๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 06:36:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แข่งขันยิงปืนไรเฟิล สนามใหม่ หน่วยสงครามพิเศษทางเรือ วันที่ 22-23 พฤศจิกายน 2551  (อ่าน 34800 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 07:09:45 PM »

ขอบคุณสำหรับความคืบหน้าครับ  เยี่ยม
ชักจะมีข่าวรำไรๆ เรื่องแผนงานตรงกันหลายที่..กลุ้มจัง หากสับหลีกไม่ได้คงอดแน่  เศร้า เศร้า
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:42:32 PM »

ขอเป็นผู้ร่วมเดินทางไปด้วย คืออยากไปหาความรู้ และดูบรรยากาศความมันครับ
แล้วต้องมีค่าใช้จ่าย หรือต้องแจ้งชื้อก่อนไปหรือไม่ครับ  ไหว้ ไหว้

ปีนี้คงมีไม่ทันแล้ว แต่ต้นปีหน้าคงมีเฮ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:22:28 AM โดย ถั่วเขียว » บันทึกการเข้า

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 08:32:53 AM »

ขอเชิญทุกท่านที่สนใจครับ จะเข้าชมหรือเข้าร่วมแข่งขัน

ขอออกตัวอย่างแรง อีกครั้งนะครับ ว่า BIGFISH ไม่ใช่ตัวจริง เสียงจริง เป็นคนนอกวงการปืนครับต้องการประชาสัมพันธ์งานเพื่อน เพื่อนผมคนนี้ทำอะไรตั้งใจทำจริง มีผลงานนำร่องเกี่ยวกับการจัดแข่งปืนสั้นที่หน่วยมาก่อนหน้านี้ แล้ว ถ้านโยบายระดับหน่วยสนับสนุน เพื่อนผมเต็มที่ครับ

แต่ถ้านโยบายระดับกองทัพสนับสนุน ผมอยากให้หน่วยเป็นเจ้าภาพจัดเป็นกีฬาประเพณีทุกปี เหมือนสัปดาห์กีฬานาวี แล้วมีเป้าหมายยกระดับการแข่งขันให้ได้มาตรฐานเดียวกับนานาชาติ

เปิดโอกาสเชิญชาวไทย ชาวต่างประเทศ มาร่วมแข่ง (สนามมีปืนและกระสุนที่ได้มาตรฐานเตรียมไว้ให้ อย่างปีนนี้ .22 ควรจัดให้ได้) เพราะศักยภาพของสนามและที่ตั้งพร้อมมากๆ
จัดให้ดีในสัปดาห์ที่ 3 ของเดือนธันวาคม เพื่อถวายเป็นพระเกียรติแด่พระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ พระบิดาของกองทัพเรือก็ได้

อีกด้านหนึ่งของเหรียญ เบื้องหลังความริเริ่ม ความสำเร็จมีเข้าเนื้อ มีผลกระทบในแง่ในทางลบ ของการจัดงานในลักษณะนี้ อาจเกิดขึ้นได้ ซึ่งความรับชอบอาจจะไม่สามารถชดเชยความรับผิดได้ คนจะเป็นแม่งานต้องใจถึงและเสียสละครับ และทุกฝ่ายที่สนใจ ต้องช่วยกันครับ จึงจะเกิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:25:03 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 09:13:00 AM »

ขอเชิญทุกท่านที่สนใจครับ จะเข้าชมหรือเข้าร่วมแข่งขัน

ขอออกตัวอย่างแรง อีกครั้งนะครับ ว่า BIGFISH ไม่ใช่ตัวจริง เสียงจริง เป็นคนนอกวงการปืนครับต้องการประชาสัมพันธ์งานเพื่อน เพื่อนผมคนนี้ทำอะไรตั้งใจทำจริง มีผลงานนำร่องเกี่ยวกับการจัดแข่งปืนสั้นที่หน่วยมาก่อนหน้านี้ แล้ว ถ้านโยบายระดับหน่วยสนับสนุน เพื่อนผมเต็มที่ครับ

แต่ถ้านโยบายระดับกองทัพสนับสนุน ผมอยากให้หน่วยเป็นเจ้าภาพจัดเป็นกีฬาประเพณีทุกปี เหมือนสัปดาห์กีฬานาวี แล้วมีเป้าหมายยกระดับการแข่งขันให้ได้มาตรฐานเดียวกับนานาชาติ

เปิดโอกาสเชิญชาวไทย ชาวต่างประเทศ มาร่วมแข่ง (สนามมีปืนและกระสุนที่ได้มาตรฐานเตรียมไว้ให้ อย่างปีนั้ .22 ควรจัดให้ได้เลย) เพราะศักยภาพของสนามและที่ตั้งพร้อมมากๆ
จัดให้ดีในสัปดาห์ที่ 3 ของเดือนธันวาคม เพื่อถวายเป็นพระเกียรติแด่พระเจ้าบรมวงศ์เธอ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ พระบิดาของกองทัพเรือก็ได้

อีกด้านหนึ่งของเหรียญ เบื้องหลังความริเริ่ม ความสำเร็จมีเข้าเนื้อ มีผลกระทบในแง่ในทางลบ ของการจัดงานในลักษณะนี้ อาจเกิดขึ้นได้ ซึ่งความรับชอบอาจจะไม่สามารถชดเชยความรับผิดได้ คนจะเป็นแม่งานต้องใจถึงและเสียสละครับ และทุกฝ่ายที่สนใจ ต้องช่วยกันครับ จึงจะเกิด

ขอบคุณที่ส่งข่าวเรื่อยๆ ครับ
สนับสนุนแนวทางไปเป็นมืออาชีพครับ
ขับเคลื่อนนโยบายให้ชัดเจนเพื่อจักได้ผลผลิตในอนาคตครับ
ขยายโอกาส อาจมีสนามในทุกภูมิภาคครับ
กระผมอยู่ทางใต้ มีสิ่งใดต้องการความช่วยเหลือ/ประสานงาน ช่วยเต็มที่ครับ
ที่สำคัญ หากระบวนการสั่งปืนไรเฟิลให้มวลสมาชิกในราคาพอสมควรแก่เหตุ น่าจะเวริค์ต่อไปในอนาคตได้ไม่ยากครับ
สวัสดีครับ
มีดบินเสียวหลี่
คนมีน้ำใจ มีดไร้น้ำใจ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:22:06 PM »

Confirm วันที่จัดตามเดิมใช่ไหมครับ สนใจเข้าร่วมแข่งขันครับ

มีดบินเสียวหลี่ มีดบินไม่พลาดเป้า
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:54:31 AM »

งานนี้ไม่พลาดแน่ๆครับ ขอไปเก็บเกี่ยวประสบการณ์

ไม่ทราบว่าทางสนามมีจัดเตรียมลูก .308 ไว้ใช้ในการแข่งขันมั้ยครับ ไอ้เรามีแต่ปืน ไม่มีลูก หุหุหุ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:33:43 AM »

ยืนยัน งานนี้แน่นอนครับ เมื่อวานนี้ผู้ชำนาญการได้ลงไปตรวจความพร้อมของสถานที่ ลองปืน และขณะเดียวกันผมได้รับการประสานจากแม่งาน D-1 ด้วยเช่นกัน อาทิตย์หน้าผมจะลงไปที่สนามก่อนแข่งอีกครั้ง จะรายงานให้ทราบ

ต้องการกระสุน ขอให้ PM มาครับ ผมจะส่งต่อไปให้ผู้รับดูแลเรื่องนี้โดยตรง

สะดวกแน่นอน
.308 Win (7.62 Nato)

พอแบ่งๆกันไป
.300 Weatherby
.300 Win Max

สำหรับท่านผู้สนใจเข้าชม ด้วยความยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2008, 08:47:12 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 05:25:22 PM »

คาบข่าว

กำหนดต้องไปทดลองปืน พอดีวันเสาร์มีเรื่องต้องเปลี่ยนแผน วันที่ 9 เลยผิดนัดเพื่อน เพื่อนยังคบอยู่โทรมาถามไถ่ถึง 3 ครั้ง ดีใจที่เพื่อนยังคบอยู่ แต่สรุปว่ากลับไปไม่ทัน

ถือโอกาสขโมยรูปความคืบหน้าของสนามมารายงานและยืนยันงานและความพร้อมครับ

* Rifle Range 20081109_4.jpg (99.17 KB, 640x480 - ดู 1118 ครั้ง.)

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 05:27:02 PM »

อีกรูปครับ

* Rifle Range 20081109_3.jpg (109.54 KB, 640x480 - ดู 1135 ครั้ง.)

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 05:34:02 PM »

เวริค์มากครับ ช่วงนี้กระแสลมแนวแข่งขันเป็นอย่างไรครับ (เช้า กลางวัน เย็น)
หากหันหน้าไปเข้าแนวยิง ทิศเหนือใต้เป็นอย่างไรครับ
ขอบคุณคุณ Bigfish สำหรับข้อมูลครับ

Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 07:16:58 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2008, 11:01:47 PM โดย FRANKONIA » บันทึกการเข้า

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:33:58 AM »

ขอบคุณ คุณ FRANKONIA และทุกท่านที่ช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้เพื่อนชาวปืน

ให้ใจ และได้ใจสุดๆ ครับ

น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 11:37:47 PM »

เข้ามาติดตามข่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 08:41:52 AM »

วันแข่ง   ผมไม่แน่ใจว่าจะไปได้ทั้งสองวันหรือเปล่า   กล้องตัวใหม่เข้าไม่ทัน  แต่จะลงระยะ 400 กับ 600 เมตรแน่ ๆ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:22:21 AM »

ขอบพระคุณมากครับ ที่ท่านผู้การกรุณาแจ้งยืนยันการเข้าร่วมการแข่งขัน

โดยส่วนตัวแล้วดีใจมากๆ  จะได้เจอท่านผู้การ

เป็นความประทับใจตั้งแต่ได้รับความกรุณา ตอบคำถาม สมัยเป็น Newby ไม่รู้เรื่อง จากท่านผู้การครับ

ถ้าท่านผู้การสะดวกขออนุญาตรับรองอาหารทะเล ที่ร้านประภาคาร บ้านอำเภอ  ตามประสาเจ้าบ้านด้วยความนับถือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2008, 09:33:40 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์