๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:18:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 55
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขันวันละขำ ๑๓๒  (อ่าน 92281 ครั้ง)
Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #750 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 09:43:44 PM »

ถ้าซ้ำก็ขออภัยครับ

อก ...........ใน วัย รุ่น มัก เปราะ บาง....หัก บ่อย ๆ 

แห้ว ...........อา หาร เสริม ของ คน "อ ก หั ก" 

น้ำตา ..........สุข หรือ เศร้า ก้อ มี เขา เป็น เพื่อน แท้ 

เรื่องเล็ก .........เรื่อง ของ คุณ 

เรื่องใหญ่ ......... เรื่อง ของ ชั้น 

Xู .........ไม่ ใช่ Xึง

Xึง ........ไม่ ใช่ Xู

เสือ...ก .........ความ หวัง ดี ที่ ผิด กาล เท ศะ...ไม่ มี ใคร ต้อง การ 

ดอกเบี้ย ..........ดอก ที่ ไม่ เคย โรย รา....มี เกือบ ทุกบ้าน 

ปาก ..........บ้าง ก้อ มี ไว้ พูด บ้าง มี ไว้ ถาก ถาง 

กระเทย ...........เธอ ทำ ได้ เช่น ผู้ หญิง ทุก อย่าง ยก เว้น "ค ล อ ด ลู ก" 

แรด ..........ใน ป่า หา ยาก ใกล้ สูญ พันธุ์....ใน เมือง กลับ เกลื่อน 

งู ..........สั ต ว์ ชนิด หนึ่ง พ่อ เฒ่า นิ ยม เลี้ยง ไว้ ตาม ศีร ษะ 

ตำรา เรียน ...........สิ่ง ที่ ใช้ หนุน หัว แทน หมอน ยาม ใกล้ สอบ 

ขยะ ............แยก ประ เภท แล้ว รี ไซ เคิล กลับ มา ใช้ ใหม่ ได้ 

ขยะ สังคม .............ไม่ ควร รี ไซ เคิล กลับ มา ใช้ อีก...อัน ตราย !! 

ตอแหล ...............อา การ ของ คน ฉ้อ ฉล ที่ บอก ว่า ตน โปร่ง ใส 

ม็อบ .......... กลุ่ม คน ที่ การ งาน ไม่ ทำ ชอบ ทำ การ ปิด ยึดถนน 

หน้า ด้าน ............อา การ ตื้อ ที่ ประ ชา ชน ไล่ แล้ว ไม่ ไป 

สุรา ............ยา แก้ โรค ตับ อ่อน....กิน แล้ว ตับ แข็ง แรง 

สอด ..........เป็น ชื่อ ปลา จะ น่า รัก....เป็น กริ ยา จะ น่า ถีบ 

ทอง ............สูง ค่า แต่ จะ ต่ำ ถ้า นำ หน้า ด้วย "ด อ ก" 

ป่า ............ มี น้อย ลง ทุก วัน...แต่ "ป่ า เ ดี ย ว กั น" เริ่ม มี มาก ขึ้น 

ตีน .............ไว้ ใส่ ปาก ที่ ชอบ ถาก ถาง 

ตีน กา ............ตีน !! ที่ คุณ ผู้ หญิง ไม่ ปรา รถ นา 

โทรศัพท์ มือถือ .............. เครื่อง ประ ดับ วัย รุ่น ที่ มี ไว้ ว่า "ข้ า ร ว ย" 

รัก ............ไข้ ใจ ชนิด หนึ่ง มี อา การ หลาก หลาย 

ระกำ .............อา หาร หลัก สำ หรับ "ค น ช้ำ ใ จ" 

สาดโคลน ............การ ละ เล่น ชนิด หนึ่ง ของ นัก การ เมือง ไทย 

แกว่ง ปากหาเท้า ..........งาน อดิ เรก ของ คน เขียน 

บ้านนอกหลังเขา ............ ที่ พัก คน เขียน 

ลาว ...........คน อ่าน 

น่า รัก.............. คนโพสต์ [อิอิ เข้าข้างตะเองนิสนึงน้า] เหอะๆๆ

ข้อรองสุดท้าย ดีนะครับไม่เป็นพม่า
ข้อสุดท้ายมันติดมา ผมไม่รู้เรื่องนะครับ ดูถ้าจะหลงตัวเอง  คิก คิก http://webboard.yenta4.com/topic/308104
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2010, 09:45:26 PM โดย Tarvor(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #751 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 10:04:47 PM »

เตือนคอกาแฟทั้งหลาย ดื่มกาแฟมากๆระวังจะตาบอด
ปฏิเสธไม่ได้ว่ากาแฟเป็นเครื่องดื่มยอดนิยมอีกอย่างของคนไทยส่วนใหญ่ โดยเฉพาะท่านที่ชอบนอนดึกๆ หรือทำงานยามดึก บางท่านดื่มจนเป็นนิสัย วันละหลายๆถ้วยแล้ว แต่ใครจะชอบมีเรื่องมาเตือนเกี่ยวกับท่านที่ชอบดื่มกาแฟวันละหลายๆถ้วยครับผม นอกจากมันจะมีประโยชน์แล้วมันก็มีโทษเป็นของคู่กัน นอกจากสารคาเฟอีนที่มีในกาแฟที่ว่ากันว่ากินเข้าไปสะสมมากๆอาจจะเกิดอันตรายแก่ร่างกายได้
              เพื่อนผมคนนึงชอบดื่มกาแฟเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะเวลาใช้ความคิด แกชงกาแฟกาแฟดื่มเป็นว่าเล่น อ่อกาแฟที่แกดื่มน่ะเป็นกาแฟยี่ห้อ.....(ไม่ออกชื่อเดี๋ยวโดนฟ้อง)ซึ่งแกชงยี่ห้อนี้ดื่มเป็นประจำ จนเมื่อเร็วๆนี้ได้ข่าวว่าแกเข้าโรงพยาบาลเพราะว่าแกตาบอด เลยไปเยี่ยมและถามถึงสาเหตูที่แกตาบอด ได้ไปสอบถามคุณหมอที่ผ่าตัดตาให้แก หมอบอกว่าที่แกตาบอดเพราะว่าดื่มกาแฟแล้วไม่ระวัง เลยโดนด้ามช้อนที่อยู่ในแก้วทิ่มตา 55555...
คิก คิก ขำก๊าก แลบลิ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2010, 11:30:39 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #752 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 02:54:47 PM »

คิก คิก เออ...ก็จริงครับ  คิก คิก

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #753 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 04:47:40 PM »

55555กาแฟพิษ ขอบคุณครับ

Uploaded with ImageShack.us
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #754 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 04:50:21 PM »

ท่าน ผอ. อยู่ใหนนี่ Grin

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #755 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 07:51:30 PM »

นึกว่านม

หลังจากเจ้าสัวใหญ่คาดคั้นลูกสาวสุดสวาท จนรู้ว่าไอ้คนส่งนมที่ตัวเองกีดกันทุกวิถีทางแล้ว เป็นพ่อของเด็กในท้องของลูกสาวแสนสวย ซึ่งเพิ่งจะมีอาการโอ๊กอ๊ากมาได้สองเดือนแล้ว จึงได้ให้ลูกน้องไปตามไอ้หนุ่มส่งนมมาเพื่อทำการสอบสวน

เจ้าสัว  ลูกสาวข้าบอกว่าเจ้าเป็นพ่อของเด็กในท้อง จริงเร๊อะ
            ไอ้หนุ่ม  จ จ จ  จริง ครับ
             เจ้าสัว  เอาอย่างนี้ ถ้าแกยอมบอกว่าแกแอบเข้าไปหาลูกสาวข้าได้ยังไง ทั้งที่ข้ากีดกันแกทุกทาง ทั้งล้อมรั้วบ้านด้วยลวดหนามไฟฟ้า ติดกล้องวงจรปิด จ้างการ์ดอีกเป็นโหลๆ แม้แต่ยุงหรือแมลงวันสักตัว จะได้ดูดเลือดหรือตอมลูกสาวข้ายังไม่เคยมีสักตัว ข้าจะยกลูกสาวให้พร้อมทั้งจัดงานแต่งให้แกแบบไม่มีเงื่อนไขเลยว่ะ
             ไอ้หนุ่ม  จ จ จ จริงหรือครับ
              เจ้าสัว     เออ สิวะ คนอย่างข้าคำไหนคำนั้นเว๊ย
            ไอ้หนุ่ม ซึ่งตอนนี้ยิ้มอย่างลิงโลดแทบจะกระโดดกอดว่าที่พ่อตามหาเศรษฐี ก็เฉลยความจริงออกมาว่า    ไอ้ที่ผมเอามาส่งให้ คุณหนู ทุกๆเช้า  ในขวดนั่นหน่ะ มันไม่ใช่ นม หรอกครับบบบบ  ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 08:15:56 PM โดย chnon....I love my KING. » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #756 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 11:53:42 PM »

..โหท่านหัวหน้าเผ่า เริดซะไม่มี เลิกกินคนแล้วเหรอ ไฮเทคแท้ๆ ล่อซะ SONY VAIO  ส่วนผมต๊อกต๊อยใช้แค่ HP pavilion dv 2000 เซ๊ง อิอิ.. คิก คิก ขำก๊าก แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #757 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 07:55:38 AM »

คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #758 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 07:56:36 AM »

แคล้วคลาด... คิก คิก

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #759 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 09:42:41 AM »

ขันวันละขำ ๑๒๗

Last Chicken

ต่อศักดิ์ไปรับประทานอาหารที่ร้านไก่ย่างมีชื่อแห่งหนึ่ง ด้วยความที่เขาหิวจัดเขาจึงสั่งไก่ย่างหนึ่งตัว

และบังเอิญวันนั้นลูกค้าแน่นร้าน  อาหารจึงมาช้ามากทำให้เขาเริ่มหงุดหงิด เมื่อพนักงานนำไก่ย่างมาเสิร์ฟ

ต่อศักดิ์ได้กลิ่นหอมของไก่ย่างก็ยิ่งทำให้เกิดความหิวเพิ่มทวียิ่งขึ้น ขณะที่เขากำลังจะลงมือกินไก่ย่างนั่นเอง

ผู้จัดการร้านก็วิ่งมาที่โต๊ะขอต่อศักดิ์แล้วกล่าวว่า

ผู้จัดการ : ผมต้องขออภัยด้วยครับ ไก่ย่างตัวนี้เป็นของคุณกอฟท์ครูสอนเพาะกายที่นั่งอยู่โต๊ะถัดไป เขาเป็นลูกค้าประจำของเรา

เขาจะต้องสั่งไก่ย่างทุกครั้งที่มาที่นี่ และบังเอิญไก่ย่างตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายของวันนี้ พนักงานของผมเสิร์ฟผิด ผมจึงจำเป็นต้อง

เอามันกลับคืนแล้วนำไปเสิร์ฟให้แก่เขาแทนเสียแล้ว สำหรับท่านเรายินดีเสิร์ฟด้วยเมนูอื่นที่ท่านจะเลือกต่อไป

ต่อศักดิ์ : เสียใจ ผมไม่ยอมให้เอาคืนไปแน่นอน เมื่อผมสั่งไก่ย่าง พนักงานรับคำสั่งของผม ผมนั่งรอตั้งครึ่งค่อนชั่วโมง

เมื่อนำมาเสิร์ฟผม ไก่ย่างตัวนี้ก็ต้องเป็นของผมนะครับ

ผู้จัดการเดินไปที่โต๊ะของครูกอฟท์นักเพาะกายเพื่อจะแจ้งให้เขาทราบว่า ต่อศักดิ์ไม่ยอมให้เอาไก่ย่างคืน ครูกอฟท์รูปร่างสูงใหญ่มีกล้ามเป็น

มัด ๆ ก็เดินมาหาต่อศักดิ์ ด้วยสีหน้าเหี้ยมเกรียม

ครูกอฟท์ : ฟังนะเพื่อน นี่เป็นไก่ย่างของผม คุณจะกินของผมไม่ได้เป็นอันขาด ดูซิ คุณกำลังจะฉีกขามันออกมา

ผมขอเตือนคุณก่อนนะ หากคุณฉีกขาไก่เมื่อไรผมก็จะฉีกขาคุณเมื่อนั้น

ถ้าคุณหักปีกไก่เมื่อไรผมก็จะหักแขนคุณ

เช่นเดียวกัน คุณจะทำอะไรกับไก่ตัวนี้อย่างไรผมก็จะทำกับคุณในทำนองเดียวกันอย่างนั้น

ต่อศักดิ์ โมโหมากแต่เขาก็พยายามสงบสติอารมณ์เพราะครูกอฟท์คนนี้มีรูปร่างสูงใหญ่กว่ามาก เขามองไก่ย่างตัวนั้นด้วยความอาลัยอาวรณ์

หลังจากนั่งคิดอยู่ประเดี๋ยวหนึ่ง ในที่สุด เขาก็ตัดสินใจจับไก่ย่างตัวนั้นขึ้นมาแล้วใช้ลิ้นเลียที่ก้นไก่ตัวนั้น เสร็จแล้วก็วางลงตามเดิม

แล้วเขาลุกขึ้นหันหลังแล้วโก้งโค้งให้ครูกอฟท์นักเพาะกายทันที

ต่อศักดิ์ : เอ้า ตาคุณแล้ว ทำอย่างที่คุณบอกผมสิ

ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2010, 09:05:32 AM โดย Major รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #760 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:01:33 PM »

ขำขัน : มายาหญิงมีร้อยเล่มเกวียน..... (เมาแล้วขับ)
ผู้หญิงกับผู้ชายขับรถมาชนกันอย่างจัง
โชคดีที่ทั้งสอง ไม่บาดเจ็บเลยแม้แต่น้อย
ระหว่างคลานออกมาจากซากรถ
ชายหนุ่มสังเกตเห็นว่า
หญิงสาวคู่กรณีหน้าตาดีทีเดียว

เธอหันมาบอกเขาว่า
" ไม่น่าเชื่อเลย
ว่าเราสองคนจะรอดมาได้
อาจจะเป็นบุพเพสันนิวาสของเราก็ได้"

เธอเจื้อยแจ้วต่อไปว่า
"รถของฉัน
พังยับทั้งคัน
แต่ไวน์ขวดนี้
ไม่บุบสลาย
แสดงว่า
เราเกิดมาเพื่อคู่กันแน่ ๆ เลย
งั้นเรามาดื่มฉลอง
ความรักของเราในอนาคตกันเถอะ"

"ยินดีครับ"
ขายหนุ่มตอบรับด้วยหัวใจพองโต
แล้วดื่มไวน์ไปครึ่งขวด
ก่อนจะส่งคืนให้หญิงสาว

"ไม่หรอกค่ะ ฉันว่าจะ
นั่งรอตำรวจเงียบ ๆ ดีกว่า"

หมอนี่จะต้องโดนข้อหาเมาแล้วขับ   น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #761 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:10:21 PM »

..ขี้เมารายนี้ สงสัยจะได้เกิดใหม่เป็นแน่แท้ เมาแค่ไหนก็น่าจะอ่านป้ายเตือนออก หรือว่าฉี่ไม่นำไฟฟ้า..อิอิ หุหุ คิก คิก ขำก๊าก

เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #762 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:17:22 PM »

ขำขัน : ชายตาบอดกับหมาคู่ใจ

มีชายตาบอดคนหนึ่งเดินไปตามถนนโดยมีสุนัขคู่ใจนำทาง
 พอถึงสี่แยกที่มีรถพลุกพล่าน สุนัขเจ้ากรรมกลับเดินดุ่ยๆไปในถนนที่มีรถวิ่งขวักไขว่ ชายตาบอดไม่รู้เรื่อง ก็เดินตามไป

ปรากฏว่า ผู้ขับขี่รถยนต์ต้องเหยียบเบรคกันเอี๊ยดอ๊าด แถมบีบแตรกันดังสนั่นกันไปทั่วทั้งถนน จนแสบแก้วหู

เดชะบุญ ที่คนตาบอดและสุนัขคู่ใจก็สามารถเดินข้ามถนนไปได้อย่างปลอดภัย

หลังจากยืนสูดหายใจอยู่พักใหญ่ ชายตาบอดก็เอามือล้วงหยิบขนมปังแผ่นโตออกมาจากกระเป๋า และยื่นให้สุนัขคู่ใจ

ผู้ที่เห็นเหตุการณ์ ก็เกิดความสงสัย จึงเดินตรงรี่เข้าไปถามชายตาบอดว่า

ผู้ที่เห็นเหตุการณ์:   
“นี่ท่านยังจะให้รางวัลเจ้าสุนัขตัวนี้อีกรึ มันเกือบจะทำให้ท่านต้องบาดเจ็บนะ”

ชายตาบอดทำท่าเข่นเขี้ยวเคี้ยวฟันแล้วตอบว่า: 
  “ผมเพียงแต่อยากจะรู้ว่า หัวมันอยู่ตรงไหน จะได้ตบหัวมันได้ถูก”

ผู้ที่เห็นเหตุการณ์:    HuhHuh?

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
เจ็บ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

« ตอบ #763 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 03:23:38 PM »

ขำขัน : เศรษฐีขี้เหนียว

เศรษฐีขี้เหนียวซื้อของขวัญปีใหม่ฝากเพื่อนจนครบเกือบทุกคน ขาดแต่ของของเพื่อนเก่าที่ย้ายไปอยู่ต่างเมือง งบประมาณก็เหลือแค่นิดเดียว เขาเดินหาอยู่นานก็ไม่ได้ของที่ราคาถูกเงินและถูกใจซะที จนกระทั่งเหลือบไปเห็นเศษแก้วแตกกองนึงอยู่บนโต๊ะ ไอเดียอุบาทว์เกิดขึ้นทันที

"แก้วนี่จะทิ้งหรือ"
 เขาถามพนักงานในร้าน

"ใช่ครับ มีพนักงานคนนึงทำแตก เรากำลังจะเก็บไปทิ้งครับ" พนักงานบอก

"ถ้าผมขอได้มั้ย" เขาถามต่อ

"ได้สิครับ" พนักงานงงเล็กน้อย

"แล้วถ้าจะช่วยห่อของขวัญให้ผมด้วยจะได้ไหม" เขารุกไล่

"ไม่มีปัญหาครับ ท่านซื้อของกับเราตั้งหลายชิ้น เดี๋ยวจะห่อให้เรียบร้อยเลยครับ" พนักงานใจดี

"ดี งั้นช่วยส่งให้ผมด้วยนะ ตามที่อยู่นี่แหละ" เศรษฐีขี้เหนียวยังไม่วาย
แต่พนักงานในร้านก็ยอมโดยดี

เศรษฐีขี้เหนียวเดินออกจากร้านอย่างภาคภูมิใจในไอเดียสุดประหยัดของตน และมั่นใจว่าเพื่อนจะต้องคิดว่าแก้วนั้นแตกระหว่างการขนส่ง

หนึ่งเดือนผ่านไป เพื่อนเขียนจดหมายมาบอก
       "ขอบใจมากสำหรับแก้วแตกที่ส่งมา แต่คราวหลังไม่ต้องห่อแยกชิ้นอย่างนี้ก็ดีว่ะ ขี้เกียจแกะทีละชิ้น"

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #764 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 02:58:28 PM »

ขออนุญาตขุดกระทู้ อิอิ
เก่งเลขกันป่าว
จงเลือกคำตอบข้อที่ถูกที่สุด
ก. ซื้อส้ม 5 ผล  ผลละ 3 บาท  จ่ายเงิน 21 บาท
ข. ซื้อส้ม 5 ผล  ผลละ 3 บาท  จ่ายเงิน 15บาท
ค. ซื้อส้ม 5 ผล  ผลละ 3 บาท  จ่ายเงิน 12 บาท
ง. ถูกทุกข้อ

ดช.ป๋อง เลือกตอบข้อ ค. ครู ::: อะไรกัน โจทย์ง่ายๆอย่างนี้เธอยังตอบผิดอีก อย่างนี้ครูคงให้เธอขึ้น ป. 3  ไม่ได้แล้วล่ะ
ดช.ป๋อง :::  ก็ถูกแล้วนี่ฮะ  โจทย์ให้ตอบข้อที่ถูกที่สุด ซื้อ 5 ผล จ่ายแค่ 12 ถูกที่สุดแล้ว ข้ออื่นแพงกว่าทั้งนั้น
เลย.. เยี่ยม คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 55
  พิมพ์