๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 03:59:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่อวปครับใครพอมีความรู้เรื่องดอทบ่างครับ  (อ่าน 2068 ครั้ง)
111
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 12:09:11 AM »

พอดีผมจะซื่อดอทมาติดกับปืนนะครับรุ่นDot Bushnell Trophy (Real Spec) พี่ๆๆช่วยลงความคิดเห็นหน่อยนะครับ  ผมยากรู้ราคาในเมืองไทยเท่าไร  หาซื่อได้ที่ไหนของแท้นะครับไม่ใช่ของจีนแดงนะครับ ผมจะเอาไปติดกับปืน  m16a2 หรือมีรุ่นไหนที่เหมาะหรือหน้าใช้เนาะนำมาได้นะครับเพราะว่าซื่องบตัวเอง เห็นใจเด็กอยู่สามจังหวัดชายแดนใต้ด้วยละกันครับ ขอบคุณครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:27:50 AM »

ต้องไปหารางมาติดก่อนนะครับ

ของ bushnell ลองถามร้าน ม.ฮะกีมีเลยครับ หรือไม่ก็ลองดู ยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

ของ cmore

Aimpoint

หรือ EO Tech ก็น่าใช้นะครับ

ด๊อทพวกนี้ลองถามร้าน gun & guy หรือ blade & gun หรือร้านปืนมิตรภาพก็ได้ครับ มีของตลอดครับ

หรือลองดูตามร้านขายของ BB ดูก็ได้ครับน่าจะมีอยู่บ้าง

อันนี้เป็นคลิปเผื่ออาจจะช่วยให้เลือกได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=TF6fGJiXoNA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 05:30:33 AM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:07:39 AM »

ขอขอบคุณMarcus_freedom เป็นอย่างมากครับ  ที่ให้ความรู้ดีๆๆกับผมครับ ไหว้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 01:20:12 PM »

อย่างที่คุณ Marcus_freedom บอกครับ ต้องใส่รางก่อน และระยะห่างตาด้วยครับ ว่าแต่ท่านอยู่ที่ไหนครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 02:36:49 PM »

พอดีผมจะซื่อดอทมาติดกับปืนนะครับรุ่นDot Bushnell Trophy (Real Spec) พี่ๆๆช่วยลงความคิดเห็นหน่อยนะครับ  ผมยากรู้ราคาในเมืองไทยเท่าไร  หาซื่อได้ที่ไหนของแท้นะครับไม่ใช่ของจีนแดงนะครับ ผมจะเอาไปติดกับปืน  m16a2 หรือมีรุ่นไหนที่เหมาะหรือหน้าใช้เนาะนำมาได้นะครับเพราะว่าซื่องบตัวเอง เห็นใจเด็กอยู่สามจังหวัดชายแดนใต้ด้วยละกันครับ ขอบคุณครับ
ต้องหารางติดจากหูหิ้ว   หรือหาราง picatinny ติดที่กระโจมมือข้างบนก่อน รูปข้างล่าง   ให้ใช้แหวนกล้องสูง  จึงจะทำให้เป็นแบบ co-witness
เพราะจะทำเวลามองผ่านกล้องจุดแดง  จะเห็นศูนย์หน้าหลัง  อยู่ที่ส่วนล่างของกล้อง  ในกรณีที่กล้องชำรุดหรือถ่านหมดกระทันหัน  ก็ยังสามารถใช้ศูนย์หน้าหลังเล็งผ่านกล้องได้
*** ควรจะติดถ่านสำรองไว้สำหรับกล้อง  และมั่นตรวจสังเกตุความสว่างของจุดแดงอยู่เสมอ  ถ้าเริ่มจางลงให้เปลี่ยนถ่านทันที  อย่ารอให้ดับไปในขณะที่กำลังต้องใช้    ตัวสกรูยึดแหวนกล้องยึดกล้องมั่นตรวจสอบ   ตอนใส่สกรูขัยเข้าควรใช้  loctite สีน้ำเงินหยอดตามรูเกลียว

ต้วอย่าง co-witness sight จะเห็นว่าศูนย์หน้าหลังอยู่ข้างล่างของจอกล้อง

หน้า: [1]
  พิมพ์