๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 10:56:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียนหูทองครับ(นอกเรื่องปืน)  (อ่าน 5106 ครั้ง)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:32:17 AM »

Smiley รุ่น single แนวเสียงจะออกชัดจริงจัง รายละเอียดของเสียงดีมากครับ เบสกระชับ แต่ต้องหา amp กำลังสำรองสูงๆ คุณภาพของแอมป์ต้อง 100 วัตส์ ขึ้นถึงจะเห็นประสิทธิภาพของลำโพงครับ
ขอบพระคุณครับพี่ วัฒน์ วันหลังจะรบกวนขอไปลองฟังหน่อยครับ Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:39:58 PM »

Grin เจอคอเดียวกันแล้ว yanni,kitaro สูดดดดดด  ยอดดดดดดดดด ครับ เคยเปิดให้เพื่อนฟังมันหาว่าเรา บ้า....ก้อเลยต้องแอบฟัง  Grin Grin
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:53:49 PM »

Grin เจอคอเดียวกันแล้ว yanni,kitaro สูดดดดดด ยอดดดดดดดดด ครับ เคยเปิดให้เพื่อนฟังมันหาว่าเรา บ้า....ก้อเลยต้องแอบฟัง Grin Grin

ผมฟังมานานมากแล้วครับ สะสมตั้งแต่ เลเซอร์ดิสก์ แผ่นละ 2,500-5,000 จนเดี๋ยวนี้เป็น DVD หมดแล้วครับ เหมือนกันเลยครับหาว่าเพลงอารายวะเนี่ยฟังไม่รู้เรื่อง เฮ้อ......
บางเวลาย้อนกลับไปเปิดเลเซอร์ดิสก์เครื่องเดิมดู ยังรู้สึกได้ถึงเทคโนโลยีระดับสุดยอดในอดีต ที่ไม่มีวันจางหายเลยครับ 

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 04:31:15 PM »

ผมชอบฟังเพลงจาก turn table ที่สุดครับ พี่ big singleแต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ฟัง เพราะว่ามีแต่เพลงเก่าๆ เพลงใหม่ๆเขาไม่ทำแล้วครับ turn table เป็นเทคโนโลยีเก่า แต่ให้คุณภาพเสียงที่เป็นธรรมชาติที่สุดไม่คมบาดหูครับ แต่ตั้งแต่เล่นปืนมานี่ไม่ค่อยได้เล่นเครื่องเสียงเท่าไหร่เพราะปืน กล้อง กระสุน ดูดเงินไปหมดเลยแถมหูเริ่มตึงๆอีกตะหากครับ Grin Grin Grin

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 06:17:52 PM »

-ชุดเล็ก ๆ เช่น อินติเกรทแอป์ข้างละ 20 + 20 W.ลำโพง JBL.+ซีดี Nad,Rotel,Cambridge อะไรพวกนี้ ฟังแล้วจะเห็นอะไรบ้างครับ เช่น นักดนตรีเดินไปเดินมา หรือเวทีเสียงที่เห็นนักดนตรีวงออร์เคสตร้าเป็นชั้น ๆ 
-ผมเคยซื้อแผ่นดี ๆ ของเชฟฟิลด์แลบ และแผ่นบันทึกนอกสำหรับเทสต์เครื่องมาฟังดูก็ไม่เคยเห็นอะไรเลย แต่สามารถบอกได้ว่ามันบันทึกมาอย่างยอดเยี่ยม เวลาคนเอ่ยปากพูดยังมีเสียงน้ำหลายเหนียวที่ริมฝีปากหลุดออกมาด้วย
-เคยไปฟังเครื่องชุดละหลายแสน ตามงานออดิโอโชว์ ก็ไม่เห็นอะไรเหมือนกันครับ เขาเซ็ทเครื่องขนาดวางเครื่องเล่นทุกตัวบนพื้นเลย แต่เสียงเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นชัดเจนมาก มีช่องไฟ ไม่มั่วปนกันเหมือนของเรา
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 06:49:57 PM »

-ชุดเล็ก ๆ เช่น อินติเกรทแอป์ข้างละ 20 + 20 W.ลำโพง JBL.+ซีดี Nad,Rotel,Cambridge อะไรพวกนี้ ฟังแล้วจะเห็นอะไรบ้างครับ เช่น นักดนตรีเดินไปเดินมา หรือเวทีเสียงที่เห็นนักดนตรีวงออร์เคสตร้าเป็นชั้น ๆ
-ผมเคยซื้อแผ่นดี ๆ ของเชฟฟิลด์แลบ และแผ่นบันทึกนอกสำหรับเทสต์เครื่องมาฟังดูก็ไม่เคยเห็นอะไรเลย แต่สามารถบอกได้ว่ามันบันทึกมาอย่างยอดเยี่ยม เวลาคนเอ่ยปากพูดยังมีเสียงน้ำหลายเหนียวที่ริมฝีปากหลุดออกมาด้วย
-เคยไปฟังเครื่องชุดละหลายแสน ตามงานออดิโอโชว์ ก็ไม่เห็นอะไรเหมือนกันครับ เขาเซ็ทเครื่องขนาดวางเครื่องเล่นทุกตัวบนพื้นเลย แต่เสียงเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นชัดเจนมาก มีช่องไฟ ไม่มั่วปนกันเหมือนของเรา

องค์ประกอบเรื่องมิติเสียงมีหลายอย่างครับ เรื่องห้องฟังสำคัญที่สุด ตามร้านและตามงานแสดงเครื่องเสียง มิติมันไม่ได้ห้องดีแล้วปรับตำแหน่งเป็นเดือนเลยครับกว่าจะได้มิติเสียงที่ลงตัว ทำให้การฟังที่ร้านจะฟังได้แค่เสียงชัดและไม่ชัดครับ แต่ที่แน่ๆ system พี่ วัฒน์นี่มิติเสียงดีชัวร์ๆครับ Grin

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 06:59:25 PM »

ผมชอบฟังเพลงจาก turn table ที่สุดครับ พี่ big singleแต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ฟัง เพราะว่ามีแต่เพลงเก่าๆ เพลงใหม่ๆเขาไม่ทำแล้วครับ turn table เป็นเทคโนโลยีเก่า แต่ให้คุณภาพเสียงที่เป็นธรรมชาติที่สุดไม่คมบาดหูครับ แต่ตั้งแต่เล่นปืนมานี่ไม่ค่อยได้เล่นเครื่องเสียงเท่าไหร่เพราะปืน กล้อง กระสุน ดูดเงินไปหมดเลยแถมหูเริ่มตึงๆอีกตะหากครับ Grin Grin Grin

แผ่น turn table ผมมีเยอะพอสมควรครับ (ประมาณ 300 กว่าแผ่น) แผ่นใหม่ๆที่มีก็พวก อัสนี-วสันต์ , คาราบาว  ฯลฯ
แต่ส่วนใหญ่ที่ฟังบ่อยจะเป็นพวก โรลลิ่งสโตน, เดอะ บีทเทิร์น ,เอลวิส ,โมสาร์ท ซะส่วนใหญ่ 
เห็นด้วยครับ turn table เสียงจะหวานนุ่มหูละเมียดละไม ไม่คมชัดกระฉับกระเฉงเหมือนแผ่น CD 

ตอนนี้กำลังปรับปรุง system อยู่ครับโดยหวนกลับไปปลุกปล้ำเจ้า turn table ตัวโปรดในอดีต กับ เลเซอร์ดิสก์ตัวเก่ง เอามาสู้กับ DVD

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 07:37:17 PM »

ขอเข้ามาศึกษาครับ  ทุกวันนี้ก็เล่นแต่ครื่องเอนกประสงค์ ที่เคยมี magnet ma-400 กับ pv-01 ลำโพง psb alpha วางหิ้ง แหล่งกำเหนิดก็ nad 502 ยังคิดถึงทุกวันนี้เลยครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์