ทนายความกับปืนสวัสดิการ

<< < (18/18)

TA881:
ขอโทษนะครับ  ถามเล่นๆ แต่อยากได้คำตอบจริงๆ   อาชีพอะไรรวยทุกคนครับ....................... ::014::

patpong1911-รักในหลวง:
นักการเมืองขี้โกงและข้าราชการที่คอรัปชั่นและรับใช้นักการเมืองขี้โกงอีกที ::006::

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง:
อ้างจาก: TA881 ที่ พฤศจิกายน 03, 2011, 11:21:37 AM

ขอโทษนะครับ  ถามเล่นๆ แต่อยากได้คำตอบจริงๆ   อาชีพอะไรรวยทุกคนครับ....................... ::014::

ไม่ขอตอบครับว่าเป็นนักการเมือง โดยเฉพาะตามสีของตัวหนังสือ
ครับมาเข้าเรื่องครับผมไม่มีอำนาจในการบริหารจัดการเรื่องนี้หลอกครับแต่อยากจะแสดงข้อคิดเห็นบางประการ คือ ปืนนะใจจริงผมอยากให้ทุกคนได้สิทธิแบบข้าราชการด้วยซ้ำไปแต่ไม่ทราบว่ามันติดขัดอยู่ตรงไหน แต่ถ้าได้สิทธิกันทุกคนมันก็จะมีปัญหาในเรื่องของกลไกทางการตลาด (ซึ่งจริงๆแล้ว รบ.นั้นสามาถแก้ไขปัญหานี้ได้แต่ไม่แก้อย่างจริงจังทำให้ปืนแพง) อีกเรื่อง ถ้าการตรวจสอบประวัติแล้วสามารถออกใบอนุญาตให้ซื้อปืนได้ผมอยากให้ออกให้ทุกคนเลย ไม่ต้องลูบหน้าปะจมูก ไม่ต้องมีเงินใต้โต๊ะ พอคนมีปืนเยอะ ก็สามารถบรรเทาภาระแก่เจ้าหน้าที่ตำรวจ ผมจำได้ว่าเมื่อหลายปีแล้วรายการ ๔ ทุ่มสแควส์ เคยเอาคนไทยที่ไปเป็นตำรวจที่อเมริกามาออกอากาศ เขาบอกว่าตำรวจเมืองไทยน้อยไป ไม่เหมาะสมกับจำนวนประชากร ตำรวจสองแสนรับผิดชอบคนห้าสิบล้านคน(เมื่อหลายปีที่แล้ว)เป็นไปไม่ได้ ดังนั้นการที่ประชาชนทั่วไปที่สามารถขอมีอาวุธปืนได้ผมจึงอยากให้มีและใช้กันอาวุธปืนกัน ไม่ใช่ขอก็ยาก ยากไม่พอขอตังค์อีก ปืนก็แพง แถมราคาสวัสดิการบางกระบอกยังแสนกว่าก็มี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว