๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:06:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะบันไฟ  (อ่าน 5312 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:15:08 PM »

http://www.vcharkarn.com/vcafe/142419

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 07:51:41 AM »

เยี่ยมครับ  แต่ตรงที่ศรชี้ว่า "เสื้อสูบ" ผมว่าน่าจะเป็น "หัวลูกสูบ" มากกว่า มีซีลด้วย
"เสื้อสูบ" สำหรับช่างไทย น่าจะตรงกับ Engine block นะครับ  ส่วน "กระบอกสูบ" ก็คือ cylinder (ถ้าเป็นปืน ซิลีนเดอร์ แปลว่า "โม่" ของปืน "ลูกโม่")

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:23:37 AM »

เหล็กไฟตบ
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 06:12:32 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ผมเพิ่งเคยเห็นครับนี่ เยาะเย้ย

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 07:57:55 PM »

ขอบคุณครับ อ.ผณิศวร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 08:17:48 PM »

เคยมีสารคดี ทาง TV สัก ๒ - ๓  ปีมาแล้ว ผู้ทำออกมาจำหน่าย แต่ไม่แพร่หลายนัก อยู่ทางภาคใต้ ..

ตะบันไฟ ผมก็อยากตามหา นำมาติดรถสัก ๒ - ๓ อัน เหมือนกันครับ  Cheesy

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 08:32:43 PM »

พี่ Ro@d - รักในหลวง  มีไฟแช็ก  มีซิปโป้ มีแท่งแม๊กนีเซียม แล้ว
ตัวนี้ คงจะไม่ต้อง ล่ะครับ
ดูอุปกรณ์ คู่ตัว ต้องมีเชื้อไฟ และ พวกขี้ผึ้ง ด้วย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 08:50:03 PM »

พี่ Ro@d - รักในหลวง  มีไฟแช็ก  มีซิปโป้ มีแท่งแม๊กนีเซียม แล้ว
ตัวนี้ คงจะไม่ต้อง ล่ะครับ
ดูอุปกรณ์ คู่ตัว ต้องมีเชื้อไฟ และ พวกขี้ผึ้ง ด้วย

อ้าว ขอบคุณมากครับ แท่งแม๊กนี่เซียม ผมซื้อมาจาก เมกา ๑๐ กว่าอัน แจกเพื่อนแล้วเหลือ อยู่ ๒ อัน ก็ยังไม่ใช้สักที   คิก คิก

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 03:12:26 PM »

แท่งแมกนีเซียมเขาเอาไว้ทำอะไรครับ..วานบอก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 12:46:17 AM »

+1 ครับ...

เพิ่งเคยเห็นจริงๆครับ...

ต้องปั๊ม(สูบ?)หลายครั้งไหมคึรับกว่าจะติดไฟ.... Cheesy
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 08:57:18 AM »

ตบทีเดียวครับ แล้วชักออกครับ พี่ หมอ

Phas1967
Jr. Member
**

คะแนน 9

โลกทั้งผองพี่น้องกัน

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:51:20 PM »

สนใจตะบันไฟ และแท่งแม็กนีเซี่ยม 
พอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับ ไหว้

SaD LOk YoM PeN Pai tAM KAM.
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 07:24:48 PM »

http://trekkingthai.com

บอร์ดนี้ มีแยะครับ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 07:49:00 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Phas1967
Jr. Member
**

คะแนน 9

โลกทั้งผองพี่น้องกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:16:27 PM »

http://trekkingthai.com

บอร์ดนี้ มีแยะครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้

SaD LOk YoM PeN Pai tAM KAM.
หน้า: [1]
  พิมพ์