๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 03:15:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาพี่ๆทุกท่านครับ ผมความรู้น้อย  (อ่าน 5137 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:26:16 AM »

แต่ผมชอบ Kahr T9 ครับ  เยาะเย้ย  เคยมีโอกาสได้ลองแล้วติดใจ  Grin แต่ไม่ทราบว่าตอนนี้ที่ร้านไหนมีบ้าง

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:31:58 AM »

ถ้าร้านที่แนะนำ... เอารูปปืนแตกมาให้ดู... มีกาแฟให้ดื่ม... แล้วบอกว่าของร้านเขาเป็นเกรดเอ... ของร้านอื่นๆ เป็นเกรดบี... พยายามเดินให้ห่างครับ... ด้วยความเป็นห่วง...

...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ท่านเจ้าของกระทู้ครับ... ว่าชอบแบบไหน... ซื้อที่เราชอบ... ที่เราว่าดี... แต่อย่าซื้อเพราะร้านเขาบอกว่า "ดีและพิเศษ" กว่ารุ่นอื่นๆ เป็นต้นว่า... คิวซีอเมริกา... เกรดเอ... และอื่นๆ มีมากมาย... ลองค้นกระทู้เก่าๆ อ่านดูซักอาทิตย์นึง... ก็จะได้ความรู้เพิ่มขึ้นครับ... ดูวันที่ด้วยนะครับ... ถ้ากระทู้เก่าๆ ก็อ่านอย่างเดียวก็พอครับ...
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:41:58 AM »

-BERETTA PX4 Strom
-uzi desert baby รุ่น compact

บอกมาเลยว่ามีงบเท่าไหร่ครับ
เคยจับเคยยิงยี่ห้ออื่นหรือเปล่า
ลองหาข้อมูลของยี่ห้ออื่นดูด้วยนะครับ Wink

ผมมีตั้งงบไว้ประมาณ 1 แสน ครับบวก ลบได้ครับ เพราะผมตั้งใจที่จะมีปืนเพียงกระบอกเดียวครับแล้วก็ใช้ยาวเลยคงไม่เปลี่ยนบ่อยๆ ก็เลยอยากจะได้ที่ดีที่สุดครับ เท่าที่ผมดูมา uzi จะแพงกว่า px4 อยู่ประมาณ 1 หมื่นครับ ซึ่งผมก็พอที่จะหาเงินมาเพิ่มได้ ถ้ามันดีกว่าและ น่าใช้กว่าครับ เพราะผมเคยยิงแต่ glock 19 ครับแล้วชอบมากและที่ตัดสินใจซื้อก็เพราะตัวนี้แหละครับ แต่ที่ทราบกันอยู่ว่าปืน glock ตอนนี้หายากแล้วก็ราคาสูงมากประกอบกับ ร้านที่ไปดูเค้าบอกว่ามือใหม่ๆอย่างผมไม่ ควรใช้ glock เพราะเป็นปืนที่ไม่มี ระบบ ล๊อกไกครับ เค้าก็เลยแนะนำ ให้สามตัว โดยดูจากงบที่ผมมีครับ สองตัวก็คือที่ผมบอกมาแล้วครับ อีกตัวคือ Walther P99 QA ครับ แต่มีเพื่อนแนะนำว่าปืนยี่ห้อนี้ต้องใช้ลูกดีๆ แล้วก็มีรายละเอียดมากไม่เหมาะกับผม ผมจึงตัดออกครับ หรือว่าพี่ท่านไหนมีความเห็นเกี่ยวกับ Walther P99 QA อย่างไรก็แนะนำได้นะครับ ถ้ามันน่าใช้กว่าจริงๆผมก็ยินดีครับ เพราะตอนที่ผมตัดออกผมก็ฟังจากเพื่อนมาครับ บอกตรงๆว่าไม่เคยยิงเลยทั้งสามตัวครับ

หรือว่าพี่ๆทุกท่านมีรุ่นอื่นๆที่น่าใช้ รบกวนกรุณาแนะนำให้ผมหน่อยนะครับ จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง เพราะเหมือนที่บอกครับผมคงมีเงินซื้อได้ที่เดียวก็เลยอยากได้ที่ดีที่สุดครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ พี่ๆทุกท่านที่กรุณาแนะนำครับ
ชอบ glock  ทำไมไม่ซื้อ glock ละครับ  ที่ร้านแนะนำว่ามือใหม่ไม่ควรใช้นั้น  ถ้าเราขยันซ้อมบ่อยมันก็คุ้นมือเองละครับ  เราควรหาปืนที่เราคิดว่าเหมาะกับเรามากที่สุด
เห็นด้วยครับ และถ้าถามว่ามือใหม่ควรใช้ปืนอะไร ขอตอบว่าควรใช้ปืนลูกโม่ไม่ใช่ออโต้ครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
umbraprince
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:55:01 AM »

พี่ๆทุกคนครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ผมลืมบอกไปครับ ผมอยู่จ.เชียงใหม่ ผมไปดูมาทุกร้านแล้วครับ ตัวเลือกมีน้อย ร้านก็มีน้อยสามร้านเองครับผมยังไม่ได้ดูตัวจริงๆซักตัวเลยครับได้ดูแต่รูปเพราะปืนที่บอก เป็นปืนจองหมดเลยครับ ผมควรจะทำอย่างไรดี ไปซื้อที่กรุงเทพดีกว่าหรือเปล่าครับ พี่
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:05:08 AM »

ขอแนะนำ สมิท M&P9C รุ่นที่มีเซฟครับ

1. เล็ก พกพายามฉุกเฉินสะดวก ถ้าชอบใหญ่ก็เลือกรุ่นปรกติ (ไม่มี C)
2. ลูกดก มีแมก 12 นัด รวมแมกสำรองควรจะพอใช้
3. เหนี่ยวไกเท่ากันทุกนัด ไม่สับสน ไกคมดี
4. วัสดุโลหะดี สเตนเลส รมดำ ทนมากๆ แน่
5. ศูนย์โลหะ แข็งแรงกว่าศูนย์ป๊าดติกของกล๊อก เพื่อนผมทำกล๊ฮกตกทีเดียวศูนย์เยินเข้าขั้นน่าเกลียด
6. มีเซฟให้เลือกใช้ ตำแหน่งเซฟ เหมือน 1911 ใช้สะดวกมากๆ

ราคาควรจะ 9 หมื่นกว่าๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:12:27 AM »

ขอแนะนำ สมิท M&P9C รุ่นที่มีเซฟครับ

1. เล็ก พกพายามฉุกเฉินสะดวก ถ้าชอบใหญ่ก็เลือกรุ่นปรกติ (ไม่มี C)
2. ลูกดก มีแมก 12 นัด รวมแมกสำรองควรจะพอใช้
3. เหนี่ยวไกเท่ากันทุกนัด ไม่สับสน ไกคมดี
4. วัสดุโลหะดี สเตนเลส รมดำ ทนมากๆ แน่
5. ศูนย์โลหะ แข็งแรงกว่าศูนย์ป๊าดติกของกล๊อก เพื่อนผมทำกล๊ฮกตกทีเดียวศูนย์เยินเข้าขั้นน่าเกลียด
6. มีเซฟให้เลือกใช้ ตำแหน่งเซฟ เหมือน 1911 ใช้สะดวกมากๆ

...แล้วสนใจจะจองไว้หรือเปล่าครับ..กำลังหาเพื่อนไปจอง M&P 9 ของ สน.อส. อยู่ครับ..Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:14:28 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:17:57 AM »

พี่ๆทุกคนครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ผมลืมบอกไปครับ ผมอยู่จ.เชียงใหม่ ผมไปดูมาทุกร้านแล้วครับ ตัวเลือกมีน้อย ร้านก็มีน้อยสามร้านเองครับผมยังไม่ได้ดูตัวจริงๆซักตัวเลยครับได้ดูแต่รูปเพราะปืนที่บอก เป็นปืนจองหมดเลยครับ ผมควรจะทำอย่างไรดี ไปซื้อที่กรุงเทพดีกว่าหรือเปล่าครับ พี่

...หากเป็นปืนจอง ลองปรึกษาร้านปืนโยธินดูครับ หากมีปืนที่สนใจ สามารถสั่งซื้อได้ มีบรีการส่งให้ทางเครื่องบินครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 02:12:59 PM »

จองและสั่งซื้อที่กรุงเทพดีกว่าครับ ราคาต่างกันเยอะครับ Grin เลือกรุ่นได้แล้วส่ง ป.3ให้ร้าน โอนเงิน เดี๋ยวเขาส่งให้ทางเครื่องครับไปรับที่คาร์โกได้เลย ผมว่าสปริงฟิลด์ก็น่าสนนะครับถ้าชอบกล็อกแล้วหาไม่ได้ น่าใช้กว่าอีกแต่ราคาไม่รู้เท่าไหร่ Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 05:10:25 PM »

จองและสั่งซื้อที่กรุงเทพดีกว่าครับ ราคาต่างกันเยอะครับ Grin เลือกรุ่นได้แล้วส่ง ป.3ให้ร้าน โอนเงิน เดี๋ยวเขาส่งให้ทางเครื่องครับไปรับที่คาร์โกได้เลย ผมว่าสปริงฟิลด์ก็น่าสนนะครับถ้าชอบกล็อกแล้วหาไม่ได้ น่าใช้กว่าอีกแต่ราคาไม่รู้เท่าไหร่ Grin

เห็นด้วยครับพี่พรานครับ ราคาที่ ชม กับ กทม ห่างกันพอสมควรครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปเองเลยครับ ยังเหลือตังค์ไปอาบน้ำได้อีก

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 05:27:43 PM »

เห็นด้วยครับพี่พรานครับ ราคาที่ ชม กับ กทม ห่างกันพอสมควรครับ
แต่ผมแนะนำให้ไปเองเลยครับ ยังเหลือตังค์ไปอาบน้ำได้อีก

ตกใจ  ........  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 05:34:27 PM »

...แล้วสนใจจะจองไว้หรือเปล่าครับ..กำลังหาเพื่อนไปจอง M&P 9 ของ สน.อส. อยู่ครับ..Grin

ที่จริงผมก็อยากได้นะครับพี่ แต่ผมใช้ กล๊อก 26 อยู่แล้ว ขนาดใกล้กันมาก ใช้งานรูปแบบเดียวกัน แต่สรุปแล้วคืองบครับ ผมขอกันงบไว้สำหรับลูกโม่อีกสักกระบอกก่อน ตอนนี้ยังไม่ถึงขนาดมีปืนขนาดเดียวกันรูปแบบคล้ายกันหลายกระบอกครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:13:33 PM »

uzi desert baby รุ่น compact รูปทรงสวย ไกลากลื่นและนุ่มครับ
s453
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 06:44:38 PM »

ถ้าชอบ G19 ก็เอาเลยครับของทุกอย่างมันฝึกฝนกันได้ครับ ติดปัญหาถามพี่ๆในบ้านนี้ได้เลยเพราะพี่ทั้งหลายใจดีมีความรู้กันทั้งนั้น
umbraprince
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 12:39:42 AM »

พี่ครับการจองปืนของ สน.อส. เป็นอย่างไรครับผมจองได้หรือเปล่าครับ

พี่ๆท่านใดมีเบอร์ร้านปืนโยธินผมขอบความกรุณาขอหน่อยนะครับ จะได้ลองโทรไปคุยดูครับพี่
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 12:43:28 AM »

พี่ครับการจองปืนของ สน.อส. เป็นอย่างไรครับผมจองได้หรือเปล่าครับ

พี่ๆท่านใดมีเบอร์ร้านปืนโยธินผมขอบความกรุณาขอหน่อยนะครับ จะได้ลองโทรไปคุยดูครับพี่

ปืนโครงการต้องเป็นข้าราชการเท่านั้นครับ
ประชาชนไม่มีสิทธิ์ครับ

ส่วนเบอร์ร้านโยธินเดี๋ยวหลังไมค์ส่งให้ครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์