๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 05:28:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา กรณีโดนจับข้อหาพกพาอาวุธปืน และฝ่าฝืน พรก ฉุกเฉิน  (อ่าน 10427 ครั้ง)
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 03:09:17 PM »

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่ให้คำปรึกษา  วันนี้ขึ้นศาลตัดสินเรียบร้อยแล้วครับ 

คือ 1. ข้อหาพกพาอาวุธปืน  ปรับ 2,000  บาท

2. ข้อหาฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน  ปรับ 2,000 บาท

ผมให้การรับสารภาพ  ศาลสั่งปรับเพียง 2000 บาท

แต่วันแรกที่โดนจับให้ถือว่าขังแล้ว  ลดอีก 200 บาท

ให้ปรับที่หน้าบัลลังค์เลย  1800 บาท  แล้วลงไปรับใบเสร็จรับเงิน

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปถอนประกันที่สถานีตำรวจครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

คิดก่อนเล็ง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 03:17:20 PM »

ยินดีด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 03:58:50 PM »

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่ให้คำปรึกษา  วันนี้ขึ้นศาลตัดสินเรียบร้อยแล้วครับ 

คือ 1. ข้อหาพกพาอาวุธปืน  ปรับ 2,000  บาท

2. ข้อหาฝ่าฝืน พรก. ฉุกเฉิน  ปรับ 2,000 บาท

ผมให้การรับสารภาพ  ศาลสั่งปรับเพียง 2000 บาท

แต่วันแรกที่โดนจับให้ถือว่าขังแล้ว  ลดอีก 200 บาท

ให้ปรับที่หน้าบัลลังค์เลย  1800 บาท  แล้วลงไปรับใบเสร็จรับเงิน

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปถอนประกันที่สถานีตำรวจครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยินดีด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 04:10:22 PM »

ยินดีด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 07:59:35 PM »

ยินดีด้วยครับ   เสียประมาณกระสุนกล่องหนึ่ง   Grin

""
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 09:47:47 PM »

..ยินดีด้วยครับ. หวังว่า.ไปศาลคงไม่โดนใส่มิโด้+เข้าห้องขังตามที่ยายแกขู่นะครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:36:05 AM »

..ยินดีด้วยครับ.

หวังว่า.ไปศาลคงไม่โดนใส่มิโด้+เข้าห้องขังตามที่ยายแกขู่นะครับ

555  ว๊าาา  ทำมัย  " จบ "  เร็วจัง อ่ะ  ฮา  55555

น่าจะปรึกษา  ทะแนะ   สู้คดีเรื่อง   " สำนวนอ่อน "  น๊าาา ฮา

เรื่องนี้  " จบเร็วๆ " น่ะดี แล้ว อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  "สุจริตชน"  คนทำมาหากิน  ศาลท่านเมตตา ไม่ใจร้ายร๊อกส์ อ่ะ ฮา
ปรับ  สองพัน คดีก็เป็นที่   " ยุติ  "  อ่ะ ฮา

ต่อให้  โดน  " ภาคทัณฑ์ "  หรือ รอลงอาญา หรือ แขวนโทษ ก็ตาม อ่ะ ฮา

มันไม่เสียสิทธิ์ หรือ ขาดคุณสมบัติ  การขอมีและใช้อาวุธปืน ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

55555 เพราะมันเป็นคดี  "ลหุโทษ "  และไม่ได้ถูกจำคุก จริงๆ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:39:45 AM »

ไม่โดนครับไม่ต้องขังใต้ศาลและไม่ต้องใส่กุญแจมือด้วยครับ  แต่จะมีเฉพาะนักโทาที่มาจากเรือนจำใส่ชุดเรือนจำครับที่ใส่กุญแจมือ  ส่วนคดีวันนั้นส่วนใหย่เป็นคดีเล็กๆครับ ไปถึงยืนบัตรประชาชน แล้วนั่งรอเวลาในห้องแอร์ที่ตัดสินครับ ตัดสิน 11.00น. ครับ พอศาลท่านอ่านเสร็จหมดทุกคนก็จะมีพนักงานนำเอกสารมาให้เซ็นต์แล้วเก็บเงินสด 1800บาท  แล้วลงมารับใบเสร็จที่ห้องการเงินแล้วก็กลับบ้านได้เลยครับ  

คิดก่อนเล็ง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:13:27 PM »

จำไว้เป็นบทเรียนครับ ไม่จำเป็นอย่านำพาหรือพกพาไปไหน และยินดีด้วยสำหรับคดีความที่จบได้ด้วยดี

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:25:38 PM »

.คงเป็นเรื่องที่ห้ามยาก สำหรับคนชอบยิงปืน ต้องนำพาไปสนาม หรือคนที่ต้องเดินทางไปที่อโคจร สุ่มเสี่ยง..
.เพียงแต่มิดชิดหน่อยก็จะเป็นการดี
Hero Member

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:34:30 PM »

จำไว้เป็นบทเรียนครับ

ไม่จำเป็นอย่านำพาหรือพกพาไปไหน

และยินดีด้วยสำหรับคดีความที่จบได้ด้วยดี

.คงเป็นเรื่องที่ห้ามยาก สำหรับคนชอบยิงปืน
ต้องนำพาไปสนาม หรือคนที่ต้องเดินทางไปที่อโคจร สุ่มเสี่ยง..

.เพียงแต่มิดชิดหน่อยก็จะเป็นการดี

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:46:55 PM »

จำไว้เป็นบทเรียนครับ

ไม่จำเป็นอย่านำพาหรือพกพาไปไหน

และยินดีด้วยสำหรับคดีความที่จบได้ด้วยดี

.คงเป็นเรื่องที่ห้ามยาก สำหรับคนชอบยิงปืน
ต้องนำพาไปสนาม หรือคนที่ต้องเดินทางไปที่อโคจร สุ่มเสี่ยง..

555555555  ฮา  " ขี้แตก  ขี้แตน " เลย อ่ะ  ฮา 5555555555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก็ในเมื่อ  ศาล "ตัดสิน"  แค่ ปรับเป็น พินัยหลวง ฮา 5555
กรณีเป็นปืน  ส่วนตัว  มีทะเบียน  ศาลก็แค่ปรับ ข้อหา  " ละเมิด " แค่นั้น อ่ะ ฮา
หาได้  สั่ง  " รอลงอาญา " แต่ประการใด  ฮา

หากมี  "คดี" ใหม่ ในลักษณะ เดิม  ฮา
ศาลท่านก็ใช้ " ดุลยพินิจ " แบบเดิม อีกนั่นแหละ อ่ะ ฮา

เพราะฉะนั้น  ยายอยากจะ แนะนำ "เทคนิ๊ค " อ่ะ ฮา

เก็บ  สำเนา  " คำฟ้อง "  ของอัยการ
และ ใบเสร็จค่าปรับ ติดตัว ติดรถเอาไว้ อ่ะ ฮา

ถ้าตำรวจ  ตรวจเจอ  ก็  "ยก" ให้เขาดู อ่ะ ฮา

5555  อยาก  " จับ " เหรอ  เอาเลย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:57:04 PM »

ไม่อยากครับยาย ถูกจับเสียเงินเสียเวลา เสียค่าน้ำมันรถ อ๋อย  
แล้วก้็ไม่กล้าเถียงหรือท้าทายตำหนวดด้วย
แบบกลัวพวกท่าน ที่ท่านมีสิทธิืพกสิบเบ็ด
เพราะครูน้อยแบบผม ขอแทบตาย นายเภอ ให้แค่ก้าว  อิอิ บู่ ไหว้
Hero Member

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:58:47 PM »

ไม่อยากครับยาย ถูกจับเสียเงิยเสียเวลา เสียค่าน้ำมันรถ อ๋อย 
แล้วก้็ม่กล้าเถียงหรือท้าทายตำหนวดด้วย
แบบกลัวพวกท่าน ที่ท่านมีสิทธิืพกสิบเบ็ด
เพราะครูน้อยแบบผมขอแทบตาย นายเภอ ให้แค่ก้าว  อิอิ บู่ ไหว้

5555 ย้ายมาอยู่บ้านยายเลย  อ่ะ ฮา 5555

อยากจะเอาอะไร  " ห้าร้อย ห้าบาท" อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 10:11:35 PM »

ไม่อยากครับยาย ถูกจับเสียเงิยเสียเวลา เสียค่าน้ำมันรถ อ๋อย 
แล้วก้็ม่กล้าเถียงหรือท้าทายตำหนวดด้วย
เพราะครูน้อยแบบผมขอแทบตาย นายเภอ ให้แค่ก้าว  อิอิ บู่ ไหว้

5555 ย้ายมาอยู่บ้านยายเลย  อ่ะ ฮา 5555

อยากจะเอาอะไร  " ห้าร้อย ห้าบาท" อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 ไอ้ที่ยายเขียน  ไม่ใช่เรื่อง  "ท้าทาย" อะไร หรอก อ่ะ ฮา

คดีพาอาวุธปืน ไปในเขตเมือง มันเป็นเรื่องไม่ใหญ่ อ่ะ ฮา
เป็นเรื่องแค่  "รำคาญ กวนใจ " เวลาเจ้าพนักงานตำรวจ ตรวจพบ อ่ะ ฮา
ตำรวจเอง  มีตั้งแต่  ประทวน อายุ สี่ห้าสิบ  อ่ะ ฮา
แต่สัญญาบัตร  บางที  พันตรี พันโท  อายุ สี่สิบ +  อ่ะ ฮา

พวกเขา  ก็มองว่า คนมีอาวุธปืน  เนี่ยะ เป็นผู้มีอาชีพพิเศษ อ่ะ ฮา

การที่เราแสดงอาการ  "รู้เท่าทัน"  มันก็เป็นแค่ ฮา
การสร้าง  "ภูมิคุ้มกัน" ให้เขารู้ แค่นั้น อ่ะ ฮา

5555  เขาก็จับ  ส่ง " อัยการ" เหมือนเดิมนั่นแหละ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์