๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:18:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กแว้นท์ ถ้าเป็นท่าน..  (อ่าน 17078 ครั้ง)
กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #150 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 10:09:31 PM »

สงสารผู้หญิงที่มันรุมโทรมจัง.......คนดีชอบกลัวคนเลวนะ.......ไม่อยากมีเรื่อง,,ไม่ใช่เรืองของเรา...เรายังมีครอบครัวต้องดูแล..ไม่อยากเสียเวลา..กฏหมายไทยให้สิทธิคนกระทำเท่าผู้ถูกกระทำ..ก่อคดีแล้วคดีเล่าต้องให้อภัย..แต่คนเหล่านี้พวกเขาพร้อมที่จะก่อเหตุทุกเมื่อ..สักวันอาจเป็นครอบครัวเราที่โดน..ทุกคนต้องช่วยกันดูแลสังคมนะครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 10:11:13 PM โดย กระป๋องแป้ง » บันทึกการเข้า
DELTA YALA
Full Member

คะแนน 15

คนดีๆตายห่าหมด ขอสดุดีเด่ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา

« ตอบ #151 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:50:19 AM »

ผม ว่าเหมือนกันครับสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม แต่เป็นผมๆก็ คงยิง พวกมัน มั่ง ครับ
ไอ้พวกเดน สังคม ขยะมนุษย์ สมน้ำหน้ามันครับ
คุนพี่ยิง เม่นดี พวกมึง ก็แก่ง แต่กะเด็ก กับผู้หญิงเท่านั้นหละ หน้าจะเจอ กับชาวปืนอย่างพวกเรา นะครับ

เรามาคุยกันเรื่องเลือกตั้งกันดีกว่า
   ผม อยากได้นายก ที่เห็นชีวิต เจ้าหน้าที่  ตำรวจ ที่สามจังหวัดชายแดนภาค
มีความ สำคัญ กว่าชีวิตของ ตัว เอง ช่วย แก้ ไข ปัญหาความขัดแย้งอย่าง จิง จัง
   ไม่ใช่มา เพื่อโกง กิน อย่างเดียว จงเอา กรณี   ผู้กำกับ สมเพียร   เป็นอุธาหร
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #152 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 10:21:08 AM »

..เพิ่งพ้นโทษ..

..แอบลาสิกขา..อีกต่างหาก..

..กรรมแท้ๆ..

..เหนือคำบรรยายครับ..
SOROT VIP
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #153 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:26:49 PM »

ถามในนี้ บางท่านอาจจะตอบลำบาก เพราะส่วนใหญ่ ท่านก็รับราชการ

ถ้าเป็นผมผมไม่ยุ่งครับ เพราะตอนนี้ เด็กรถซิ่งมีปืนแทบจะทุกคน เรายิงเค้าเรามีสิทธิ์ถูกจับได้ แต่ ถ้าเค้ายิงเราแล้วจับเค้าไม่ได้ละ  บางครั้งผมว่า ผมเห็นใจพวกเค้านะ เค้าเลือกไม่ได้ 

สังคมเค้าเป็นยังงั้น พวกเค้าไม่ได้เจออะไรดีดีอย่างเราๆ

วัยรุ่นอะครับ เราๆก็เคยเดินผ่านมัน มันก็เหมือนช่องแคบๆที่ทุกคนต้องพยายามเดินออกมาฝ่าฟันกับมัน ใครที่มีสติเดินออกมาโดยไม่มีรอยขุดขีดก็ดีไป แต่ บางคน(ส่วนใหญ่)มักจะ

ตกหลุ่มพลาง ทุกท่านผ่านวันรุ่นกันมาหมด ลองย้อนดูครับว่าท่านเฮ้วขนาดไหน      ผมว่าเราทุกคนต้องช่วยกันดึงเค้าขึ้นมาจากหลุมครับ ไม่ใช้เอาดินมากลบฝังเค้าทั้งเป็น

สังคมไทยถ้าเข้าใจ ไม่เห็นแก่ตัว เอื้อเฟื้อ เผื่อแผ่ ช่วยเหลือซึ้งกันและกัน พี่กันน้องกัน คงจะดีนะครับ   ด้วยความเครพนะครับ อย่าโกรธกันนะครับถ้าคิด ไหว้ ไหว้ไม่เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2010, 01:31:13 PM โดย SOROT VIP » บันทึกการเข้า
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #154 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 04:39:01 PM »

ไม่ต้องห่วงชีวิตเขาหรอกครับ เขาเตรียมตัวมาตายบนถนนตั้งนานเเล้ว

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #155 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 05:22:06 PM »

ถามในนี้ บางท่านอาจจะตอบลำบาก เพราะส่วนใหญ่ ท่านก็รับราชการ

ถ้าเป็นผมผมไม่ยุ่งครับ เพราะตอนนี้ เด็กรถซิ่งมีปืนแทบจะทุกคน เรายิงเค้าเรามีสิทธิ์ถูกจับได้ แต่ ถ้าเค้ายิงเราแล้วจับเค้าไม่ได้ละ  บางครั้งผมว่า ผมเห็นใจพวกเค้านะ เค้าเลือกไม่ได้ 

สังคมเค้าเป็นยังงั้น พวกเค้าไม่ได้เจออะไรดีดีอย่างเราๆ

วัยรุ่นอะครับ เราๆก็เคยเดินผ่านมัน มันก็เหมือนช่องแคบๆที่ทุกคนต้องพยายามเดินออกมาฝ่าฟันกับมัน ใครที่มีสติเดินออกมาโดยไม่มีรอยขุดขีดก็ดีไป แต่ บางคน(ส่วนใหญ่)มักจะ

ตกหลุ่มพลาง ทุกท่านผ่านวันรุ่นกันมาหมด ลองย้อนดูครับว่าท่านเฮ้วขนาดไหน      ผมว่าเราทุกคนต้องช่วยกันดึงเค้าขึ้นมาจากหลุมครับ ไม่ใช้เอาดินมากลบฝังเค้าทั้งเป็น

สังคมไทยถ้าเข้าใจ ไม่เห็นแก่ตัว เอื้อเฟื้อ เผื่อแผ่ ช่วยเหลือซึ้งกันและกัน พี่กันน้องกัน คงจะดีนะครับ   ด้วยความเครพนะครับ อย่าโกรธกันนะครับถ้าคิด ไหว้ ไหว้ไม่เหมือนกัน

คนทำผิดมักมีข้ออ้างทั้งนั้นแหละครับ เช่น พ่อแม่เลิกกัน ขาดความอบอุ่น ขาดการศึกษา แต่พวกเด็กแว้นนี่ไม่ได้ลำบากยากจนนักหนานะครับ มีแมงกะไซขี่แถมมีปืนด้วย ( ขออ้างถึงคำพูดของ อดีตนายก ชวน ว่า คนเราเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทางเดินได้ ครับ )
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #156 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 05:23:56 PM »

อ่านแล้วทำไมรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า 9mm.
เค้าเรียกว่า ความภูมิใจครับพี่
kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #157 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:13:14 PM »

สงสารผู้หญิงที่มันรุมโทรมจัง.......คนดีชอบกลัวคนเลวนะ.......ไม่อยากมีเรื่อง,,ไม่ใช่เรืองของเรา...เรายังมีครอบครัวต้องดูแล..ไม่อยากเสียเวลา..กฏหมายไทยให้สิทธิคนกระทำเท่าผู้ถูกกระทำ..ก่อคดีแล้วคดีเล่าต้องให้อภัย..แต่คนเหล่านี้พวกเขาพร้อมที่จะก่อเหตุทุกเมื่อ..สักวันอาจเป็นครอบครัวเราที่โดน..ทุกคนต้องช่วยกันดูแลสังคมนะครับ..
เห็นด้วยอย่างยิ่ง
godarme
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #158 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:57:48 PM »

แต่ผมว่ามันน่าคิด2มุมนะครับ คนยิงก็โหดเกินไปโทษเค้า(อาจจะ)ไม่ถึงตาย ถ้าเพื่อเค้าไม่ตายอนาคตมีลูกมีเมียเค้า(อาจจะ)คิดได้และกลับตัวเป็นคนดีของสังคมช่วยเหลือสังคมและเพื่อนมนุษย์ด้วยกันเราก็จะเสียเพื่อนร่วมโลกที่ดีหนึ่งคน อีกมุมนึงเค้าตายไปก็ดีแล้วเพราะไำม่แน่ในอนาคต (อาจจะ)เป็นฆาตกร ชกชิง วิ่งราว ต่อยเด็ก เตะหมา รังแกคนแก่ ข่มขื่นผู้หญิง ไถ่เงินพ่อแม่ อย่างที่เคยทำ สังคมก็จะได้ลดส่วนเกินที่สังคมไม่ต้องการไปอีกหนึ่งคน (แต่ดูจากวีรกรรมน่าจะเป็นคนดีได้ยากแล้ว) ขอออกความเห็นแค่นี้ครับ
p...
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #159 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 06:31:48 PM »

ผมว่าจะดีจะเลวไม่ได้อยู่ที่สภาพเเวดล้อมหรอกครับ เพื่อนผมเค้าก็เกิดมาจากสลัมเลยครับ ซึ่งส่วนใหญ่เป็นเเห่ลงผลิตเด็กเเว๊นครับ เเต่เพื่อนผมก็เป็นคนดี ไม่เคยไปมีเรื่องกับใคร ฉะนั้นสภาพสังคมวัดกันไม่ได้100เปอเซนต์ครับ ผมว่ามันสมควรโดนเเล้วครับ ไอพวกนี้นะครับ ขยะสังคมชัดๆครับ  คนดีต้องอยู่เหนือคนเลวครับ อย่าอ่อนข้อให้มากนัก เพราะคนเลวจะได้ใจครับ ตอนนี้ มันก็คงได้ไปใช้กรรมในนรกเเล้วครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์