๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:59:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กแว้นท์ ถ้าเป็นท่าน..  (อ่าน 17077 ครั้ง)
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:50:57 PM »

ผมจะไม่เข้าไปเสี่ยงกับคนพวกนี้มันไม่คุ้มแต่ชอบที่พวกมันเจอแบบนี้
                        ไม่รู้ว่าพวกมันจะขยาดกันบ้างเปล่าก็ไม่รู้เน๊าะ   อีกพวกหนึ่งคือแก๊ง
                         ปาหินกลัวมากครับเพราะผมเดินทางไกลบ่อยๆ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:53:00 PM »

ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา  แต่ เมือได้ไปนอนในโลงศพเรียบร้อย...ก็ หลั่งน้ำตาไม่ได้เสียแล้ว..
อยากจะสมน้ำหน้า..แต่ชีวิตคนหนึ่งคนเมื่อเสียไปแล้ว..ก็ควรอโหสิกรรม..ให้ดวงวิญญาณ ได้ฉุกคิด
เกิดใหม่  ทำดี ทำบุญ มากๆ จะได้ไม่เป็นผีตายโหงเฝ้าถนน ยังงี้อีก
  ส่วนคนยิง แม้นว่าเห็นใจ..ท่านก็ทำผิดกฎหมายร้ายแรง  ถ้าเป็นแค่ความผิด ผ่าไฟแดง ก็คงลืมกันไปได้
เขา จะกวนเมือง กวนโอ้ย..เราจะตัดสิน ใช้ศาลเตี้ย ก็ ไม่ได้อยูดี
 สรุป..สัตว์โลกเป็นไปตามกรรม..
Gentleman007
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:04:35 PM »

ผมจะไม่เข้าไปเสี่ยงกับคนพวกนี้ มันไม่คุ้ม แต่ชอบที่พวกมันเจอแบบนี้..

ผมคิดแบบนี้เหมือนกันครับ!!  เยาะเย้ย
.
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:10:11 PM »

Angryถ้าเป็นผม ผมก็คงโมโหเหมือนกันครับ Angry  แต่คงไม่ยิงถ้าไม่จวนตัวจริงๆคงแค่ขึ้นลำเตรียมพร้อมแล้วแจ้งตำรวจครับ เพราะผมยังมีลูกๆให้ดูแลอีก 2 คนครับ ไหว้ ด้วยความเคารพ ไหว้
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:13:33 PM »

หมดเวรหมดกรรมไปแล้วครับ แผ่นดินคงสูงขึ้นอีกหน่อยย  Cool

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
poopoony
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:41:44 PM »

พวกเด็กแว้น ส่วนใหญ่ก็ชอบพกปืนครับ อาจมี 1 ใน 10 คัน ชักปืนมาก่อนก็เป็นได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ไม่ไปแลกด้วยเป็นดีที่สุดครับ ไม่ได้กลัวติดคุกนะ แต่กลัวขอ ป3 ใบต่อไปไม่ผ่านครับ อิอิ

ผิดหรือ ที่ผมใช้ไม่เหมือนชาวบ้าน
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:41:41 PM »

เด็กแว้นส์นี่จัดเป็นภัยสังคมนะครับ โดนชก เป็นตัวนำเหตุร้ายมาให้เราทั้งระดับอย่างต่ำก็รำคาญสุดๆ อย่างสูงก็อาจนำอุบัติเหตุมาหรือมาทำร้ายร่างกาย

ไม่กลัวตำรวจซะด้วย สถานพินิจ คุก พวกนี้เข้าออกจนชิน จะจัดการเด็ดขาดด้วยตัวเองก็กลัวจะเสียอนาคตเราอย่างเดียวนี่ล่ะครับ ไม่คุ้ม บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 11:47:59 PM โดย Tummo+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:49:04 PM »

ผมไม่ได้ใช้อัลติสครับ... เยี่ยม

แต่ตอนนี้เป็นห่วงผู้ยิงครับ...

น่าจะเข้ามอบตัวกับเจ้าพนักงานครับ...
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:59:39 PM »

ไอ้คนประเภทนี้น่ารำคาญมากครับ ทำแบบนั้นให้มันได้อะไร ไม่เข้าใจจริง ๆ
ก็สมควรอยู่นะครับที่ตาย แต่ก็ถือว่าเป็นโชคดีที่คนที่ยิงไม่โดนเองเสียก่อน
เพราะไอ้เด็ก ( ที่ไม่เด็กด้วย ) เลวพวกนี้ มักมีอาวุธปืนผิดกฎหมายติดตัวอยู่ด้วย
ส่วนตัวก็เคยเจอแบบนี้ ผมเองเล็งเพื่อจะยิงแล้วแต่แฟนห้ามไว้ ก็เลยลดความเร็วรถลง
ปล่อยพวกมันแว้นส์กันไป ก็เท่านั้นครับ ดีครับที่ตายไปมันจะได้น้อยลงไปบ้างครับ
ไอ้พวกขยะสังคม ชอบทำตัวให้เด่นในเรื่องเลว ๆ สมควรแล้วครับ   

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 12:57:48 AM »

บางทีเด็กแว๊นอาจมีปืน หรือทำท่าชักปืนขู่พี่เค้า พี่เค้าขับรถตามมาตกใจเลยทำปืนลั่นใส่หัวไป3นัดท้ายทอยอีก1นัด
แบบว่าปืนมันลั๊นลั่น...

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
สีสัน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:26:10 AM »

คนยิงต้องเป็นมืออาชีพแน่ๆ  Wink ไม่ธรรมดา ขับรถอยู่แสดงว่า ต้องยิงมือเดียว ยิงเร็วมาก เข้าเป้าบริเวณศรีษะถึง4น้ดก่อนเป้าจะล้ม  เยี่ยม
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:05:57 AM »

สมน้ำหน้า...

ซ่าส์นัก...
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:18:49 AM »

สงสัยครับ ยิงยังไงให้เข้าหน้าผาก 3 นัด จับนั่งนิ่งๆ ยังไม่น่าจะทำไม่ได้เลย หรือข่าวจะคลาดเคลื่อน

แต่ยังไงๆก็ไม่น่าไปยิงเขาตายนะครับ  โทษของการแว้น ไม่ถึงตายครับ บางทีเราอาจรู้สึกสะใจ

แต่ลองนึกว่าเป็นเรา เกิดเราหักหลบหมา ไปปาดหน้าคนเลือดร้อนที่มีปืน แล้วเขายิงเราตายหรือยิงลูกเมียเราตาย

ไอ้คนเลือดร้อนคนนั้น มันไม่รู้หรอกครับ ว่าเราหักหลบหมา มันรู้แค่ว่าเราปาดหน้ามัน มันยิงแล้วก็หนีไป

แล้วจะเป็นอย่างไรครับ  ขอโทษที่ขัดอารมณ์ แต่เรื่องบางเรื่องเราจะเอาแต่ความสะใจไม่ได้ครับ

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
eddynkp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:32:22 AM »

เข้าที่บริเวณหน้าผาก 3 นัด ท้ายทอย 1 นัด....ผมว่ายิงเข้าทอย1 มาจ่ิอยิงอีก2นัด...เอาเป็นว่าอย่าจองเวรกันเลยครับ ปล่อยเขาไปเถิด...ในใจ..สนน
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:38:25 AM »

ผมว่า คนยิงก็มีสติพอสมควรนะครับ เพราะถ้าเค้าขาดสติ คงมีคนตายมากกว่านี้แน่ๆ นี่แกเล่นเพียงคนเดียว เจ้าคนที่ตายก็คงไม่ธรรมดาหรอกครับ การที่เราจะยิงใครสักคน ที่ไม่เคยโกรธแค้นกันมาก่อน ผมว่ามันก็น่าคิดนะครับ
สงสัยครับ ยิงยังไงให้เข้าหน้าผาก 3 นัด จับนั่งนิ่งๆ ยังไม่น่าจะทำไม่ได้เลย หรือข่าวจะคลาดเคลื่อน

แต่ยังไงๆก็ไม่น่าไปยิงเขาตายนะครับ  โทษของการแว้น ไม่ถึงตายครับ บางทีเราอาจรู้สึกสะใจ

แต่ลองนึกว่าเป็นเรา เกิดเราหักหลบหมา ไปปาดหน้าคนเลือดร้อนที่มีปืน แล้วเขายิงเราตายหรือยิงลูกเมียเราตาย

ไอ้คนเลือดร้อนคนนั้น มันไม่รู้หรอกครับ ว่าเราหักหลบหมา มันรู้แค่ว่าเราปาดหน้ามัน มันยิงแล้วก็หนีไป

แล้วจะเป็นอย่างไรครับ  ขอโทษที่ขัดอารมณ์ แต่เรื่องบางเรื่องเราจะเอาแต่ความสะใจไม่ได้ครับ
โทษของการแว้น จริงครับไม่ถึงตาย แต่เด็กแว้น ทำให้ประชาชนคนอื่นๆตาย จะด้วยเหตุใดก็ตาม อย่างนี้เรียกว่าอะไรครับ
เราไม่ได้เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด จึงไม่สามารถจะสรุปได้ ว่าอะไรควร มิควร ครับ  ไหว้ ไหว้

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์