๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:38:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กแว้นท์ ถ้าเป็นท่าน..  (อ่าน 17079 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 02:31:58 PM »

+1คุณ99  +1จ่าเนฟ  คนมันบทจะพูดไม่รู้เรื่อง ตำรวจมันก็ไม่กลัวแล้วครับ  คนหก-เจ็ดสิบล้านคนตำรวจแค่หลักแสน "ไม่เคยมีครั้งใดที่คนจำนวนมากปานนี้ต้องมาพึ่งพิงคนจำนวนน้อยนิด"  เอ.. Cheesy กิ๊วก๊าว.คลับคล้ายคำพูดใครหน๊อ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 03:27:20 PM »

เอาอีกแล้วมาแนวสงสัยอีกแล้ว  กล่าวหาแบบนี้ตำรวจดีดีหมดกำลังใจแย่ อย่าลืมนะครับว่าคำพูดบางคำนั้นมันอาจจะทำให้คนที่ทำดีมาตลอด แต่มาหมดกำลังใจเพราะคำพูดบางคำ อาจทำให้ไม่อยากทำดีอีกต่อไปได้ ถ้าเป็นเรื่องจริงอย่างว่า ไปที่เว็บนี้เลยครับ http://www.212cafe.com/freewebboard/list.php?user=jarayboard&page_limit=50&orderby=qRead และผมก็ไม่อยากทำงานร่วมกับโจรในเครื่องแบบสักเท่าไหร่ อาชีพนี้เป็นอาชีพที่ทรงเกียรติ เป็นอาชีพที่ได้รับใช้ใต้เบื้องพระยุคลบาทมาช้านาน

ต้อง ไหว้ ไหว้ ไหว้ขออภัยที่กล่าวพาดพิงอาชีพตำรวจผู้ทรงเกียรติด้วยนะครับ   หากความเห็นของผมทำให้ท่านหมดกำลังใจ.....สู้ๆครับขอเป็นกำลังใจให้ตำรวจดีๆอย่างท่าน

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 05:02:10 PM »

น่าจะมีขบวนการใต้ดิน ตามล่าพวกนี้ นะครับ เพราะ ถนนมันก็สายเดิมๆ
mee88
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:53:49 AM »

จะให้อภัยดีไหมนะ ผู้หญิงที่โดนรุมโทรมติดตราบาปตลอดชีวิต  โทษแค่จำคุกเดือนเดียวเองเหรอ น้อยไปหรือเปล่า ไปบวชแต่ไม่ครบ ไม่สำคัญ แต่ยังกลับตัวกลับใจไม่ได้อีก สมควรตายอ่ะดีแล้ว ผู้อื่นจะได้ไม่เดือดร้อนอีก สงสัยคนยิงคงจะเป็นXYZ น้ำลายหก
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 01:15:55 PM »

อ่านไปอ่านมา  ตอนแรก ก็ให้นึกว่าสมน้ำหน้า พวกกวนเมืองทำให้คนอื่นเดือดร้อน อยู่ไปก็ หนักแผ่นดิน สมควรแล้ว
แต่ใจหนึ่ง ก็คิดว่า แค่เเก็งกวนเมือง เขาสมควรโดนยิงตายหรือไม่ ก็น่าคิด และผิดกฏหมายอาญา เลยสับสน...
  เมือคืนดูข่าวเด็กนักเรียนช่างกล ยิงคู่อริบนรถเมล์สาย 113 พลาด ไปโดน เด็กนักเรียนชาย ตายโดยไม่รู้อิโหน่อิเหน่
เห็นผู้เป็นแม่ ร้องให้แทบสลบ...คิดได้ตอนนั้น  เมือใหร่ เด็กพวกนี้ จะหมดไปจากแผ่นดิน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 01:19:02 PM โดย rucha » บันทึกการเข้า
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 03:06:26 PM »

อย่าให้สองมาตรฐานนะครับ ต่างจังหวัดต้องดูเป็นตัวอย่างครับ  Grin

ใครไม่มีบ้านติดถนนไม่รู้หรอกครับว่ามันน่ารำคราญแค่ไหน ยิ่งบ้านผมสามแยกไฟแดงพอดี เหมือนออกตัวในสนามเลยครับ

บางคันออกตัวล้อฟรีทิ้่ง แม่งเลี้ยวกลับมาออกตัวใหม่ เพื่อ. .. . . . 

บางพวกไม่รู้เป็นไร พอไฟเขียวออกตัวต้องยกหน้าทุกคัน เพื่อ. .. ...  ..

ป้ายทะเบียนก็ไม่ติด ท่อเสียงก็ดัง พอตำรวจจับพ่อ แม่มันก็หาว่ายังเป็นเด็กนักเรียนอยู่เลย ไม่น่าแกล้งกัน น่าจะปล่อยๆไป  ถุย ยย ย

บางทีดูข่าวทีวีอยู่แม่งขี่มากลบเสียงทีวีหมดเลย ขี่รถกินเบียร์แล้วโดยขวดทิ้งบนถนน เวลาเจอแก๊งอื่นแม่งเร่งเครื่องข่มกันอีก

ไฟแดงไฟอะไรพวกมันก็ไม่เคยจอด สงสัยตาบอดสี แต่เด็กที่กำลังจะโตกลับมาเป็นเรื่องดี เรื่องเท่ห์ .  ..  .

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 03:18:55 PM »

อย่าให้สองมาตรฐานนะครับ ต่างจังหวัดต้องดูเป็นตัวอย่างครับ  Grin

ใครไม่มีบ้านติดถนนไม่รู้หรอกครับว่ามันน่ารำคราญแค่ไหน ยิ่งบ้านผมสามแยกไฟแดงพอดี เหมือนออกตัวในสนามเลยครับ

บางคันออกตัวล้อฟรีทิ้่ง แม่งเลี้ยวกลับมาออกตัวใหม่ เพื่อ. .. . . . 

บางพวกไม่รู้เป็นไร พอไฟเขียวออกตัวต้องยกหน้าทุกคัน เพื่อ. .. ...  ..

ป้ายทะเบียนก็ไม่ติด ท่อเสียงก็ดัง พอตำรวจจับพ่อ แม่มันก็หาว่ายังเป็นเด็กนักเรียนอยู่เลย ไม่น่าแกล้งกัน น่าจะปล่อยๆไป  ถุย ยย ย

บางทีดูข่าวทีวีอยู่แม่งขี่มากลบเสียงทีวีหมดเลย ขี่รถกินเบียร์แล้วโดยขวดทิ้งบนถนน เวลาเจอแก๊งอื่นแม่งเร่งเครื่องข่มกันอีก

ไฟแดงไฟอะไรพวกมันก็ไม่เคยจอด สงสัยตาบอดสี แต่เด็กที่กำลังจะโตกลับมาเป็นเรื่องดี เรื่องเท่ห์ .  ..  .

พ่อแม่ไม่รู้จักสั่งสอน  เลวหาที่ชมไม่ได้  ที่เด็กๆวัยรุ่นเป็นกันอย่างนี้  ส่วนหนึ่ง หรือส่วนใหญ่  พ่อแม่ผู้ปกครองชอบให้ท้าย   พอมีเรื่องมีราวขึ้นมาก็เที่ยวบอกใครว่า   ลูกฉันเป็นเด็กดีไม่เคยเกเร....ชั่งน่าสมเพชแท้ๆ.....แต่ไอ้ที่ถูกยิงตายนี่มันเลยวัยรุ่นเเล้วเนี่ย    แล้วก็ผ่านโรงเรียนคลองเปรมหรือคลองขวางวิทยามาแล้วด้วย  คนอย่างนี้สมควรไหมที่ถูกยิงตาย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 03:22:57 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:27:22 PM »

ตายไปเยอะ ๆ ดีแล้วครับ แผ่นดินจะได้สูงขึ้น

I love Doraemon.
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 04:33:10 PM »

ผมเชื่อว่าสวรรค์มีตาครับ ..... เด็กแว้นเอย +เด็กช่างกลเอย  คนพวกนี้ซักวันต้องเจอะเจอความวิบัติฉิบหายกับตัวเองหรือคนในครอบครัวตัวเอง  หรือไม่ก็ซักวันที่ตนเองมีครอบครัวครับ  ( เช่น เด็กแว้นที่โดนลอบยิง เป็นต้น )
โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 06:57:27 PM »

ดีนะผมเรียนช่างยนต์  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
godarme
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 07:48:32 PM »

ตายซะเ็ด็กเวน
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 07:58:04 PM »

ท้ายทอย 1 กะบาล 3

โถ น่าสงสาร

เค้าก็บอกก็เตือนกันปากแทบฉีก ว่า ให้สวมหมวกกันน๊อก!!!

กิ๊วก๊าว

ผมว่าระดับ 9มม.พาราฯ ถึงใส่หมวกกันน๊อค ก็เอาไม่อยู่ครับ เจอกระสุน-
ความเร็วตั้ง 1,150 ฟุต / วิฯ เป็นอย่างน้อย ความเร็วระดับนี้ ผมทายว่า เอาไม่อยู่ครับ
สมองทะลุแน่นอน 
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 08:10:29 PM »

อ่านแล้วทำไมรู้สึกดีอย่างบอกไม่ถูก

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า 9mm.
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 08:13:05 PM »

ยุคนึงสมัยนึง ที่โคราชไม่มีพวกนี้เลย ถามว่าทำไม เพราะมีกองกำลังใต้ดินครับ หนังสติ๊กและลูกแก้ว ตัวหัวโจกอยู่ๆก็หายตัวแบบไร้วี่แวว ไม่ทราบว่าเป็นปุ๋ยแถวไหน แต่ทุกวันนี้เฮ๊อๆๆๆๆ
ยุคผู้การมหรรคพันธ์ครับ (ถ้าชื่อผิดขออภัย) มีลูกตะกั่วด้วยครับ อุ๊บ..แผ่นดินสูงขึ้นเยอะ เยี่ยม

epeta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 09:14:10 PM »

ผมเคยขับรถเร็วแล้วแซงเด็กแว้นที่ขี่กันอยู่ 3 คัน ผมไม่ได้ว่าจะไปแกล้งเค้าแต่เด็กคงตกใจ พอติดไฟแดงก็เข้ามาจอดมองข้างๆ ก็เลยดึงปืนจากใต้เบาะขึ้นมา พวกนั้นเห็นก็ค่อยๆหายไป
ตอบคำถาม จขกท ครับ ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ยิงจนกว่าจะเห็นแล้วว่าชีวิตผมเริ่มไม่ปลอดภัยครับ
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์