๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:27:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฤๅปืนลูกโม่ใกล้จะถึงกาลอวสาน  (อ่าน 21569 ครั้ง)
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 02:56:48 PM »

ผมเองสำหรับป้องกันตัวทั่วๆไป  เฝ้าบ้าน   วางใจลูกโม่ครับ  2 หรือ 3 นิ้วกำลังดี    ใส่ลูกแล้วก็ทิ้งไว้ไม่ต้องคอยกังวลเรื่องปริงแม็กล้า   กระสุนด้านก็ยังยิงนัดต่อไปได้ไม่ต้องคัดลูกออกให้เสียเวลาช่วงหน้าสิ่วหน้าขวาน    แต่มันมีข้อดีข้อด้อยต่างกันครับ  ยังไงก็ไม่มีวันตายหรอกครับ  Grin Grin
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 03:20:05 PM »

ผมว่าคนเล่นปืนและใช้เป็น..จะเห็นว่าปืนแต่ละประเภทมีข้อเด่นแตกต่างกันผมเป็นคนหนึ่งครับที่ชอบลูกโม่ Smiley

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 03:23:19 PM »

คงไม่หรอกครับ.............

ผู้ผลิตปืนชั้นนำ ทั้งเก่าและใหม่ ต่างพากันผลิตปืนลูกโม่รุ่นใหม่ ป้อนเข้าสู่ตลาดอย่างสม่ำเสมอ............

ลูกโม่รุ่นใหม่ๆ ก็ใส่เทคโนโลยี่สมัยใหม่เข้าไปอีกด้วย เช่น โลหะใหม่แบบไททาเนียม สแกนเดียม หรือแม้กระทั่งอัลลอยระดับทำผิวยานอวกาศ....................ผสมผสานกับระบบแบบเก่าดั้งเดิม..............

ผมว่าทั้งไฮเทคและคลาสสิค รวมกันอยู่ในตัวนะ สำหรับลูกโม่สมัยใหม่..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 03:27:56 PM »

ผมอีกคนกำลังมองลูกโม่ แล้วแต่โอกาสจะเอื้ออำนวยรุ่นไหนยี่ห้อใด ต้องเอามาให้ได้
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 04:00:21 PM »

Smiley  ถ้าปืนลูกโม่เฉพาะปืนใหม่จะถึงกาลอวสานก็เพราะร้านปืนเมืองไทยส่วนมาก ตั้งราคาไว้หกหมื่น เจ็ดหมื่นอีกหน่อยก็แสน ผมว่าอวสานแน่ครับ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 04:04:27 PM »

ไม่หรอกครับ ไม่เชื่อไปเรียนรบหลักที่ ศรภ ดูซิ ตอนนี้ผมครั่นเนื้อครั่นตัวยังไงชอบกลอยากได้ลูกโม่ 4 นิ้ว
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 04:33:56 PM »

Wink  เข้ามายิ้มเฉยๆครับ  Cheesyพี่ๆและเพื่อนๆ สมาชิกตอบกันไปมากแล้ว..... Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:02:51 PM »

น่าจะเปรียบเทียบได้เหมือนจักรยาน กับ จักรยานยนต์

ถึงจะมีจักรยานยนต์ที่มีประสิทธิภาพสุดยอดเลิศเลอ แค่ไหน ก็ยังมีคนนิยมปั่นจักรยาน ใช้อย่างแพร่หลาย เด็กเกิดมาก็ใช้จักรยานหัดขี่ก่อนมาหัดขี่จักรยานยนต์

จักรยานดีๆ จักรยานแข่งแจ๋วๆ เดี๋ยวนี้คัน 2-3 แสนนะคราบไม่ใช่จะถูกๆ

เปรียบเทียบได้เข้าทีมากครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:04:33 PM »

ลูกโม่เฟรมเล็กห้านัดของสมิธอยู่ในใจนายสมชายตลอดกาลครับ... คนใช้ออโต้หากมือเลอะคราบเลือด หรือมือเดี้ยงใช้การไม่ได้ เป็นเรื่องใหญ่ทันทีครับ...
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:08:03 PM »

ไม่หรอกครับผมว่าลูกโม่ยังอยู่บนโลกใบนี้ไปอีกนานครับ เพราะผมชอบ ออโต้ และ ลูกโม่พอ ๆ กัน

saming
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:11:00 PM »

อ้างจาก : ใหญ่   ผมว่าคนเล่นปืนและใช้เป็น..จะเห็นว่าปืนแต่ละประเภทมีข้อเด่นแตกต่างกัน

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบลูกโม่....( พอดีเครื่องผมใส่การอ้างถึงไม่ได้ครับ )                       

พี่ใหญ่....ไปรับปืนมาแล้วหรือครับ

จำได้ว่าของพี่รับเดือนนี้...ใช่กระบอกที่เป็นโลโก้หรือเปล่า

ขอดูแบบชัด ๆ หน่อยนะครับ....ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

และขอแสดงความยินดีด้วยครับ......

คารวะ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 05:57:49 PM »

ถึงอย่างไรก็ยังเชื่อตามที่สมาชิกทุกท่าน และคุณ Submachine ว่าไว้ " Revolver Never Die " 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 06:04:02 PM »

ถึงอย่างไรก็ยังเชื่อตามที่สมาชิกทุกท่าน และคุณ Submachine ว่าไว้ " Revolver Never Die "

ไม่รู้หรอกครับ เพราะผมคงอยู่ดูไม่ถึงตอนนั้น

M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 06:08:51 PM »

ปืนลูกโม่จะอวสาน....ก็รอดู Episode ใหม่สิครับ (HA-HA)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 06:20:03 PM »

....ยังอยู่ไปอีกนาน   ตราบใดที่โรงงานยังผลิตอยู่ก็คงมีมาเรื่อยๆ    แต่ที่พัฒนาไม่หนีรูปทรงเดิมก็เพราะทรงโม่บังคับ  ถ้าไม่งั้นก็ไม่ใช่ลูกโม่ Grin    ใครมีออโต้เบื่อๆเข้าก็ต้องหาลูกโม่     ใครมีลูกโม่ก็หาออโต้มาเพิ่ม  ยังอยาก..อยู่อย่างนี้คงอวสานอยากครับ....... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์