๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 02:40:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขอใบ ป3 มาแถวบ้านต้องจ่าย10000-14000จึงจะอนุมัติ  (อ่าน 25600 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:42:23 AM »

ทำไมต้องปลอมตัวด้วยครับ

ตกใจ ตกใจ ไม่เข้าใจครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 10:43:56 AM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:00:03 PM »

พี่สิงห์ครับ

ลองดูรูปถ่ายในโลโก้กับลายเช็นต์ แล้วเปรียบเทียบดู รูปใหนหล่อกว่านั่นแหละตัวปลอม หรือว่าปลอมตัว ทั้งสองรูป

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:19:29 PM »

ด้วยความเคารพครับ

คำสั่งนี้ผมคุ้นๆมากเลยครับ สำหรับการไม่อนุญาตขนาด .๓๕๗ ๔๐ ๔๔ ๔๕ คุ้นๆว่าเคยอ่านเจอที่ไหนนะครับ

ขอบคุณครับ

5 5  Cheesy  อ่านเจอในสำนวนคดีของใครเอ่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนออกคำสั่ง สั่งโดยไม่มีอำนาจตามกฎหมาย .... ต้องเจอคนจริงสักวัน ให้เป็นคดีอาญา  เยี่ยม

ไหว้ คิดว่าเจอ คนจริง ไปแล้วคนหนึ่งเสียอีกครับ...คิก คิก

มีคนจริงหลายคน รอคำพิพากษาศาลปกครองอยู่ ..... เพื่อใช้เป็นหลักฐานในการดำเนินคดีอาญาครับคุณหมอ  ยิ้มีเลศนัย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 12:20:59 PM »

พี่สิงห์ครับ

ลองดูรูปถ่ายในโลโก้กับลายเช็นต์ แล้วเปรียบเทียบดู รูปใหนหล่อกว่านั่นแหละตัวปลอม หรือว่าปลอมตัว ทั้งสองรูป

ขอบคุณครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก คิดได้ไงครับพี่  คิก คิก
ฅนเบิกไพร ร่วมปกป้อง พระภูมีจักรีวงศ์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 09:57:06 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ จากที่อ่านมาผมมีความคิดว่าน่าอิจฉาคนในเมืองหลวงที่สามารถใช้สิทธิของเราได้เต็มที่ตามสิทธิที่เรามีอยู่
เฉพาะเรื่องใบอนุญาตินะครับ แต่คนตามต่างจังหวัดใกลปืนเที่ยงอย่างผมหรือ อีกหลายๆท่านต้องยอบรับสภาพกับพฤติกรรมเ...ล....ว
ของนาย.......ตามแต่ละท้องที่รวมทั้ง.....หน้าห้อง...ปลัด.....เจ้าหน้าที่......จริงอยู่ทำงานไกลเจ้านายในกระทรวงคงต้องเก็บเงินเก็บทอง
(จากประชาชน)หยอดกระปุกไว้ยามสิ้นปี โยกย้ายจะได้ขยับไปนั่งเก้าอี้ที่ใหญ่ขึ้น กินคำโตมากขึ้น โดยที่ท่านเหล่านั้นเคยคิดหรืไม่ว่า
ตอนท่านสอบเข้ารับราชการ นั้นท่านตั้งปฏิธานไว้ว่าอย่างไร ท่านมีความตั้งใจที่จะปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มความสามารถเพื่อบำบัดทุกข์
บำรุงให้แก่ประชาราชอย่างไร หรือท่านเหล่านั้นมีเพียงความตั้งใจว่าจะรับราชการเพื่อประโยชน์แก่ตัวท่านเอง ผมสังสัยอยู่วา
มาตรฐานของกระทรวงฯที่ควบคุมดูแล หน่วยงานนี้เคยส่งสายสืบออกสอดส่องบ้างหรือเปล่าครับ
ส่วนตัวผม เสียตั้งแต่กระบอกแรก ป.3 ราคา 1000 บาท ป.4 500 บาท กระบอกสอง  ป.3 ราคา 6 บาท ป .4 500 บาท
กระบอกที่สาม ควบกระบอกที่สี่(357สองกระบอกสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง) 8000 บาท ตอนนี้กระบอกที่ 3 ใบ ป.3 ออกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
(แต่ยังไม่ได้จ่าย)กระบอกที่ 4 ยังไม่มีวี่แววเลย ด้วยความเคารพครับผมก็เป็นประชาชนธรรมดาคนหนึ่งที่เสียภาษีให้กับรัฐอย่างถูก
ต้องตามกฏหมายแต่ต้องโดนแบบนี้บางครั้งผมก็มีความเครียดแค้นเจ้าหน้าที่รัฐแบบนี้เหมือนกันครับ แต่มีคนบน(อภ.)เขาพูดว่า
มีเงินซึ้อปืนตั้งหลายหมื่นกับอีแค่บริจากนิดหน่อยจะเป็นไรไป(เป็นคำพูดของคนที่เป็นเจ้าหน้าที่ปกครองคนทั้งอำเภอ โดนชก โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 12:36:54 PM »

การขอสินน้ำใจ เพื่อจะได้ออกใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืนนั้นมันเป็นเรื่องธรรมดาของนายทะเบียนที่เห็นแก่ประโยชน์
อยู่ที่เราจะให้มันเป็นเรื่องธรรมดาแล้วช่วงหัวมันไปหรือเปล่า

กฏหมายได้กำหนดเส้นทางไว้แล้ว หากนายทะเบียนท้องที่ มีคำสั่งไม่อนุญาต

แต่จะใช้เส้นทางนั้นหรือให้มันกลับไปให้มันเป็นเรื่องธรรมดาซึ่งมีสิ่งล่อใจ คือ นาย..ซึ่งนั่งในห้องแอร์พร้อมปากกาด้ามละหลายหมื่นที่พร้อมจะเซนต์ลงในใบอนุญาต แถมด้วยความรวดเร็วในการออกใบอนุญาต คล้ายสโลแกนของบริษัทประกัน จ่ายเร็ว เซนต์เร็ว ออกเร็ว     Grin

หรือ

จะรอคนใหม่

หรือ

ในเมื่อนาย..ไม่เปิดโอกาสให้เราลองใช้สิทธิตามกฎหมาย แถมยังใช้อำนาจข่มเหงรังแก หากไม่จ่ายไม่อนุมัติ
ให้จอมยุทธที่มีวิทยายุทธแกร่งกว่านาย... คุยให้ในเชิงบังคับเอาซะดื้อๆ  คิก คิก

แต่ทั้งหมด ก็ต้องเห็นใจประชาชนพี่น้องซึ่งมีผู้ปกครองท้องที่ที่จัญไร เรียกรับประโยชน์จากการออกใบอนุญาต
และในบ้างครั้ง มีแถมด้วยคำขู่ อาฆาต และความไม่สะดวกในการติดต่อหน่วยงานราชการนั้น หากคิดจะฟ้องศาลปกครอง และไม่แปลกที่ชาวบ้านผู้ไม่เคยมีปืนมาก่อนและไม่มีความรู้ จะกลัวคำขู่นั้น  บู่

จริงๆหากการพิจารณาและอนุมัติว่ากันไปตามระเบียบ ตามเนื้อผ้า ไม่ใช่เรียกเก็บหมดทุกคนทุกอาชีพ ยี๊
ถ้าเก็บจากพวกที่คุณสมบัติไม่ผ่านแบบจริงๆ เช่น เคยต้องคดีอุฉกรรจ์ หรือยาเสพติด ก็พอทำใจได้หน่อย

ยังไงลองดูสักตั้งละกันเจ้าของกระทู้ ลองดู หากไม่ได้จริงๆค่อยมาตั้งเรื่องกันอีกที  เยี่ยม เยี่ยม

ชอบพี่สิงห์ตอบกะทู้นี้จิงๆ...สะใจดี

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
song
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #156 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 09:09:11 PM »

สำหรับเรื่องเงินค่าออกใบ ป.3 ต่างจังหวัดมีมากเกือบทุกจังหวัด หากไม่รู้จักผู้มีอำนาจเซ็นต์แม้เอกสารถูกต้องก็ตาม หากเร็วไม่ต้องกลัวเก็บเรื่องนานจนลืมแล้วอด ต้องจ่ายทุกครั้ง ปืนสั้น 10000 บาท ปืนยาว 5000 บาท
kscsn
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 12:21:08 AM »

แถวบ้านผมร้านขายปืนบอกค่าขอ 9 มม. 3000 บาท .45  10000-20000 บาท 5 วันได้ ป.3 แล้วแต่ละอำเภอ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 08:30:55 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ จากที่อ่านมาผมมีความคิดว่าน่าอิจฉาคนในเมืองหลวงที่สามารถใช้สิทธิของเราได้เต็มที่ตามสิทธิที่เรามีอยู่
เฉพาะเรื่องใบอนุญาตินะครับ แต่คนตามต่างจังหวัดใกลปืนเที่ยงอย่างผมหรือ อีกหลายๆท่านต้องยอบรับสภาพกับพฤติกรรมเ...ล....ว
ของนาย.......ตามแต่ละท้องที่รวมทั้ง.....หน้าห้อง...ปลัด.....เจ้าหน้าที่......จริงอยู่ทำงานไกลเจ้านายในกระทรวงคงต้องเก็บเงินเก็บทอง
(จากประชาชน)หยอดกระปุกไว้ยามสิ้นปี โยกย้ายจะได้ขยับไปนั่งเก้าอี้ที่ใหญ่ขึ้น กินคำโตมากขึ้น โดยที่ท่านเหล่านั้นเคยคิดหรืไม่ว่า
ตอนท่านสอบเข้ารับราชการ นั้นท่านตั้งปฏิธานไว้ว่าอย่างไร ท่านมีความตั้งใจที่จะปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มความสามารถเพื่อบำบัดทุกข์
บำรุงให้แก่ประชาราชอย่างไร หรือท่านเหล่านั้นมีเพียงความตั้งใจว่าจะรับราชการเพื่อประโยชน์แก่ตัวท่านเอง ผมสังสัยอยู่วา
มาตรฐานของกระทรวงฯที่ควบคุมดูแล หน่วยงานนี้เคยส่งสายสืบออกสอดส่องบ้างหรือเปล่าครับ
ส่วนตัวผม เสียตั้งแต่กระบอกแรก ป.3 ราคา 1000 บาท ป.4 500 บาท กระบอกสอง  ป.3 ราคา 6 บาท ป .4 500 บาท
กระบอกที่สาม ควบกระบอกที่สี่(357สองกระบอกสั้นหนึ่งยาวหนึ่ง) 8000 บาท ตอนนี้กระบอกที่ 3 ใบ ป.3 ออกแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
(แต่ยังไม่ได้จ่าย)กระบอกที่ 4 ยังไม่มีวี่แววเลย ด้วยความเคารพครับผมก็เป็นประชาชนธรรมดาคนหนึ่งที่เสียภาษีให้กับรัฐอย่างถูก
ต้องตามกฏหมายแต่ต้องโดนแบบนี้บางครั้งผมก็มีความเครียดแค้นเจ้าหน้าที่รัฐแบบนี้เหมือนกันครับ แต่มีคนบน(อภ.)เขาพูดว่า
มีเงินซึ้อปืนตั้งหลายหมื่นกับอีแค่บริจากนิดหน่อยจะเป็นไรไป(เป็นคำพูดของคนที่เป็นเจ้าหน้าที่ปกครองคนทั้งอำเภอ โดนชก โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นายสมชายพูดแล้วอย่าโกรธนายสมชายเล่าครับ... แฮ่ๆ...

ก็ท่านไม่สู้เอาเสียเลยนี่ครับ... ที่ว่าสู้น่ะ ขอให้สู้ตามช่องทาง สู้ในแบบที่ถูกต้องครับ เช่น 1) ยื่นเรื่องให้ได้ หากไม่ยอมรับเรื่องหรือบ่ายเบี่ยงไม่ยอมแจกคำร้อง ก็ต้องต่อสู้... 2) ยื่นเรื่องแล้วดองเรื่อง ไม่ยอมปฏิเสธเป็นลายลักษณ์อักษร ก็ต้องต่อสู้... 3) ปฏิเสธแล้วมีข้อบกพร่องให้ถูกปฏิเสธได้ เช่นขาดหลักฐานโน่นนี่ ก็หาหลักฐานมาให้ครบถ้วน... ก็ต้องต่อสู้... 4) หากหลักฐานที่ขอเพิ่มเติมเป็นหลักฐานที่ไม่ได้กำหนดไว้ในกฏหมาย(เช่นขอหลักฐานการเงินจำนวนมากเกินควร หรือขอสำเนาโฉนดที่ดินฯ) ก็ต้องต่อสู้... 5) หลักฐานครบแล้วไม่อนุญาตอีก ค่อยดำเนินการขั้นสุดท้ายคือฟ้องศาลปกครองครับ...

ขอให้ทราบด้วยว่า... ข้าราชการไม่กลัวถูกฟ้องศาลปกครอง เพราะถูกฟ้องแล้วตัวเองก็ไม่เสียหาย จะอ้างคำสั่งนายตะพึด ยกเว้นนายฯ ลอยตัวหนีก่อนเลย... ฮา

แต่ข้าราชการกลัวเรื่องราว"ก่อน"ฟ้องศาลปกครอง... เพราะระหว่างเกิดเรื่องฟ้องศาลปกครองจะมีการขอเอกสาร ขอหลักฐาน ขอความร่วมมือจากส่วนราชการอื่น เช่นตำรวจต้องรับแจ้งความว่าอำเภอไม่แจกคำร้อง ป.1 หรือแจ้งความว่าเจ้าหน้าที่อำเภอไม่รับคำร้อง ป.1 ... หรือ กำนัน ผญบ. ต้องออกคำรับรองว่าลูกบ้านไม่มีพฤติกรรมเกกมะเหรก เกเร ฯลฯ... ซึ่งทั้งหมดนี่สามารถทำลายบารมีของข้าราชการฝ่ายปกครองครับ...

ข้าราชการฝ่ายปกครอง สามารถปกครองคนได้ด้วย"บารมี"ซึ่งเกิดจากลูกบ้านเลื่อมใส เป็นการปรามไม่ให้มีผู้คิดทำผิดกฏหมายครับ... แต่เมื่อใดเกิดเรื่องเป็นช่องให้คนอื่นติฉิน นินทา ว่าร้าย... ข้าราชการปกครองจะเสื่อมบารมี...

ระหว่างที่รวบรวมหลักฐานเนี่ย เรื่องไปถึงไหน ส่วนราชการอื่นที่เกี่ยวข้องเขาก็จะรู้ไปทั่ว... ดังนั้นขั้นตอนนี้ต้องเยื้อเข้าไว้ครับ เยื้อเข้าไว้ หาหลักฐานเพิ่มเติมแยะๆเข้าไว้... ป่าวร้องเรื่องเข้าไว้...

ข้าราชการที่ฉลาดจะเรียกให้มารับใบ ป.3 ดีกว่าเกิดเรื่องให้แม่ค้าในอำเภอแอบนินทาครับ... ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2009, 08:34:16 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #159 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:14:53 AM »

Cheesy
อ่านคำตอบของพี่นายสมชาย (ฮา) แล้วสนุกพร้อมได้ความรู้เหมือนเดิม  พี่ใช้ข้อมูลประสบการณ์วงในมาแถลงภาพรวมเก่งมากครับ บวกหนึ่งเล๊ย
ผมอ่านแล้วก็เห็นใจคนอยู่ต่างจังหวัดนะครับ 
อยู่อำเภอที่นายอำเภอมีเหตุมีผลก็ดีไป  อยู่อำเภอที่นายอำเภอทุจริตหรือไม่มีเหตุผลก็ซวย
ผมออกจะรู้สึกว่าตัวเองโชคดีที่มี่ทะเบียนบ้านอยู่กรุงเทพ
เลยเสียแค่ 6 บาท และไม่เหนื่อยแรงเหนื่อยใจเหมือนพี่น้องอีกหลายอำเภอ
นี่ถ้าอยู่อำเภอที่นายอำเภอไม่ใช่คนดีคนมีเหตุผล
คงเหนือยฟ้องศาลกันน่าดู  กว่าจะได้มาสักกระบอก

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ลูแปงค์
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #160 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:23:07 AM »

ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ

พอดีพึ่งจะเล่นปืนแบบมีทะเบียนน่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ(แบบละเอียดก็ดีนะครับ)
piasa
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #161 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 01:38:55 PM »

ผมได้ ป.3 มาแล้ววันนี้ ตอนไปขอต้องเสีย 3000 เห็นบอกว่าเอาไปให้นาย
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #162 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 03:25:34 PM »

ถ้าใครแน่จริงๆ ก็เวลาไปขอป.๓ พูดคุยกะเจ้าหน้าที่ เปิดมือถือกดบันทึกเสียง หรือจะกล้องแอบถ่ายเป็นวีดีโอก็ได้
ถ้าเขาเรียกร้องเงินเท่านั้นเท่านี้ก่อนออกป.๓ เสร็จเรา เอาบันทึกมาแจ้งความ  ใครจะกล้ามั่งละครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 04:04:42 PM »

ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ

พอดีพึ่งจะเล่นปืนแบบมีทะเบียนน่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ(แบบละเอียดก็ดีนะครับ)

แล้วก่อนหน้านี้... ขอให้มันเป็นอดีตกับเศษเหล็กไปให้หมดนะครับ... ขออย่าได้ข้องเกี่ยวอีก... อนาคตยังอีกยาวไกลครับ...

ถ้าใครแน่จริงๆ ก็เวลาไปขอป.๓ พูดคุยกะเจ้าหน้าที่ เปิดมือถือกดบันทึกเสียง หรือจะกล้องแอบถ่ายเป็นวีดีโอก็ได้
ถ้าเขาเรียกร้องเงินเท่านั้นเท่านี้ก่อนออกป.๓ เสร็จเรา เอาบันทึกมาแจ้งความ  ใครจะกล้ามั่งละครับ

ที่ผมเจอ... เจ้าหน้าที่ ที่อำเภอที่ผมอยู่... เขาไม่เคยขอครับ... แต่ตอนขอ .๓๕๗ นั้น... นายอำเภอเรียกไปพบ... ผมใช้วิธี "อ้อน" เอาครับ... บอกว่าเจ้าของเขาจะขายเป็นปืนเถื่อน... ผมไม่อยากให้ปืนเถื่อนเพิ่มไปในระบบอีกกระบอก... ว่าแล้วก็ได้... โดยไม่ต้องเสียซักบาท... Grin Grin Grin

...แต่นายอำเภอคนนั้นย้ายแล้ว... ได้ข่าวว่าคนมาใหม่เขี้ยวลากดิน... ว่างๆ ว่าจะลองขึ้นไปขอ ป.๓ บ้าง... แต่ก็ได้ยินข่าวว่า... นายอำเภอคนปัจจุบัน... เจอคนไปขอ ป.๓ ด่าคาห้องทำงานมาแล้ว... คนๆ นั้น... เขาถามนายอำเภอว่า... จะให้ ป.๓ ดีๆ หรือจะให้ผมไปซื้อปืนเถื่อน... มามุขเดียวกับผมแฮะ... ผิดกันเพียงแต่... ความนุ่มนวล... เป็นผมคงได้แต่อ้อน... Grin Grin Grin
MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 07:51:01 AM »

ทำใจครับในเมื่อของมันอยากได้ ท่านก็อยากได้ตอนแรกท่านไม่พูด (ต่างจังหวัด)พอกรอกเอกสารเสร็จยื่นให้ท่าน ท่านก็เขียนป.3ให้เลยเสร็จยื่นให้(ประมาณ15นาที) ท่านบอกว่า 4100 ก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะเพื่อนๆที่ไปขอก็บอกอย่างนี้ ได้ปืนมาไปขอป.4 นั่ง รอ 15 นาที ท่านเขียนเสร็จก็ยื่นให้ ไม่ต้องเสีย 500 แล้วท่านก็บอกต่อว่า จะเอา 11 อีกหรือปล่าว อีก 11,000
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์