๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:30:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีปืนครับ แต่ภรรยาไม่อนุมัติ ทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 14675 ครั้ง)
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #150 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 12:12:46 PM »

อธิบาย หากไม่เข้าใจก็แอบซื้อ..แล้วค่อยมาอธิบายอีกที

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #151 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 12:43:20 PM »

ภรรยาว่าอย่างไรก็ตามนั้นครับ เดี๋ยวภรรยาไม่โปรดครับ จูบบบบ
supermankrab
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #152 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 03:30:33 PM »

คิก คิก
ขออยากกว่านายทะเบียนอีก เศร้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #153 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 03:38:17 PM »

อยากมีปืนแล้วภรรยาไม่ให้มีแบบนี้ต้องลองบอกว่าไม่ให้มีปืนงั้นขอไปมีตุ๊กตาก็แล้วกันนะครับอิอิ   Grin    (ล้อเล่นนะครับ)
ลองคุยกันอีกที่นะครับอ้อนๆน่อยอะครับเดียวก็ใจอ่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2009, 03:40:57 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

note_007
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #154 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 04:24:59 PM »

คาถาบูชาเมียครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

......................

"รักเมียต้องอดทน ต้องเป็นคนเคารพเมีย
รักเมียต้องส่งเสีย อย่าให้เมียต้องสงสัย
รักเมียต้องรักเดียว อย่าได้เที่ยวไปรักใคร
รักเมียต้องทำใจ ถึงอย่างไรเธอก็เมีย

รักเมียอย่าขี้เหล้า เมียเราเหงาเราจะเสีย
รักเมียอย่าอ่อนเพลีย คนรักเมียต้องแข็งแรง
รักเมียอย่าเทียวดึก จะเกิดศึกผิดสำแดง
รักเมียอย่ารุนแรง ค่อยๆแซง อย่าขับไว

รักเมียต้องยอมเมีย เพราะว่าเมียไม่ยอมใคร
รักเมียต้องเข้าใจ ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย
รักเมียอย่าเถียงเมีย คำพูดเมียใหญ่กว่าใคร
ชาติหน้ามีฉันใด จงจำไว้ อย่ามีเมีย"

พ่อผมเอามาติดไว้ที่ร้านอาหารของพ่อผม ตอนนี้เปลี่ยนมือมาถึงผมแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้างครังชีวิตคู่ก็ไม่เหมือนบะหมี่สำเร็จรูป...

ดูเล่นๆ ครับ ของชำร่วยงานแต่งผม ขำๆ ครับ เป็น CD เพลง ถ่ายปกเอง ออกแบบเอง.... อย่าคิดมากครับพี่  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2009, 04:43:06 PM โดย note_007 » บันทึกการเข้า

ร้านหอมกลิ่นตองแยกอ่างศิลา-เมืองใหม่ ยินดีต้อนรับครับ
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #155 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 04:42:05 PM »

ให้พ่อตาภรรยาอนุมัติแทนครับ Grin คาดคงคอเดียวกัน
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #156 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 04:57:28 PM »

ผู้ที่ประสบปัญหาแบบผม   แล้วแก้ได้  ทำอย่างไรดีครับ    (  เปลี่ยนภรรยาใหม่คงไม่ได้)
เป็นผมเลิกเลยครับ (เลิกความคิดซื้อปืน)
A@W
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #157 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 05:46:29 PM »

1.อธิบายให้ภรรยาฟังว่า ที่ต้องซื้อก็เพื่อใช้ปกป้องเธอ และลูก รวมทั้งบุคคลอื่น ในกรณีที่มีเหตุฉุกเฉิน
2.การซื้อปืน เป็นการลงทุนชนิดหนื่ง เพราะปืนไม่เคยมีการลดราคา มีแต่เพิ่ม
3.เป็นมรดกให้ลูกหลาน
4.เป็นกีฬาที่สามารถ ก้าวไปสู่ระดับโอลิมปิค ได้
   มีอีกเยอะครับ ค่อยๆหาเหตุผล ข้อสำคัญเวลาที่คุย เรื่องปืน หรืออ่านเรื่องปืน ต้องให้เธอซึมซับ
เรื่องราวเหล่านี้ด้วย จะได้ง่ายครับ
   สุดท้ายถ้ายังไม่ได้ผล ก็ต้องใช้ไม้ตาย คือบอกไปเลยว่าถ้าไม่ยอมให้ชื้อปืนมาลูบ มาคลำ มายิง
ก็ไม่เป็นไร แต่ขออนุญาต ไปลูบ ไปคลำ ไปยิง อย่างอื่นแทน ก็แล้วกัน เลือกเอา (แฮ่ะ ๆ อันนี้แนะนำอย่างเดียวนะครับ ไม่รับผิดชอบต่อผลที่จะตามมาครับ )

อ้อสุดท้ายจริงๆ ใครที่ยิงปืนขึ้นฟ้า ท่านเห็นหรือยังผลเสียมันเยอะขนาดใหน? ขอก็ยากทั้ง เมีย ทั้งนายทะเบียน ได้มาแล้วก็เห็นใจคนที่ยังไม่มีปืนหน่อย ใช้ให้เหมาะสมหน่อย คนที่กำลังจะขอมีปืนจะได้ไม่เจอกับปัญหาในการขอ ป.3 ที่ปรกติก็โคตรยากอยู่แล้ว มีปัญหาอย่างนี้อีก ผมว่าหน้ามืดแน่ๆ เลย
note_007
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #158 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 01:20:48 PM »

ว่าแต่ภรรยาอนุมัติเมื่อไหร่ อย่าลืมเอามาโชว์บ้างนะครับ Wink Wink Wink

ร้านหอมกลิ่นตองแยกอ่างศิลา-เมืองใหม่ ยินดีต้อนรับครับ
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #159 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 01:28:26 PM »

อยากมีปืนครับ แต่ภรรยาไม่อนุมัติ ทำอย่างไรดีครับ

ยื่นอุทธรณ์คำสั่งไม่อนุญาตของภรรยาก่อนครับ   ถ้าอุทธรณ์แล้วยังไม่อนุญาตอีก  ค่อยฟ้อง..........(ฟ้องใครดี)

อิ อิ  ขำๆครับ  ให้สบายใจ....   

โน้มน้าวจิตใจไปเรื่อยๆครับ  สักวันนึงคงสำเร็จ    โชคดีนะครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
karh
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #160 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:19:17 PM »

สร้างสถานการณ์โดยพาภรรยาและบุตรไปที่เปลี่ยวแล้วจ้างวัยรุ่นนักเลง2-3 คนเข้ามาทำท่าทางจะเข้ามาทำร้ายหรือชิงทรัพย์ แล้วเราก็ชักปืนออกมาขู่ทำให้คนร้ายถอยหนีไป  แค่นี้ก็คงทำให้ภรรยาเห็นความสำคัญของการมีอาวุธปืนแล้วล่ะครับ หลังจากนั้นจะซื้ออีกก็คงได้รับการสนับสนุนครับ แต่ต้องแสดงให้สมจริงน่ะครับ
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #161 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 06:30:26 PM »

- แยกเงินใช้กันคนกระเป๋าอย่างเด็ดขาดไม่เกี่ยวข้องซึ่งกันและกัน
- โยนเงินให้เธอสักก้อนพอๆกับราคาปืนให้เธอเอาไปทำอะไรก็ได้เช่นเสริมความงาม,ทำบุญ,ให้ญาติ จากนั้นเราก็แอบไปซื้อปืน น่าจะช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้
- มือขวานำตามด้วยมือซ้าย พอบรรจบกันก็กราบงามๆสักครั้งมองเธอด้วยสายตาละห้อยขอความเมตตา..ทำอะไรใจเกินร้อย.ห้ามป้อด..ขอให้โชคดีครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11]
  พิมพ์