๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:53:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีปืนครับ แต่ภรรยาไม่อนุมัติ ทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 14674 ครั้ง)
GotSig
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #135 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 11:27:39 AM »

อ่านแล้วน่าเห็นใจครับ ผู้ชายอย่างเราชอบอยู่ไม่กี่อย่าง
รถ ปืน กีฬา ไม่งั้นก็เตลิดไปเป็นชอบเด็กๆยิ่งไปกันใหญ่

ให้กำลังใจครับ สักวันพี่ผู้หญิงคงเข้าใจครับ  Smiley
khatklang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #136 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 01:25:23 PM »

บอกเลิกเลยครับ แล้วไปซื้อปืนนอนกอดปืนดีกว่า +5555
คนเหล็ก
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #137 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 09:08:05 PM »

เรื่องอย่างนี้ ต้องเย็น ๆ เข้าไว้ ค่อยเป็นค่อยไป ค่อย ๆ ทำให้เธอเห็นประโยชน์ของปืน แล้วค่อยถามเหตุผล เมื่อได้เหตุผลมาแล้ว ก็อย่าร้อนรนรีบอธิบายในทันที (คนกำลังอยากก็มีข้ออ้าง ร้อยเเป็ด) ที่สำคัญคนต้องใจเย็น ๆ เพราะปืนไม่ควรคู่กับคนใจร้อน นี่อาจเป็นเหตุผลที่แฟนคุณห่วงอยู่ก็เป็นได้  เยี่ยม มีข้อมูลมากก่วานี้จะเป็นประโยชน์เยี่ยม Grin
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #138 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:46:01 PM »

ผมรอเวลา ๔ ปี พูดบ่อยๆชี้ให้เห็นประโยชน์ แรกๆอาจจะลำบากต้องอดทน
ซื้อหนังสือปืนทุกเดือนมาอ่านมาศึกษา วางไว้ให้เธออ่านด้วย
ขณะขับรถไปในที่เปลี่ยวไม่ว่ากลางวันกลางคืนชี้ให้เห็นถึงอันตราย ถ้ามีปืนก็จะช่วยเราได้
ผมทำแบบนี้มา ๓ ปีกว่าจึงยอม และกำลังจะยอมอีกแล้วครับ ยิ้มีเลศนัย

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
bang 41 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

รักแม่ รักพ่อ เหนืออื่นใด

« ตอบ #139 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 03:21:59 PM »

ผมเป็นคนรักภรรยา  ภรรยาก็รักผม
ผมเป็นคนรักปืน       ภรรยาก็รักปืนด้วย

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
chiewchi
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #140 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 11:41:31 PM »

ผมก็มีประสพการณ์มาบ้างว่าภรรยาไม่ให้หรอกครับ ขออ้อนวอนยังไงก็ไม่ให้ ก็เลยแอบซื้อซะเลยครับทั้งสองกระบอก กระบอกแรกปืนยาวลูกกรดครับ เก็บความลับมาได้หลายเดือนความจึงแตก ก็ปรับความเข้าใจกันไป ถรรยาผมเป็นคนเข้าใจผมนะ ก็เลย ok ไอ้เราก็เลยได้ใจผ่านไปไม่ถึงปีก็แอบไปถอย .45 มาอีกกระบอกคราวนี้เก็บความลับได้เพียงวันเดียว ไหงเป็นงั้นก็ไม่รู้ ปืนสั้นดันซ่อนยากกว่าปืนยาวแฮะ แต่ก็อีกนั่นแหละครับอธิบายให้เธอเข้าใจชี้ให้เห็นถึงประโยชน์ของมันมากๆ นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ ขอให้ได้ซื้อปืนสมใจอยากนะครับ
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #141 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:01:19 PM »

ของผมใช้วิธีอธิบายให้เข้าใจครับ ว่าเดี๋ยวนี้ทั้งโจรทั้งขโมยเยอะมาก
แล้วถ้าเกิดเหตุอะไรขึ้นมาจะให้ทำไง จะให้เอาดาบไปฟันกับมันหรือไง
ถ้ามันมีปืนล่ะ เกิดมันยิงผมตายแล้วลูกเมียจะอยู่ยังไง(อะไรประมาณนี้แหละครับ)
ก็เลยได้ลูกซองมาก่อนกระบอกแรก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทีนี้อีกซักสองสามเดือนก็บอกเค้าอีกว่า เดี๋ยวนี้แก๊งปาหินระบาดจังเลย เศร้า
ไปไหนมาไหนก็กลัวจะโดนปล้นเข้าซักวันจะเอาลูกซองติดรถไปก็ประเจิดประเจ้อ
(กล่อมแบบเดิมอยู่ประมาณเดือนเศษ)  ไหว้
สุดท้ายได้กล๊อค19มาเพิ่มอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าวสมใจอยากเลย
เพื่อนๆลองดูนะครับ  วิธีของผม เยี่ยม
ตอนนี้กำลังอยากได้กล๊อค26กับ1911ขนาด.45เพิ่ม  แต่เธอบอกว่าเท่านี้พอแล้วจ้า... เศร้า
เลยบอกไปว่า  งั้นเอากล๊อค19ไปหาแลกกับเพื่อนๆเอาได้ป่ะ....คำตอบคือ..ชั้นชอบกล๊อค19ย่ะ..
จบข่าวเลยเรา เศร้า ขำก๊าก

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
knk75
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #142 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 02:02:07 PM »

ทำไม  ข้าราชการครู จึงจำกัดขนาดกระสุนคือ ให้แค่  .38  และ 9 มม.  ขอ  .357  และ  .45  ไม่ได้ 
ใครรู้ตอบทีครับ
knk75
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #143 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 02:05:36 PM »

เล่นปืนครั้งแรก ควรเป็นลูกโม่หรือออโต  และขนาดไหนดีครับพี่น้อง
klomjung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #144 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 02:41:20 PM »

ผมโชคดีหน่อยที่ภรรยาเธอชอบเหมื่อนกันแต่ตอนแรกก็ไม่ชอบแต่ผมอ่านหนังสือ อวป. ทุกวัน(เพราะเป็นมือใหม่)ถามไปถามมาตัวนี้สวย ตัวนี้ไม่สวยเลยเดียวนี้อ่านด้วยกันเลยแถมเดียนนี้ยังไม่ได้ซื้อ(เพราะยังหาไม่ได้)ยังโดนบ่นอีก หัวเราะร่าน้ำตาริน
  ใจเย็นครับพี่พูดข้อดีบ่อยๆเดียวใจอ่อนเองสู้ๆๆๆครับผมเป็นกำลังใจช่วยอีกคน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #145 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 02:45:48 PM »

พี่ครับๆ
กระทู้ขุดครับพี่ Grin

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #146 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 02:49:49 PM »

แสดงว่าภรรยาอนุมัติแล้ว   Shocked  ยินดีด้วยครับ  Grin

ทำไม  ข้าราชการครู จึงจำกัดขนาดกระสุนคือ ให้แค่  .38  และ 9 มม.  ขอ  .357  และ  .45  ไม่ได้ 
ใครรู้ตอบทีครับ

ถ้าปืนสวัสดิการที่ขายผมมองว่าก็เป็นสิทธิ์ของผู้จำหน่ายที่จะสร้างข้อกำหนด แต่ถ้าการขออนุญาตทั่วไป 2 ขนาดกระสุนที่ท่านว่า ขอได้ครับ แต่อาจจะขอได้ยากสักหน่อยซึ่งแล้วแต่ดุลยพินิจนายทะเบียนแต่ละพื้นที่ครับ

เล่นปืนครั้งแรก ควรเป็นลูกโม่หรือออโต  และขนาดไหนดีครับพี่น้อง

จริงๆแล้วผู้ที่จะเริ่มต้นเล่นได้ทั้งสองอย่างครับ ถ้ามีความรู้ความเข้าใจทางภาคทฤษฎีอาวุธศึกษา และรู้เรื่องกฎความปลอดภัยดีพอ แต่ที่ส่วนใหญ่ที่สอนกันหลักสูตรพื้นฐาน ก็เริ่มที่ปืนลูกโม่ก่อนครับ เนื่องจากใช้งานได้ง่าย

แต่ถ้าจะเริ่มต้นและจะซื้อปืนไว้ใช้เอง ลองไปยิงของจริงที่สนามที่มีบริการสอนและให้เช่าปืนก่อนดีกว่าครับ ราคาปืนเดี๋ยวนี้กระบอกหนึ่งราคาหลายเงินอยู่ เลือกที่ชอบและที่ถนัดครับ

ส่วนที่ว่าขนาดไหนดี ถ้าใช้งานป้องกันตัว ขนาดของกระสุนผมเริ่มต้นที่ขนาด .38 หรือ 9 ม.ม. ครับ  Grin
TzR__
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 10:24:42 PM »

นำปืนเพื่อนมายิงตัวเองก่อน

แล้วบอกว่าอยากได้ปืนสักกระบอก มาป้องกันตัว

5555+
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #148 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:03:23 AM »

นำปืนเพื่อนมายิงตัวเองก่อน

แล้วบอกว่าอยากได้ปืนสักกระบอก มาป้องกันตัว

5555+

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
toparm-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #149 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:49:31 AM »

ถ้าเงินเราก็แอบซื้อ ไปก่อน ก็OK ครับ ปืนซ่อนเมีย
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์