๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:38:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ruger MK III สวัสดิการ มท. 2550 ของเข้ามาแล้วครับ  (อ่าน 24249 ครั้ง)
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 09:31:25 AM »

30 วันพอดีครับ ยื่นเรื่อง 28 มกราคม 2551  นายทะเบียนลงนาม 27 กุมภาพันธ์ 2551
ผมไปรับ ป3 วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2551
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 12:55:02 PM »

ขอแสดงความยินดีด้วยที่ได้รับ ปืนเสียทีหากได้มาช่วงลงรายละเอียดด้วยว่าได้ของครบไหม และสามารถเลือกปืนได้หรือเปล่าวหรือว่าได้กระบอกที่ จนท.ไทยเนฯเตรียมให้ไม่สามารถเลือกกระบอกที่ถูกใจได้ครับ  หลงรัก
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #137 เมื่อ: มีนาคม 01, 2008, 05:29:55 PM »

ไม่ได้เลือกปืน อย่างเช่นซื้อจากร้านหรอกครับ เจ้าหน้าที่จัดเตรียมมาให้เลย เราต้องดูความเรียบร้อยเอง
กระบอกที่ได้รับก็เรียบร้อยดี ก็เกรงใจคนข้างหลังน่ะครับ เลยไม่ได้ถามอะไรมากนักเกี่ยวกับกรณีเช่นที่คุณเพิ่มศักดิ์ถามมา 
 ของที่ได้ก็มีแมก 1+1  รางติดกล้อง  แม่กุญแจล็อคลำเลื่อน(ขนาดเดียวกับแม่กุญแจคล้องประตูบ้าน)
 ดอกกุญแจล็อกไก  กล่องใส่ปืน ที่ขาดไม่ได้ก็คือต้วปืนครับ  ส่วนแส้ปินไม่มีมาด้วย กระสุนก็ให้หาเอง
้ประกับด้ามเป็นพลาสติคนะครับ เสียดายที่ไม่ใช่่ไม้ ไปซื้อค้ามฮอคมาใส่ ดูสวยขื้นจม แต่ผมว่าร่องก้อยนิ้วใหญ่ไปหน่อย ไม่เหมาะกับ
นิ้วก้อยของเราเลย   อีกอย่างรุ่นที่ผมรับเขาตอกเลขทะเบียนที่โครงด้ามด้านขวา เมื่อใส่ประกับด้ามแล้วจะมองเห็นบางส่วน ก็ดูดี
ไม่น่าเกลียดอะไร  ต่างกับรุ่นก่อนที่ตอกเลขด้านหน้าของด้ามปืน

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #138 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:46:51 PM »

ได้รับปืนมาแล้วลองสังเกตใต้ลูกเลื่อนดูนะครับจะเห็นตัวดันกระสุน มันจะไม่เรียบลองใช้กระดาษทรายเบอร์พัน แตะวีนอลแล้วขัดให้ลื่นเลยนะครับจะทำให้ลูกไม่ติดขัด เพราะตัวนี้มันจะคอยบาดหัวกระสุนครับเพราะคมมากครับ ผมลองแล้วไม่มีติดซักนัดครับ หัวแดงของSB ก็ผ่านตลอดครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #139 เมื่อ: มีนาคม 31, 2008, 03:49:27 PM »

อีกรูปครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 02, 2008, 10:11:10 PM »

ผมพ่งจะได้ ป3 ครับ  อาศัยไปช่วยงานด้านระบบไฟฟ้า  พอได้จังหวะยื่นขอกับนายอำเภอเลยครับ ? สรุปก็ได้มาแบบไม่ต้องลุ้นมาก
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 10:49:49 AM »

คุณ ต.แม่สายครับ
      รบกวนถ่ายรูปปืนรูเกอร์ด้านซ้าย  ลงให้ดูหน่อยซิครับ  ผมจะดูว่าด้ามฮอก
ที่คุณสั่งซื้อมาจากเมืองนอกเป็นรุ่นปรับปรุงสำหรับมาร์ค 3 หรือไม่  ถ้าใช่ผมจะได้สั่งซื้อบ้าง
เพราะหาซื้อที่หลังวังมีแต่รุ่นที่ยังไม่ปรับปรุง   ผมจะดูตรงแผ่นประกับส่วนที่อยู่ใต้เซฟน่ะครับ
ถ้าเป็นรุ่นปรับปรุงจะมีจงอยเป็นรูปครึ่งวงกลมเข้ารูปกับรูกุญแจ  แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าเป็นจงอยแหลม
บังรูกุญแจอยู่   อันที่จริงก็ไม่ห่วงรูกุญแจหรอกครับ ไม่ใส่อยู่แล้ว   แต่มีส่วนหนึ่งที่สำคัญคือ
รุ่นเ่ก่า ที่ด้านในแผ่นประกับด้านซ้ายไม่ได้เจาะช่องไว้สำหรับหัวนอตใต้ปุ่มปลดแมกกาซีน 
ทำให้แผ่นประกับไม่แนบสนิทกับเหล็กด้ามปืน แต่จะเผยอออกเล็กน้อย   รบกวนขอทราบ
เวปที่สั่งซื้อด้วยนะครับ   
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 12:49:35 PM »

วันก่อนคุยกับท่านเพิ่มศักดิ์ พอดีท่านเป็นคนเชียงใหม่เหมือนกัน คุยกันไปคุยกันมาท่านเพิ่ม สั่งด้ามฮอก กับท่าน Aekiem หน้าซื้อขายครับ เขาสั่งมาจำนวนเยอะมากเลยได้ถูกกว่าเราสั่งซื้อเองครับ ถ้าสั่งซื้อเอง รวมค่าส่งประมาณพันกว่าบาทแล้ว ถ้าโชคดีอาจจะเจอภาษีอีกครับ ถ้าสั่งในเวปเราเห็นท่าน Aekiem ตั้งราคาไว้พร้อมค่าส่ง 950 นะครับ ถูกกว่าที่ผมซื้ออีกครับ รูปรอสักครู่ครับ อยากเห็นอะไรบ้างครับ ด้านในหรือด้านนอกตัวด้ามครับ

npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:17:42 PM »

ครับ สวัสดีครับ  อยากเห็นด้านนอกข้างซ้ายครับ  ด้านในอาจจะลำบากต้องถอดด้าม ไม่ต้องก็ได้ครับ
ยังไงอาจจะซื้อจากคุณ Aekiem  แต่ขอดูรูปก่อนก็ดีครับ  ขอบคุรครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:24:41 PM »

รอยบากตรงรูกุญแจหรือเปล่าครับ ที่ผมดูรุ่นที่ผมสั่งมามีครับ

npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 12, 2008, 01:48:11 PM »

ขอบพระคุณครับ  ปีใหม่ไทยขอให้สมาชิกทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ทุกท่าน นะครับ โดยเฉพาะคุณ ต.แม่สาย
ที่ให้ความกรุณาเอื้อเฟื้อ ด้วยความรวดเร็ว
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 09:34:25 AM »

คุณ ต.แม่สาย ครับ
       รบกวนอีกหน่อยครับ   ด้ามแบบมีที่พักนิ้วโป้ง กับแบบไม่มีที่พักนิ้ว  อย่างใดให้ความรู้สึก
ในการยิงที่ดีกว่ากัน  พูดง่ายๆชอบแบบไหนครับ(จำได้ว่าคุณ สั่งซื้อมาทั้งสองแบบ)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 02:35:32 PM »

ลองดูแล้วชอบทั้งสองครับ ไม่ต่างกันมากนักครับ เพราะเวลายิงผมยิงสองมืออยู่แล้วครับ (ยิงมือเดียวไม่แม่น) ช่วงที่แล้วตอนที่สั่งซื้ออยากลองจับดูทั้งสองแบบ แต่ไม่มีให้ลอง เลยสั่งมาทั้งสองแบบเพื่อลองจับดูครับ หลังจากนั้นพอดีอยู่ในช่วงแปลงสินทรัพย์เป็นทุน เลยขายให้เพื่อนสมาชิกในเวปนี้แหละครับ ให้ท่านเลือกเอา 1 ตัว พอดีท่านบอกว่าท่านถนัดมือซ้ายเลยขอเลือกตัวไม่มีที่พักนิ้วครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 13, 2008, 02:40:53 PM »

คึกคัก........คึกคัก.....อิ อิ

ผมรอป.3อยู่ครับ......เดี๋ยวรับแล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ

lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 14, 2008, 12:09:46 PM »

ผมไปรับมาแล้ว  วันหน้าจะเอารูปมาให้ชมครับเพื่อนๆสมาชิก 
ขอบอกว่าเจ้าหน้าที่ให้คำแนะนำเป็นกันเองดีครับ  ที่วังไชยาติดพักเที่ยงแต่ก็มีเจ้าหน้าที่เป็นผู้ชายมาให้คำแนะนำในการกรอกแบบฟอร์มที่ด้านหน้า  จะได้รับบัตรคิวก่อน    ต้องขอขอบคุณอย่างมากแม้ว่าจะติดถึงช่วงบ่ายแต่ก็ทำงานกันรวดเร็วครับขอปรบมือให้
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์