๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 03:26:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4034075 ครั้ง)
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #1290 เมื่อ: มกราคม 25, 2009, 08:42:04 PM »

ไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนมีตารางการออกกำลังกาย ของนักกีฬายิงปืนบ้างไหมครับ อยากทราบว่าต้องออกำลังกายกล้ามเนื้อแบบไหนบ้าง ท่าใดบ้าง

ว่ายน้ำได้ทุกส่วนรวมถึงการหายใจ วิ่ง  ฝึกถือปืนในท่าที่ใช้เพื่อทนและนาน เป็นต้น
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1291 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 11:05:33 AM »

เมื่อเช้า สอบถามร้านเอกภัทรได้ความว่า 200s เข้ามาแล้วอยู่ศุลกากร ติดเรื่องเอกสารเล็กน้อย  คาดว่าเดือนหน้า ได้ลูบคลำกันครับ

ใครจองไว้ ขอ ป.3 รอเลยดีกว่า  ว่าแต่ใครไปรับปืนแล้ว ฝากเบอร์โทรกันไว้ที่ร้านด้วยนะ จะได้โทรรวมพลสอบถามแลกเปลี่ยนข้อมูลกันบ้าง Grin

ปล.ทำไมราคาถึงไม่ทราบแฮะ เฮียแกบอกว่าราคาปืนไม่ทราบว่าราคาจะเท่าไหร่  อ๋อย
neox
Jr. Member
**

คะแนน 2

ปืนสั้นอัดลมเท่านั้น

« ตอบ #1292 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 04:58:59 PM »

ไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนมีตารางการออกกำลังกาย ของนักกีฬายิงปืนบ้างไหมครับ อยากทราบว่าต้องออกำลังกายกล้ามเนื้อแบบไหนบ้าง ท่าใดบ้าง

ว่ายน้ำได้ทุกส่วนรวมถึงการหายใจ วิ่ง  ฝึกถือปืนในท่าที่ใช้เพื่อทนและนาน เป็นต้น

ขอบคุณครับพี่ ที่สถาบันก็มีสระอยู่ เดี๋ยวสอบเสร็จจะไปออกทุกวันครับ
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #1293 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:59:57 AM »

ถ้ายิงปืนสั้น weight training สี่ท่ามาตรฐานคือ Bicep Curl, Wrist Curl, Overhead Tricep extension และ Shoulder press ครับ น้ำหนักเลือกที่เล่น 3 set x 15 repeats แล้ว หมดแรงพอดีๆ ครับ...
ถ้าทีมปืนสั้นของจุฬา ผมให้เล่น weight วันเว้นวัน วิดพื้น กับ sit up ทุกวัน แล้วก็ Aerobic exercise อย่าง วิ่งหรือว่าว่ายน้ำ ในวันที่ไม่ได้เล่น weight ครับ แล้วก็ งดโปรแกรม weight ก่อนวันแข่งหนึ่งวันครับ...

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1294 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 03:43:00 PM »

ไอ้วงกลมๆ เหมือนกงจักสีเงินๆ ตรงกล้องน่ะครับ  มันคืออะไร

ผมเห็นเวปปืนลม ต่างประเทศ กำลังฮิตกันมาก
ผมเดาว่าเป็นแฟชั่นสำหรับปรับเส้นเล็งกล้อง

ถูกผิดผมไม่ทราบนะครับ เพราะเดาเอา ไม่รู้จริงๆ Grin Grin

บ้านเราน่าจะมีชมรมกันเป็นเรื่องเป็นราวไปเลยเนาะ
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1295 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 05:21:34 PM »

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ   ผมว่าเป็นล้อที่มีไว้ปรับ หลาครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องทำให้ใหญ่ด้วย บู่ ไหว้ ไหว้
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1296 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 05:53:45 PM »

ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ   ผมว่าเป็นล้อที่มีไว้ปรับ หลาครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมต้องทำให้ใหญ่ด้วย บู่ ไหว้ ไหว้
ผมว่าดูเหมือนเครื่องฉายหนังสมัยก่อนเลยนะครับ หรือเป็นไปได้ไหมที่จะเป็นภาพตัดต่อมา เดี๋ยวต้องรอผู้รู้มาตอบซะเเละครับ
Thunder 65
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #1297 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 08:41:46 PM »

เป็นกล้องของระบบ Field Target

เป็นวงล้อใช้กับระบบปรับความคมชัดด้านข้าง(Side Focus) หรือที่เรียกว่าปรับหลา

ตัวนี้ใช้สำหรับช่วยให้ทราบระยะตั้งเป้า ค่อยๆหมุนจนได้ภาพและเส้นเล็งคมชัด

ดูระยะทางที่วงล้อ จะได้ระยะทางตั้งเป้าแบบใกล้เคียง โดยที่ไม่ต้องใช้เครื่องวัดระยะ

มีความจำเป็นกับปืนลมเพราะว่าต้องทราบระยะ เพื่อปรับกลุ่มกระสุนเผื่อต่ำ เผื่อสูง

ปืนลมจะยิงได้แนวระนาบได้ไม่ไกลนัก ถ้าไกลนิดหน่อย ลูกจะตกต่ำอย่างรวดเร็วครับ

0.22  Weihrauch HW100T 0.177 Weihrauch HW100TK
0.22  Diana 54
0.22  Edgun R3M Standard
dnt
Full Member

คะแนน 10

สุขเลิกเหล้า

« ตอบ #1298 เมื่อ: มกราคม 27, 2009, 10:11:43 PM »

ความเห็นส่วนตัวนะ  ที่แรกนึกว่าไว้สำหรับปรับพาราแล็กซ์เสียอีกแล้วกล้องที่ปรับพาราแล็กซ์ได้เป็นแบบไหนครับ รอผู้รู้ช่วยชี้ชัดครับ

ปล. พุทธองค์พูดว่าเพื่อนที่ดีไม่ควรขาดการติดต่อ
Khunat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1299 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 02:03:46 AM »

ถ้ายิงปืนสั้น weight training สี่ท่ามาตรฐานคือ Bicep Curl, Wrist Curl, Overhead Tricep extension และ Shoulder press ครับ น้ำหนักเลือกที่เล่น 3 set x 15 repeats แล้ว หมดแรงพอดีๆ ครับ...
ถ้าทีมปืนสั้นของจุฬา ผมให้เล่น weight วันเว้นวัน วิดพื้น กับ sit up ทุกวัน แล้วก็ Aerobic exercise อย่าง วิ่งหรือว่าว่ายน้ำ ในวันที่ไม่ได้เล่น weight ครับ แล้วก็ งดโปรแกรม weight ก่อนวันแข่งหนึ่งวันครับ...

ขอบคุณสำหรับวิธีการดี ๆ ครับผม
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1300 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 02:16:44 AM »

เป็นวงล้อใช้กับระบบปรับความคมชัดด้านข้าง(Side Focus) หรือที่เรียกว่าปรับหลา

ตัวนี้ใช้สำหรับช่วยให้ทราบระยะตั้งเป้า ค่อยๆหมุนจนได้ภาพและเส้นเล็งคมชัด

ดูระยะทางที่วงล้อ จะได้ระยะทางตั้งเป้าแบบใกล้เคียง โดยที่ไม่ต้องใช้เครื่องวัดระยะ

มีความจำเป็นกับปืนลมเพราะว่าต้องทราบระยะ เพื่อปรับกลุ่มกระสุนเผื่อต่ำ เผื่อสูง

ปืนลมจะยิงได้แนวระนาบได้ไม่ไกลนัก ถ้าไกลนิดหน่อย ลูกจะตกต่ำอย่างรวดเร็วครับ
เป็นเช่นนี้นี่เอง แต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจอยู่อย่างนึงตรงที่ว่าทำไมเขาต้องทำซะใหญ่เลยเนาะครับ
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1301 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:25:38 AM »

เป็นเช่นนี้นี่เอง แต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจอยู่อย่างนึงตรงที่ว่าทำไมเขาต้องทำซะใหญ่เลยเนาะครับ

ผมว่าอันนี้ยังเล็กนะ ที่เห็นใหญ่ๆ พอๆกับ กงล้อใส่ฟิล์มฉายหนังเลยทีเดียว
c24
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1302 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 02:38:40 PM »

ผมมาสมัครเป็นสมาชิกใหม่เพราะอ่านแล้วสนใจมากครับ
และวันนี้มาขอความรู้ด้วยครับ
คือผมอยู่อำเภอธัญบุรี ถ้าจะขอ ป.2 จะขอได้ที่ไหนครับ
ถามเบื้องต้นเท่านี้ก่อนครับ
ขอบคุณครับ
แทน นครไทย
Website Sponsor
Jr. Member

คะแนน 8

น่ารักจัง

« ตอบ #1303 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 06:35:21 PM »

ปืนยาวอัดลม ไบคาล มีใช่ไหมครับ ผมโทรถามร้านที่ต่างจังหวัด เสียงผู้หญิงคนอายุมากพูด แต่ไม่ค่อยแนะนำอะไรเลย  เขาบอกว่า มีปืนยาวอัดลมเบอร์ 2 ไบคาล   ราคา หมื่นกว่าๆ   สองหมื่นกว่าๆ   เขาไม่บอกราคาที่แน่นอน  ปืนยาวอัดลมไบคาล หน้าตามันเป็นยังไงครับ    ผมหาในเวปมีแต่ปืนจริง   ปืนลูกซองเยอะแยะเลย  งบจำกัดด้วย 
Terk Tark
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1304 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 09:42:58 PM »

ปืนยาวอัดลม ไบคาล มีใช่ไหมครับ ผมโทรถามร้านที่ต่างจังหวัด เสียงผู้หญิงคนอายุมากพูด แต่ไม่ค่อยแนะนำอะไรเลย  เขาบอกว่า มีปืนยาวอัดลมเบอร์ 2 ไบคาล   ราคา หมื่นกว่าๆ   สองหมื่นกว่าๆ   เขาไม่บอกราคาที่แน่นอน  ปืนยาวอัดลมไบคาล หน้าตามันเป็นยังไงครับ    ผมหาในเวปมีแต่ปืนจริง   ปืนลูกซองเยอะแยะเลย  งบจำกัดด้วย 
เป็นยี่ฮ่อเฉยๆครับ หน้าตาของปืนก็ประมาณนี้ครับ
อย่างรูปนี้ก็ปืนอัดลมของไบคาล อัดลมสปริงลูกสูบแบบหักลำกล้อง เบอร์ 2

* MP-512M.jpg (32.11 KB, 750x575 - ดู 4982 ครั้ง.)
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 807
  พิมพ์