๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 07:19:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาสถานที่ขายเพลง Mozart ครับ  (อ่าน 4055 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:29:06 PM »

ไม่ทราบมีพี่ๆท่านใดทราบว่ามีร้านที่ไหนขายแผ่นเพลงบันเลงของ Mozart บ้างมั๊ยครับ
  อยากทราบเบอร์ติดต่อ จะได้โทรสั่งซื้อครับ
หรือพี่ท่านใดสะสมไว้บ้าง ขอ Copy ก็ได้ครับ ยินดีรับผิดชอบค่าใช้จ่ายครับผม

พอดีเห็นเค้าว่า เปิดให้เด็กฟัง เด็กจะฉลาดครับ อิอิ อยากลองดู ไม่รู้จริงหรือเปล่า  คิก คิก

รบกวนด้วยนะครับ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 09:52:49 PM »

ร้านหนังสือซีเอ็ดครับ

http://www.se-ed.com/eshop/Book/BookDetail.aspx?PGSubID=67&No=9789742123208&TypeMCode=BK&ProdMCode=%B4%B5

http://www.se-ed.com/eshop/Book/BookDetail.aspx?PGSubID=67&No=9789742123130&TypeMCode=BK&ProdMCode=%B4%B5

http://www.se-ed.com/eshop/Book/BookDetail.aspx?PGSubID=67&No=9789742122874&TypeMCode=BK&ProdMCode=%B4%B5

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:03:53 PM »

ขอบคุณครับ สงสัยต้องไปคาร์ฟูนครศรีแล้วครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 10:05:21 PM »

ไม่น่าจะหายากครับ พี่  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 07:50:09 AM »

ลองดูร้านขายซีดีเพลงในห้างใหญ่ๆ มีครับ
ผมซื้อมาแล้ว ราคา 99 บาท ของ Mozart ปกสีน้ำเงินครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:43:03 AM »

หาได้ทั่วไปครับ

ส่วนชุด The Mozart Effect หาได้ที่ se-ed .... ผมได้สำเนามาชุดหนึ่ง (จำชื่อชุดไม่ได้ แต่ที่ขายมันมีหลายชุด) มี 4 CD audio เป็น สำหรับคนกำลังจะเป็นแม่ สำหรับลูกตอนกลางวัน สำหรับลูกช่วงเล่นมาช่วงนอน และสำหรับลูกตอนนอน .... เพลงสนุกดีครับ

ผมเปิดให้แฟนฟังตั้งแต่ตั้งท้อง พอจะคลอดก็หาซื้อ mp4 ถูก ๆ มาใส่ไว้ เปิดออกลำโพงเล็ก ๆ ของเครื่องให้ลูกฟังตั้งแต่แรกเกิด แรก ๆ ก็พยายามดี ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เปิด (แถม mp4 ปุ่มเจ้งอีก) ...

ข้อสังเกตุ
1. วันไหนนอนยาก ... เอา mp4 เสียบคอมฯ เปิดให้ฟัง ดูสงบลงเยอะครับ
2. ลูกผมร่าเริงมาก ไม่เชื่อดูในกระทู้ถ่ายภาพได้ ( http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=42489.4035 )
3. โตตามเกณฑ์มาตรฐาน ไม่มีต่ำกว่าค่าเฉลี่ย
4. ตาหวาน ชอบส่งสายตาให้ลุง ๆ ป้า ๆ ที่มาวิ่งออกกำลังกายที่สวน
5. สนใจเรียนรู้ โดยเฉพาะหนังสือ อวป. ชอบรื้อลงมากองเล่น (พี่เลี้ยงบอก เดี๋ยวเดินได้ จะเริ่มฉีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน )
6. ช่วงนี้นอนตอนเย็น พี่เลี้ยงต้องเปิดเพลงลูกทุ่งให้ฟัง

ผมยังได้สำเนา mozart ชุดใหญ่อีกชุดหนึ่ง สัก 5 หรือ 6 แผ่น DVD นี่ล่ะ (อันนี้คงเหมาะกับผู้จะศึกษา)

อ้อ! ผมมีแผ่นรวมเพลง for Children อีกแผ่น ที่ซื้อจากแผงทั่วไป เพลงเพราะดี แต่คุณภาพเสียงยังไม่เท่าของแพง ๆ ครับ (เป็นเพลงคลาสสิก)

ชอบแบบไหนครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2008, 08:54:04 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์