๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:46:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รักก็ไม่มีใครบังคับ  (อ่าน 2405 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 11:15:47 AM »

เรื่องความรัก ความศรัทรา เป็นเรื่องของจิตใจและความรู้สึก ใครไม่รักก็คงไม่มีใครไปบังคับแต่ขออย่างเดียว อย่าด่า อย่าก้าวล่วง อย่าโจมตีเสียๆหายๆโดยไม่มีมูลความจริง วันพ่อปีนี้ผมหวังไว้แค่นี้น่ะครับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ไหว้
https://www.facebook.com/events/454156047972031/?sid_reminder=5361951633204838400

มีกิจกรรมวันพ่อมาให้ทำกันครับใครทำแล้วก็ไม่ว่ากันครับเผื่อใครยังไม่ทำก็เชิญชวนกันครับ หลงรัก ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 02:25:33 PM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ไหว้

+ 1 สำหรับท่านsa-ea-ba-รักในหลวง ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:13:56 PM »

ไหว้

+ 1 สำหรับท่านsa-ea-ba-รักในหลวง ครับ
ขอบคุณครับสำหรับคะแนน+ ปัจจุบันนี้มันมีเยอะครับพวกประเภทอย่างที่ผมเกริ่นๆว่าไว้มีแบบโจ่งแจ้ง ไม่เหมือนสมัยรุ่นคุณ พ่อ คุณอา ยังพอมีแบบแอบๆ ใครไม่รักไม่ว่าแต่อย่ามาก้าวล่วงพระองค์เลย ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:16:48 PM »

ย่าจ๋า ฉันขอดืมน้ำในถังสักแก้วได้ไหม
เรื่องเล่าของในหลวง เรื่อง "นํ้าฝนในถังสักแก้ว"
วันที่ ๑ มีนาคม ๒๕๐๑ ขณะที่ในหลวงทรงเสด็จพระราชดำเนินทอดพระเนตรโบราณสถานในเมืองศรีสัชนาลัยอยู่นั้น
ในหลวงทรงตรัสสอบถามคุณย่าทวด "เล็ก เปล่งเสียง" อายุวัย 90 ปี เป็นชาวบ้าน ต.สารจิต อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย
ซึ่งคุณย่าทวดเล็กได้นำน้ำฝนลอยดอกมะลิ มาตั้งไว้หลายถังเผื่อหากข้าราชบริพารที่ติดตามขบวนเสด็จกระหายนํ้าจะได้ดืมนํ้ากัน
แต่ก็ไม่มีใครคาดคิดว่า พระองค์ทรงตรัสกับคุณย่าทวดเล็กว่า
"ย่าจ๋า ฉันขอดืมน้ำในถังสักแก้วได้ไหม "
คุณย่าทวดเล็กก็ทูลตอบว่า "ฉันไม่กล้าให้ในหลวงกินหรอก เพราะมันเป็นน้ำฝนและเป็นนํ้าธรรมดาด้วย"
ในหลวงก็ทรงแย้มพระสรวล (ยิ้ม) พระองค์ก็ทรงตรัสกับคุณย่าทวดเล็กว่า "ปกติฉันก็กินน้ำธรรมดาอย่างนี้นี่แหละย่า"
จากนั้นพระองค์ทรงตักนํ้าฝนในถังเสวย และพระองค์ยังตรัสว่า
"นํ้าฝนเย็นสดชื่นดี และยังหอมกลิ่นดอกมะลิอีกด้วย"
ภาพประกอบ
คือภาพจริงในเหตุการณ์จริง เมื่อปี ๒๕๐๑
"ดร. สุเมธ ตันติเวชกุล"
เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา
เป็นข้าราชบริพารที่รับใช้เบื้องพระยุคลบาท

เครดิต:จากเพจ องค์กรเก็บขยะแผ่นดิน

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 09:45:41 PM »

ขอบคุณท่านsa-ea-ba-รักในหลวง ครับผม  สำหรับเรื่องน่าประทับใจเช่นนี้ครับ  ไหว้

+ ไปอีกหนึ่งครั้งครับกับท่านsa-ea-ba-รักในหลวง

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 11:40:46 PM »

อ่านแล้วน้ำตาคลอเลยครับ ไหว้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 08:33:56 PM »

ถึงแม้จะไม่พร้อมที่จะเสด็จออกมหาสมาคมในวันนี้ แต่ใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทก็ยังทรงทอดพระเนตรพสกนิกรที่มาเข้าเฝ้าถวายความจงรักภักดี... เป็นบุญแก่พสกนิกรยิ่งนักพระเจ้าข้า...ขอพระองค์จงทรงพระเจริญยิ่งยืนนานพระพุทธเจ้าข้าขอรับ ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ

เครดิต:จากเพจ องค์กรเก็บขยะแผ่นดิน

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 08:39:53 PM »

เกินคำบรรยาย ไหว้

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 08:40:30 PM »

ไหว้ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ 

+จขกท.ครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 08:54:42 PM »

ไหว้ เยี่ยม

day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 09:16:50 PM »

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 12:22:14 PM »

วันนี้ขอโพสรูปภภาพเกี่ยวเนื่องในวันที่5 ธันวาคม อีกซัก1วันนะครับไว้ปีหน้าค่อยมาอวยพรกันใหม่กับกิจกรรมเกี่ยวกับวันพ่อครับ หลงรัก ไหว้
 เครดิตจากภาพอยู่ที่มุมซ้ายล่างในรูปนะครับ

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 12:23:35 PM »

หลงรัก ไหว้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 12:25:53 PM »

หลงรัก ไหว้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 12:27:10 PM »

ส่วนภาพนี้เขาว่าเป็นพระจันทร์ทรงกรดของเที่ยงคืนวันที่6ธันวาคมครับ ไหว้

หน้า: [1] 2
  พิมพ์