๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:53:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดบ้างครับ ที่ซื้อปืนต้องขออนุญาตจากศรีภรรยาก่อนครับ  (อ่าน 8830 ครั้ง)
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:35:28 PM »

Grin Grin เพิ่งบอกไปครับว่าซื้อ ปืนยาวไว้ 2 กระบอก แต่ยังไม่ได้ปืน เธอก็พูดๆ ว่าจะซื้อไปทำไมเยอะแยะแค่นั้น  ตอนนี้ยังเก็บเงินซื้อปืนสั้น ราคาแพงกว่าปืนยาว รวมกัน 2 กระบอกอีก ยังไม่กล้าบอก กลัวอด....ถ้าจะเอาก็คงต้องซื้อก่อนแล้วค่อยบอก..555+ เธอก็คงจะไม่ว่าอะไรเหรอ  น้ำลายหก น้ำลายหก
กลยุทธคล้ายกันครับ +1

เรือจ้างกลางไพร
tin4000
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:49:43 PM »

ปืนเป็นของเราแต่เงินที่ซื้อเป็นของเขา(เมีย)เลยต้องบอกก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 02:39:47 PM »

ต้องบอกครับ ถ้าไม่บอก ปืนที่เราซื้อมาอาจเป็นดาบ2คมได้นะครับ ตกใจหน้าซีด
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:23:31 PM »

ไม่เคยบอกเมียครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน เพราะไม่มีเมีย แต่ถูกคุณแม่บ่นทุกทุกครั้งที่แอบไปแถววังบูรพา เศร้า
บุญท่วมหัวแล้ว ที่ไม่มีเมีย        ถ้ามีเมียนะ บ่นมากกว่าคุณแม่ท่านอีก 1000000 เท่า.....ฮื่อๆๆ ......
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:31:20 PM »

ทีหล่อนซื้อเสื้อผ้าเครื่องประดับ  ไม่เห็นบอกผมเลย  ฮือ  ฮือ
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 03:36:21 PM »

กลับมาเรืองปืนเถอะครับ
ถ้าเรื่องเมียเดี๋ยวมันจะยาวววววว อิอิ
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรือจ้างกลางไพร
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 04:32:22 PM »

ทุกเรื่อง บอกภรรยาเสมอครับ
บอกแล้วสบายใจครับ
ของทุกอย่างที่เราอยากได้ ภรรรยาไม่เคยขัดครับ

พอดีเป็นคนไม่อยากมีกิ๊ก เลยไม่มีเรื่องต้องปิดบัง

คล้ายๆพี่ kamet ครับ...

คือเกือบทุกเรื่องจะบอกภรรยาให้ทราบ...

คนอยู่ด้วยกันต้องให้เกียรติกันครับ... Cheesy

คำว่า เกือบ แปลว่ายังไม่ครบ  ใช่ไหมครับ
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 05:01:53 PM »

ของทุกอย่างที่เราอยากได้ ภรรรยาไม่เคยขัดครับ

พอดีเป็นคนไม่อยากมีกิ๊ก เลยไม่มีเรื่องต้องปิดบัง

คือเกือบทุกเรื่องจะบอกภรรยาให้ทราบ...

คนอยู่ด้วยกันต้องให้เกียรติกันครับ... Cheesy

คำว่า เกือบ แปลว่ายังไม่ครบ  ใช่ไหมครับ

ขออนุญาตครับ ไหว้
ผมก็คิดประเด็นนี้เหมือนกันครับ คือจะบอกเกือบทุกเรื่องครับ  Grin  ไหว้
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 05:04:31 PM »

ผมซื้อแล้วค่อยบอกและก็บอกก่อนจะซื้อว่าอยากได้มาก... หลงรักแฟนผมไม่ว่าอะไรเพราะอยากได้ก็ทำเองหาเองซื้อเองไม่เดือดร้อนเขา มีบ้างที่ขอยืมเงินนิดหน่อยเพราะไม่พองบ Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 05:42:57 PM »

คำว่า เกือบ แปลว่ายังไม่ครบ  ใช่ไหมครับ

"เกือบ" นี่ตีความได้กว้างครับ...

ตั้งแต่บอก 99% ไปจนถึงบอกแค่ 0.0001% ครับ...ฮา... คิก คิก
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 07:44:27 PM »

ผมไม่เคยบอก ภรรยา

แถมยังใช้ซื้อภรรยา ทั้งสั่ง และ ซื้อ (เวลานายทะเบียน ป. ส. ด. บอกว่าคุณมีมากไปแล้ว)

เพียงแต่ ภรรยา สั่งไว้ว่า ซื้อมาเท่าไร ก็ บวกราคาอนาคต ไว้ด้วย แล้วเขียนไว้ที่ป 4

เวลาตายไปจะได้ขายไม่ผิดราคา  หลงรัก

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 08:07:31 PM »

บางทีก็บอกก่อนซื้อ ครับ ..แต่บางทีก็ซื้อมาก่อนแล้วค่อยมาบอกทีหลัง
ภรรยา ผมก็ไม่เคยว่า  อาจมีพูดประชดเปรียบเปรยว่าจะให้นอนกับปืนบ้าง ซึ่งผมก็ไม่กลัวเลย เพราะทุกวันก้เอาปืนเข้าไปนอนในห้องนอนด้วยอยู่แล้ว  Grin
ZeroBravo1
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:32:10 PM »

ขอ แต่บอกไม่บอกราคาจริง เพราะปืนราคา 6 หลัก อาจทำให้ถูกตีกบาลเอา

ผมว่าสำคัญตรงกลยุทธเม้มตังค์มาซื้อ คือ สำหรับผมใช้วิธีเล่นหุ้นให้ได้กำไรแล้วเอาส่วนนี้มารวมกับเงินที่ขอศรีภรรยา เช่น ขายหุ้นได้  60 000 ขอเขา 40 000 แล้วแกล้งบอกว่าปืนสมัยนี้แพงจังแต่ขออีกซักกระบอกนะ 9 มม. มีแล้ว อยากได้ .22  ลูกซอง กับ .45 จะได้ครบชุด แล้วจะพอแล้ว

พอถึงเวลา นับได้ 4 กระบอก ถ้าจะเปลียนกระบอก ท่านก็เม้มเงินต่อ แล้วขายกระบอกเดิมแล้ว ซื้อกระบอกใหม่ให้นับได้ สั้นสอง ยาวสอง กระบอกเหมือนเดิม รับรองหล่อนไม่รู้ถ้าไม่ได้อยู่ในวงการปืนด้วยกัน ที่สำคัญอย่าเอามาโชว์แบบจะๆ ส่วนมากผมจะแกล้งถอดชิ้นส่วนปืนล้างและวางทิ้งไว้ให้เห็น ประกอบเสร็จเก็บใส่กระเป๋า ล๊อคกุญแจ บอกว่าของต้องระวังปืนผา น้าไม้  จบคร้าบ

Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 09:58:45 PM »

ผมไม่เคยกลัวแฟนครับ  แค่ไม่กล้าเท่านั้น

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
lek_devils
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 10:30:35 PM »

ขอ ป.3 ไม่ได้ยังอุทธรณ์ได้นะครับ   แต่ขอเมียแล้วไม่ได้หมดสิทธิ์   
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์