๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 05:01:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยื้อ (เรท X ผู้ปกครองต้องแนะนำ)  (อ่าน 16001 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 01:05:41 PM »

ขอ+ให้ครับ ไหว้

คงพอได้นั่งรอนะครับ
กว่าจะหมดทั้งตัว

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:37:46 PM »

งูดางแหหรืองูลายสอ (Xenochrophis sp.) หรือที่รู้จักกันในชื่อเรียกท้องถิ่นของภาคกลางอย่างไม่เป็นทางการว่า "งูเห่าน้ำ" งูกลุ่มนี้จัดอยู่ในวงศ์ Colubridae ซึ่งประกอบไปด้วยงูไม่มีพิษและงูพิษเขี้ยวหลัง (Rear-fanged Snakes) ส่วนใหญ่ไม่เป็นอันตรายต่อมนุษย์ เป็นวงศ์ที่ครอบคลุมกว่าครึ่งหนึ่งของชนิดงูบนโลก งูลายสออยู่ในวงศ์ย่อย Natricinae ซึ่งประกอบไปด้วยงูลายสอและงูลายสาบ (Keelbacks) แต่บางตำราอาจยกสถานะขึ้นเป็นวงศ์ Natricidae
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 05:24:09 PM »

สุดยอดครับพี่สมศักดิ์
 +1 ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:12:41 PM »

โลกของสัตว์ช่างโหดร้าย

ขอบคุณครับ   ไหว้  ห่วงโซ่อาหารครับ 

เห็นเขี้ยวพิษหลัง สวยนะครับพี่สมศักดิ์ เจอแต่ของดีนุ๊  Grin เยี่ยม เยี่ยม

ผมเคยเฝ้าลูกงูเหลือมกินหนู ประมาณครึ่งชั่วโมงถึงหมด เก็บภาพกันสนุกไปเลย เข้าใจอารมภ์นี้เลยครับ  Grin

ขอบคุณครับ   ไหว้   ว่ากันว่า  บุคคลแสวงหาสิ่งใดย่อมได้สิ่งนั้น  ครับ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:22:20 PM »

อยากถ่ายแนวนี้มั่งครับ ภาพสวยมากเลย ต้องรอน่าดู

ขอบคุณครับ   ไหว้  ได้ภาพชุดนี้เพราะเสียงร้องของปาดครับ  ใช้เวลา ชั่วโมงนิดๆครับ

โลกของสัตว์ช่างโหดร้าย
เห็นด้วยครับ ไม่สงสารกันบ้างเลย อุตส่าห์ยื้อทั้งสองมือสองแขนนิ
รบกวนช่วยกัดให้ตายก่อน ค่อยกลืนดีกว่า..  เศร้า

ขอบคุณครับ   ไหว้  จริงๆแล้ว ปาดถูกพิษงูตั้งแต่ถูกกัดครั้งแรกแล้วครับ  ที่ยื้อเพราะพิษยังออกฤทธิ์ไม่เต็มที่ครับ

ขอ+ให้ครับ ไหว้

คงพอได้นั่งรอนะครับ
กว่าจะหมดทั้งตัว

ขอบคุณครับ   ไหว้  ยืนยิงตลอดชั่วโมงครับ  สามร้อยกว่าภาพเองครับ  ทอนนะครับ   ไหว้

งูดางแหหรืองูลายสอ (Xenochrophis sp.) หรือที่รู้จักกันในชื่อเรียกท้องถิ่นของภาคกลางอย่างไม่เป็นทางการว่า "งูเห่าน้ำ" งูกลุ่มนี้จัดอยู่ในวงศ์ Colubridae ซึ่งประกอบไปด้วยงูไม่มีพิษและงูพิษเขี้ยวหลัง (Rear-fanged Snakes) ส่วนใหญ่ไม่เป็นอันตรายต่อมนุษย์ เป็นวงศ์ที่ครอบคลุมกว่าครึ่งหนึ่งของชนิดงูบนโลก งูลายสออยู่ในวงศ์ย่อย Natricinae ซึ่งประกอบไปด้วยงูลายสอและงูลายสาบ (Keelbacks) แต่บางตำราอาจยกสถานะขึ้นเป็นวงศ์ Natricidae

ขอบคุณมากครับ   ไหว้   ++++

สุดยอดครับพี่สมศักดิ์
 +1 ครับ

ขอบคุณครับ   ไหว้  ทอนนะครับ   ไหว้

การกิน และ ถูกกิน  เป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงไม่ได้  ในธรรมชาติ  

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 05:47:57 PM »

+ 1 ครับ เหมือนดูสารคดีเลย เยี่ยมมาก

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:33:58 AM »

+ 1 ครับ เหมือนดูสารคดีเลย เยี่ยมมาก

ขอบคุณครับ   ไหว้  ทอนนะครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:38:05 AM »

ถ้าเป็นผมๆจะช่วยตัวใอ้ปาดเดี๋ยวนี้ผมใจบุญจะเอาใม้แค่เคาะๆงูไม่ตีไม่ยิงไล่ให้มันหนีไป. งอน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 05:43:46 PM »

ตลกฝรั่ง... นั่งเรือไปตกปลา เห็นงูคาบกบมาก็สงสารกบ  เอาเหล้าให้งูกินแลกชีวิตกบ
งูกินเหล้าแล้วก็เลื้อยหายไป... สักครู่กลับมาใหม่  คาบกบมาสองตัว

ปล่อยตามธรรมชาติดีกว่าครับ  งูแต่ละตัว หลายๆ วันกว่าจะกินกบสักตัวเพื่อประทังชีวิต
เมื่องูมันอิ่ม ต่อให้กบมากระโดดใส่หน้ามัน มันก็ไม่กัด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:37:51 AM »

ถ้าเป็นผมๆจะช่วยตัวใอ้ปาดเดี๋ยวนี้ผมใจบุญจะเอาใม้แค่เคาะๆงูไม่ตีไม่ยิงไล่ให้มันหนีไป. งอน

ขอบคุณครับ   ไหว้  งูลายสาบคอแดงเป็นงูมีพิษ(คอที่เป็นสีแดงบ่งบอกความแรงของพิษ ยิ่งแดงพิษยิ่งมาก) ปาดถูกกัดครั้งแรกก็ถูกพิษงูแล้ว

ถึงช่วยปาดได้  พอพิษงูออกฤทธิ์  ปาดก็ไม่รอดเช่นกัน  งูไม่ได้กินเหยื่ออดตายก็เป็นบาปเช่นกัน  ไล่งูงูแว้งกัดเรา....บาปหนักเลย

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 12:39:54 AM »

ตลกฝรั่ง... นั่งเรือไปตกปลา เห็นงูคาบกบมาก็สงสารกบ  เอาเหล้าให้งูกินแลกชีวิตกบ
งูกินเหล้าแล้วก็เลื้อยหายไป... สักครู่กลับมาใหม่  คาบกบมาสองตัว

ปล่อยตามธรรมชาติดีกว่าครับ  งูแต่ละตัว หลายๆ วันกว่าจะกินกบสักตัวเพื่อประทังชีวิต
เมื่องูมันอิ่ม ต่อให้กบมากระโดดใส่หน้ามัน มันก็ไม่กัด

ขอบคุณอาจารย์มากครับ   ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:32:34 PM »

ผมหากระทู้ผมไม่เจอ เอารูปเก่าผมมาแจมด้วยละกัน ไม่ชัดเท่าไรครับ ท่ามกลางสายฝน อิอิ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:33:27 PM »

Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:34:14 PM »

Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 03:35:01 PM »

Cheesy

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์