๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 07:27:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมภาพปืนอัดลม เอาภาพสวยๆมาโชว์กันครับ  (อ่าน 228409 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #405 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:25:48 AM »

เปิดรับใบสั่งทำการตกแต่งเลยครับ  ตัวอย่างงานก็มีให้เห็นแล้ว  ประสพการก็มีแล้ว  ช่วยๆคนที่อยากจะมีบ้างครับ  อย่าเป็นหนึ่งเดียวในโลกเลยครับ  พรรคพวกเขาจะอิจฉาเอานะครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #406 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:33:57 AM »

เปิดรับใบสั่งทำการตกแต่งเลยครับ  ตัวอย่างงานก็มีให้เห็นแล้ว  ประสพการก็มีแล้ว  ช่วยๆคนที่อยากจะมีบ้างครับ  อย่าเป็นหนึ่งเดียวในโลกเลยครับ  พรรคพวกเขาจะอิจฉาเอานะครับ
ผมกลัวทำของรักของชาวบ้านเขาเสียครับพี่แม้ก ขนาดของผมยังใจเสียเลยครับพี่ บอกตรงๆผมเย็นไม่พอสำหรับยูรีเทนครับ
ของผมก็ต้องแก้อีกหลายจุดครับ  สองอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมนึกถึงคำแนะนำพี่ตลอดเลยครับ แล้วก็คิดเองว่ามันน่าจะเป็นยังไง ไหว้
ไม่ใด้ยอนะ แต่ใครลองทำแล้วจะรู้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #407 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 12:42:29 AM »

เอาอีก Grin

สวยมากเลยครับ สมกับการรอคอย แต่ระยะอย่าให้น้ำยายูรีเธนมันไปอุดรอยแกะกันลื่นนะครับ เดี๋ยวมันจะลื่นไปหมดไม่กันลื่นให้นะ
ปืนผมก็มีตา(ไม้)เหมือนปืนพี่ทศเลยนะครับ แต่ยิงrws superdomeทำไมมันไม่เทพเหมือนปืนพี่เลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #408 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:56:50 AM »

ผมกลัวทำของรักของชาวบ้านเขาเสียครับพี่แม้ก ขนาดของผมยังใจเสียเลยครับพี่ บอกตรงๆผมเย็นไม่พอสำหรับยูรีเทนครับ
ของผมก็ต้องแก้อีกหลายจุดครับ  สองอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมนึกถึงคำแนะนำพี่ตลอดเลยครับ แล้วก็คิดเองว่ามันน่าจะเป็นยังไง ไหว้
ไม่ใด้ยอนะ แต่ใครลองทำแล้วจะรู้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเคยลองกับยูรีเทนมาตั้งแต่ปี 2523 แล้วครับ เอามาทาพื้นบ้านใหม่ ตอนนั้นไม่มีประสบการณ์ เอาทาทับพื้นบ้านโดยไม่ได้ขัด
พอแห้งแล้วผิวยูรีเทนแข็งมาก ไม่เป็นรอยง่าย แต่ต่อมาไม่นาน ยูรีเทนลอกครับ ดึงออกเป็นแผ่น ๆ ได้เลย พื้นบ้านกลายเป็นด่าง ๆ
ตรงไหนไม่มียูรีเทนก็เป็นเงาเดิมที่เขาทำไว้ ตรงมียูรีเทนก็เงาอีกแบบ  ผมลองเอาของแข็งกดเป็นจุด ๆ  ก็พบว่ายูรีแทนไม่แตก
แต่มันร่อนเป็นฟองอากาศ   เซ็งง่าว ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยจับยูรีเทนอีกเลย

ก็ได้ประสบการณ์ว่าถ้าจะทายูรีเทนต้องขัดก่อนเพื่อให้ยูรีเทนจับตัวกับวัสดุได้ดีที่สุด 
แต่กับพานท้ายปืนไม่รู้ว่ายูรีเทนมันเหมาะหรือเปล่า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #409 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:32:20 PM »

ผมเคยลองกับยูรีเทนมาตั้งแต่ปี 2523 แล้วครับ เอามาทาพื้นบ้านใหม่ ตอนนั้นไม่มีประสบการณ์ เอาทาทับพื้นบ้านโดยไม่ได้ขัด
พอแห้งแล้วผิวยูรีเทนแข็งมาก ไม่เป็นรอยง่าย แต่ต่อมาไม่นาน ยูรีเทนลอกครับ ดึงออกเป็นแผ่น ๆ ได้เลย พื้นบ้านกลายเป็นด่าง ๆ
ตรงไหนไม่มียูรีเทนก็เป็นเงาเดิมที่เขาทำไว้ ตรงมียูรีเทนก็เงาอีกแบบ  ผมลองเอาของแข็งกดเป็นจุด ๆ  ก็พบว่ายูรีแทนไม่แตก
แต่มันร่อนเป็นฟองอากาศ   เซ็งง่าว ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยจับยูรีเทนอีกเลย

ก็ได้ประสบการณ์ว่าถ้าจะทายูรีเทนต้องขัดก่อนเพื่อให้ยูรีเทนจับตัวกับวัสดุได้ดีที่สุด 
แต่กับพานท้ายปืนไม่รู้ว่ายูรีเทนมันเหมาะหรือเปล่า

เหมาะครับท่าน แต่ต้องขัดดีๆ เสียก่อน จะย้อมสีก่อนก็ได้แล้วต้องใจเย็นๆ ทา 4 ชั้นใช้เวลา 2 วันเลยครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #410 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 11:37:09 PM »

เอาอีก Grin

สวยมากเลยครับ สมกับการรอคอย แต่ระยะอย่าให้น้ำยายูรีเธนมันไปอุดรอยแกะกันลื่นนะครับ เดี๋ยวมันจะลื่นไปหมดไม่กันลื่นให้นะ
ปืนผมก็มีตา(ไม้)เหมือนปืนพี่ทศเลยนะครับ แต่ยิงrws superdomeทำไมมันไม่เทพเหมือนปืนพี่เลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

สงสัยมันทำมาสำหรับสิงค์อีสาน นายห้างทอง vornus คุณ SAKDA m41 คุณ sitta ก็ยิงได้แบบเดียวกันเลยครับ

วันนี้ลองยิงที่ 50 เมตรด้วย Superdome ก็ได้กลุ่มประมาณ 1 นิ้วที่ความแรงระดับ 3  ก็ถือว่าโอเคครับ แหมนกเขาไฟก็ยิงด้วย Superdome นี่แหละที่ระยะ 35-45 เมตรก็เห็นหงายท้องทุกราย
vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #411 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 11:12:31 AM »

ของผมยิงด้วย superpion ครับ เขียนถูกป่าวหว่า

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #412 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:50:47 PM »

เห็นตะวันสาดแสงลงมาในสวนมะพร้าว ใกล้จะตกดินเลยลากสุดสวยมาถ่ายรูปซะหน่อย Grin
เพิ่งรู้ว่าปืนยาวนี่ถ่ายโคตรยากเลย Huh

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #413 เมื่อ: มีนาคม 13, 2010, 07:53:18 PM »

^
^
^
สวยครับ..... เยี่ยม เยี่ยม

ผมรักในหลวง...ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #414 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 12:53:46 PM »

ขนาดว่าถ่ายยากยังสวยขนาดนี้ ต้องยกความดีให้คนถ่ายครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #415 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 05:35:02 PM »

งามมากๆเลยครับคุณตุ๊ท่าอาทิตย์หน้าเหตุการเป็นปรกติขอชมตัวจริงหน่อยนะครับ Grin

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #416 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 05:37:41 PM »

ใด้เลยพี่มนตรี Grin

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #417 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 06:43:53 PM »

เห็นตะวันสาดแสงลงมาในสวนมะพร้าว ใกล้จะตกดินเลยลากสุดสวยมาถ่ายรูปซะหน่อย Grin
เพิ่งรู้ว่าปืนยาวนี่ถ่ายโคตรยากเลย Huh

รูปนี้เท่ห์สุดๆเลยครับคุณตุ๊ หลงรัก หลงรัก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #418 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 08:41:18 PM »

บรรยากาศรอบๆปืน  ดูแล้วสวยดีนะครับ  ปืนก็งั้นๆแหละ  ถ้าจะให้ดีต้องเอามาดูกันใกล้ๆ  ถึงจะบรรยายได้ถูกครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #419 เมื่อ: มีนาคม 14, 2010, 08:45:49 PM »

บรรยากาศรอบๆปืน  ดูแล้วสวยดีนะครับ  ปืนก็งั้นๆแหละ  ถ้าจะให้ดีต้องเอามาดูกันใกล้ๆ  ถึงจะบรรยายได้ถูกครับ
อาทิตย์หน้าเจอกันพี่แม้ก จะเป็นที่ไหนต้องถามพี่มนตรีครับ

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 51
  พิมพ์