๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 03:28:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 51
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมภาพปืนอัดลม เอาภาพสวยๆมาโชว์กันครับ  (อ่าน 228406 ครั้ง)
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:50:44 AM »

ผมกลับไม่ค่อยชอบปืนที่พานท้ายแบบพวกนี้แฮะ

Grin  มันต่างจิตต่างใจครับพี่ บางที่พี่อาจชอบขาว  , แต่ผมชอบดำ ,คุณ jack ชอบผมยาว , พี่มนตรีชอบผมสั้น  แต่สุดท้าบสรุปว่า

แล้วแต่รสนิยมส่วนตัว และ วัตถุประสงค์ ในการเลือก(สาวๆ)  นะครับ  คิก คิก  แบบว่า บางคนชอบบีกินี  บางคนชอบนุ่งผ้าถุง ไงครับ Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 08:52:37 AM โดย ต๋อง_commander » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 09:47:27 AM »

ผมกลับไม่ค่อยชอบปืนที่พานท้ายแบบพวกนี้แฮะ

Grin  มันต่างจิตต่างใจครับพี่ บางที่พี่อาจชอบขาว  , แต่ผมชอบดำ ,คุณ jack ชอบผมยาว , พี่มนตรีชอบผมสั้น  แต่สุดท้าบสรุปว่า

แล้วแต่รสนิยมส่วนตัว และ วัตถุประสงค์ ในการเลือก(สาวๆ)  นะครับ  คิก คิก  แบบว่า บางคนชอบบีกินี  บางคนชอบนุ่งผ้าถุง ไงครับ Cheesy

นั่น นั่น  ดึงเรือ ออกทะเลอีกแล้ว  เขากำลังพูดถึงพานท้าย  ไม่ใช่บั้นท้ายสาว ๆ

แต่ถ้าจะคุยกันเรื่องนี้ก็ขอต่อเลยนะ ฮ่า ฮ่า
คือถ้าถามผม ผมชอบแบบ  แบบธรรมชาติ ธรรมชาติ ไม่ต้องแต่งแต้ม ห่อหุ้มด้วยสีสัน แบบว่าไม่ต้องใส่อะไรเลย
แต่ต้องกวาดพื้นบ่อย ๆ เพราะไม่งั้นเวลานั่งล้อมวงกินข้าวเหนียว คงต้องแลบลิ้นพุ่ยปากกันบ่อย ๆ
แล้วก็พูดว่า ขนหน้าแข้งใครวะ แต่ดูยังไงมันก็ไม่ใช่ขนหน้าแข้ง
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:20:05 AM »

นั่น นั่น  ดึงเรือ ออกทะเลอีกแล้ว  เขากำลังพูดถึงพานท้าย  ไม่ใช่บั้นท้ายสาว ๆ

แต่ถ้าจะคุยกันเรื่องนี้ก็ขอต่อเลยนะ ฮ่า ฮ่า
คือถ้าถามผม ผมชอบแบบ  แบบธรรมชาติ ธรรมชาติ ไม่ต้องแต่งแต้ม ห่อหุ้มด้วยสีสัน แบบว่าไม่ต้องใส่อะไรเลย
แต่ต้องกวาดพื้นบ่อย ๆ เพราะไม่งั้นเวลานั่งล้อมวงกินข้าวเหนียว คงต้องแลบลิ้นพุ่ยปากกันบ่อย ๆ
แล้วก็พูดว่า ขนหน้าแข้งใครวะ แต่ดูยังไงมันก็ไม่ใช่ขนหน้าแข้ง

มีคนเขาบอกผมว่า เขาได้ยินเสียงขนหล่น ผมก็ไม่เคยได้ยิน แสดงว่าหูเขาคงดีจริง ๆ เขาว่าก็ไม่ได้ดีกว่าคนอื่น เขาบอกให้ผมตั้งใจฟังเสียงจะคล้าย ๆ เสียงพุ่ยปาก ถุยน้ำลาย  เลยอยากถาม คุณsitta ว่าเคยได้ยินหรือปล่าว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:01:31 PM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:50:56 AM »

มีคนเขาบอกผมว่า เขาได้ยินเสียงขนหล่น ผมก็ไม่เคยได้ยิน แสดงว่าหูเขาคงดีจริง ๆ เขาว่าก็ไม่ได้ดีกว่าคนอื่น เขาบอกให้ผมตั้งใจฟังเสียงจะคล้าย ๆ เสียงพุ่ยปาก ถุยน้ำลาย  เลยอยากถามว่า คุณsitta ว่าเคยได้ยินหรือปล่าว Grin

ผมหูตึงครับ เลยต้องอาศัยตารับรู้เป็นส่วนใหญ่ ร่างกายเราก็พิเศษนะ ประสาทรับรู้อันหนึ่งบกพร่อมร่างกาย
ก็จะรีบเสริมการรับรู้ให้อีกด้านให้ทันที   ผมเองจากคนตาไว ตอนนี้ก็กลายเป็นว่าสายตายาวและสั้น ร่างกายก็รีบ
เสริมการรับรู้อีกด้าน จะเสริมการฟังก็ไม่ได้แล้วเพราะหูตึง จะเสริมสายตาก็ไม่ได้แล้วเพราะสายมีปัญหา
ร่างกายผมก็เลยเสริมความเสียวมาให้เป็นพิเศษ แม้อายุจะมากก็ยังเสียวกว่าคนอายุรุ่นราวคราวเดียวกัน Cheesy Cheesy

เออ.....นี้เรากำลังคุยกันเรื่องมุมภาพปืนอัดลมอยู่ไม่ใช่หรือครับ

ใครก็ได้ช่วยดึงเรื่องกลับเข้ามาหน่อยเถอะครับ ไอ้ผมก็ยุขึ้นจริง ๆ นะ ทีหลังไม่ต้องถาม พอถามก็อดต่อไม่ได้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 11:05:25 AM »

ส่วนเรื่องภาพปืนอัดลมอย่างที่โพสไว้ก็ไม่ค่อยถูกแนวผมเท่าไหร่ครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมชอบพานท้ายไม้มันดูเป็นปืนดีครับ ดูบึกบึนดี พานท้ายแบบปืนแข่งดูแล้วรู้สึกเหมือนเป็นของเล่นมันบอบบางไปครับ เฉพาะพานท้ายนะครับถ้าบั้นท้ายไม่กล้าวิจารณ์ เพราะมีผู้มีความชำนาญการพิเศษอยู่หลายท่าน

ก็นอกเรื่องบ้างพอประมาณพอหอมปากหอมคอครับเพื่อรอเวลาปืนเข้ามา ถ้าได้รับปืนแล้วภายใน 2-3 เดือนผมว่าเรื่องปืนล้วน ๆ เพราะกำลังเห่อของใหม่ คงไม่ค่อยได้มาพูดคุยเฮฮาแบบนี้ครับ ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:26:22 PM »

ส่วนเรื่องภาพปืนอัดลมอย่างที่โพสไว้ก็ไม่ค่อยถูกแนวผมเท่าไหร่ครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมชอบพานท้ายไม้มันดูเป็นปืนดีครับ ดูบึกบึนดี พานท้ายแบบปืนแข่งดูแล้วรู้สึกเหมือนเป็นของเล่นมันบอบบางไปครับ เฉพาะพานท้ายนะครับถ้าบั้นท้ายไม่กล้าวิจารณ์ เพราะมีผู้มีความชำนาญการพิเศษอยู่หลายท่าน

ก็นอกเรื่องบ้างพอประมาณพอหอมปากหอมคอครับเพื่อรอเวลาปืนเข้ามา ถ้าได้รับปืนแล้วภายใน 2-3 เดือนผมว่าเรื่องปืนล้วน ๆ เพราะกำลังเห่อของใหม่ คงไม่ค่อยได้มาพูดคุยเฮฮาแบบนี้ครับ ไหว้

ผมก็พูดพอเป็นพิธีไปอย่างนั้นหละ  อันที่จริงก็อยากให้ต่อความไปเรื่อย ๆ นะ ไอ้เรื่องกำกวมล่อแหลม ลงใต้สะดือเนี่ย
มันมีเรื่องคุยมากกว่าปืนอัดลมซะอีกนะ 
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:43:39 PM »

ถ้าไม่ชอบก็สั่งเหลาพานท้ายแบบนี้มาใส่กับ LG110FT ได้ครับ ราคาประมาณ 1,000 ยูเอสดอลลาร์ครับ

* lg110ft.jpg (57.69 KB, 500x366 - ดู 1936 ครั้ง.)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 06:54:11 AM »

ถ้าไม่ชอบก็สั่งเหลาพานท้ายแบบนี้มาใส่กับ LG110FT ได้ครับ ราคาประมาณ 1,000 ยูเอสดอลลาร์ครับ

พานท้ายไม้ดูหล่อกว่าเยอะเลยครับ  ผมว่าในบรรดา สมช.ปอล. ต้องมีซักคนที่ทำพานท้ายเป็น
แต่ไม่ยอมเปิดเผยตัว คิก คิก คิก คิก  พี่ทศไม่เอารูปพานท้ายมานำเสนอบ้างเหรอครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 09:13:49 AM »

ของแบบนี้มันเหมือนตอนเลือกแม่ของลูกไงครับ

เพราะโดยส่วนตัวแล้วผมชอบพานท้ายไม้มันดูเป็นปืนดีครับ แนวเดียวกันครับ  พวกงานไม้ผมชอบมากครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:03:23 AM »

ทำไมมันแพงจังครับ แพงเกินราคาปืนอีกนะครับ  คนที่ซื้อมีเงินอย่างเดียวไม่พอ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:16:27 AM »

เห็นเจ้าปืนกระบอกนี้แล้วมันช่างสวนโดนใจจริงสงใสคงจะราคาสูงไม่ใช่เล่นนะครับแถมไกยังใช้ระบบไฟฟ้าอีกต่างหากครับโอ้ น้ำลายหก

Daystate MK4 Grand Prix

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 12:58:29 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

vornus@รักประเทศไทย@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 01:48:32 PM »

เห็นเจ้าปืนกระบอกนี้แล้วมันช่างสวนโดนใจจริงสงใสคงจะราคาสูงไม่ใช่เล่นนะครับแถมไกยังใช้ระบบไฟฟ้าอีกต่างหากครับโอ้ น้ำลายหก

สวยจังครับ

ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 02:22:38 PM »

ทำไมมันแพงจังครับ แพงเกินราคาปืนอีกนะครับ  คนที่ซื้อมีเงินอย่างเดียวไม่พอ

ผมว่าฝรั่งเขาให้ความสำคัญกับ พานท้าน หรือ ด้ามปืนมากกว่า ไปตกแต่งที่ตัวปืน เสียอีกนะครับ  Smiley 

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:01:39 PM »

ก็เพราะว่าที่เหลือมันไม่สามารถมองด้วยตาเปล่าได้นี่ครับ
อาจเปลี่ยนเป็นลำกล้องใหม่ ระบบไกใหม่ เรกูเรเตอร์ระดับแข่งขัน
อุปกรณ์โลหะประกอบเป็นไททาเนียมหมด  สิ่งเหล่านี้ไม่สามารถเห็นได้จากในรูป
นอกจากสต๊อกปืน แล้วบังเอิญฝรั่งส่วนใหญ่ก็ไม่ชอบเลียนแบบคนอื่นซะด้วย
มันเหมือนไปเจอคนไม่รู้จักใส่เสื้อเหมือนเรา แล้วดันเสือกเป็นเสื้อลดราคากระหน่ำอีกด้วย
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 12:36:48 AM »

อันนี้ชุดลั่นไกเค้าครับเจ้า Daystate MK4 Grand Prix ปืนกระบอกนี้ภาพเยอะครับและถ่ายภาพได้สวยเข้าไปลองชมกันในนี้เลยดีกว่าครับครบๆเลยครับ  http://www.cones-stuff.co.uk/Daystate%20Grand%20Prix.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2009, 12:57:34 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 51
  พิมพ์