๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 04:51:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 521 522 523 [524] 525 526 527 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4030720 ครั้ง)
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7845 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 09:50:22 PM »

ไม่น่าเชื่อ ปกติจากที่สังเกตุมา วันเสาร์เป็นวันที่บอร์ดเงียบที่สุด คิก คิก คิก คิก Grin ไหว้
ยังขาดอีกท่านนึงครับคุณตุ๊....เห็นว่ากระโดดขึ้นรถหนีตามสาวไปแถวชายแดนเขมรโน้นครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
พี่สิทธาถ้าแกพกกล้องไป เดี๋ยวเราก็ใด้เห็นรูปสาวเขมรเองแหละครับ คิก คิก คิก คิก
ว่าแต่คุณอู๋วางแผนขึ้นมารับปืนใด้รึยังครับ....เอาให้เนียนๆนะครับ ขำก๊าก
รอยืนยันวันที่จาก สมช. ส่วนใหญ่ก่อนครับ แล้วผมค่อยวางแผนว่าจะลงตัวหรือเปล่า

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #7846 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:01:05 PM »

นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ไม่ทราบว่า อ.ทศ ได้ AA มาจะยังใช้ลูกกรดอยู่หรือปล่าวเห็นบอกราคากระสุนนัดละ 6-10 บาท ถ้ายังใช้อยู่ตอนนี้ผมซื้อได้ราคานัดละประมาณ 4 บาท เป็น ซีซีไอหัวรูถ้าสนใจ PM บอกได้นะครับจะซื้อเก็บไว้ให้ซัก 500 นัด เอาไว้ยิงเปรียบเทียบกับ s410

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #7847 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:06:49 PM »

ผมหน้าด้าน ขอ1กล่อง100นัดเลยครับพี่สำราญ Grin ไหว้

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #7848 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:18:02 PM »

ผมหน้าด้าน ขอ1กล่อง100นัดเลยครับพี่สำราญ Grin ไหว้
ได้ครับจะเก็บไว้ให้ ที่ถามเพราะตอนปลายปีผมพาเพื่อนไปรับลูกกรด ตอนรอทำเอกสารมีลูกค้าโทรมาถามที่ร้านพนักงานที่ร้านบอกราคาเกือบ 1000 บาท ไอ้เรารู้ราคา " ...ม่งเอ๋ยจะฆ่าชิงทรัพย์กันเลยรึไงนี่ " ผมกลัวราคาจะขึ้นถ้าได้ใช้ซื้อเก็บไว้ไม่เสียหายครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7849 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:24:51 PM »

เรื่องไกเขาบอกว่าส่งมาไทยได้ด้วยครับพี่ทศ ว่าแต่ตัวนี้ใช่หรือปล่าวครับ
นายช่างใหญ่หายไปไหนแล้วครับ Huh  เห็นบ่นกลัวว่าจะทำไม่ทัน คิก คิก คิก คิก

มีเวลาเป็นเดือนมันต้องทำได้อยู่แล้วครับ  ว้สดุใช้อลูมิเนียมหรือทองเหลือง  ยกเว้นของผมเอาสเตนเลส สตีล  ส่วนของนายห้างทองvornus ท่านจะสั่งไททาเนียมมาทำแล้วจะนำมาชุบทองด้วยตนเองที่ร้านของท่าน ไม่มีลอก ไม่หมอง ไม่ดำ และไม่เหมือนใคร
กว่าของจะมาถึงก็เกือบเดือนเหมือนกันนะครับพี่ทศ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้างั้นก็ตามหาคนที่สั่งไกมารอปืนไว้แล้วให้เจอแล้วก็ขอไปเป็นตัวอย่างสัก 7 วันก็คงคงพอสร้างตัวต้นแบบได้แล้ว ก็ค่อยส่งกลับแล้วก็ตอบแทนหรือสมนาคุณท่านเจ้าของไกปืนนั้นด้วย ก็น่าจะดีนะครับ
มันไม่ใช่ไกปืนอัดลมหน่ะสิครับพี่ทศ ตกใจ ตกใจ .... ดูท่าจะเป็นไกไรเฟิลอะไรประมาณนี้แหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันใช่เจ้าไกจีเวลอันนี้หรือเปล่าครับ Grin หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2010, 12:54:38 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7850 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:30:56 PM »

ตามหาเจ้าของไกเจอแล้วครับพี่ทศ....แต่ไม่รู้ว่าจะใส่กันได้หรือเปล่า  โดนชก โดนชก ไหว้

montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7851 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:42:39 PM »

ตามหาเจ้าของไกเจอแล้วครับพี่ทศ....แต่ไม่รู้ว่าจะใส่กันได้หรือเปล่า  โดนชก โดนชก ไหว้

ผมว่าทั้งข่มและขืนก็คงลำบากแหละครับ Grin

chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #7852 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:49:31 PM »

ขออนุญาติขัดจังหวะครับ วันนี้แวะไปร้านปืนในเมือง ได้ลูก RWS SUPERDOME มา 3 ตลับ กับ SUPERPOINT 1 ตลับ แต่ราคา 600 บาท ทั้ง ๆ ที่เดือนที่แล้วซื้อแค่ 500 บาทเท่านั้น ต่อยังไงก็ไม่ได้ เลยเหมามาหมดเลย ขนาดปืนยังไม่มานะเนี่ย ใจไม่ร้อนเท่าไรเลยนะครับ คิก คิก
เช่นกันวันนี้ไปเดินแถววัง ราคาเบอร์ 2 RWS Superdome, Superpoint รวมทั้ง หัวตัด 600 บาท เท่ากัน แถมมีวางขายอยู่ไม่กี่ร้าน เดือนหน้าถ้าปืนเข้าไม่แน่ว่าอาจจะเกิดสภาวะกระสุนขาดตลาด หายากก็ได้ ยังไงก็เพื่อนๆ เตรียมๆ ความพร้อมไว้บ้าง ไม่งั้น เดี๋ยวเกิดอาการ ปืนมีแต่บ่อมีลูก แล้วจะเหงา
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7853 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:51:18 PM »

เอาครับช่วยซื้อเก็บไว้ให้เลยไปรับปืนจะได้รับมาด้วย  เพราะผมจะเอาไว้ยิงนกตัวโตๆ  ที่เข้าใกล้มันไม่ค่อยได้ต้องส่องกันที่ระยะไกลถึง 120 - 150 เมตรลูกหัวดำยิงแล้วมันหนีไปตายรังทุกทึไม่ได้เนื้อมันมากิน
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7854 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:58:54 PM »

ขออนุญาติขัดจังหวะครับ วันนี้แวะไปร้านปืนในเมือง ได้ลูก RWS SUPERDOME มา 3 ตลับ กับ SUPERPOINT 1 ตลับ แต่ราคา 600 บาท ทั้ง ๆ ที่เดือนที่แล้วซื้อแค่ 500 บาทเท่านั้น ต่อยังไงก็ไม่ได้ เลยเหมามาหมดเลย ขนาดปืนยังไม่มานะเนี่ย ใจไม่ร้อนเท่าไรเลยนะครับ คิก คิก
เช่นกันวันนี้ไปเดินแถววัง ราคาเบอร์ 2 RWS Superdome, Superpoint รวมทั้ง หัวตัด 600 บาท เท่ากัน แถมมีวางขายอยู่ไม่กี่ร้าน เดือนหน้าถ้าปืนเข้าไม่แน่ว่าอาจจะเกิดสภาวะกระสุนขาดตลาด หายากก็ได้ ยังไงก็เพื่อนๆ เตรียมๆ ความพร้อมไว้บ้าง ไม่งั้น เดี๋ยวเกิดอาการ ปืนมีแต่บ่อมีลูก แล้วจะเหงา

ฝากคุณchart1 ที่ผ่านไปแถวนั้นบ่อยๆ ช่วยเป็นธุระให้ด้วยก็แล้วกันครับมีสมาชิกถามหากระสุนกันมากในช่วงนี้ ถ้าปืนมาถึงมันอาจจะราคาตลับละ 800 บาทก็ได้ครับ  ผมอยากให้มีเงินกองทุนไว้ช่วยเหลือสมาชิกในบอร์ดจริงๆ เลยครับ ช่วงแรกก็ลงขันกันคนละ 500 บาท 45 คนก็ได้ประมาณ 20,000 กว่าบาท ซื้อกระสุนเก็บเอาไว้สมาชิกท่านใดขาดแคลนกระสุนก็สามารถสั่งซื้อจากทางชมรมฯ เงินกองทุนก็ยังคงมีหมุนเวียนและเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #7855 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:34:46 PM »

ฝากคุณchart1 ที่ผ่านไปแถวนั้นบ่อยๆ ช่วยเป็นธุระให้ด้วยก็แล้วกันครับมีสมาชิกถามหากระสุนกันมากในช่วงนี้ ถ้าปืนมาถึงมันอาจจะราคาตลับละ 800 บาทก็ได้ครับ  ผมอยากให้มีเงินกองทุนไว้ช่วยเหลือสมาชิกในบอร์ดจริงๆ เลยครับ ช่วงแรกก็ลงขันกันคนละ 500 บาท 45 คนก็ได้ประมาณ 20,000 กว่าบาท ซื้อกระสุนเก็บเอาไว้สมาชิกท่านใดขาดแคลนกระสุนก็สามารถสั่งซื้อจากทางชมรมฯ เงินกองทุนก็ยังคงมีหมุนเวียนและเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ

พี่ครับช่วย (บวก) เผื่ออีก 5 กระบอก ของโครงการ 6 ด้วยครับ เป็น 51 กระบอก (กลัวของแพง) ครับ
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #7856 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 11:46:14 PM »

โธ่พี่มนตรีย่องไปหลังวังก็ไม่บอกว่าจะฝากซักหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าจะโทรถามเหมือนกันครับแต่ไม่มีเบอร์โทรครับแต่อีกไม่กี่วันผมก็คงได้ไปอีกครับเอาอะไรบ้างมั้ยครับหรือวันไปเดียวผมโทรถามก็ได้ครับวันนี้ก็ไปเจอกับคุณ COKO มาด้วยครับ Grin
พี่ครับผมรบกวนฝากซื้อเบอร์2สำหรับน้องS410 จำนวน2ตลับครับ อุปกรณ์อื่นๆพร้อมยิงแล้วขาดแต่ปืนและกระสุนครับ ทีนี้พอได้กระสุนมารอก็ขาดแต่ปืน

ครับผมเอาหัวกระสุนแบบไหนครับ
พี่ครับกระสุนยี่ห้อเดียวกันแต่ต่างกันที่ลักษณะหัวกระสุน ถ้าเราตั้งกล้องโดยใช้กระสุนหัวโดม แต่พอยิงจริงเราใช้กระสุนหัวแหลม อย่างนี้มีผลต่อระยะเลงหรือป่าวครับพี่
                     รบกวนพี่แนะนำหน่อยนะครับ หรือว่าพี่แนะนำกระสุนแบบไหนที่น่าจะเหมาะกัยS410 ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่

อย่างนั้นรบกวนp'มนตรี ไหว้ ฝากซื้อหัวโดม 2 กระปุกครับ
ปล.วันที่30 นี้ สมช.แอบนัดกันที่ สนามบางบัวทอง ครับ p'มนตรีไปด้วยหรือป่าวครับ ถ้าไปผมอาจไปแจมและขอรับกระสุนที่นั่นเลยครับ

ผมยังไม่เคยไปเลยครับส่วนมากผมไปสนามราชนาวีบางนาครับคุณ Rapin paiwan อยู่แถวไหนละครับ

พี่มนตรีครับถ้าพี่มาซ้อมแถวบางนา ขอช่วยบอกวัน และเวลาด้วยนะครับเผื่อผมว่างจะขอดู (เจ้าS410) ด้วยนะครับขอขอบคุณอย่างสูง จะได้เป็นกำลังใจในการรอเวลาโครงการ 6ต่อไปในภายภาคหน้า ไหว้

ได้เลยครับท่าได้ปืนมาแล้วจะโพสบอกครับ

ขอบคุณครับพอดีผมอยู่ใกล้ๆราชนาวีครับ
คุณ knight2512 ลงชื่อมินิไสนปิ้งสิครับมีปืนให้ลองไม่ต่ำกว่า 8 กระบอก Grin Grin

ขอบคุณครับแล้วไปสมัครได้ที่ใหนครับ อยากลองของจริงๆครับ มันจะคุ้มกับการรอคอยไหม รอมาเป็นปีตั้งแต่52 ยัน53เนี่ย
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7857 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 12:09:25 AM »

ขอบคุณครับแล้วไปสมัครได้ที่ใหนครับ อยากลองของจริงๆครับ มันจะคุ้มกับการรอคอยไหม รอมาเป็นปีตั้งแต่52 ยัน53เนี่ย

สมัครที่นี่ครับ  กิจกรรมการแข่งขันยิงปืนอัดลมของคนรักปืนอัดลม เข้าไปดูอยู่หน้า33ครับลงต่อรายชื่อต่อเลยครับ

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7858 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 12:31:10 AM »

ไม่รู้เหมือนกันครับ พอดีมันดูรูปไม่ได้ครับ เน็ตโรงเรียนมันบล็อกรูปไว้หมด
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #7859 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 06:32:50 AM »

โธ่พี่มนตรีย่องไปหลังวังก็ไม่บอกว่าจะฝากซักหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าจะโทรถามเหมือนกันครับแต่ไม่มีเบอร์โทรครับแต่อีกไม่กี่วันผมก็คงได้ไปอีกครับเอาอะไรบ้างมั้ยครับหรือวันไปเดียวผมโทรถามก็ได้ครับวันนี้ก็ไปเจอกับคุณ COKO มาด้วยครับ Grin
พี่ครับผมรบกวนฝากซื้อเบอร์2สำหรับน้องS410 จำนวน2ตลับครับ อุปกรณ์อื่นๆพร้อมยิงแล้วขาดแต่ปืนและกระสุนครับ ทีนี้พอได้กระสุนมารอก็ขาดแต่ปืน

ครับผมเอาหัวกระสุนแบบไหนครับ
พี่ครับกระสุนยี่ห้อเดียวกันแต่ต่างกันที่ลักษณะหัวกระสุน ถ้าเราตั้งกล้องโดยใช้กระสุนหัวโดม แต่พอยิงจริงเราใช้กระสุนหัวแหลม อย่างนี้มีผลต่อระยะเลงหรือป่าวครับพี่
                     รบกวนพี่แนะนำหน่อยนะครับ หรือว่าพี่แนะนำกระสุนแบบไหนที่น่าจะเหมาะกัยS410 ครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่

อย่างนั้นรบกวนp'มนตรี ไหว้ ฝากซื้อหัวโดม 2 กระปุกครับ
ปล.วันที่30 นี้ สมช.แอบนัดกันที่ สนามบางบัวทอง ครับ p'มนตรีไปด้วยหรือป่าวครับ ถ้าไปผมอาจไปแจมและขอรับกระสุนที่นั่นเลยครับ

ผมยังไม่เคยไปเลยครับส่วนมากผมไปสนามราชนาวีบางนาครับคุณ Rapin paiwan อยู่แถวไหนละครับ

พี่มนตรีครับถ้าพี่มาซ้อมแถวบางนา ขอช่วยบอกวัน และเวลาด้วยนะครับเผื่อผมว่างจะขอดู (เจ้าS410) ด้วยนะครับขอขอบคุณอย่างสูง จะได้เป็นกำลังใจในการรอเวลาโครงการ 6ต่อไปในภายภาคหน้า ไหว้

ได้เลยครับท่าได้ปืนมาแล้วจะโพสบอกครับ

ขอบคุณครับพอดีผมอยู่ใกล้ๆราชนาวีครับ
คุณ knight2512 ลงชื่อมินิไสนปิ้งสิครับมีปืนให้ลองไม่ต่ำกว่า 8 กระบอก Grin Grin

เข้าไปที่นี่เลยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78342.480

หน้า: 1 ... 521 522 523 [524] 525 526 527 ... 807
  พิมพ์