๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 07:40:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82875 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #405 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 10:23:43 AM »

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9570000129157

หมดศัทธาแล้วผม..เอ่อ. ตำรวจไทย
กรณีนี้ผมว่าไอ้ฝรั่งคนนี้คงไปทำตัวสะดุดตาคนที่รู้ตื้นลึกหนาบางของมันดีเลยเรียก ตร. ซิวซะเลย ส่วนที่ว่าของหานนั้นอาจจะจริงครับแต่คิดว่าคงไม่มากขนาดนั้นอาจจะโวยตามน้ำเช่นหายหมื่นบอกแสนอะไรทำนอนนั้นน่ะครับ ไอ้นี่ชอบทำตัวเป็นมาเฟียต่างชาติแต่มากร่างที่บ้านเมืองคนอื่นน่ะครับเป็นผมเจ้าของประเทศคงไม่ยอมครับที่จะมีฝรั่งมาซ่ากับคนในบ้านเรามันชอบดูถูกคนหัวดำครับ ลองเข้าไปดูในเฟสแล้วก้ไปอ่านในคอมเม้นตามกระทู้เขาว่ามันขี้เอาครับนักปี้ในตำนานอะไรทำนอนนั้นน่ะครับรูปแต่ล่ะรูปที่ถ่ายลงเฟสมันก็สื่อไปทำนองนั้นครับ คิก คิก

ต้องจับไปซ๊อตไข่ตามความถนัดครับ
คนร้ายไม่น่าจะใช่ ตำรวจอย่างที่เขาสงสัยกันน่ะครับคุณหนุ่ม19 เป็นไปได้มากที่สุดก็คนใกล้ตัวมันนั่นแหล่ะครับเชื่อผมดิ Grin

www.youtube.com/watch?v=YSYmRP8WSUc&feature=youtu.be

ฮาๆๆ...ผมไม่ได้สื่อว่าตำรวจเป็นคนร้ายครับพี่ แต่ผมจะสื่อให้เห็นศักดิ์ศรีตำรวจไทยที่ถูกไอ้ฝรั่งคนนี้มาหยาบถึงหน้าบ้าน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #406 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 10:24:11 AM »

ช่วงนี้ไม่มีข่าวสารอะไรๆสำคัญครับกำลังรอดูข้อมูลจากเพจCSI LA เขาว่าจะลองจำลองเหตุการณ์และบาดแผลอยู่ครับเด๋วมีความคือหน้าจะมารายงานต่อ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #407 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 10:00:55 PM »

ล่าสุดเพจนั้นเอาประเด็นการเมืองมาเล่นแล้วครับ เอารูปของหลวงลุงกำนันสุเทพมาโพส เป็นรูปหลวงลุงกำนันกำลังประดับยศดาวให้ ผบก.ภ.จ.สุราษฎร์ธานี นำมาโยงเป็นประเด็นทำนองว่าผู้ใหญ่วอใกล้ชิดกับนักการเมืองใหญ่ คดีเลยเบี่ยงเบน

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #408 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 02:18:42 PM »

ความหมาย ของ  ตร.ไทย  คือ  ............................

ผมไม่เข้าใจ  ทำไมต้องวิ่งเต้นเพื่อให้ลูกหลาน  ได้เป็น  ตร.  ทั้งที่อาชีพอื่นก็ เจริญมั่นคงกว่าเยอะ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

55555  ไอ้พวกที่  สอบไม่ได้  สอบไม่ติด  เหมือนยาย  เนี่ยะ  ฮา 555555

มันก็พูด  " แก้เขิน "  ทำงวยงงง  ไปอย่างนั้น เอง อ่ะ ฮา

พี่อ๋องรู้ป่าว   จะเข้าโรงเรียน  " นายสิบ  ทหาร  หรือ พล. ตร. "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา

555555  จ่ายกัน  " สี่  ห้าแสน "  เล้ย อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แพงเกินไปหรือเปล่าครับ ที่รู้ราคาเพราะสมัยเรียน ป.ตรี ที่คณะจะมีคนมาติดต่อ ว่าจ้างไปสอบ มีุพื่อนต่อหลายคนรวยสบายกันไปเลยเพราะแค่ไปสมัครได้แล้ว 5พัน สอบติดได้ก้อนใหญ่อีกต่างหาก
ตำรวจ/ทหาร ประมาณ 1แสน
ข้าราชการอื่นๆก็ลดหลั่นลงไป
ที่น่าแปลกใจสุด คือ ไปรษณีย์ ยังมีคนจ้างตั้ง 3 หมื่นแหนะ ไม่เคยรู้มาก่อนว่าอาชีพนี้เงินดี
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #409 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 08:13:03 AM »

มีคนบอกว่าจอบเล็กๆเเบบนี้ที่ถือโดยเด็กจากร้าน AC Bar อาจจะเป็นอาวุธที่ฆ่า David กับ Hannah เห็นทางเพจนักสืบเขาบอกว่าจะทำการทดลองครับ ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #410 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 08:30:55 AM »

ความหมาย ของ  ตร.ไทย  คือ  ............................

ผมไม่เข้าใจ  ทำไมต้องวิ่งเต้นเพื่อให้ลูกหลาน  ได้เป็น  ตร.  ทั้งที่อาชีพอื่นก็ เจริญมั่นคงกว่าเยอะ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

55555  ไอ้พวกที่  สอบไม่ได้  สอบไม่ติด  เหมือนยาย  เนี่ยะ  ฮา 555555

มันก็พูด  " แก้เขิน "  ทำงวยงงง  ไปอย่างนั้น เอง อ่ะ ฮา

พี่อ๋องรู้ป่าว   จะเข้าโรงเรียน  " นายสิบ  ทหาร  หรือ พล. ตร. "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา

555555  จ่ายกัน  " สี่  ห้าแสน "  เล้ย อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แพงเกินไปหรือเปล่าครับ

ที่รู้ราคาเพราะสมัยเรียน ป.ตรี ที่คณะจะมีคนมาติดต่อ ว่าจ้างไปสอบ
มีุพื่อนต่อหลายคนรวยสบายกันไปเลย

เพราะแค่ไปสมัครได้แล้ว 5พัน สอบติดได้ก้อนใหญ่อีกต่างหาก

ตำรวจ/ทหาร ประมาณ 1แสน
ข้าราชการอื่นๆก็ลดหลั่นลงไป

ที่น่าแปลกใจสุด คือ ไปรษณีย์ ยังมีคนจ้างตั้ง 3 หมื่นแหนะ
ไม่เคยรู้มาก่อนว่าอาชีพนี้เงินดี

5555555  ไอ้พวก  รับจ้างสอบ  เนี่ยะ  เขาเรียกว่า " มือปืน "  อ่ะ ฮา 555555

แต่ไอ้ที่จ่าย  สี่  ห้าแสน  มันมี  " มือ เก็บ "   รับประกันผลงาน ผ่าน 360 องศา อ่ะ ฮา 5555

55555  อาชีพมือปืน  ตอนนี้   " ติดคุก " กันเป็นแถว อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #411 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:02:30 AM »

5555555  ไอ้พวก  รับจ้างสอบ  เนี่ยะ  เขาเรียกว่า " มือปืน "  อ่ะ ฮา 555555

แต่ไอ้ที่จ่าย  สี่  ห้าแสน  มันมี  " มือ เก็บ "   รับประกันผลงาน ผ่าน 360 องศา อ่ะ ฮา 5555

55555  อาชีพมือปืน  ตอนนี้   " ติดคุก " กันเป็นแถว อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่ใช่แล้วครับ ไม่ได้รับจ้างสอบแทน แบบนั้นไม่มีใครเค้าเอาหลอกผมว่า เอาอนาคตไปเสี่ยงกับเงินแค่แสนเดียว
ที่เค้าทำคือ "ยิงข้อสอบ" วิธีการก็ซับซ้อนนิดหน่อย แต่หลักการคือส่งโพยให้กับคู่ของเราให้ได้แค่นั้นแหละ
คนเป็นพ่อแม่ก็นะเหลือเกิน แทนที่จะกวดขันลูกให้ตั้งใจอ่านหนังสือ เอาเงินไปจ้างติวเตอร์ ดันสนับสนุนให้โกงเสียนี่
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #412 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 02:09:04 PM »

เมื่เช้าเห็นข่าวหนังสือพิมพ์ว่าจังหวัดแถวภาคอิสานมีวัยรุ่นเอาจอบฟันหัวฝรั่งนักท่องเที่ยวอาการสาหัสตำรวจจับได้รับสารภาพว่าเลียนแบบเกาะเต่าครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #413 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 08:57:57 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReE5qRTVNVE13TWc9PQ%3D%3D&sectionid

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #414 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 09:23:15 PM »

เมื่เช้าเห็นข่าวหนังสือพิมพ์ว่าจังหวัดแถวภาคอิสานมีวัยรุ่นเอาจอบฟันหัวฝรั่งนักท่องเที่ยวอาการสาหัสตำรวจจับได้รับสารภาพว่าเลียนแบบเกาะเต่าครับ
ตกใจ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #415 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 12:32:37 AM »

อาชญากรรมช่วงนี้น่าเป็นห่วงครับ ปีนี้ได้ข่าวไม่มีน้ำให้ทำนาปรัง  ชาวบ้านคงว่างงานเยอะ  รอหน้าฝนปีหน้าพค.-มิย.  ผู้ใหญ่คงไม่ห่วง แต่พวกวัยรุ่นที่ไม่มีตังค์ใช้ ว่างงาน ตรงนี้น่าห่วงมากกว่า คงหนักล่ะครับ ไม่ว่าจะเป็นยาเสพติด อาชญากรรมอื่นๆ  

ยิ่งการท่องเที่ยว สังเกตุว่า1-2ปีนี้ ญี่ปุ่นยกเลิกวีซ่า คนไทยไปเที่ยวตปท.มากขึ้นเยอะ บางประเทศคนไทยไปหลายแสนคนต่อปี ไปง่ายๆ เที่ยวตปท.ใช้เงิน2-4หมื่น มีผลกระทบกับการท่องเที่ยวไทยไม่น้อย  ภาครัฐต้องทำงานหนักขึ้นครับ ข่าวร้ายกันนทท.ต่างชาติแต่ละข่าว กระทบจิตใจคนประเทศเขามาก  ยิ่งในโลกออนไลด์ปัจจุบัน ข่าวไปไว ผลกระทบสูงครับ
ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #416 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 10:46:30 AM »

ทำไมเขาถึงไม่เข้ามาชี้แจงครับ แล้วถ้าเข้ามาชี้แจงแล้วว่าทำจริงจะมีผล รึ ไม่มีผลต่อสำนวนรึไม่ครับ ว่านตัวผมว่าน่าจะมีผลนะครับถ้าเขาสอบสวนแล้วว่าซ้อมจริงเพราะว่าน่าจะนำไปประกอบสำนวนว่า ตร. ซ้อมผู้ต้องหาให้สารภาพยอมรับความผิดนี่คือเหตุผลที่เขาไม่เข้ามาชี้แจงรึเปล่าครับ ไหว้

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9570000132653

สุดเอือม! ตำรวจชุดคดีเกาะเต่า หนี กสม.ไม่มาแจงซ้อมผู้ต้องหารอบที่ 5 เตรียมชงแจ้งความเอาผิด
งามหน้าตำรวจไทยอีกรอบ “หมอนิรันดร์” รอเหงือกแห้ง ตำรวจชุดสืบสวนคดีเกาะเต่าไม่มาให้ข้อมูล กรณีซ้อมทรมาน 2 ผู้ต้องหาชาวพม่า ขีดเส้นใต้ 24 พ.ย. หากไม่มาแจ้งความแน่ ยันอีกรอบไม่เกี่ยวกับสำนวนคดีฆาตกรรม แต่ให้สังคมตรวจสอบตำรวจได้ ไม่มีสิทธิ์ทำอะไรเกินเลย อีกทั้งไทยลงนามในอนุสัญญาห้ามซ้อมทรมาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 10:49:02 AM โดย sa-ea-ba-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #417 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 12:03:47 PM »

ตร. เป็นพนักงานสอบสวน ในคดีนี้ ไม่ใช่กรรมการสิทธิ
และกรรมการสิทธิ ก็แจ้งแล้ว ไม่เกี่ยวกับคดีนี้ แต่ เป็นเรื่องการซ้อมผู้ต้องหา

ตร.เขามีสิทธิ์ ที่จะไปให้ ข้อเท็จจริวง หรือไม่ก็ได้..   จะไปแจ้งข้อหาอะไร เหรอ
ถ้าอยากจะแจ้ง ไม่ใช่ กรรมการสิทธิ แต่ต้องเป็นผู้ต้องหา ทั้ง ๒ คน ในฐานะผู้เสียหาย
เรื่องทำร้ายร่างกาย

ยังไม่เป็นคดีเลย จะเอาตามใจ ที่อยากให้เป็นได้อย่างไร จะใช้กระแสสังคม กดดัน มันไม่สวย นะ.. 
กระบวนวิธีพิจารณา ตามกฎหมาย นั้นมีอยู่แล้ว..  ต่างคนต่างมีหน้าที่..  ไม่ควรล้ำเส้นกัน จนเกินไป

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #418 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 01:24:39 PM »

ตร. เป็นพนักงานสอบสวน ในคดีนี้ ไม่ใช่กรรมการสิทธิ
และกรรมการสิทธิ ก็แจ้งแล้ว ไม่เกี่ยวกับคดีนี้ แต่ เป็นเรื่องการซ้อมผู้ต้องหา

ตร.เขามีสิทธิ์ ที่จะไปให้ ข้อเท็จจริวง หรือไม่ก็ได้..   จะไปแจ้งข้อหาอะไร เหรอ
ถ้าอยากจะแจ้ง ไม่ใช่ กรรมการสิทธิ แต่ต้องเป็นผู้ต้องหา ทั้ง ๒ คน ในฐานะผู้เสียหาย

ยังไม่เป็นคดีเลย จะเอาตามใจ ที่อยากให้เป็นได้อย่างไร จะใช้กระแสสังคม กดดัน มันไม่สวย นะ.. 
กระบวนวิธีพิจารณา ตามกฎหมาย นั้นมีอยู่แล้ว..  ต่างคนต่างมีหน้าที่..  ไม่ควรล้ำเส้นกัน จนเกินไป

ก็ตามข่าวเขาให้มาชี้แจ้งเกี่ยวกับเรื่องการซ้อมผู้ต้องหาไม่ใช่รึครับเพราะญาติผู้ต้องหาร้องกับกรรมการสิทธิ แล้วนี่ครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #419 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 01:29:06 PM »

ตร.เขามีสิทธิ์ ที่จะไปให้ ข้อเท็จจริวง หรือไม่ก็ได้..   จะไปแจ้งข้อหาอะไร เหรอ

กระบวนวิธีพิจารณา ตามกฎหมาย นั้นมีอยู่แล้ว..  ต่างคนต่างมีหน้าที่..  ไม่ควรล้ำเส้นกัน จนเกินไป

ก็ตามข่าวเขาให้มาชี้แจ้งเกี่ยวกับเรื่องการซ้อมผู้ต้องหาไม่ใช่รึครับเพราะญาติผู้ต้องหาร้องกับกรรมการสิทธิ แล้วนี่ครับ

แล้วถ้าไม่ไป มีความผิดกฎหมาย ตรงไหน หรือ ครับ

ถ้าคิดว่า ผิด.. กสม. ก็ควรดำเนินการไปได้เลย 

ตร. เขาก็มีแนวทางของเขา เหมือนกัน ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 01:41:15 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 41
  พิมพ์