๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 03:21:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82879 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 07:11:13 AM »

เข้ามาฟัง สว คุยกัน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #376 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 11:11:38 AM »

ผมอยากทราบว่า เป็นไปได้รึไม่ครับ ทำไมเศษกระโหลก เเละ สมองถึงปลิวไปที่โขดหินได้ ถ้าตีด้วยจอบ มันจะทำไห้หัวคุณกระจุยเเบบนั้นเลยหรือครับ

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #377 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 11:25:30 AM »

มีเรื่องถามผู้รู้หน่อยครับว่าในกรณีที่ผู้ต้องสงสัยชาวพม่าสองคนนี้ที่โดนจับ เวลาเข้าไปอยู่ในคุกรึเรือนจำเนี่ยต้องใส่โซ่ตรวนที่ข้อเท้าทุกครั้งที่จะออกไปศาลด้วยรึครับ คือ สถานะของเขาเนี่ยเรียกได้ว่าเป็นผู้ต้องหา หรือว่าผู้ต้องสงสัยครับ ถ้าเป็นผู้ต้องหาเนี่ยมันต้องศาลตัดสินก่อนรึไม่ครับถึงจะเรียกเป็นผู้ต้องหาได้ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #378 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 11:36:19 AM »

คดีเกาะเต่าเนี่ยแรกๆท่าน ปัญญา มาแม่น เป็นคนดูแลคดีนี้ใช่มั๊ยครับ ทำไมพอหลังจากที่ท่านออกมาให้ข่าวทำนองว่าเริ่มรู้ตัวผู้ต้องสงสัยแล้วกำลังติดตามตัวอยู่ที่ กทม. แต่หลังจากนั้นทำไมถึงให้ท่าน สมยศ มาเป็นคนดูแลคดีแทนครับ มันเป็ฯการตั้งข้อสังเกตุจากคนในเพจ CSI LA น่ะครับ ไหว้

23 กย เจอแล้ว คาดหลบหนีเข้ากรุงเทพ.......... แล้วหาข่าวดูหลังจาก 23 กันยาที่อาและพ่อเข้าพบตำรวจ ทุกอย่างเปลี่ยนไปทันตาเห็น http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php...

เรื่องเล่าเช้านี้ ตร.เร่งคลี่ปมฆ่านทท.บนเกาะเต่า ยันไม่มีมาเฟียตามข่าว (24ก.ย.57) - - สมยศเริ่มมาแล้วนะ http://www.youtube.com/watch?v=hy94Bs5ErMw&index=3...

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #379 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:19:13 PM »

คดีเกาะเต่าเนี่ยแรกๆท่าน ปัญญา มาแม่น เป็นคนดูแลคดีนี้ใช่มั๊ยครับ ทำไมพอหลังจากที่ท่านออกมาให้ข่าวทำนองว่าเริ่มรู้ตัวผู้ต้องสงสัยแล้วกำลังติดตามตัวอยู่ที่ กทม. แต่หลังจากนั้นทำไมถึงให้ท่าน สมยศ มาเป็นคนดูแลคดีแทนครับ มันเป็ฯการตั้งข้อสังเกตุจากคนในเพจ CSI LA น่ะครับ ไหว้

23 กย เจอแล้ว คาดหลบหนีเข้ากรุงเทพ.......... แล้วหาข่าวดูหลังจาก 23 กันยาที่อาและพ่อเข้าพบตำรวจ ทุกอย่างเปลี่ยนไปทันตาเห็น http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php...

เรื่องเล่าเช้านี้ ตร.เร่งคลี่ปมฆ่านทท.บนเกาะเต่า ยันไม่มีมาเฟียตามข่าว (24ก.ย.57) - - สมยศเริ่มมาแล้วนะ http://www.youtube.com/watch?v=hy94Bs5ErMw&index=3...

นี่พื้น ๆ มากทำไม ยังคิดไม่ได้ครับ ทำไมยังไปติดกับดักเป็นเหยื่อให้ กับ ฝรั่งอีก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #380 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:30:47 PM »

ผู้ต้องหาทั้งสองคน จะรอดจากการสั่งไม่ฟ้อง ตรงทางที่สุด
คือร้องขอให้ตรวจ DNA ใหม่อีกครั้งต่อหน้าฯ เหมือนดั่งที่ ทำกับ ลูกชายฯ .. 
ถ้าตรง ก็สั่งฟ้องคดี ให้ศาลวินิจฉัยคดี  หรือไม่ตรงก็จบ ด้วยการสั่งไม่ฟ้องแล้วปล่อยตัว

จะมาอาศัย เรื่อง การทำร้ายร่างกาย ขณะทำการสอบสวนแล้วสั่งไม่ฟ้อง ไม่ได้หรอกครับ
ไม่อย่างนั้น ก็จะมี เรื่องการทำร้ายร่างกายระหว่างกายสอบสวน ปรากฎกันทั่วประเทศตามมาอีก
.......................

และ ผบ.ตร.  คือ ผู้บังคับบัญชา เป็นผู้รับผิดชอบงานสอบสวน ทั่วประเทศ เรื่องใหญ่ขนาดนี้
มีชื่อเสียงของประเทศเป็นตัวประกัน จะปล่อยให้ ผู้ใต้บังคับบัญชาถือหางเสือแล้วทำเรือเอียง ไม่ได้ครับ 

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #381 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 02:59:59 PM »

มีเรื่องถามผู้รู้หน่อยครับว่าในกรณีที่ผู้ต้องสงสัยชาวพม่าสองคนนี้ที่โดนจับ เวลาเข้าไปอยู่ในคุกรึเรือนจำเนี่ยต้องใส่โซ่ตรวนที่ข้อเท้าทุกครั้งที่จะออกไปศาลด้วยรึครับ คือ สถานะของเขาเนี่ยเรียกได้ว่าเป็นผู้ต้องหา หรือว่าผู้ต้องสงสัยครับ ถ้าเป็นผู้ต้องหาเนี่ยมันต้องศาลตัดสินก่อนรึไม่ครับถึงจะเรียกเป็นผู้ต้องหาได้ ไหว้
ถ้าจากเรื่อนจำไปศาล   ต้องใส่ทุกครั้งครับไม่ว่าคดีเล็กหรือใหญ่่
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #382 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:32:57 PM »

มีเรื่องถามผู้รู้หน่อยครับ

ว่าในกรณีที่ผู้ต้องสงสัยชาวพม่าสองคนนี้ที่โดนจับ
เวลาเข้าไปอยู่ในคุกรึเรือนจำเนี่ย

ต้องใส่โซ่ตรวนที่ข้อเท้าทุกครั้งที่จะออกไปศาลด้วยรึครับ
คือ สถานะของเขาเนี่ยเรียกได้ว่าเป็นผู้ต้องหา หรือว่าผู้ต้องสงสัยครับ

ถ้าเป็นผู้ต้องหาเนี่ยมันต้องศาลตัดสินก่อนรึไม่ครับถึงจะเรียกเป็นผู้ต้องหาได้ ไหว้

ถ้าจากเรื่อนจำไปศาล   ต้องใส่ทุกครั้งครับไม่ว่าคดีเล็กหรือใหญ่่

555555  เหม่  พี่  "  อี โบ ล้า "  เนี่ยะ  อ่อนเยาว์  จังเลยอ่ะ ฮา 555555

เมื่อมีเรื่องเกิดขึ้น  " หมาต๋า "  เขาก็ควานหา   ผู้ต้องสงสัย  อ่ะ ฮา
พอควานเจอตัว  เขาก็ปรับสถานะ ให้เป็น  " ผู้ต้อง หา " อ่ะ ฮา

พอเอาตัวไปยัดใส่มือ  " อัยการ "  อัยการโยนโครม สั่งฟ้องที่ศาล ฮา
ถ้าไม่มี  ทรัพย์  หรือ เงินประกัน  ก็ต้องบอกเมีย ให้เดินไปซื้อ " กรมธรรม์ประกันอิสระภาพ " อ่ะ ฮา

แต่ถ้า  บ่ จี้   ไม่มีเงิน   พอตอนเย็น ก็ได้  " ย้ายที่นอนใหม่ " อ่ะ ฮา 

พอโดนส่งเข้าไป  " เรือนจำ "  สถานะทางสังคม ก็เปลี่ยนแล้วอ่ะ ฮา
เสื้อผ้า  ทรงผม  รสนิยม  ต้องเปลี่ยนใหม่ โม๊ด  อ่ะ ฮา

เวลา  " ออกศาล "  สืบพยาน  ก็ต้องโน่น  เหล็ก " ห้าหุน " ตีตรวน ร้อยข้อเท้า อ่ะ ฮา

เขามีกรณี  " ยกเว้น "  ไม่ต้องใส่ตรวน  อ่ะ ฮา

เขายกเว้นให้  " คนแก่ "  อายุเกิน 60 ม่ะต้องใส่ตรวน อ่ะ ฮา

55555  แต่ได้รับเกียรติ์ ชั้นสูงสุด  ใส่แค่  " มิ โด้ เรือนเหล็ก " อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #383 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 08:20:27 PM »

เล่าชัดเจน
เหมือนผ่านประสบการตรง
แต่ถ้ายายจะไปทบทวนอดีต
รอบนี้คงถูกลดออฟชั่น เหลือเพียง
ดิลโด้ เอ๊ยย.."มิโด้ เรือนเหล็ก"...ฮา
อะ......ฟิ๊วววววว............เผ่น แระ.... ตกใจ ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #384 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 08:31:36 PM »

กลัวที่สุดก็นั่นแหละยาย   คงทรมานพิลึก เคย กินดี นอนแอร์ ไปอยู่ห้องละ40-50นอนยังกะไก่ฟาร์ม ส้วมในตัว  โดนชก

ใช้ชีวติอย่าไปเหยียบตรีนใคร และใครอย่ามาเหยียบเรานี่บุญละครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #385 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 09:39:55 PM »

นี่พื้น ๆ มากทำไม ยังคิดไม่ได้ครับ ทำไมยังไปติดกับดักเป็นเหยื่อให้ กับ ฝรั่งอีก
คือ...ไม่ใช่อย่างนั้นครับเพียงแต่ว่าช่วงแรกๆที่ ท่านปัญญาทำคดีนั้นดุเหมือนแนวทางจะคลำมาถูกทางประมาณว่าเริ่มที่จะรู้ตัวคนร้ายแล้วว่าเป็นคนกลุ่มไหน เป็นใครบ้าง และมีบุคคลกลุ่มหนึ่งที่หายออกจากเกาะไปช่วงหลังเกิดเหตุแบบกระทันหันแล้วก้เคยให้ข่าวว่าได้หนีไปกบดานอยู่กรุงเทพ แต่พอมีข่าวว่าทางพ่อผู้ต้องสงสัยได้เข้าไปให้ปากคำเข้าพบ ผบ.ตร. รึยังไงเนี่ยแหล่ะครับหลังจากนั้นก็เปลี่ยนเป็น ผบ.ตร. ลงมาดูแลคดีเองแถมเรื่องคดีกลับเปลี่ยนไปเป็นอีกแบบนึงเลย ที่ท่านโร้ดบอกกับผมว่าไปหลงเป็นเหยื่อให้กับพวกฝรั่งเนี่ยแสดงว่าพวกนั้นมันบิดเบือนข่าวรึครับผมสงสัยครับ  ไหว้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #386 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:01:29 AM »

คิดยังไงกันมั่งครับ ไหว้
http://www.youtube.com/watch?v=WTw6gUVzuCU

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #387 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:04:59 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=Uy9dnq43-Vk&feature=youtu.be

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #388 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 09:48:14 AM »

เอาใจช่วยให้ระบบยุติธรรมของไทยสามารถเคลียร์ประเด็นที่ถูกตั้งข้อสงสัยให้กระจ่างทุกเรื่อง... ถึงแม้มันจะดูเหมือนยากมาก เพราะหลายคดีที่ผ่านมามันอึมครึมค้างคามาได้นานเป็นกว่า 10 ปี แล้วมันก็อึมครึมต่อไปทั้งที่บางคดีส่งผลเสียต่อสังคมไทยอย่างกว้างขวาง...

เรื่องความน่าเชื่อถือของตำรวจไทยมีปัญหามานานแล้ว สาเหตุที่สังคมคลางแคลงใจในการทำงานของตำรวจจะเกิดจากอะไรก็ยากที่ระบุลงได้ชัดเจน เพราะมันเป็นเรื่องที่ค้างในใจคนไทยที่สางไม่ออกมานาน ว่ารากเหง้าของปัญหาทั้งหลายทั้งปวงในแผ่นดินไทยล้วนแล้วแต่เกิดจากความล้มเหลวในการบังคับใช้กฎหมาย... ตำรวจส่วนใหญ่เป็นคนดี แต่ตำรวจส่วนน้อยทำให้ความน่าเชื่อถือของตำรวจถูกสั่นคลอน เรื่องราวเลยเกิดบานปลายพัลวัลพัลเกเสียจนกระทั่งคนติดตามข่าวสับสนไปหมด ไม่รู้ว่าข้อเท็จจริงในคดีตามกระทู้นี้เป็นเช่นไร...

เรื่องราวแห่งความสับสนทั้งหมดจะไม่เกิด หากผู้คนมีความเชื่อถือในกระบวนการยุติธรรมขั้นต้น คือการสืบสวน/สอบสวนของเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้อง, เมื่อผู้คนคลางแคลงใจ ก็เลยตั้งคำถามกันในทุกประเด็นและทุกเรื่องที่สามารถเจาะไชได้... จะเข้าทางใครฝ่ายไหนก็สุดจะคาดเดา แต่ที่แน่ๆไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตาม ผลลัพธ์แห่งความสับสนนี้ควรที่ สตช. จะสะสางปัดกวาดในหลายเรื่องเสียที...

เรื่องแรกที่สมควรจัดการด่วนที่สุดเลยคือเรื่องระบบส่วย, ระบบส่วยมีจริงหรือไม่ก็ไม่มีใครกล้าระบุได้ชัดเจน เพราะไม่เคยมีคดีขึ้นศาลลงโทษให้เป็นกิจลักษณะ(หรืออย่างน้อยนายสมชายก็จำไม่ได้) ทำให้ไม่มีใครกล้าพูดเต็มปากว่ามีจริง(สามารถโดนฟ้องหมิ่นประมาท)... แต่ผลแห่งสงสัยว่าอาจมีจริงในบางองค์กร ทำให้ผู้คนคิดไปว่าระบบบริหารงานบุคคลขององค์กรบางแห่งที่ว่านั้นไม่ได้คนเก่งขึ้นมาทำงานที่รับผิดชอบสูง เนื่องจากระบบส่วยมันบิดระบบประเมินผล/ระบบพิจารณาความดีความชอบไปเสียหมด ผลลัพธ์แห่งความน่าเชื่อถือจึงออกมาอย่างที่เห็นนี่แหละ...

ขอเอาใจช่วยสังคมไทยครับ... เพราะนายสมชายก็"จำเป็น"ต้องอยู่กับมันต่อไปนั่นแหละ... เฮ้อ...
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #389 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 11:54:53 AM »

ตำรวจดีก็เหมือนกับผี รู้ว่ามีแต่ก็ไม่เคยเห็น ไหว้

http://www.thairath.co.th/content/462183

หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 41
  พิมพ์