๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 04:14:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเหมือนว่าจะเป็นซองเหน็บหลังนะครับ แล้วจะชักอย่างไรครับ  (อ่าน 4436 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 01:01:27 PM »

ปืนโครงแอล กระบอกเบ้อเริ่มพอดึงเสื้อปิดก็ไร้ร่องรอย

ของผมถนัดเอาด้ามไปทางขวาปลายด้ามชี้ลง

ชักซองก็ไม่ต้องก้มต้วครับ เอื้อมมือไปข้างหลังนิดเดียวปืนก็ติดมือมาแล้วครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 10:55:45 AM »

ผมคิดว่าต้องลองเปรียบเทียบความเร็วในการชักออกจนถึงชี้เป้าดูครับ จะเห็นความเร็วที่แตกต่าง
แบบข้างบนนี้เมื่อชักออกแล้วต้องกางแขน เพราะปืนต้องผ่านระหว่างแขนกับลำตัว
ยังต้องใช้เวลาจัดปลายลำกล้องก่อนยิงด้วยครับ
แต่ซองแบบที่ด้ามชี้ขึ้น ตลอดเวลาการชักปืนแขนเกือนแนบลำตัว
เมื่อปืนพ้นซองก็วาดปืนเข้าหาเป้าได้ตลอดกว่าครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 04:04:54 PM »

ปืนโครงแอล กระบอกเบ้อเริ่มพอดึงเสื้อปิดก็ไร้ร่องรอย

ของผมถนัดเอาด้ามไปทางขวาปลายด้ามชี้ลง

ชักซองก็ไม่ต้องก้มต้วครับ เอื้อมมือไปข้างหลังนิดเดียวปืนก็ติดมือมาแล้วครับ
ผมว่าเฮียลองเอาซองพกนอกซ้ายมาใช้ผมว่ามันจะเรียบและชักง่ายกว่านี้ครับ Grin

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 04:44:24 PM »

ผมว่าเที่ยวหน้าลงกทม.จะไปสั่งตัดซองพกในลักษณะอย่างนี้ครับเอาแบบด้ามชี้ไปทางขวาเหน็บตะแคงๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 09:28:59 PM »

ผมคิดว่าต้องลองเปรียบเทียบความเร็วในการชักออกจนถึงชี้เป้าดูครับ จะเห็นความเร็วที่แตกต่าง
แบบข้างบนนี้เมื่อชักออกแล้วต้องกางแขน เพราะปืนต้องผ่านระหว่างแขนกับลำตัว
ยังต้องใช้เวลาจัดปลายลำกล้องก่อนยิงด้วยครับ
แต่ซองแบบที่ด้ามชี้ขึ้น ตลอดเวลาการชักปืนแขนเกือนแนบลำตัว
เมื่อปืนพ้นซองก็วาดปืนเข้าหาเป้าได้ตลอดกว่าครับ
        ผมเคยทดลองก็รู้สึกเช่นนั้น
พกหลัง ด้ามชี้ขึ้นเร็ว-เป็นธรรมชาติกว่า
เรื่องการแย่งปืนก็เหมือนที่น้าซับฯว่าไว้ครับ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 11:07:29 PM »

ขออภัยพี่อภิสิทธิ์ครับ...

แต่ผมว่าการพกแบบพี่มันขัดกับการเคลื่อนไหวของท่อนแขนและมือครับ...

เพราะการจับด้ามปืนของพี่ต้องบิดแขนส่วนล่างเข้าในครับ...

เพื่อจะสอดมือเข้าไประหว่างหลังพี่กับด้ามปืน...

แต่ซองพกแบบอื่นๆ(ที่พี่ว่าแปลกนั่นแหละครับ)...

เวลาชักปืนเราตะปบจากด้านนอก...

น่าจะเข้าถึงด้ามและชักได้สะดวกกว่าครับ...

อนึ่ง...ผู้ที่น่าจะวิเคราะห์เรื่องนี้ได้ดีคืออ.ผณิศวรครับ...

เพราะท่านชำนาญด้านการยศาสตร์... Cheesy
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 12:42:44 AM »

ปกติในชีวิตคนแบบเราๆ  อาจจะไม่ค่อยสะดวกแค่ถ้าเป็นลูกโง่ลำสั้นเวลาใส่เสื้อคลุมก็ ก็เนียนไปอีกแบบครับ

ลูกโง่แล้วยังลำสั้นอีกนะครับพี่ chew  Grin ไหว้

ยิ้มีเลศนัย . .  คิก คิก

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:48:04 AM »

แบบนี้ปลอดภัยและเป็นธรรมชาติที่สุดเมือฝึกใช้ไปสักพัก
ผมเคยให้ร้านลีวรรณตัดคล้ายแบบที่สองครับ แต่เป็นมือซ้าย

เนื่องจากมีผู้ใหญ่ท่านแนะนำไว้ว่า ไม่ควรวาดลำกล้องเข้าหาตัว ขณะชักปืน
เป็นที่มาของซองที่ชักแบบคว่ำมือ แล้ววาดลำกล้องออกไปด้านข้าง ก่อนดันปืนไปข้างหน้า
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 11:12:22 AM »

รูปด้านหลังคุณอภิสิทธิ์นี่ เอาด้ามลงแบบนี้ เวลารีบๆชัก รีบชี้ปากลำกล้องไปข้างหน้า แล้วถ้ากางแขนออกน้อยเกินไป ปลายลำกล้อง หรือใบศูนย์หน้าอาจจะไปเกี่ยวเสื้อ หูร้อยเข็มขัดกางเกง กระเป๋ากางเกง ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2014, 01:51:22 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 10:17:54 PM »

อยากได้แบบแรกครับ  ลีวรรณจะตัดให้ได้มั้ยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 11:01:39 AM »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ+1ทุกท่านครับ  ผมมาพบเรื่องน่าแปลกใจว่า การพกพาปืนให้มิดชิดแต่ชักเร็วว่าเป็นเรื่องยากแล้ว แต่ก็อยู่ในวิสัยที่พอทำได้ แต่ถ้าจะพกให้ทนพกติดตัวตลอดเวลาจนติดนิสัยเหมือนเราพกมือถือนั้นเป็นเรื่องยาก ยากจนเลือดตาแทบกระเด็นจริงๆ พกเหน็บหลังก็ลำบากตอนขับรถ พกข้างเอวก็ไม่ค่อยมิดชิด ฯลฯ และที่ยากสุดๆขึ้นไปอีกคือควบคุมจิตใจ ผมเคยโดนรถคันหลังแกล้งขับเฉียดแบบเร่งเร็วๆให้ตกใจเล่น ตอนนั้นผมจอดรถเปิดประตูลงรถกำลังจะล๊อคคันเร่ง ทางเลนขวาก็ว่าง ตอนนั้นอารมณ์วูบหนึ่งอยากจะชักปืนยิงมันแล้ว แต่ก็พยายามพุทโธๆ
       นิยามความเป็นเจ้าของปืนคือ ใช้ .357  ก็บรรจุ .357 ยิงแม่นยิงเร็ว พกมิดชิด และพกตลอดเวลา สุดท้ายให้ลืมไปเลยว่าพกปืนอยู่ ไม่ว่าขัดแย้งกับใครในเรื่องอะไรก็ตาม อย่างมากแค่ด่าทอโต้เถียง เรื่องอะไรก็คิดจบที่โรงพักไม่ใช่จบที่ชักปืน

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์