๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:09:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยปืนเกรด A  (อ่าน 3239 ครั้ง)
DANIYTEP Scrambler
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:04:36 PM »

คิดว่ามันมีจริงไหมครับ ไอ้ปืนเกรด A เนี่ย
เพื่อนผมก็อยากรู้เหมือนกัน
2-3 ปีก่อนก็เข้าไปนั่งกินน้ำกินกาแฟลูบ ๆ คลำ ๆ ของเกรด a มา แต่ก็สู้ราคาไม่ไหว
ท่านอื่น ๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2006, 10:14:47 AM โดย DarkDiy » บันทึกการเข้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:06:58 PM »

มีจริงในโลกแห่งจินตนาการ.....
ปืนเกรดเอ ราคาเกรดเอ....

ฮ่วย.....
ขนาดมีดกล็อก มันยังบอกผมสามพันก่าๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:23:56 PM »

ปืนผมเกรด....Z  ครับ............ Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 09:52:20 PM »

มีจริงในโลกแห่งจินตนาการ.....
ปืนเกรดเอ ราคาเกรดเอ....

ฮ่วย.....
ขนาดมีดกล็อก มันยังบอกผมสามพันก่าๆ
มีดดีแถวบ้านผม  120 บาทครับ ฟันได้ทุกอย่างที่ขวางหน้า  ไม้  เหล็ก เฟอร็นิเจอร์.....
ยกเว้น   นักเลง   ตำรวจ   ทหาร  นักการเมืองครับ 555555555555555

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 10:10:31 PM »

ขออนุญาตครับ

มีดกล๊อค ผมซื้อได้ในราคาไม่เกิน 1700 บาท แน่นอน

มีทั้งสีเขียว  สีดำ

หลังตรง หลังเลื่อย

มันขาย 3000 กว่า

มีดเกรด A นี่แพงจัง

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 10:11:37 PM »

คนขายก็แค่  ยกของ ๆ ตัวเองให้ดูมีค่าขึ้น  โน้มน้าวจิตใจผู้ซื้อให้อ่อนไหว  แล้วก็ยอมซื้อในราคาที่แพงงงงง..เกินจริง  ครับ.. Grin

""
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 10:16:58 PM »

ให้คิดถึงบริษัทผู้ผลิต ถ้าเรา สั่งโตโยต้า เกรด A  1 คัน คงจะแปลกพิลึกถ้าโรงงานถามกลับว่าจะเอา โตโยต้าเกรด A หรือ เกรด B  หรือ เดินไปที่ร้าน ขาย TV แล้วบอกว่า เอา SONY เกรดเอ  20 นิ้ว 1 เครื่อง  เชื่อว่าโรงงานผลิตปืนเขาไม่ผลิตเป็นเกรดหรอกครับ เขาผลิตตามรุ่นตามขนาด  ถ้ากระบอกให้มีปัญหาตรวจไม่ผ่าน QC เขาก็จะกลับไปแก้ จนได้มาตรฐาน ยิงทดสอบ 2-3 นัด เรียบร้อยจึงส่งมอบให้กับลูกค้า ถ้าแก้ไม่ได้จริงเขาต้องทุบโครงทิ้ง รับรองเขาไม่อาออกมาขายเป็นปืนกรด B ให้เสียชื่อที่เขาสร้างมา อาจมีบ้างที่ตรวจหลงหูหลงตา  QC ผ่านมาแต่ก็เป็นไปได้น้อย ถ้าพิสูจน์ได้ว่าบกพร่องจากการผลิต คิดดว่าบริษัทต้องรับกลับไปแก้ไขให้แน่ เขียนซะยืดยาว เฮ้อ เหนื่อ ! :Smiley
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 10:31:57 PM »

เค้าก็เอาของเดิม มาตก แต่ง เพิ่มเติม เปลี่ยนแปลงรายละเอียด
ไม่ให้เหมืิอนของที่ออกจาก โรงงาน เพื่อที่ทําให้ราคาสูงกว่าเท่าตัวครับ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:19:28 PM »

ผมทราบแต่กระเบื้องปูพื้น ที่ขายในประเทศเป็น Grade B หมด Grade A ส่งขายต่างประเทศครับ ไม่มีขาย

เรื่องมีด Glock ถ้าเป็นของแท้ และสมมุติว่าราคา $50 ขาย 3,000 ก็น่าจะสมควรนะครับ ทีนี้มันทำที่ไหนครับ Taiwan, Malaysia, Pakistan ก็รู้ว่าร้านมันเป็นอย่างนั้น ไปยุ่งกับมันทำไมไม่ทราบ หรืออยากทานกาแฟ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2006, 11:33:29 PM »

เป็นปืนเกรดแขกครับ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:38:37 AM »

ทำไมเราไม่เอ่ย ชื่อร้าน กันซะเลยล่ะครับ อย่างน้อยคนที่ไม่รู้และกำลังจะไปกินกาแฟแบบรู้เท่าไม่ถึงกาล(แบบผมเนี่ย) จะได้รู้ไว้  ร้านแขกบ้าง ร้านกระถางธูปบ้าง ร้านสองสัญชาติบ้าง เฮ้อ.........ยิ่งอ่านก็ยิ่งมึนครับ  ในเมื่อพี่ๆมีข้อมูลกัน ก็เตือนกันเลยครับ ผมจะได้รู้บ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:40:10 AM »

ทั้งปืนทั้งมีดเลยเหรอ......คับ Tongue
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:32:21 AM »

ทำไมเราไม่เอ่ย ชื่อร้าน กันซะเลยล่ะครับ อย่างน้อยคนที่ไม่รู้และกำลังจะไปกินกาแฟแบบรู้เท่าไม่ถึงกาล(แบบผมเนี่ย) จะได้รู้ไว้  ร้านแขกบ้าง ร้านกระถางธูปบ้าง ร้านสองสัญชาติบ้าง เฮ้อ.........ยิ่งอ่านก็ยิ่งมึนครับ  ในเมื่อพี่ๆมีข้อมูลกัน ก็เตือนกันเลยครับ ผมจะได้รู้บ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin อยากจะเอ่ยชื่อตรง ๆ ครับ แต่ที่เรากล่าวกันเนี่ย มันกล่าวไปในทางเสียหายแก่ร้านนั้น ๆ แม้เราจะรู้ว่าร้านนั้น ๆ ค้าขายไม่เหมาะสมอย่างไร เราก็ไม่มีสิทธิ์จะนำชื่อร้านมากล่าวในทางเสียในที่นี่ครับ เพราะเวบบอร์ด นับเป็นที่สาธารณะ การเอ่ยชื่อผู้ใดมากล่าวในทางเสียหายไม่เหมาะสม ก็เลยต้องเอ่ยถึงโดยอ้อม อีกอย่าง อย่าลืมว่าเราอาศัยพื้นที่ของ อวป. อยู่ การที่เรานำชื่อใครหรือร้านไหนมากล่าวในทางเสียหายโดยตรง อาจจะทำให้ อวป. เดือดร้อนได้ครับ Grin
 Grin ชื่อที่เราตั้งที่จริงก็แปลความหมายไม่ยากนี่ครับ Grin

ทั้งปืนทั้งมีดเลยเหรอ......คับ Tongue

Undecided อะไรก็ตามที่มีขายในร้านเหล่านั้น กลายเป็นสินค้ามีเกรดหมดครับ Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2006, 03:34:10 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 07:14:47 AM »

เรามันคนไม่มีเกรดก็อย่าไปยุ่งกับเขา Grin Grin
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 07:42:32 AM »

ผมก็ว่าปืนน่ะไม่น่ามีเกรดนะครับ หากออกมาจากโรงงานเดียวกัน แต่ถ้าเอาหลายยี่ห้อหลายโรงงานมาเทียบกัน ก็อาจพออนุโลมแบ่งเกรดได้บ้าง แล้วรถยนต์ล่ะครับ เคยได้ยินตั้งนานแล้วว่ามีแบ่งเกรด รถที่ใช้ในไทยคุณภาพด้อยกว่ารถที่ใช้ในประเทศอื่นอย่างเมืองฝรั่ง
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์