๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 08:41:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ pay pal ใน ebay บ้างครับ  (อ่าน 2722 ครั้ง)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 03:13:54 AM »

pay pal สามารถรับประกันการเคลมเงินคืนได้ ในกรณีที่สินค้าไม่ตรงกับ describeหรือไม่ได้รับสินครับ ได้จริงหรือไม่ รบกวนขอข้อมูลเป็นความรู้ด้วยครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 03:24:45 AM »

ผมใช้ PAYPAL เรื่องเคลมนี่ไม่เคยใช้  แต่ถ้าจำไม่ผิดมีกำหนดวงเงิน และจะป้องกันการโกงให้ผู้ขายนะครับ
ผู้ซื้อเวลาจ่ายเงินที่ซื้อของ  จะมีประกันให้ถึง $1000 ครับ  ปกติแล้วถ้าคนขายรับ Paypal แสดงว่าเค้ามี account กับ Paypal อยู่แล้ว โกงยากครับ   คนขายก็ชอบคนที่มี Paypal เพราะโกงยากเช่นกัน  เพราะต้องให้ เลขบัญชีในธนาคาร ไว้กับทาง Paypal และเค้าจะเช็คด้วยว่าเป็นบัญชีจริง
ที่ผมว่าโกงยากน่ะไม่ใช่โกงไม่ได้เลยซะทีเดียวนะครับ  แต่ปกติแล้วคนที่ซื้อขายใน ebay ล้วใช้ Paypal จะไม่ค่อยมีโกงกัน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 05:41:35 AM »

ผมใช้ประจำ..... Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 09:13:13 AM »

เรียนถามพี่เจษกับคุณโอ๊คนิดครับว่า ประกัน1000$ นี่เป็นการประกันสินค้าเสียหายใช่ไหมครับ แล้วในกรณีที่ส่งสินค้ามาไม่ตรงกับ describe นี่เราส่งคืนเขาและเรียกเงินคืนจาก paypal ได้ไหมครับ
รบกวนด้วยนะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 10:12:54 AM »

ไม่แน่ใจนะครับกรณี ของไม่ตรงตามที่ผู้ขายบอก แต่เคยทราบว่าทาง PAYPAL จะ credit เข้าบ/ช paypal ของผู้ซื้อ ไว้ใช้ครั้งต่อไปครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 12:38:38 PM »

เวลาซื้อของ เค้าจะมีถามว่าซื้อประกันด้วยมั้ยอ่ะครับ  ถ้าไม่ซื้อก็แล้วแต่อ่ะครับ     

กรณีที่สินค้าส่งมาไม่ตรงกับที่บอกไว้ เราก็ต้องติดต่อเค้าและส่งคืนส่วนค่าส่งสินค้าคืนนั้นไม่แน่ว่าเราจะต้องเสียเงินเอง  อันนี้แล้วแต่การคุยกับผู้ส่ง   เราสามารถแจ้งกับทาง paypal แล้วก็  vote ลบให้เค้าด้วยครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
joker3753
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2006, 02:52:10 PM »

ผมเคยทั้งเคลม และส่งของคืนครับ

การเคลม ผมแจ้ง Paypal ว่าของยังไม่ได้ เจอทั้งเคส
ผู้ขาย ส่งของมาแล้ว มี Tracking ID ไม่ได้ตังค์คืน
ไม่มี Tracking ID คืนเงินให้เต็ม

การส่งของคืน
เรารับผิดชอบค่าคืนของเอง (ส่งไปเมกา ก็ 500 กว่าบาทล่ะครับ ของต้องคุ้มที่จะขอเงินคืนนะครับ ไม่งั้นก็ไร้ประโยชน์)
เค้าก็จะเอาเงินคืนให้ที่ Paypal เรา โดยผมใช้วิธีหักเงินจากบัตรเครดิต$
เค้าก็คืนวงเงินในบัตรเครดิตให้เราครับ
(จริงๆ แล้วค่าส่งก็ตกลงกันเองได้ครับ กล้าๆ คุยหน่อย)

ว่างๆ เชิญเข้ามาดูรูปมีดสวยๆ ที่
http://joker3753.multiply.com

035-0-03682-9
ธ.กรุงไทย จก. ตลาดหมอชิต
ชนวัฒน์ พัดวิจิตร
หน้า: [1]
  พิมพ์