๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:45:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปล้นมินิมาร์ทที่อยุธยา  (อ่าน 2817 ครั้ง)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 11:07:05 AM »

Sad เมื่อคืนได้ดูเรื่องจริงผ่านจอกันรึเปล่าครับ มีเรื่องการปล้นมินิมาร์ทในเขตจังหวัดอยุธยา โดยกล้องวงจรปิดได้จับภาพเอาไว้ได้ทั้งหมด

เนื้อหาโดยคร่าวๆคือ คุณป้าแกนั่งเฝ้าร้านมินิมาร์ทอยู่ มีคนร้าย (ซึ่งภายหลังทราบว่า ถูกจ้างมาโดยสามีของตัวเอง) ทำทีเข้ามาซื้อของ และขณะทำการจ่ายเงินได้ชักปืนออกมา ไม่หือไม่อือใดๆทั้งสิ้น ยิงคุณป้าทันที มีอาการขัดลำให้เห็นชัดเจน โดยคนร้ายกระชากไสลด์อยู่ 2-3 ครั้ง คุณป้าแกก้อชักปืน (คิดว่าเป็นลูกโม่) ออกมายิงสวนไป 1 นัด ไม่โดน แต่ก้อช่วยเร่งให้มือปืนหนีไปเร็วขึ้นไม่โดนซ้ำนัดที่ 2

ดูแล้วก้อเหนื่อยใจ คนจ้องจะทำกับคนไม่รู้ตัวเนี่ยมันลำบากเหลือเกินที่จะป้องกันตัวได้ทันท่วงที นี่ขนาดมีปืนนะครับ ยังโดนซะ 1 นัด แต่ยังดีที่มีปืนไว้ป้องกันตัว ไม่งั้นพวกยืนกระชากไสลด์สบายใจแล้วเลือกยิงซ้ำได้อย่างสะดวกโยธิน

ในตอนท้าย ก็ได้เห็นว่ากระสุนหยุดอยู่ที่หน้าท้องคุณป้าเท่านั้นเองครับ เข้าไปนิดเดียว โชคดีมากๆครับ พระคุ้มครอง กระสุนนัดแรกที่ยิงออกมาจึงเป็นนัดที่เสื่อมสภาพไปเยอะ ขัดลำ และ หัวกระสุนหยุดอยู่ที่หน้าท้องเท่านั้น

ไม่รู้ว่ามีใครถามคุณป้าหรือยังว่าแขวนพระอะไร  อิอิ

ฮ่ง
 Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 11:23:00 AM »

อันเดียวกับกระทู้ รับจ้าง...ฆ่า

รึเปล่าครับ  ทำไมมันจะฆ่ากันง่าย ฆ่ากันดายอย่างนี้ คนเรามันวิปลิดกัยจริงๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 12:45:15 PM »

ใช่แล้วครับ ถ้ายังไม่ได้ชม ติดตามต่อได้ที่ไอทีวี รายการถอดรหัสครับ Grin Grin Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 09:00:43 PM »

ป้าแกใจถึงดี  Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 10:01:57 PM »

เมื่อกี้........ได้ดูตัวอย่างรายการ

รู้สึกว่าปืนคนร้ายจะเป็น นอริงโก นะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:31:36 AM »

พี่มะขิ่น  รายการข่าวเช้า ๑๐ โมง  ตั้งใจให้ฉากหลังเป็นกระจกอย่างงั้นเหรอครับ ? 
เห็นหมดเลย ตั้งตากล้อง คนจัดคิว ฯลฯ   Cheesy
แล้วก็  ททบ.๕ นี่มีสถานีวิทยุของตัวเองไหม  คลื่นอะไรครับ ?

คนเหนือฟ้า
กัมมุนา วัตตะตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

คนเหนือโลก

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:58:05 AM »

ดูเหตุการณ์เต็มๆ รายการย้อนรอย ช่องITV วันจันทร์ที่ 6 กันยายน 2547 เวลา 21.00 น. ไม่ใช่การปล้น แต่รับจ้างฆ่า

มีปืนใช้ไม่เป็น อย่ามีดีกว่า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 06:40:45 PM »

สงสัยพี่มะขิ่นไม่ได้ online  Huh

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:11:54 PM »

พี่มะขิ่น  รายการข่าวเช้า ๑๐ โมง  ตั้งใจให้ฉากหลังเป็นกระจกอย่างงั้นเหรอครับ ? 
เห็นหมดเลย ตั้งตากล้อง คนจัดคิว ฯลฯ   Cheesy
แล้วก็  ททบ.๕ นี่มีสถานีวิทยุของตัวเองไหม  คลื่นอะไรครับ ?

เรียนคุณอ๋อง...............

รายการห้องข่าว 10 โมง..............ฉากหลังออกแบบให้ใช้กระจกครับ เพื่อให้เห็นทีมงานเบื้องหลังด้วย........ฉีกแนวออกไป ขนาด ช่องอื่นไม่กล้าเลียนแบบไปเลย

วิทยุ ช่อง 5 ตอนนี้ ให้ แกรมมี่ไปดำเนินการครับ คลื่น 97.00 MHz ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 07:34:52 PM »

อืมม์ เรื่องกระจกเป็นไอเดียที่แปลกดีครับ   
ส่วนวิทยุ FM97.00 นี่เป็นขาประจำฟังอยู่แล้ว Cheesy ขอบคุณครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:30:30 PM »

ดูเหตุการณ์เต็มๆ รายการย้อนรอย ช่องITV วันจันทร์ที่ 6 กันยายน 2547 เวลา 21.00 น. ไม่ใช่การปล้น แต่รับจ้างฆ่า

...น่าจะเป็นรายการ ถอดรหัส วันอาทิตย์ที่ 5 ก.ย. เวลา 21.40น. นะครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์