๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:44:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรเอ่ย ?? [มีรูป]  (อ่าน 8817 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:54:20 AM »

Cheesyที่เหน็บ มีดโต้ ตัดไม้ไผ่ ครับ Cheesy

อื้อหือ..อ....
อ่านขาดเลย บอกได้ด้วยว่าเอาไว้ตัดไม้ไผ่

ขอทายว่าคุณโทนเป็นคนบ้านนอกชัวร์...... Grin Grin(ผมไม่ใช่นา...ผมคนต่างจังหวัด Grin Grin)
ไม้ไผ่ที่ตัดเป็นไม้ไผ่อะไรครับ ไผ่เกรียบ ไผ่ตง ไผ่สีสุก
และตัดมาทำอะไร....ทำตะเกียบ  ไม้เสียบลูกชิ้น....สานหมวก   เฟอร์นิเจอร์ไม้ไผ่....
เจ้าของกระทู้ช่วยเฉเลย  เอ๊ย เฉลยหน่อยครับ Cheesy Cheesy

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:08:44 PM »

ตอนแรกก็เข้าใจว่าน่าจะเป็นอุปกรณ์ทางด้านประมง แต่พอคุณkhomบอกว่าเป็นฝักมีดก็คิดว่า...ใช่เลย :Smiley Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:44:17 PM »

โทน73   โห..ข้อมูลแน่นปึกเลย  ผมรู้แค่ว่าเอาไว้ใส่มีดแต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีดต้องมีลักษณะพิเศษหรือปล่าว...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 01:11:42 PM »

คนนี้ มีข้อมูลทั้งปืนทั้งมีดครับ  Cheesy

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 03:20:49 PM »

คนนี้ มีข้อมูลทั้งปืนทั้งมีดครับ  Cheesy

Cheesy Cheesyขอบคุณที่ชมครับพี่อ๋อง  Cheesy Cheesy

ไม้ไผ่เกรดหยาบ ผมไม่ทราบชนิดพันธุ์ครับ เอามาทำตอกสานเข่งหนะครับ และช่วงข้อไม้เอามาทำถ่านด้วยครับแบบที่ช่างตีเหล็กยุคเก่าใช้  สัมประทานที่ว่า มูลค่าหลักสิบล้านครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 04:02:03 PM »

ขอบคุณพี่โทน
สัมปทานหลักสิบล้านต่อปีนี่
ไม่ทราบว่ามีพื้นที่ปลูกไม้ไผ่กี่ไร่หรือกี่ตร.กม.ครับ
(1ตร.กม.=625ไร่)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:19:48 PM »

Grin Grinพี่โทน73นี่เด็ดขาดเลยครับ..นับถือ..นับถือ....แต่รางวัลที่ให้ไปเอากับชูวิทนี่...ผมขอพี่โทน...ได้ปะครับ Grin Grin Grin
ปล.ถ้าเป็นบัตรเล่นน้ำฟรีที่ฟาร์มจระเข้ผมไม่เอานะครับ.....ไม่อยากไปเป็นอาหารว่างให้มัน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:18:15 PM »

เพิ่มเติมนะครับ ไม้ไผ่ที่ว่า น่าจะเอาไปทำเยื่อกระดาษด้วยครับ 

Grin Grinพี่โทน73นี่เด็ดขาดเลยครับ..นับถือ..นับถือ....แต่รางวัลที่ให้ไปเอากับชูวิทนี่...ผมขอพี่โทน...ได้ปะครับ Grin Grin Grin
ปล.ถ้าเป็นบัตรเล่นน้ำฟรีที่ฟาร์มจระเข้ผมไม่เอานะครับ.....ไม่อยากไปเป็นอาหารว่างให้มัน Grin

Grin Grinเรื่องรางวัล ตามสบายครับ ส่วนของผมต้อง "นิวกิมซัว"  Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:27:03 PM »

"นิวกิมซัว" นี่ยังเปิดเหรอ...ระวังน้ำชาลวกปากนะ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:27:27 PM »

เพิ่มเติมนะครับ ไม้ไผ่ที่ว่า น่าจะเอาไปทำเยื่อกระดาษด้วยครับ 

Grin Grinเรื่องรางวัล ตามสบายครับ ส่วนของผมต้อง "นิวกิมซัว"  Grin Grin
Grin Grin ;D55555555555 Grin Grin Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 06:40:01 AM »

รูปเพิ่งมาขัดข้องทางเทคนิกนิดหน่อยโทษทีครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 06:43:55 AM »

อ๋อลืมไป...ต้องขอบคุณคุณผองพัฒ ครับที่ช่วยแก้ไขให้เลยโพสรูปได้  Grin   แล้วมีดที่เขาใช้กันหน้าตาเป็นอย่างไรครับคุณโทน73
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:01:39 AM »

ผมดูสเกลผิดไปครับ ที่ผมเจอ เป็นที่เหน็บมีด มีลักษณะแบบนี้เลยครับ แต่เล็กกว่านี้ ประมาณ 1/3 ของอันที่เห็นในรูปครับ  ตัวมีดทั้งเล่มก้ยาวกว่าฝ่ามือฝรั่งโตนิดหน่อยเท่านั้น

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 01:18:04 PM »

ดูสเกลผิดไปจมเหมือนกันครับ Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 01:35:58 PM »

ผมวางเทียบกับยาดมให้แล้วไง... อันนี้ต้องถือว่าเดาจากประสบการณ์โดยแท้ครับ  :Smiley

ไอ้อันที่ผมอยากได้จริงๆ เป็นปืนยิงปลาครับ เห็นเขาดำลงไปพร้อมกับสายออกซิเจนแล้วก็ปืน..
แปลบเดี๋ยวขึ้นมาแล้วปลาตัวเบ้อเริ่ม....(8 ปีที่แล้วมั๊ง)  ปืนยิงปลาเขาทำเองครับก็สวยดีครับแต่ผมจำรายละเอียดไม่ได้แล้ว...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์