๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:04:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธ บอดี้การ์ด มันน่าขนหัวลุกครับ  (อ่าน 16291 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:00:13 AM »

อยากจะระบายความเครียดให้เพื่อนสมาชิกรับฟัง    จะได้หายเครียดหน่อย     เพื่อนได้เอาปืนสมิธบอดี้การ์ด    มาให้ผมลองใช้ถ้าถูกใจจะขายให้     ผมได้เปิดโม่ลองเหนี่ยวไกอยู่ 6 เดื่อนทั้งดับเบิลและซิงเกิล     โดนใส่ไว้ในลิ้นชักโต๊ะเก็บเงิน     เพื่อฉุกเฉินแฟนผมจะใช้ป้องกันตัวได้  ผมไม่ได้ตรวจดูหลายวัน    แต่พอมาตรวจดูถึงกับเหงื่อตกครับ     ปืนมีกระสุนลูกจริงอยู่เต็มแต่นกมันง้างอยู่ครับ    ถ้าไม่ไม่สังเกตุจะไม่เห็นครับ   และภรรยาผมเขาหยิบเงินเข้าออก อยู่ทั้งวันถ้ารีบร้อนจับผิดไปโดนไกปืนอะไรจะเกิดขึ้น     น่ากลัวจริงครับ    แถมเธอยังแซงทำนองว่าคิดร้ายกับเธอหรือเปล่าครับ      ปืนนกชิดโครงปืนผมกลัวจริงๆครับ Huh Huh Huh
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:03:28 AM »

ปืนตัวนี้ ในขณะที่คุณทำความสะอาดปืนและต้องง้างนกออก เพื่อทำความสะอาดให้ทั่วถึง
ถ้าลืมลดนกและทำความสะอาดเสร็จ แล้วบรรจุกระสุน
สามารถปิดโม่ได้ในขณะที่นกยังง้างอยู่

ต้องระวังครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:29:36 AM »

Grin Grin  แสดงว่า ปืนกระบอกนี้ไม่น่าใว้วางใจ(ไม่ถูกโฉลก)  ถ้าไม่เอาก็บอกผมน๊ะครับ อยากได้รุ่นนี้พอดี  ..... 5555   Grin Grin Grin

เอาเข้าเรื่องหน่อย  การวางปืนนั้นต้องวางไว้ในที่ๆเด็กๆหรือวัยรุ่นที่คึกคะนองหยิบถึง ในกรณีนี้ผมไม่นึกถึงข้อที่คุณ SMG อ้างเพราะไม่มีใครง้างนกขณะเปิดโม่เพราะถูกล็อคไว้(ถ้าไม่รู้จักกลไกของ S&W พอ) หรือจะเปิดโม่ได้เวลาง้างนก  ดังนั้นปืนกระบอกนั้นต้องมีคนดึงจากลิ้นชัก เอาไปดูหรือเอาไปเล่น แน่นอนคงลองง้างนกแล้วเอานกลงไม่ได้เลยเก็บทั้งอย่างนั้น ดังนั้นคุณควรทำดังนี้

1. ถ้าเลือกจะให้แฟนไว้ใช้ ป้องกันตัว(หรือป้องกันคุณมีเมียน้อย) ควรให้แฟนไปเรียนยิงปืนซะ หลักสูตรดีๆ(แพงหน่อย) หรือเบื้องต้น(ไม่กี่พัน) ก็ตามแต่กำลังทรัพย์ครับ
2. ถ้าแฟนยิงปืนเป็น(เน้นว่ายิงปืนเป็นไม่ใช่ยิงปืนได้) ดูว่านอกจากแฟนคุณแล้ว ยังมีบุคคลอื่นที่มาเปิดลิ้นชัก จงหาที่ซ่อนใหม่แล้วบอกให้แฟนทราบคนเดียว
3. ใส่กุญแจล็อกไก-นกไว้ตลอดเวลาที่เก็บปืน( เอากระสุนออกแล้วใส่ใหม่ยังเร็วกว่าไขกุญแจ  Undecided )
4. ไม่ต้องซื้อปืนนั้น (ผมรับซื้อเอง...แฮะแฮะแฮะ)

อ้อ.. ถ้าจะใช้กระบอกนี้ รีบไปโอนซะเดี๋ยวโดนข้อหาปืนผิดมือจะแย่เด้อ..  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2004, 09:39:09 AM โดย Pex Shotgun » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 09:41:42 AM »

อ่านแล้วก็น่าหวาดเสียวแทนท่านเจ้าของกระทู้จริงๆครับ...  แล้วก็นี่เป็นเหตุผลที่ผมไม่ชอบปืนลูกโม่  มีปืนไม่ใส่ลูกไว้ก็กระไรอยู่  เกิดเหตุขึ้นมาใส่ไม่ทัน  ครั้นใส่ไว้ก็กลัวจะเป็นแบบนี้ หากป้องกันด้วยการล็อคปืนหรือล็อคห้ามไก มันก็ไม่สะดวกอีก  เพราะผมเองไม่ไว้ใจใครอื่นทั้งสิ้นในเรื่องปืน (ยกเว้นตัวเอง  Grin ) ผิดพลาดพลั้งเผลอขึ้นมา... คิดแล้วสยองใจ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:06:38 AM »

ผมว่าลูกโม่ ไม่เอานิ้วไปเหนี่ยวไม่ลั่นมันก็ปลอดภัยที่สุดแล้วนี่ครับ

การที่ขึ้นนกทิ้งไว้ ผมว่าที่เก็บเงินคุณนอกจากภรรยาแล้วมีใครเปิดเล่นได้หรือเปล่า

แล้วตกลงใครขึ้นนกไว้ไม่ถามล่ะครับ Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:06:47 AM »

ความจริงที่นกง้างผมคิดว่าผมง้างเอง    เพราะผมนั่งลูบคำอยู่หลายวันก่อน    หัดเหนี่ยวไกหัดบรรจุกระสุน     แต่ตอนเก็บไม่ทันได้สังเกตุว่านกง้างอยู่      Huh Huhพอดีรีบร้อนไปธุระครับ Huh
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:22:42 AM »

น่ากลัวเจ้าค่ะ...แต่ถือว่าโชคดีที่ยังไม่เกิดอะไรขึ้น และเป็นการเตือนเจ้าของปืนให้ระวังมากขึ้น Wink

Grin Grin  แสดงว่า ปืนกระบอกนี้ไม่น่าใว้วางใจ(ไม่ถูกโฉลก)  ถ้าไม่เอาก็บอกผมน๊ะครับ อยากได้รุ่นนี้พอดี  ..... 5555   Grin Grin Grin

อันนี้เรียก "เนียน" เจ้าค่ะ Grin

I am dying... -*-

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:31:34 AM »

ระบบลูกโม่ผมไม่ชอบตรงง้างนกแล้วยิงได้เลย โศกนาศกรรม ที่เกิดขึ้นบ่อยๆก็เพราะเรื่องนี้ บางครั้งคนเป็นพ่ออาจเผลอเลอลืมปืนตั้งใว้เด็กก็เอาไปเล่นอย่างที่เป็นข่าวมาแล้ว ตัวผมเองยังไม่ค่อยอยากจะใช้เลย ใช้แต่ออโต้มั่นใจกว่า Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:35:26 AM »

Wink ผมถึงชอบเซนเทนเนียลมากกว่าบอดี้การ์ดอ่ะคับ...

แต่ถ้าตัดใจไม่เอาจริงๆ... คุณ KAHRPPK บอกผมก่อนพี่เป็กซ์นะคับ...  Grin Grin Grin
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 10:46:23 AM »

Shocked Shocked Shocked โอโฮ  คุณหมอ เล่นปาดหน้า แย่งกันเห็นๆเลย   ยังไม่รู้เลยว่า ราคาออกตัวเท่าไหร่?  Cool

แถม ผลไม้ไปก่อนแล้วกัน ..... 55555

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 11:14:57 AM »

ผมไม่กล้าคุยเรื่องราคากับเพื่อน      ธรรมดาคนขายก็อยากได้แพง     คนซื้อก็อยากได้ถูกๆ   ที่เขาจะขายให้     ก็เพราะเขายืมเงินผมไปแล้วยังไม่มีเงินให้ครับ  Huhผมเพิ่งเห็นข้อดีของปืนไกหนักในตอนนี้เอง      ถ้าเป็นปืนไกเบาๆและปืนอยู่ในลักษณะอย่างนี้     หมุนไปหมุนมาอยู่ในลิ้นชักอาจจะระเบิดได้ตลอดเวลา
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 11:30:01 AM »

Shocked Shocked Shocked โอโฮ  คุณหมอ เล่นปาดหน้า แย่งกันเห็นๆเลย   ยังไม่รู้เลยว่า ราคาออกตัวเท่าไหร่?  Cool

แถม ผลไม้ไปก่อนแล้วกัน ..... 55555
น้อยหน่าของอาจารย์ลูกนี้ท่าทางจะมีเมล็ดเยอะ  เด๋วนี้เค้ากินน้อยหน่าแบบไม่มีเมล็ดแล้วนะเออ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 12:10:37 PM »

ระบบลูกโม่ผมไม่ชอบตรงง้างนกแล้วยิงได้เลย โศกนาศกรรม ที่เกิดขึ้นบ่อยๆก็เพราะเรื่องนี้ บางครั้งคนเป็นพ่ออาจเผลอเลอลืมปืนตั้งใว้เด็กก็เอาไปเล่นอย่างที่เป็นข่าวมาแล้ว ตัวผมเองยังไม่ค่อยอยากจะใช้เลย ใช้แต่ออโต้มั่นใจกว่า Grin

พูดเหมือนปืนออโต้ให้เด็กหยิบไปเล่นแล้วปลอดภัยกว่านะครับ ปืนออโต้บรรจุขึ้นลำแล้วยิงไม่ได้หรือครับ

ถ้าอย่างนั้นต้องบอกว่า คนใช้ลูกโม่ชอบไม่ระวัง ถือว่าปืนปลอดภัยแล้วเก็บปืนแบบไม่ระวัง เด็กหยิบฉวยได้ง่ายมากกว่าผมว่า

ประมาทเป็นอันตรายทั้งนั้นล่ะครับ ไม่ว่าปืนหรือไม้เสียบลูกชิ้นปิ้ง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 12:27:06 PM »

เอาเข้าเรื่องหน่อย  การวางปืนนั้นต้องวางไว้ในที่ๆเด็กๆหรือวัยรุ่นที่คึกคะนองหยิบถึง ในกรณีนี้ผมไม่นึกถึงข้อที่คุณ SMG อ้างเพราะไม่มีใครง้างนกขณะเปิดโม่เพราะถูกล็อคไว้(ถ้าไม่รู้จักกลไกของ S&W พอ) หรือจะเปิดโม่ได้เวลาง้างนก  ดังนั้นปืนกระบอกนั้นต้องมีคนดึงจากลิ้นชัก เอาไปดูหรือเอาไปเล่น แน่นอนคงลองง้างนกแล้วเอานกลงไม่ได้เลยเก็บทั้งอย่างนั้น ดังนั้นคุณควรทำดังนี้

1..  Grin
โธ่พี่เป็กซ์ บอดี้การ์ดทำได้จริงๆนะครับ
ลองให้เจ้าของกระทู้ทำให้ดูก็ได้
คือก่อนเปิดโม่มาใช้แส้แยงน่ะ เวลานั้น ง้างนกเพื่อเอาคัตตั้นบัททำความสะอาดหน้านกสับไปแล้ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2004, 02:42:43 PM »

ไม่ว่าจะเป็นปืนลูกโม่หรือออโต้ผมว่า หากเจ้าของประมาทเก็บไว้ไม่ดี มีลูกมีหลานเอามาเล่นอันตรายเท่ากันครับ  เวลาเก็บปืนไว้สำหรับต้องการใช้งานยามฉุกเฉิน หากเก็บไว้ในลิ้นชักก็ควรเอาปืนใส่ไว้ในซองด้วย  เพื่อป้องกันการไปโดนไกปืนโดยไม่ได้ตั้งใจ  อีกอย่างผมว่าไม่จำเป็นต้องเอากระสุนใส่ไว้ในช่องโม่ หรือในตัวปืนก็ได้หรอกครับ  บรรจุไว้ในแม็กหรือใส่สปีดโหลดเดอเอาไว้ หากเกิดเหตุการณ์ที่ต้องการใช้งานขึ้นมาจริง ๆ ก็ค่อยใส่ลูก  หากกลัวว่าจะไม่ทันการ ก็ต้องฝึกฝนการบรรจุกระสุนและการซ้อมมือบ่อย ๆ ครับ  ที่สำคัญที่สุดสติต้องมาก่อนเสมอ  การมีสติจะทำให้เราสามารถแก้สถานการณ์ต่าง ๆ ได้ดีครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: [1] 2
  พิมพ์