๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 08:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งของทางไปรษณีย์ ให้เพื่อนๆ ทางสามจังหวัดชายแดนภาคใต้  (อ่าน 2623 ครั้ง)
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 11:52:58 AM »

หลังจากขายของให้เพื่อนๆ หลายๆ ท่านไปแล้ว จัดส่งให้หลายจังหวัดด้วยกันครับ

วันนี้ มีส่งไป ที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ครับ ที่ไปรษณีย์ มีการถามว่า สิ่งของที่บรรจุส่งไปคืออะไร แล้วยังใช้เครื่องตรวจโลหะและวัตถุระเบิดแบบมือถือขนาดเท่าฝ่ามือด้วยครับ

จะส่งอะไรให้เพื่อนสมาชิกทางนั้นก็ระวังหน่อยนะครับ จะได้ไม่มีปัญหา

ไม่รู้ว่า พัสดุ ที่ส่งมาจาก สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ ไปยังที่ต่างๆ ทั่วประเทศไทย มีการตรวจแบบนี้บ้างรึเปล่า

เพราะมองจากความน่าจะเป็นแล้ว เราคงไม่ส่งระเบิดไปก่อกวนทางใต้หรอกครับ I am just thinking about the reverse logic krub  Lips Sealed  Lips Sealed  Lips Sealed

ท่าน วมต ถ้าเห็นว่าข้อความไม่เหมาะสม สามารถแจ้งลบได้นะครับ

✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 12:05:42 PM »

ใจกล้าดีครับ ถ้าเป็นสิ่งของอื่น ผมไม่เป็นห่วงเลย แต่ถ้าเป็นปืนนี่ ถ้าส่งไปแล้ว ผมคงนอนไม่หลับจนกว่าปลายทางจะมารับ ครับ
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2007, 12:13:55 PM »

ผมไม่ได้ส่งของหนักๆเหล่านั้นหรอกครับ Grin

แต่คงมีหลายๆ ท่านที่มีความจำเป็นจะต้องส่ง ปืน หรือ เครื่องกระสุน ไปให้เพื่อนๆ ที่ต้องการในพื้นที่ครับ

เค้าคงกลัวว่า somebody will send the supplies thru postal mail มั้งครับ จริงแล้ว มันหากันในพื้นที่ง่ายกว่าครับ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

หน้า: [1]
  พิมพ์