๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:35:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 49
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนผจญเพลิงทั่วฟ้าเมืองไทย เชิญทางนี้ครับผม  (อ่าน 94593 ครั้ง)
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 07:59:22 PM »

ไหว้ ไหว้  เพลิงราคะ และเพลิงโลกียะ  พี่ต้นงิ้วไปดับที่ไหนครับ  มีที่ประจำหรือเปล่า ( จะไปดับช่วย ) อิๆๆๆๆ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2008, 08:09:20 PM โดย tu7918 » บันทึกการเข้า

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:34:51 AM »

สวัสดีครับ พี่ น้อง ดับเพลิง.................สบายดีกันอยู่ไหมครับ
 กลัวไฟจะลวก ครับ  ( ล้อเล่น นะครับ ) ...............น่ากลัวครับ Back Draf

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:21:49 AM »

สวัสดีครับ ไหว้ ส.ดพ.ธนบุรีครับ ไหว้
 รุ่น6ครับเกือบได้ไปต่อรุ่น7กะไอ้เก๋ ขำก๊าก เพราะยักเสียงดัง ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:27:31 AM โดย oloภูพานolo » บันทึกการเข้า

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 04:39:01 PM »

สวัสดีครับ ไหว้ ส.ดพ.ธนบุรีครับ ไหว้
 รุ่น6ครับเกือบได้ไปต่อรุ่น7กะไอ้เก๋ ขำก๊าก เพราะยักเสียงดัง ขำก๊าก

...สวัสดีครับ..รุ่น 6ห้วยขวางครับ  www.tu25.th.gs...

.........ขอเสริมครับ...ภาพที่เห็นเป็นส่วนหนึ่งในการฝึกอบรมนักดับเพลิงและกู้ภัย(   นักเรียนป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยรุ่น 6 )   ของ สปภ.กทม.ครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 04:47:26 PM โดย tu7918 » บันทึกการเข้า

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:51:22 PM »

ไม่ค่อยเห็นหน้าท่านเลยนะแต่คุ้นๆหุหุพี่โจ้ก็อยู่ห้วยขวางนี้ครับใช่ไหม คิก คิก
เพราะตอนไปฝึกอยู่กอง100เดียวกันมาหนองจอกก็มานอนห้องเดียวกันอีก คิก คิก
แล้วก็พี่กล้านะคนบ้านเดียวกะผมแม่เป็นเพื่อนกันอุอุ ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 05:54:11 PM »

อยู่ร้อยเกินคือบ่ไปเข้าค่ายรวมพลคนอิสานน้อ Grin
มักหลายปืนตอนนี้มีสวัสดิการลูกซองยี่ห่อHATSANเด้อครับออโตกระบอกละ20พัน Grin
เกิดปีเดียวกันแถมบ้านกะอยู่ใกล้ผมอยู่ตั๋วนั้น
วัดผาน้ำย้อยไปเที่ยวดู้อยู่ Grin

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 06:59:24 PM »

ไหว้ไปดูเค้าฝึก...เขาคงสงสาร หรือรำคาญก็ไม่รู้...เลยให้เสื้อมาตัวนึงครับ เยี่ยม

Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:00:30 PM »

ไม่ค่อยเห็นหน้าท่านเลยนะแต่คุ้นๆหุหุพี่โจ้ก็อยู่ห้วยขวางนี้ครับใช่ไหม คิก คิก
เพราะตอนไปฝึกอยู่กอง100เดียวกันมาหนองจอกก็มานอนห้องเดียวกันอีก คิก คิก
แล้วก็พี่กล้านะคนบ้านเดียวกะผมแม่เป็นเพื่อนกันอุอุ ไหว้
ไหว้..ตอนอยู่นเรศวรผมอยู่คนละกองร้อยกับพี่โจ้ครับ  พอมาหนองจอกพวกเจ้าพนักงานเขาแยกนอนอีกตึกก็เลยไม่ได้เจอกัน   วันที่จับพวกไอ้เก๋เล่นไฮโลผมเข้าหัวหน้าเวรพอดี..ต้องนั่งเขียนรายงานให้ผู้กองตี๋ กับสารวัตวิชัยจนมือหงิกอิๆๆๆๆๆ เยี่ยม

Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 04:09:59 PM »

อยู่ร้อยเกินคือบ่ไปเข้าค่ายรวมพลคนอิสานน้อ Grin
มักหลายปืนตอนนี้มีสวัสดิการลูกซองยี่ห่อHATSANเด้อครับออโตกระบอกละ20พัน Grin
เกิดปีเดียวกันแถมบ้านกะอยู่ใกล้ผมอยู่ตั๋วนั้น
วัดผาน้ำย้อยไปเที่ยวดู้อยู่ Grin
  ไหว้สวัสดีครับ  พอดีผมเข้าไปอยู่ในรวมพลคนร้อยเอ็ดครับ..เดี๋ยวแวะเข้าไปรวมพลคนอีสานครับ เยี่ยม....หนุ่มภูพานอยู่บ้านใด๋น้อ.... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 09:56:56 PM »

ไหว้สวัสดีครับ  พอดีผมเข้าไปอยู่ในรวมพลคนร้อยเอ็ดครับ..เดี๋ยวแวะเข้าไปรวมพลคนอีสานครับ เยี่ยม....หนุ่มภูพานอยู่บ้านใด๋น้อ.... ไหว้
อยู่อำเภอนาคูฟากบัวขาวไปนั้นถ้าเห็นหน้าผมเจ้ากะซิจำได้อยู่ดอกถืกจับหลังลายได้ไปโดดสระน้ำนั้น คิก คิก

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:04:37 AM »

ภาพนี้ ย้อนความหลังผมเลยครับเอาหัวฉีดน้ำฝอย ดันกับไฟ ลูกไฟลูกหนึ่งทะลูแนวม่านน้ำมาตกบนเสื้อผมตกใจมองมาที่เสื้อครูบอกไม่ต้องสนใจเดี๋ยวทีมสนับสนุนข้างหลังฉีดน้ำมา พอพูดเสร็จ ละอองน้ำจากด้านหลังมาพอดี ตอนนนั้นหากผมหันแนวหัวฉีด ผมและคนในทีมอีกหกคน เกรียมแน่ๆ
           ประเพณีรับน้องของคนดับเพลิง คือให้มุดรถดับเพลิงที่มี ที่ฉีดน้ำพรมถนนอยู่ท้ายรถ พอลอดอกมา ครูบอกว่า เราเป็นนักดับเพลิง เรามีแม่คนเดียวกัน คือรถดับเพลิง ที่ไหนไฟใหม้ที่นั่นมีรถดับเพลิง และการรวมพลังของพวกเราทำให้ เราสู้ไฟได้ ต่อไปนี้เราเป็นพี่น้องกันแล้ว  พี่น้องนักดับเพลิงที่รัก

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:53:35 PM »

ไหว้...สวัสดีครับชาวนักดับเพลิงและกู้ภัยทุกท่าน...ทุกหน่ายงานครับ       และ ชาวรุ่น 6  สปภ.กทม.  ( นเรศวร ) ท่านเป็นสมาชิกที่สนามยิงที่ไหนบ้างครับ และพี่ๆเพื่อนๆ  สปภ.ทำงานอยู่ที่ ส.ดพ.  ใดบ้างส่งเสียงกันหน่อย เยี่ยม

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:35:35 PM »

เมืองไทยน่าจะมีแบบนี้นะครับ   ถ้ามีจะไปสมัคร คิก คิก
Smoke Jumpers

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:57:58 PM »

ตอนไปฝึกที่ค่ายเนรศวรแล้วเห็นตำรวจเขาทดสอบร่างกายจะกระโดดร่มแล้วไม่ไหวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:17:16 AM »

ตอนไปฝึกที่ค่ายเนรศวรแล้วเห็นตำรวจเขาทดสอบร่างกายจะกระโดดร่มแล้วไม่ไหวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
...oloภูพานolo ทำงานอยู่ ที่ไหนครับ ผมขอทราบชื่อ  ที่อยู่  เบอร์โทรด้วยครับ  ตอบทาง PM หรือที่เบอร์ 089 - 4079407 ก็ได้ครับ ( ตุ๊  ส.ดพ.ห้วยขวาง ) ขอบคุณครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 49
  พิมพ์