๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 03:44:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 183533 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #615 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:50:30 PM »

วันนี้ชั่วโมงนี้  KILL ZONE 3  คือเกมเดินยิงที่ดีที่สุดในโลกครับ  ฉาก เสียง อลังการ เหลือเกิน ทิ้งห่าง ภาคที่แล้วแบบคนละเรื่องเลยนะครับ

การบังคับตัวระครก็ไหลลื่นเหลือเกิน   

รอ CRYSIS2  ตัวสมบูรณ์ออกก่อนครับ เดี๋ยวว่ากันอีกที

ครับวันที่ 15  นี้เห็นว่าลงทุกระบบ    COD  ภาคใหม่ด้วยนะครับ  เกมปีนี้ทุกค่ายตั้งใจทำกันมากๆครับ ภาพออกมาจึงสวยงามขึ้นมากๆ 

ออ  GOW 3  ของ  XBOX 360  ข่าวว่ามา ก็ไช้เอนจินตัวใหม่  ภาค 2  ว่าเทพๆแล้ว ภาค  3  อาจจะทำไห้วงการเกมทั่วโลกตะลึงกันก็ได้ครับ
ต้องรอดูครับ

แล้ว KILL ZONE 3  เล่นไปได้  40%  ก็เริ่มเบื่อแล้วครับ  คืออาวุธน้อยเกินไปครับ   แล้วเสียงก็น่าลำคาลมากๆครับ ดูไม่ค่อยมีมิติเท่าไร 
ความระทึก มันถูกกลบด้วยเสียงเอฟแฟกมากเกินไป   เสียงสู้  ตระกูล  COD    MOH   ไม่ได้ครับ  แต่โดยรวมยังดีกว่าภาคที่แล้วมากๆครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #616 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:58:38 PM »

เกมยิงพวกนี้ด้านเนื้อเรื่อง ผมให้ COD มีเนื้อเรื่องที่เข้มข้นสนุกที่สุด

ส่วนเรื่องความสวยงามของกราฟฟิก ผมยังยกให้ CRYSIS ขึ้นแท่นอยู่ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #617 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:01:33 AM »

เกมยิงพวกนี้ด้านเนื้อเรื่อง ผมให้ COD มีเนื้อเรื่องที่เข้มข้นสนุกที่สุด

ส่วนเรื่องความสวยงามของกราฟฟิก ผมยังยกให้ CRYSIS ขึ้นแท่นอยู่ครับ

CRYSIS  ผมยังไม่เคยเล่นเลยครับ ภาคที่แล้วลงแค่ PC  ระบบเดียว  ภาค 2  คงจะได้เห็นครับว่าสวยจริงหรืเปล่า

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #618 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:17:41 AM »

ภาพจากเคริ่องของผมเองใช้ DX-9C แสดงผลปรับคุณภาพกราฟฟิกได้ที่ All High  ซึ่งยังไม่สุดถ้าใช้ DX-10 จะปรับได้ที่ Very High

ข้างล่างเป็นภาพเปรียบเทียบวิวจริงกับฉากในเกม กราฟฟิกที่ Very High

คลิปเทียบ Cryengine2 ON PC กับ Cryengine3 On Console
CryEngine 2 vs CryEngine 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2011, 12:29:05 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Pol.Sgt.Thongphet
Full Member

คะแนน 25

"ปั้น X ไม่เก่ง เน้นความไว"

« ตอบ #619 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:26:11 AM »

ตอนนี้ ต้อง Call of Duty เลยครับ มันมากเล่นแล้วเหมือนไปอยู่ในสนามรบจริง

มีอีกเกมส์ที่จะเข้าใหม่ครับ Battle Field3 เห็นเทรลเลอร์แล้ว ภาพสวยงามมาก

ชอบแนวคล้ายๆ กัน ครับ
เห็นเพื่อนเชียร์ Battle Field3 จัง
ถ้ายังไง เล่นน็อคแล้ว ก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ
COD โมเดิร์นวอร์เฟค ภาค 4 และ 6 นอคไปแล้วครับ
ตอนนี้โหลดภาค แบลคออฟ มาเล่นตัวเกมส์มันบัคครับ
เล่นแล้วค้างมั่งเครื่องดับมั่ง สงสัยต้องเปลี่่่ยนการ์ดจอให้เทพกว่าเดิมครับ

Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #620 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:28:51 AM »

ภาพจากเคริ่องของผมเองใช้ DX-9C แสดงผลปรับคุณภาพกราฟฟิกได้ที่ All High  ซึ่งยังไม่สุดถ้าใช้ DX-10 จะปรับได้ที่ Very High

ข้างล่างเป็นภาพเปรียบเทียบวิวจริงกับฉากในเกม กราฟฟิกที่ Very High

อยากโหลดมาเล่นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้หมกมุ่นอยู่กับ COD Black Ops
เล่นไปแล้วค้าง แก้แล้วก็ไม่หาย สงสัยต้องซื้อแผ่นแท้ครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #621 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:30:13 AM »

ตอนนี้ ต้อง Call of Duty เลยครับ มันมากเล่นแล้วเหมือนไปอยู่ในสนามรบจริง

มีอีกเกมส์ที่จะเข้าใหม่ครับ Battle Field3 เห็นเทรลเลอร์แล้ว ภาพสวยงามมาก

เห็นเพื่อนเชียร์ Battle Field3 จัง
ถ้ายังไง เล่นน็อคแล้ว ก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ
COD โมเดิร์นวอร์เฟค ภาค 4 และ 6 นอคไปแล้วครับ
ตอนนี้โหลดภาค แบลคออฟ มาเล่นตัวเกมส์มันบัคครับ
เล่นแล้วค้างมั่งเครื่องดับมั่ง สงสัยต้องเปลี่่่ยนการ์ดจอให้เทพกว่าเดิมครับ

Crack เกมน่าจะมีปัญหาครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับเครื่อง

ส่วน Crysis เนื้อเรื่องไม่เท่าไหร่เกมสั้น แต่มีดีที่ภาพสวยเท่านั้นเองครับ ตัวเกมไม่ได้สนุกเท่าไหร่นัก แถมยังมีบัคค่อนข้างมาก
แต่ถ้าจะโหลดมาไว้ลองสเป็คเครื่องตัวเองล่ะเหมาะครับ เพราะถ้าเล่นเกมนี้ลื่นเกมอื่นก็เล่นได้หมด  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2011, 12:32:15 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #622 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:35:07 AM »

Crack เกมน่าจะมีปัญหาครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับเครื่อง

ส่วน Crysis เนื้อเรื่องไม่เท่าไหร่เกมสั้น แต่มีดีที่ภาพสวยเท่านั้นเองครับ ตัวเกมไม่ได้สนุกเท่าไหร่นัก แถมยังมีบัคค่อนข้างมาก
แต่ถ้าจะโหลดมาไว้ลองสเป็คเครื่องตัวเองล่ะเหมาะครับ เพราะถ้าเล่นเกมนี้ลื่นเกมอื่นก็เล่นได้หมด  Grin Grin
ตอนนี้โหลดมาใหม่ครับ ไปค้างที่ฉากที่6 ตอนไปรบในเวียดนามครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #623 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:38:46 AM »

ตอนนี้โหลดมาใหม่ครับ ไปค้างที่ฉากที่6 ตอนไปรบในเวียดนามครับ

แบลคออบส์ ผมยังไม่ได้โหลดมาเล่นครับ เพราะทีมงานที่สร้างไม่ใช่ทีมเดิมแล้ว บรรยากาศไม่น่าจะเหมือนเดิมก็เลยยังไม่ได้โหลดมาเล่นครับ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #624 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:42:17 AM »

แบลคออบส์ ผมยังไม่ได้โหลดมาเล่นครับ เพราะทีมงานที่สร้างไม่ใช่ทีมเดิมแล้ว บรรยากาศไม่น่าจะเหมือนเดิมก็เลยยังไม่ได้โหลดมาเล่นครับ
กราฟฟิคภาคเก่าผมว่าดีกว่าครับ
แต่เนื้อหาภาคนี้ ย้อนไปสมัยสงครามเย็นครับ
สนุกดีครับ แต่ปัญหาเยอะไปหน่อยครับภาคนี้ คนโหลดมาเล่นมีปัญหาเยอะมากครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #625 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 11:41:53 AM »

แต่เนื้อหาภาคนี้ ย้อนไปสมัยสงครามเย็นครับ
สนุกดีครับ แต่ปัญหาเยอะไปหน่อยครับภาคนี้ คนโหลดมาเล่นมีปัญหาเยอะมากครับ

ยืนยันอีกเสียงครับ  แบลคออบส์  ภาคนี้สนุกเร้าใจ ภาคถึงจะเป็นคนทำเป็นทีมใหม่  แต่ก็ไม่น่าเกลียดอะไรครับ  พอๆกันกับทีมชุดที่แล้วนะครับ
แต่ฉาก ขับ  ฮ.  เป็นฉากที่ดีที่สุดในเกมนี้เลยนะครับ เก็บรายละเอียดทุกอย่าง  อลังการมากๆครับ  ผมเล่นบน XB Ps3 นะครับ 

Crysis 2  อีกนิดก็ได้เล่น เดี๋ยวรู้ครับ 

Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #626 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 06:53:10 PM »

ยังเล่นไม่ถึงเลยครับค้างก่อน

ยืนยันอีกเสียงครับ  แบลคออบส์  ภาคนี้สนุกเร้าใจ ภาคถึงจะเป็นคนทำเป็นทีมใหม่  แต่ก็ไม่น่าเกลียดอะไรครับ  พอๆกันกับทีมชุดที่แล้วนะครับ
แต่ฉาก ขับ  ฮ.  เป็นฉากที่ดีที่สุดในเกมนี้เลยนะครับ เก็บรายละเอียดทุกอย่าง  อลังการมากๆครับ  ผมเล่นบน XB Ps3 นะครับ 

Crysis 2  อีกนิดก็ได้เล่น เดี๋ยวรู้ครับ 

ยังเล่นไม่ถึงเลยครับตัวเกมส์ค้างเสียก่อน เสียดายมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #627 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:49:39 AM »

ใครเล่นเกมส์นี้หรือยัง วิจารณ์หน่อยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #628 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 01:45:53 PM »

ใครเล่นเกมส์นี้หรือยัง วิจารณ์หน่อยครับ

มีรุ่นน้องเล่นอยู่ครับ กราฟฟิกระดับเดียวกับโมเดิร์นวอร์แฟร์ แต่เนื้อเรื่องไม่เข้มข้นเท่า จะเน้นการทำภารกิจมากกว่า
Ai ไม่ค่อยฉลาดนัก แต่ยิงแม่นมาก อ่อเวลาจะยิงต้องเผื่อลมเผื่อกระสุนตกด้วยนะครับ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #629 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:06:30 PM »

เคยเล่นอยู่พักนึงครับ ภาพในเกมอยู่ในระดับปานกลาง การเคลื่อนไหวแข็งๆ  เนื้อเรื่องไม่ค่อยดีครับให้เราเดินไล่ส่องทหารข้าศึกอย่างเดียว สนุกตรงที่ได้เห็นกระสุนเราค่อยๆวิ่งเข้าหัวข้าศึกอย่างเดียว
หน้า: 1 ... 39 40 41 [42] 43 44 45 ... 47
  พิมพ์