๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 05:41:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 183522 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #585 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:03:44 AM »

นายแล้วครับไม่ได้เข้ามาอัพ กระทู้เกม เลย ช่วงนี้มีเกมใหม่น่าสนใจอยู่หลายเกมครับ ไม่ีทราบว่าเพื่อนสมาชิกได้ลองซื้อมาเล่นกันดูหรือยังครับ

Medal of Honor เกม FPS ล่าสุดจากค่าย   <a href="http://eastore.ea.com/store/easa/th_TH/DisplayHomePage/ThemeID.1220200/ccRef.en_US" target="_blank">Electronic Arts[/url]

Medal of Honor - Extended Announce Trailer (HD)

ผมเล่นจบแล้วด้วยสเป๊ิึคที่ค่อยข้าง Low เลยได้ภาพที่ไม่ค่อยชอบใจนัก แต่ถือว่าได้ดูเนื้อเรื่องแล้วกัน  Grin

โดยรวมแล้วเนื้อเรื่องสนุกดีครับ เล่นเป็นหลายๆหน่วยได้ภารกิจที่ต่างกัน ตัวเอกเป็น คนในหน้าปก เห็นว่า เป็นหนึ่งใน US Special Forces  ที่ปฏิบัติงานจริงในอัฟกานิสถานด้วย

สมาชิกไม่รู้จะหาเกมอะไรเล่นช่วงนี้  ผมแนะนำเกมนี้เลยครับ  เยี่ยม
น้องที่ทำงานเขาเล่นอยู่ครับ เห็นว่าติดตรงด่านที่เป็นนักบินแล้วมีคำสั่งให้ทำลายปืนครก แต่ยิงยังไงก็ไม่พังสักที่ช่วยเฉลยหน่อยครับ ไหว้

ต่องใช้ Hellfire Missile ยิงครับ ระวังตรงตอนสุดท้ายนะครับ

ต้องยิง AAA Gun ให้ทันครับ ไม่งั้นโดนสอยแน่ๆ ผมโดนมาหลายรอบแล้วตอนเล่นแรกๆ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #586 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 09:04:14 AM »

จุดทำลายปืนครกผ่านแล้วครับ มาติดด่านต่อไปอีก  อ๋อย

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #587 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:18:37 AM »

จุดทำลายปืนครกผ่านแล้วครับ มาติดด่านต่อไปอีก  อ๋อย

ด่านต่อไปเล่ยเป็น Sniper ไม่น่ายากนะครับ ติดตรงไหนเอ่ย

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #588 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 12:40:33 PM »

ด่านต่อไปเล่ยเป็น Sniper ไม่น่ายากนะครับ ติดตรงไหนเอ่ย
ยังไม่พ้นด่านเฮลิคอปเตอร์ครับ เป็นภารกิจให้ไปถล่มบังเกอร์ต่างๆ ผมเห็นเขาเล่นไม่ผ่านสักที Grin

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #589 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:48:24 PM »

ยังไม่พ้นด่านเฮลิคอปเตอร์ครับ เป็นภารกิจให้ไปถล่มบังเกอร์ต่างๆ ผมเห็นเขาเล่นไม่ผ่านสักที Grin

พอเริ่มเกมมาเราต้องทำลาย ปืนครก 3 แห่ง แล้วจะมาถึงหมู่บ้านให้คอยเล็งยิงแต่พวกถือ RPG เพื่อไม่ให้โดนสอยล่วง

แล้วเครื่องเราจะวนรอบหมู่บ้าน 1 รอบ แล้วจะสามารถเล็งยิงตีกที่อยู่เกือบสุดด้านซ้ายของหมู่บ้านได้ ให้ใช้จรวดยิงเข้าไปเลยครับ

พอผ่านตรงนั้นมาแล้วเราก็ต้องมาตามเก็บกวาดพวกตาลีบัลที่ซ่อนอยู่ ก็จัดการไปตามท่เห็นสมควรครับ

ให้ระวังช่วงสุดท้ายที่มีปืนต่อสู้อากาศยาน ให้เล็งยิงปืนต่อสู้อากาศยานก่อนเลยครับ แล้วทุกอย่างก๋จะผ่านไปได้ด้วยดีครับ

Medal Of Honor - "Gunfighters" Full Mission - HD

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #590 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 02:18:35 PM »

อออยู่ตรงกลางหมู่บ้านนี่เอง เยี่ยม

B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #591 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 07:45:19 PM »

ตอนนี้ผมกำลัง เล่น battle feild bad company อยู่เลยไปได้ไกลสักระยะแล้วครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #592 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 08:33:41 PM »

ตอนนี้ผมกำลัง เล่น battle feild bad company อยู่เลยไปได้ไกลสักระยะแล้วครับ

ลองเล่น ออนไลน์หรือยังครับ สนุกนะ  Grin

winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #593 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 10:08:03 PM »

ลองเล่น ออนไลน์หรือยังครับ สนุกนะ  Grin
ขอโทษครับ แล้วเค้าเล่นกันยังไงครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #594 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 09:06:34 AM »

ขอโทษครับ แล้วเค้าเล่นกันยังไงครับ  ไหว้

กรอก serial ลงไปก็เล่นได้ปกติครับ

winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #595 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 01:27:49 AM »

กรอก serial ลงไปก็เล่นได้ปกติครับ
ขอโทษนะครับ คือผมไม่รู้ว่าซีเรียลมันอยู่ตรงไหนครับ คือช่างเขาลงมาให้ลองเล่นดูครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

« ตอบ #596 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 05:10:33 AM »

ขอโทษนะครับ คือผมไม่รู้ว่าซีเรียลมันอยู่ตรงไหนครับ คือช่างเขาลงมาให้ลองเล่นดูครับ  ไหว้

แสดงว่าเป็นแผ่้นก๊อปไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้ครับ  ไหว้

ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #597 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:43:52 AM »

นั่งอ่าน Credits Call of duty4 modern warfare ภาค1,2(จบเป็นสิบรอบตามเก็บคอมพ์ของศัตรูครับ) เจอทีมงานเป็นคนไทยสองคนครับ

Somphoom Tangchupong  เยี่ยม

Thanapol Srisuphan  เยี่ยม

ดีใจครับ คนไทยมีส่วนในเกมส์ดังมาบอกต่อเผื่อไม่ทราบ  เยี่ยม

เคยเล่น GTA San Andreas กันหรือเปล่าครับ? ด่านเครื่องบินบังคับไปไล่ล่าศัตรูว่ายากแล้วด่านหัดขับเครื่องบินเล่นไม่ไหวเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
(ใช้Keyboardล้วนไม่มีตังค์ซื้อJoin  หัวเราะร่าน้ำตาริน )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 12:45:26 AM โดย พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #598 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 01:27:49 AM »

นั่งอ่าน Credits Call of duty4 modern warfare ภาค1,2(จบเป็นสิบรอบตามเก็บคอมพ์ของศัตรูครับ) เจอทีมงานเป็นคนไทยสองคนครับ

Somphoom Tangchupong  เยี่ยม

Thanapol Srisuphan  เยี่ยม

ดีใจครับ คนไทยมีส่วนในเกมส์ดังมาบอกต่อเผื่อไม่ทราบ  เยี่ยม

เคยเล่น GTA San Andreas กันหรือเปล่าครับ? ด่านเครื่องบินบังคับไปไล่ล่าศัตรูว่ายากแล้วด่านหัดขับเครื่องบินเล่นไม่ไหวเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
(ใช้Keyboardล้วนไม่มีตังค์ซื้อJoin  หัวเราะร่าน้ำตาริน )

จอยธรรมดาตัวล่ะ 180-200 บาทถ้าเล่นหนักๆ ก็ไม่เกิน4เดือน  ถ้าลงทุนซื้อจอย PS2 แท้ๆ ก็600บาท แต่ใช้ทนจนลืมครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #599 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 04:03:51 PM »

รำลึกความหลังกันหน่อย เอาเพลงเกมระดับอมตะมาฝากกัน 

Final Fantasy VIII - Eyes On Me
Final Fantasy VIII - Eyes On Me

Final Fantasy X-Ending (เพลงนี้เมโลดี้เศร้ามาก)
Final Fantasy X Music Video

2เพลงนี้ฟังเมโลดี่ทีไรก็ยังขนลุกอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 04:05:22 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42 43 ... 47
  พิมพ์