๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 06:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าเมืองไทยนำเข้าปืนAirgunแบบนี้ได้ไหมครับ  (อ่าน 9861 ครั้ง)
navik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 01:32:07 PM »

กลัวเค้าจะรู้เหมือนกันครับเพราะใช้ได้ 2 ระบบคิดว่าตบตาคงยากนิด เพราะปากกระบอกปืนเล่นระบุไว้ชัดเจนเลย
miron (ติ๊ก)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 233

คนไทยไม่ขายชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:55:19 PM »

ผิดกฎหมายครับ แต่ก็หาได้ไม่ยากครับ(พวกปืนสั้นที่ใช้ลูกเบอร์1) แก๊สหลอดละ 40-60 บาท ปืนบีบีหลายรุ่นก็ใช้แก๊ส Co2 ครับ หลงรัก
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 11:21:24 PM »

ผิดกฎหมายครับ แต่ก็หาได้ไม่ยากครับ(พวกปืนสั้นที่ใช้ลูกเบอร์1) แก๊สหลอดละ 40-60 บาท ปืนบีบีหลายรุ่นก็ใช้แก๊ส Co2 ครับ หลงรัก

ขอโทษ ครับ
...ผมขอสนับสนุนตามคุณ  miron (ติ๊ก) ปืนทีถูกกฏหมาย ครับ...ส่วนปืนที่ผิดกฏหมาย...ที่ผู้อื่นนำเสนอ จึงไม่สมควรนำมาลงเว็บบอร์ดนี้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 11:45:21 PM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
navik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 01:55:07 AM »

ขอโทษ ครับ
...ผมขอสนับสนุนตามคุณ  miron (ติ๊ก) ปืนทีถูกกฏหมาย ครับ...ส่วนปืนที่ผิดกฏหมาย...ที่ผู้อื่นนำเสนอ จึงไม่สมควรนำมาลงเว็บบอร์ดนี้ ครับ
ปืนแบบนี้เมืองไทยผิดกฏหมายเหรอครับ นึกว่าจะเหมือนปืน Airgun ทั่วไปที่นำเข้ากัน ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 05:32:21 AM »

ขอโทษ ครับ
...ผมขอสนับสนุนตามคุณ  miron (ติ๊ก) ปืนทีถูกกฏหมาย ครับ...ส่วนปืนที่ผิดกฏหมาย...ที่ผู้อื่นนำเสนอ จึงไม่สมควรนำมาลงเว็บบอร์ดนี้ ครับ
ปืนแบบนี้เมืองไทยผิดกฏหมายเหรอครับ นึกว่าจะเหมือนปืน Airgun ทั่วไปที่นำเข้ากัน ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ไหว้

แสดงว่า ต้องขอป.2 ก่อนแล้วหละครับ...เฮ้อ....อดเลย...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:36:11 AM »

ตื่นเช้าจริงๆ...ครับพี่ตุ้ย...

ผมรักในหลวง...ครับ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 09:48:12 AM »

กระบอกนี้ Walther NightHawk     
    * Loudness: 3-Medium
    * Weight: 1.47 lbs
    * Barrel Length:3.30"
    * Overall Length: 7.00"
    * Capacity: 8 round(s)
    * Barrel: Rifled
    * Front Sight: Blade and Ramp
    * Rear Sight: Adjustable for windage
    * Scopeable: Weaver mounts
    * Trigger action: Double-action only
    * Buttpad: None
    * Suggested for: Target practice/Fun
    * Action: Semiautomatic
    * Powerplant: CO2
    * Safety: Manual
    * Repeater: Repeater
ชอบ Airgun แนวๆนี้นะครับ ไม่รู้ว่าจะเอาเข้าไปได้หรือเปล่า แต่ก็ได้คำตอบดีๆจากคนในเว็ปแล้ว ต้องขอใบ ป.2 เหมือนกันแต่รูปทรงมันคล้ายกับปืนจริงมากเลยไม่แน่ใจว่าจะขอใบ ป.2 ได้หรือไหม เพราะตัวผมเองไม่ได้อยู่เมืองไทย อยู่อเมการิกาอยากจะเอาปทนที่ซื้อกลับด้วยแต่ว่ามีหลายกระบอกนี้ซิปัญหา หากท่านใดพอรู้หรือให้คำแนะนำได้รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

ผมมีกะบอกหนึ่งยิงแม่นเเค่ประมาณยิงกระป๋องเบียร์ระยะ10เมตรล้ม......เป็นปืนลมไม่ใช้BBGun ต้องขออณุญาตแน่นอนครับ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์