๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:01:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าเมืองไทยนำเข้าปืนAirgunแบบนี้ได้ไหมครับ  (อ่าน 9860 ครั้ง)
navik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:15:59 AM »

กระบอกนี้ Walther NightHawk     
    * Loudness: 3-Medium
    * Weight: 1.47 lbs
    * Barrel Length:3.30"
    * Overall Length: 7.00"
    * Capacity: 8 round(s)
    * Barrel: Rifled
    * Front Sight: Blade and Ramp
    * Rear Sight: Adjustable for windage
    * Scopeable: Weaver mounts
    * Trigger action: Double-action only
    * Buttpad: None
    * Suggested for: Target practice/Fun
    * Action: Semiautomatic
    * Powerplant: CO2
    * Safety: Manual
    * Repeater: Repeater
ชอบ Airgun แนวๆนี้นะครับ ไม่รู้ว่าจะเอาเข้าไปได้หรือเปล่า แต่ก็ได้คำตอบดีๆจากคนในเว็ปแล้ว ต้องขอใบ ป.2 เหมือนกันแต่รูปทรงมันคล้ายกับปืนจริงมากเลยไม่แน่ใจว่าจะขอใบ ป.2 ได้หรือไหม เพราะตัวผมเองไม่ได้อยู่เมืองไทย อยู่อเมการิกาอยากจะเอาปทนที่ซื้อกลับด้วยแต่ว่ามีหลายกระบอกนี้ซิปัญหา หากท่านใดพอรู้หรือให้คำแนะนำได้รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:57:11 PM »

ได้ครับ..แต่ต้องขอใบอนุญาตินำเข้าปืนก่อนครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 03:32:50 PM »

ถ้าได้ก็ติดมือมาขายผมสัก 1 นะครับ   หลงรัก หลงรัก
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 03:52:09 PM »

ขอ ป2 แล้วนำเข้ามันไม่ยากครับ  แต่ตัวที่อยู่เมืองนอกแล้วจะนำติดตัวกลับมาตัวนี้คงยากเหมือนกันนะครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:43:54 PM »

แต่เจ้าหลอด CO2 เล็กๆแบบนี้บ้านเราดูจะหายากหน่อยเหมือนกันนะครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 07:15:30 PM »

แต่เจ้าหลอด CO2 เล็กๆแบบนี้บ้านเราดูจะหายากหน่อยเหมือนกันนะครับ

มีขายหลายที่ครับ..พี่มนตรี..แต่ใช้ยิงปืนลมมันจะเปลืองเอามากๆนะครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:07:08 PM »

ผมก็อยากได้นะครับ..แบบนี้...แต่กลัวว่าจะหาเจ้าCO2 ยาก(หรือเปล่า) ถ้าหาไม่ยาก..ก็น่าสนใจครับ..
  ไม่ทราบว่าอย่างร้านที่รับสั่ง นำเข้าพวก  บีบี กัน  เราให้เค้าสั่งเข้ามาได้ไหมครับ..เอาแบบที่ใส่ลุก บีบี ได้ด้วยน่ะครับ  แต่พอได้มาเราก็เอามาใช้กับกระสุนตะกั่ว แบบเนี๊ยะ.... ได้ไหมครับ..ใครรู้มั่ง.....
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 01:38:51 AM »

ผมก็อยากได้นะครับ..แบบนี้...แต่กลัวว่าจะหาเจ้าCO2 ยาก(หรือเปล่า) ถ้าหาไม่ยาก..ก็น่าสนใจครับ..
  ไม่ทราบว่าอย่างร้านที่รับสั่ง นำเข้าพวก  บีบี กัน  เราให้เค้าสั่งเข้ามาได้ไหมครับ..เอาแบบที่ใส่ลุก บีบี ได้ด้วยน่ะครับ  แต่พอได้มาเราก็เอามาใช้กับกระสุนตะกั่ว แบบเนี๊ยะ.... ได้ไหมครับ..ใครรู้มั่ง.....

ผมชอบรุ่นนี้ครับคุณตุ้ยแต่เป็น BB gun

REAL RUSSIAN DROZD (going nuts!!!)
BLACKBIRD DROZD
Full Auto Blackbird Part 1 - Firing Full Auto 1200rpm
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 01:47:35 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

navik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:33:28 AM »

ไม่รู้จะขนไปหมดหรือเปล่า เค้าจะจำกัดจำนวนเข้าหรือเปล่าครับ ผมเป็นธุระติดต่อเรื่องปืนที่นี้ให้ได้นะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 02:10:11 PM »

ไม่รู้จะขนไปหมดหรือเปล่า เค้าจะจำกัดจำนวนเข้าหรือเปล่าครับ ผมเป็นธุระติดต่อเรื่องปืนที่นี้ให้ได้นะครับ

น่าสนแฮะ..... ว่าแต่ว่าเอาเข้ามาได้หรือเปล่านี่สิ....ใครพอรู้บ้างเอ่ย.... มันถือว่าเป็นของเล่นหรือเปล่าครับ.....

ของพี่มนตรีนี่ถ้าเจ้าหมาข้างบ้านผมเจอเข้าไปคงไม่โตแน่เลยนะครับเนี่ย.....มันใส่กระสุนไม่จำกัดเลยรึไงครับนี่...........
montri.7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 03:55:43 PM »

น่าสนแฮะ..... ว่าแต่ว่าเอาเข้ามาได้หรือเปล่านี่สิ....ใครพอรู้บ้างเอ่ย.... มันถือว่าเป็นของเล่นหรือเปล่าครับ.....

ของพี่มนตรีนี่ถ้าเจ้าหมาข้างบ้านผมเจอเข้าไปคงไม่โตแน่เลยนะครับเนี่ย.....มันใส่กระสุนไม่จำกัดเลยรึไงครับนี่...........

ผมว่ามันน่าจะเคียวแหลกเลยเลยแหละครับทั้งหนักทั้งเบาน่าจะกินเกลียงนะครับและยิงแบบไม่ต้องเล็งมากเลยครับ หลงรัก

navik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:17:37 PM »

ผมติดต่อกับทางขนส่งที่นี้(บ.RAMA Enterprises Inc.)ละเป็นบริษัทส่งของกลับไทยโดยตรงโดยส่งทางเรือ เค้าบอกว่าถ้ามีการอนุญาตก็สามารถนำเข้าได้ แต่ถ้าไม่มีหลักฐานที่ไทยหรือหนังสือรับรองเช่นใบ ป.2 คงไม่รับเพราะเค้าจะมีความผิดตามกฏหมาย แต่ผมก็อยากรู้ว่าเค้าจะจำกัดจำนวนหรือเปล่านี้ซิ ผมให้ทางบ้านผมจัดการเรื่องขอใบ ป.2 ภูมิลำเนาผมเป็นคนลำปาง อ.เกาะคะ ครับไม่รู้จะขอได้หรือเปล่าเพราะผมก็เพิ่งมาศึกษาเรื่องเกี่ยวกับขอใบ ป.2 ไม่นานนี้เอง อีกอย่างตัวผมก็ยังไม่ไม่ได้กลับไปทำด้วยตัวเองให้คนในครอบครัวทำให้จะสามารถรับได้เหมื่อนกันไหม ขอคำชี้แนะด้วยครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:29:05 PM »

ผมติดต่อกับทางขนส่งที่นี้(บ.RAMA Enterprises Inc.)ละเป็นบริษัทส่งของกลับไทยโดยตรงโดยส่งทางเรือ เค้าบอกว่าถ้ามีการอนุญาตก็สามารถนำเข้าได้ แต่ถ้าไม่มีหลักฐานที่ไทยหรือหนังสือรับรองเช่นใบ ป.2 คงไม่รับเพราะเค้าจะมีความผิดตามกฏหมาย แต่ผมก็อยากรู้ว่าเค้าจะจำกัดจำนวนหรือเปล่านี้ซิ ผมให้ทางบ้านผมจัดการเรื่องขอใบ ป.2 ภูมิลำเนาผมเป็นคนลำปาง อ.เกาะคะ ครับไม่รู้จะขอได้หรือเปล่าเพราะผมก็เพิ่งมาศึกษาเรื่องเกี่ยวกับขอใบ ป.2 ไม่นานนี้เอง อีกอย่างตัวผมก็ยังไม่ไม่ได้กลับไปทำด้วยตัวเองให้คนในครอบครัวทำให้จะสามารถรับได้เหมื่อนกันไหม ขอคำชี้แนะด้วยครับ

อยู่เกาะคา นี่เอง... พี่สาวผมก็ทำงานที่เกาะคาครับ...อยู่ศูนย์เครื่องเคลือบ ดินเผา..
  เรื่องป.2 นี่ใครพอทราบไหมครับ..ช่วยที  ผมไม่ทราบเลย.. เพราะที่ บ้านผม..จนท.บอกว่าไม่รู้จัก....อยากนำเข้าเอง ให้ไปติดต่อร้านค้า..เซ็งเลย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2011, 12:56:53 PM โดย tui086 » บันทึกการเข้า
navik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:53:47 PM »

ซื้อกระบอกไหม่มาครับ แทนของเดิมที่โดนตำรวจยึดเพราะไปยิงหลังที่ทำงาน
http://www.umarexusa.com/product/HK-P30-Air-Gun,35,38.htm
H&K p30

คุณ tui086 เป็นคนเกาะคาเหมือนกันเหรอครับ อยากนี้คุยกันถูกคอเลยตอนนี้กำลังให้ที่บ้านรองติดต่ออยู่ได้ข่าวยังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 01:02:06 PM »

ผมอยู่เชียงใหม่ครับ..แต่พี่สาวทำงานที่เกาะคาครับ..
  ปืนทำนองนี้แหละครับที่ผมอยากได้ เห็นระบุว่าใช้ได้ทั้งกระสุน BB ทั้ง Pellets  เลยอยากทราบว่าถ้าเราซื้อแล้วถือเข้ามาโดยแจ้ง ว่าเป็นปืน BB ของเล่น  จะเอาเข้ามาได้ไหม  แล้วค่อยเอาลูกกระสุนอัดลม เบอร์1 ใส่แทน....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์