๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:56:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถ ECO CAR ในไทยมาแล้วครับ  (อ่าน 7555 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:18:19 PM »

น่าซื้อให้เด็ก ๆ ขับ ครับ เยี่ยม
        ก็ผมไม่มีลูก  นี่
ภรรยาผมก็มีรถใช้แล้ว
แต่เห็นว่ารถรุ่นนี้  น่าจะเหมาะกับเด็ก ๆ (นักศึกษา) เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:26:52 PM »

น่าซื้อให้เด็ก ๆ ขับ ครับ เยี่ยม
แต่เห็นว่ารถรุ่นนี้  น่าจะเหมาะกับเด็ก ๆ (นักศึกษา) เยี่ยม

รู้นะครับ  คิดอะไรอยู่ ยิ้มีเลศนัย

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:31:38 PM »

น่าสนใจ กับสถานการณ์ ราคาน้ำมันที่ลุ่ม ๆ ดอน ๆ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:37:12 PM »

รถแบบนี้ ที่ว่าประหยัดน้ำมัน ประหยัดเพราะ เครื่องเล็ก บอดี้เล็ก  หรือ ประหยัดเพราะเทคโนโลยีของเครื่องครับ Huh
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 05:18:13 PM »

รอแป๊บ เดี๋ยวขอผมไปลงทะเบียนเรียนที่รามฯ เอา ป.ตรีอีกใบนะครับ
เดี๋ยวเอาบัตร นศ.ไปเป็นหลักฐานนะฮ้า......  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 06:15:04 PM »

รอแป๊บ เดี๋ยวขอผมไปลงทะเบียนเรียนที่รามฯ เอา ป.ตรีอีกใบนะครับ
เดี๋ยวเอาบัตร นศ.ไปเป็นหลักฐานนะฮ้า......  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

โดนชก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:46:33 PM »

รถสวยดีครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 10:11:40 AM »

ผมเคยนั่งแจ๊ซรุ่นปัจจุบัน 4 คนรวมคนขับ....รู้สึกอบอุ่นมากแทบจะนั่งกอดคอกันเลย

นิสสัน"มีนา"ตัวนี้เล็กกว่าแจ๊ซอีกนิดนะครับ

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 01:02:41 PM »

ใสหัวไป
หัน  ต    รู ด..มา... ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:15:15 PM »

มีเพื่อนส่ง mail มาให้อ่านครับ  ไหว้

ดีลเลอร์นิสสันแห่เปิดรับจองอีโคคาร์ คาดเปิดตัวนิสสัน มาร์ช โฉมใหม่ครั้งแรกในโลก เดือนมีนาคมนี้  ราคาเริ่มต้นไม่เกิน 4 แสน  ในรุ่นเกียร์ธรรมดา เครื่อง3 สูบ 1.2 ลิตร. 74 แรงม้า ประหยัดน้ำมัน 25 กม./ลิตร เชื่อลูกค้าถอนจองมาสด้า 2 แห่มาซื้อเพียบ
      แหล่งจากบริษัท นิสสัน มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด   เปิดเผยกับ"ฐานเศรษฐกิจ"ว่า  หลังจากที่นิสสันประกาศที่จะผลิตรถยนต์ประหยัดพลังงานหรืออีโคคาร์ ภายในปี 2553  ล่าสุด ตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศได้ติดป้ายรับจองรถอีโคคาร์แล้ว โดย วางเงินจองเพียง 5,000 บาทเท่านั้น  แม้ว่าจะยังไม่เห็นรถตัวจริงๆและราคาจำหน่ายที่แท้จริง แต่มีผู้สนใจจำนวนหนึ่ง  ยอมวางเงินจองล่วงหน้าไปแล้ว  เพราะต้องการได้รถมาใช้ก่อนคนอื่น โดยคาดว่า ก่อนเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ตัวแทนจำหน่ายที่มีอยู่กว่า 100 ราย  จะมียอดจองไม่น้อยกว่า 10 คัน รวมแล้ว มียอดจองล่วงหน้ากว่า 1,000 คันอย่างแน่นอนแล้ว
       "ขณะนี้ นิสสันกำลังเตรียมจัดงานเปิดตัวครั้งใหญ่ของอีโคคาร์คันแรกของประเทศไทย ในชื่อ นิสสัน มาร์ช  โดยจัดงานเปิดตัวระดับโลก หรือเวิลด์ พรีเมียร์  ในเดือนมีนาคม ตามชื่อของรถรุ่นนี้ ซึ่งไทยจะเป็นฐานในการผลิตนิสสัน มาร์ช โมเดลเชนจ์  ไม่น้อยกว่าปีละ 100,000 คัน เพื่อจำหน่ายในประเทศและส่งออกขายทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็นยุโรป เอเชีย &nb sp;ออสเตรเลีย  ไปจนถึงอเมริกา รวมทั้งส่งออกกลับไปขายที่ญี่ปุ่นด้วย"
       แหล่งข่าวกล่าวต่อไปว่า  สำหรับตลาดภายในประเทศ  ตัวแทนจำหน่ายมีความมั่นใจในรถนิสสัน มาร์ช มากว่า จะสามารถสร้างยอดขายให้กับนิสสันอย่างที่ไม่เคยปรากฏมาก่อน เนื่องจากเป็นรถเล็กที่มีห้องโดยสารกว้างขวางกว่า มาสด้า 2 ที่เพิ่งเปิดตัวไปไม่นานนี้   แต่มีมิติภายนอกใกล้เคียงกับ โตโยต้า ยาริส   มีราคาเริ่มต้นไม่เกิน 399,000  บาท สำหรับรุ่นเกียร์ธรรมดา  ขณะที่รุ่นเกียร์อัตโนมัติ น่าจะมีราคาไม่เกิน 490,000 บาท และเกียร์แบบ XTRONIC CVT ซึ่งเป็นเทคโนโลยีล่าสุดที่มีอยู่ในนิสสัน เทียน่า โฉมใหม่ เป็นเกียร์ที่มีเทคโนโลยีเหนือกว่า เกียร์อัตโนมัติของมาสด้า 2
         นอกจากนี้ ยังมีอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันน้อยกว่า คือประมาณ  25 กม./ลิตรเท่านั้น  ทำให้คาดว่า ลูกค้าส่วนหนึ่งที่จองรถมาสด้า 2  และยังไม่ได้รับรถ อาจเปลี่ยนใจหันมาซื้อนิสสัน มาร์ช  ที่ประหยัดกว่า และมีเกียร์อัตโนมัติที่เหนือกว่า และราคาที่ถูกกว่า เนื่องจากเสียภาษีสรรพสามิตเพียง 17 %  ขณะที่รถนั่งขนาดเล็กอื่นๆ เสียภาษี 25 % 

" นิสสัน มาร์ช  ใช้เครื่องยนต์ รหัส HR 12 DE 3 สูบ แถวเรียง DOHC 12 V ความจุกระบอกสูบ 1198 ซีซี ให้กำลังสูงสุด 74 แรงม้า หรือ 54 กิโลวัตต์ ให้แรงบิดสูงสุด 106 นิวตัน-เมตร ระบบจ่ายน้ำมันแบบหัวฉีด Multi-point Injection กลไกควบคุมวาล์วเป็นโซ่ตอนเดียวแบบใหม่ ซึ่งจะให้แรงบิดสูงที่รอบเครื่องยนต์ต่ำ ทำให้ออกตัวได้เร็ว มี UN Balancer 3 ตำแหน่ง คือ พูลเล่ย์หน้า, ข้อเหวี่ยงหน้า, Flywheel  เครื่องยนต์เดินเงียบ เผาไหม้หมดจด ไอเสียมีค่ามลพิษต่ำที่สุดตามมาตรฐาน Euro4 เพียง 120 กรัม/กิโลเมตร และยังสามารถใช้น้ำมันเชื้อเพลิงได้หลากหลายรูปแบบ ตั้งแต่เบนซิน ออกเทน 95 ซึ่งมีขายน้อยมากแล้ว เบนซิน อี 10 จนถึงเบนซิน อี 20 "
          ทั้งนี้ นิสสัน มาร์ช พัฒนาขึ้นด้วยเทคโนโลยีใหม่ล่าสุด ติดตั้งระบบสตาร์ต แบบ CAN มี Intelligent Key เปิด-ปิดล็อกโดยไม่ต้องใช้กุญแจ สตาร์ตเครื่องโดยใช้ปุ่ม สตาร์ต-สต็อป เอนจิน เหมือนรถยนต์ระดับพรีเมียม โดยในรุ่นเกียร์ A/T จะมีระบบ Idle Stop ซึ่งทำงานเมื่อมีการเบรกจนรถหยุดนิ่งขณะที่เกียร์อยู่ในตำแหน่ง D เครื่องยนต์จะดับจนกว่าผู้ขับขี่จะถอนเท้าออกจากแป้นเบรก เครื่องยนต์จะติดเองตามปกติโดยไม่มีอาการสะดุด   ระบบความปลอดภัยได้รับการพัฒนาให้ได้มาตรฐานยุโรป ระบบเบรกเอบีเอส ABS พร้อมระบบกระจายแรงดันน้ำมันเบรก EBD และระบบเสริมแรงเบรก BA ระบบเบรกล้อหน้าเป็นแบบดิสก์ ด้านหลังเป็นแบบดรัมเบรก รุ่นท็อปสุด จะเพิ่มถุงลมนิรภัยสำหรับผู้โดยสารคู่หน้า Dual Airbags และมีระบบช่วยถอยจอด Rear Sensors 4 จุด

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:23:47 PM »

ดูรายละเอียดแล้ว
ผมว่าผมน่าจะได้เสียตังค์ จริง ๆ แฮะ เยี่ยม

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:51:26 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 06:53:43 PM »

นิสสัน ..... สินค้ามีคุณภาพ

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 02:52:38 PM »

น่าสนใจมากครับคุณปู ซื้อให้นักศึกษาขับ โดยเฉพาะนักศึกษาสาว

พอผมอ่านรายละเอียดนิสสันมาร์ช จบ....แล้วก็บ่นว่ามันเหมาะกับ นศ.สาว.....

ผบ.ทบ.ก็บอกทันทีว่า งั้นเทอมหน้าจะลงทะเบียนเรียนที่ มสธ. เป็น นศ ปี 1 เลยนะ.....

ดีมั้ย เทอมหน้าผมจะมีแฟนเป็น นศ. ปี1....แต่คนเก่า หัวเราะร่าน้ำตาริน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 02:54:36 PM โดย birdwhistle » บันทึกการเข้า

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 12, 2010, 03:55:29 PM »

น่าสนใจมากครับคุณปู ซื้อให้นักศึกษาขับ โดยเฉพาะนักศึกษาสาว

พอผมอ่านรายละเอียดนิสสันมาร์ช จบ....แล้วก็บ่นว่ามันเหมาะกับ นศ.สาว.....

ผบ.ทบ.ก็บอกทันทีว่า งั้นเทอมหน้าจะลงทะเบียนเรียนที่ มสธ. เป็น นศ ปี 1 เลยนะ.....

ดีมั้ย เทอมหน้าผมจะมีแฟนเป็น นศ. ปี1....แต่คนเก่า หัวเราะร่าน้ำตาริน   
        ถ้าเมียผม คิดอย่างนั้นด้วย
ไม่อยากจะจินตนาการเลย ครับ
ภาพหล่อนใส่ชุดนักศึกษา....... ตกใจ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์