๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 11:07:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 183524 ครั้ง)
max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #660 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 11:50:41 PM »

CoD : Blaxk Ops อ่อนลงเพราะไม่ใช่ทีมงานเดิมครับ ทีมงานชุดก่อนถอนตัวออกไปหมด

พอจะมีเหตุผลที่ทีมงานเก่าออกไปหมดด้วยครับท่าน..... ตกใจ +1 ให้ครับผมก็ชอบเกมส์แนวนี้เหมือนกัน  หลงรักติดตามมาตั้งแต่เป็นเกมส์สงครามโลกจนถึงภาคนี้ครับ.. ไหว้
เรื่องของเรื่อง บริษัท Activision มีปัญหากับหัวหน้าทีมพัฒนาเกมตระกูล Call of Duty ซึ่งก็คือทีมงานบริษัท Infinity Ward ครับ เพราะหัวหน้าทีม Infinity Ward ไปเซ็นสัญญารับจ้างผลิตเกมให้ทาง EA ซึ่งทาง Activision ถือว่าผิดสัญญาก็เลยมีการลงโทษหัวหน้าทีม Infinity Ward  ทีนี้เองเลยมีรายการฟ้องร้องเป็นคดีความกันระหว่างเจ้านายกับลูกน้อง แล้วพาลทำให้ลูกทีม Infinity Ward ก็ไม่พอใจทาง Activision ไปด้วย เลยมีรายการลาออกย้ายไปทำงานกับบริษัท EA จนหมดตามหัวหน้าทีม เลยทำให้เกม CoD : MW 3 ต้องหยุดการพัฒนาไปด้วย 

ทาง Activision เลยต้องให้ทีมงานบริษัท Treyarch ซึ่งเคยพัฒนาเกม CoD 3 และ CoD : World at War มารับช่วงต่อแทน โดยส่งเกม CoD : Black Ops มาชิมลางตลาดก่อนในระหว่างพัฒนาเกม CoD : MW 3 ซึ่งอนาคตของเกมนี่ยังมืดมนอยู่ว่ามันจะพัฒนาไปในทิศทางไหนกันแน่ เพราะมาตรฐานที่ทางทีมงาน Infinity Ward สร้างไว้มันสูงมาก ถ้าทีมงาน Treyarch ทำให้เทียบเท่าหรือดีกว่าไม่ได้ก็ถือว่าทางบริษัท Activision เตรียมจองศาลาให้เกมซีรี CoD ได้ทันทีครับ  เศร้า

+1 ไปเลยครับท่าน นี่ถ้าไม่บอกไม่ทราบความนะครับเนี้ย

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #661 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 01:50:52 AM »

หลังจากเสียค่าอยากรู้กับซิงค์ Deep Cool ไป360บาท +ซิลิโคนบ้านๆ 1หลอด
ได้ผลอย่างไรบ้างลองมาดูกันครับ

โหลด CPU เฉลี่ย 55% 2ชั่วโมงทั้งก่อนและหลังเปลี่ยนซิงค์ อุณหภูมิห้อง 28องศาเซลเซียส

รูปแรกซิงค์เดิมๆติดมากับ CPU Athlon64 X2

หลังเปลี่ยนซิงค์ Deep Cool+พัดลมCoolerMaster 12cm.(ตัวนี้ดูดเข้าหน้าเคสเป่า HDD)

โดยรวมแล้วผมค่อนข้างพอใจกับซิงค์ถูกๆตัวนี้ครับ เย็นขึ้นพอสมควรแถมรอบพัดลมก็ต่ำกว่า

พระเอกของเราหน้าตาบ้านๆแบบนี้ครับ
ซิงค์+พัดลมCPU ยี่ห้อ Deep Cool  อ่อ.... ซิงค์ตัวนี้ใส่ได้กับซ๊อคเก็ต AMD  AM2  AM2+  AM3 เท่านั้นนะครับ
แต่ผมแนะนำให้ใช้เฉพาะกับ ซ๊อคเก็ต AM2(940)รุ่นเก่าหน่อยอย่าง Athlon64 X2
เพราะซิงค์รุ่นใหม่ๆที่ติดCPU 938 มาระบายความร้อนได้ค่อนข้างดี ไม่คุ้มที่จะเสียเงินกับซิงค์บ้านๆตัวนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2011, 01:56:39 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #662 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:27:21 AM »

Unreal Engine 3 Features Trailer

http://www.youtube.com/watch?v=CtGYtdDI6eE&feature=player_embedded#at=134
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #663 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 04:30:51 PM »

ขอสอบถามราคาแรมโน๊ตบุ๊ค 1 GB หรือ 2GB Bus 1066 MHz ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ ?

ผมใช้ Windows XP 32 Bit คอมพ์จะเห็นและใช้แรมแค่ 3 GB ใช่มั๊ยครับ?

หรือว่าใช้แรม 2 GB (มีอยู่เดิม2GB รวม4GB)ไปเลยหากราคาไม่ต่างกันมาก

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #664 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 05:35:27 PM »

ขอสอบถามราคาแรมโน๊ตบุ๊ค 1 GB หรือ 2GB Bus 1066 MHz ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ ?

ผมใช้ Windows XP 32 Bit คอมพ์จะเห็นและใช้แรมแค่ 3 GB ใช่มั๊ยครับ?

หรือว่าใช้แรม 2 GB (มีอยู่เดิม2GB รวม4GB)ไปเลยหากราคาไม่ต่างกันมาก
ถ้าคุณใช้ Windows XP อยู่แล้วและใช้งานทั่วไป ไม่ได้นำไปเล่นเกมกราฟฟิกจัดๆหรือตัดต่อพวกหนังหรือเพลง แรมแค่ 2 GB ก็เกินพอแล้วครับ ใส่ไป 2 GB เป็น 4 GB ผมว่าเปลืองเงินเปล่า สู้เอาเงินตรงนี้ไปเพิ่มอีกนิดแล้วเปลี่ยนเป็น HDD ความเร็ว 7200 RPM ยังดีเสียกว่าอีก ส่วนราคาแรม NB บัส FSB 1066 MHz แบบ DDR 3 ก็ตามนี้ครับ
1. Apacer 2 GB FSB 1066 MHz DDR 3 = 870 บาท
2. Kingston 2 GB FSB 1066 MHz DDR 3 = 770 บาท

ส่วนเรื่องใส่แีรม 4 GB บน Windows XP 32-bit นั้น ข้อเท็จจริงมันเห็นครบ 4 GB ครับ แต่ใช้งานได้จริงๆไม่เกิน 3.5 GB เพราะมันต้องกันแรมส่วนหนึ่งไปให้ระบบของวินโดวส์กับฮาร์ดแวร์ครับ เครื่องใครยิ่งมีฮาร์ดแวร์ในเครื่องมากมันก็ยิ่งกันแรมมากตามไปด้วยครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #665 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 05:53:19 PM »

ถ้าคุณใช้ Windows XP อยู่แล้วและใช้งานทั่วไป ไม่ได้นำไปเล่นเกมกราฟฟิกจัดๆหรือตัดต่อพวกหนังหรือเพลง แรมแค่ 2 GB ก็เกินพอแล้วครับ ใส่ไป 2 GB เป็น 4 GB ผมว่าเปลืองเงินเปล่า สู้เอาเงินตรงนี้ไปเพิ่มอีกนิดแล้วเปลี่ยนเป็น HDD ความเร็ว 7200 RPM ยังดีเสียกว่าอีก ส่วนราคาแรม NB บัส FSB 1066 MHz แบบ DDR 3 ก็ตามนี้ครับ
1. Apacer 2 GB FSB 1066 MHz DDR 3 = 870 บาท
2. Kingston 2 GB FSB 1066 MHz DDR 3 = 770 บาท

ส่วนเรื่องใส่แีรม 4 GB บน Windows XP 32-bit นั้น ข้อเท็จจริงมันเห็นครบ 4 GB ครับ แต่ใช้งานได้จริงๆไม่เกิน 3.5 GB เพราะมันต้องกันแรมส่วนหนึ่งไปให้ระบบของวินโดวส์กับฮาร์ดแวร์ครับ เครื่องใครยิ่งมีฮาร์ดแวร์ในเครื่องมากมันก็ยิ่งกันแรมมากตามไปด้วยครับ ไหว้

แก้จากพี่รพินทรนาถนิดเดียวครับ WinOS 32บิท ทั้ง XP และ 7จะเห็นและใช้แรมได้ไม่ถึง 4GBครับ
OSไม่ได้กันไปใช้แต่อย่างใดมันใช้จากส่วนที่มองเห็น 3GB กว่าๆนั่นแหละครับ เพราะระบบมันรองรับได้เท่านี้

ถ้าหากคุยกันเรื่องคอมขอเชิญที่กระทู้นี้เลยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98334.0
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #666 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 06:31:51 PM »

ขอบคุณครับ

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #667 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 07:35:44 PM »

แก้จากพี่รพินทรนาถนิดเดียวครับ WinOS 32บิท ทั้ง XP และ 7จะเห็นและใช้แรมได้ไม่ถึง 4GBครับ
OSไม่ได้กันไปใช้แต่อย่างใดมันใช้จากส่วนที่มองเห็น 3GB กว่าๆนั่นแหละครับ เพราะระบบมันรองรับได้เท่านี้
ผมเคยถามคนที่ทำงานอยู่บริษัท ไมโครซอฟต์ (ประเทศไทย) เขาก็ยืนยันว่าระบบ Windows XP และ Windows 7 แบบ 32 บิต ออกแบบมาให้รองรับแรมสูงสุดได้ถึง 232 = 4,294,967,296 ไบต์หรือ 4 GB ครับ แต่ด้วยการออกแบบที่จำเป็นต้องมีการจองหน่วยความจำบางส่วนเพื่อเป็น Buffer ให้กับวินโดวส์ในการบริหารจัดการ Service ต่างๆกับซอฟต์แวร์แล้วก็ฮาร์ดแวร์บางประเภท เช่น การ์ดจอ ฯลฯ เป็นต้น เวลามันขึ้นแสดงใน System Properties จึงไม่มีทางเห็นครบ 4 GB เพราะถ้าไม่ออกแบบให้วินโดวส์กันหน่วยความจำบางส่วนไว้อย่างนี้ หากเกิดมีการเรียกใช้หน่วยความจำในปริมาณมากๆ อาจเกิดปัญหาระบบวินโดวส์ช้าลงจนถึงล่มในที่สุดครับ  ไหว้

จริงๆมันก็มีวิธีทำให้วินโดวส์ 32 บิตมองเห็นแรมได้เกือบครบ 4 GB ด้วยการเปิดโหมด PAE (Physical Address Extension) ด้วยการใส่คำสั่ง /PAE ลงไปในไฟล์ BOOT.INI ลงไป แต่ทว่ามันมีปัญหาคือเครื่องบางเครื่องรองรับคำสั่ง PAE นี้ไม่ได้ พอสั่งเปิดโหมดนี้แล้วเข้าวินโดวส์จะเจอปัญหาเครื่องช้าหรือจอฟ้าทันทีครับ  ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #668 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:40:06 PM »

ผมเคยถามคนที่ทำงานอยู่บริษัท ไมโครซอฟต์ (ประเทศไทย) เขาก็ยืนยันว่าระบบ Windows XP และ Windows 7 แบบ 32 บิต ออกแบบมาให้รองรับแรมสูงสุดได้ถึง 232 = 4,294,967,296 ไบต์หรือ 4 GB ครับ แต่ด้วยการออกแบบที่จำเป็นต้องมีการจองหน่วยความจำบางส่วนเพื่อเป็น Buffer ให้กับวินโดวส์ในการบริหารจัดการ Service ต่างๆกับซอฟต์แวร์แล้วก็ฮาร์ดแวร์บางประเภท เช่น การ์ดจอ ฯลฯ เป็นต้น เวลามันขึ้นแสดงใน System Properties จึงไม่มีทางเห็นครบ 4 GB เพราะถ้าไม่ออกแบบให้วินโดวส์กันหน่วยความจำบางส่วนไว้อย่างนี้ หากเกิดมีการเรียกใช้หน่วยความจำในปริมาณมากๆ อาจเกิดปัญหาระบบวินโดวส์ช้าลงจนถึงล่มในที่สุดครับ  ไหว้

จริงๆมันก็มีวิธีทำให้วินโดวส์ 32 บิตมองเห็นแรมได้เกือบครบ 4 GB ด้วยการเปิดโหมด PAE (Physical Address Extension) ด้วยการใส่คำสั่ง /PAE ลงไปในไฟล์ BOOT.INI ลงไป แต่ทว่ามันมีปัญหาคือเครื่องบางเครื่องรองรับคำสั่ง PAE นี้ไม่ได้ พอสั่งเปิดโหมดนี้แล้วเข้าวินโดวส์จะเจอปัญหาเครื่องช้าหรือจอฟ้าทันทีครับ  ไหว้

ผมยกเอาไปคุยกันที่กระทู้คอมนะครับพี่   ไหว้ ไหว้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98334.30
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #669 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:14:40 PM »

Grin รบกวน สอบถามด้วยครับ มีใครเล่น ARMA 2 OA บ้างครับ
........ผมเล่น โหมด เล่นคนเดียว ใน Operation Black Gauntlet  หลงรัก
....ภาระกิจแรก ก็ไม่ไปไหนสักที ไม่โดนปืนใหญ่ ก็โดนยิง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
....รบกวนท่านที่เคยเล่นและผ่านแล้ว แนะนำด้วยครับ   ไหว้

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #670 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:39:15 PM »

มีเสป็คคอมพ์แนะนำไหมครับ  เครื่องที่บ้านถึงอายุขัยแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

เน้นเกมส์ แนว ยิง ๆ ครับลูกชายชอบ ครับ
Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #671 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 11:55:16 PM »

ลองตั้งงบมาครับแล้วเอาจอหรือไม่เอาจอด้วยนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #672 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 01:21:34 AM »

มีเสป็คคอมพ์แนะนำไหมครับ  เครื่องที่บ้านถึงอายุขัยแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

เน้นเกมส์ แนว ยิง ๆ ครับลูกชายชอบ ครับ
Grin

ยกไปที่กระทู้นี้เลยครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98334.45;topicseen
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #673 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 10:06:00 AM »

เกมส์ PS3 โหลดเวปใหนได้บ้างครับ Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #674 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 02:30:34 PM »

เกมส์ PS3 โหลดเวปใหนได้บ้างครับ Grin

หาได้ในเว็บบิตทั่วไปครับพี่  Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47
  พิมพ์