๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 02:17:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GAMES ที่เกี่ยวกับปืนในใจของคุณคือ ?  (อ่าน 183521 ครั้ง)
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #645 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:01:25 PM »

มีความรู้สึกกันไหมครับว่าเกม Action-Shooting เดี๋ยวนี้ลดความสำคัญของโหมด Single-Player ลงไปเยอะเลย มัวแต่ไปเน้นโหมด Multi-Player ซึ่งบางครั้งผมพูดตรงๆเลยว่ารำคาญพฤติกรรมของผู้เล่นหลายคนมาก เศร้า

บางเกมอย่าง CoD : Blaxk Ops โหมด Campaign ถ้าเล่นแบบจริงๆจังๆแค่ 1.5-2 ชั่วโมงก็พิชิตได้แล้ว ผิดกับเกม CoD รุ่นก่อนถึงระบบกราฟฟิกจะไม่สวยมาก แต่เล่นกันที 4-5 ชั่วโมงกว่าจะจบ บางเกมใช้เวลาถึง 2 วันแต่ก็ไม่เบื่อเพราะเนื้อหาเกมน่าตื่นเต้น ชวนติดตามจริงๆ   เยี่ยม

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #646 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:16:20 PM »

มีความรู้สึกกันไหมครับว่าเกม Action-Shooting เดี๋ยวนี้ลดความสำคัญของโหมด Single-Player ลงไปเยอะเลย มัวแต่ไปเน้นโหมด Multi-Player ซึ่งบางครั้งผมพูดตรงๆเลยว่ารำคาญพฤติกรรมของผู้เล่นหลายคนมาก เศร้า

บางเกมอย่าง CoD : Blaxk Ops โหมด Campaign ถ้าเล่นแบบจริงๆจังๆแค่ 1.5-2 ชั่วโมงก็พิชิตได้แล้ว ผิดกับเกม CoD รุ่นก่อนถึงระบบกราฟฟิกจะไม่สวยมาก แต่เล่นกันที 4-5 ชั่วโมงกว่าจะจบ บางเกมใช้เวลาถึง 2 วันแต่ก็ไม่เบื่อเพราะเนื้อหาเกมน่าตื่นเต้น ชวนติดตามจริงๆ   เยี่ยม

เห็นด้วยครับ ทั้งในเรื่องพฤติกรรมผู้เล่น multi player และเรื่องคุณภาพของเกม single player

รู้สึกว่าเกมรุ่นก่อนๆ ที่ไม่มี online multiplayer มีแต่ single ผู้ผลิตจะมีความตั้งใจทำมากกว่านี้ ภาค black ops คุณภาพกราฟฟิคแย่กว่าภาค MW2 แถมเสียงปืนแต่ละกระบอกฟังแล้วน่าหดหู่ ยิงกันดังแปะๆๆๆ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #647 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 06:48:14 PM »

เห็นด้วยครับ ทั้งในเรื่องพฤติกรรมผู้เล่น multi player และเรื่องคุณภาพของเกม single player

รู้สึกว่าเกมรุ่นก่อนๆ ที่ไม่มี online multiplayer มีแต่ single ผู้ผลิตจะมีความตั้งใจทำมากกว่านี้ ภาค black ops คุณภาพกราฟฟิคแย่กว่าภาค MW2 แถมเสียงปืนแต่ละกระบอกฟังแล้วน่าหดหู่ ยิงกันดังแปะๆๆๆ

บริษัทเกมส์คงมองว่าการให้ความสำคัญในระบบ multi player  จะทำให้เกมส์ถูกเล่นนานขึ้น  ลดภาระที่จะสร้างตัวเนื้อเรื่องลง   และถ้าเกมส์เป็นที่นิยมผลพลอยได้คือการป้องกันตัวก๊อปเข้าสู่ระบบออนไลด์ด้วย 

ในโหมด  single  เกมส์ที่นานที่สุดผมก็เล่นแค่ 4 วันเอง  จบแล้วก็จบกันเล่นใหม่ก็ไม่สนุกเหมือนเดิมยกเว้น hitman 4 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #648 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:31:16 PM »

CoD : Blaxk Ops อ่อนลงเพราะไม่ใช่ทีมงานเดิมครับ ทีมงานชุดก่อนถอนตัวออกไปหมด
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #649 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:52:50 PM »

เกมFPSบางเกมผมชื้อมาเพื่อเล่นมัลติโดยเฉพาะครับ(แท้) อย่างเช่นเกมในตระกูลแบทเทิลฟิล บางเกมถ้าไม่มีมัลติเพลเยอร์ผมจะโหลดมาเล่นเอา

ฉะนั้นเกมสมัยนี้ต้องยกเอาการเล่นแบบมัลติเพลเยอร์มาเป็นตัวชูโรง เพื่อผู้เล่นะจะได้สนับสนุนแผ่นแท้กันมากๆครับ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #650 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:49:34 PM »

CoD : Blaxk Ops โหมด Campaign คนที่เล่นไช้เวลา  1.5-2  ชั่วโมง  คนนี้คงจะเทพมากๆเลยนะครับ  ซึ้งในความเป็นจริงนั้นยากมากครับ ผมเล่นอยู่  9 ชั่วโมงกว่าๆครับ  เล่นแบบง่ายที่สุดครับ

เวลา 1.5-2 ชั่วโมงน่าจะเป็นเวลาที่เร็วที่สุดในโลกเลยนะครับ  อยากไปนั่งดูตอนท่านเล่นจังเลยครับ Grin Grin Grin

crysis 2  เล่นจะจบแล้วครับ  โดยส่วนตัวว่า เป็นเกม FPS  ไม่ได้ดีอะไรครับ ผิดหวังนิดๆด้วย สู้ cod ops  /cod wm1-2   ดีกว่าครับ  ภาพสวยก็งั้นๆ แต่เสียงดีมากๆ
 เสียอารมย์กับ ทหารที่มีไห้ยิงน้อยเกินไป  เอเลี่ยนก็เหนียวเหลือเกิน  ยิงก็สู้ไม่ได้ต้องหนีอย่างเดียว

โดยรวมแล้วยังไม่ดีพอครับขาดๆเกินๆอยู่     
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #651 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:07:44 AM »

ผมมองว่า ในแง่ของผู้ผลิตเกมต้องการขายแผ่นเกม(ลิขสิทธิ์)ให้ได้มากที่สุด โดยเน้นไปที่การเล่นแบบ Multi-Player ในหลายโหมดผ่าน Online ให้มีคุณภาพสูงให้น่าเล่น น่าซื้อแผ่นลิขสิทธิ์ หรือพูดง่ายคืออยากขาย Serial key ถ้าเกมใดทำมาแต่เฉพาะโหมด Campaign Mode คนก็จะหันไปซื้อแผ่น ก๊อปที่วางขายอยู่ทั่วไป หรือ โหลดเอาตามเน็ต มาลงเล่น ๆ จบแล้วก็ลบทิ้ง

max rc hobby//รักในหลวง
ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Full Member

คะแนน 14

m16a2....

« ตอบ #652 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:40:33 AM »

CoD : Blaxk Ops อ่อนลงเพราะไม่ใช่ทีมงานเดิมครับ ทีมงานชุดก่อนถอนตัวออกไปหมด

พอจะมีเหตุผลที่ทีมงานเก่าออกไปหมดด้วยครับท่าน..... ตกใจ +1 ให้ครับผมก็ชอบเกมส์แนวนี้เหมือนกัน  หลงรักติดตามมาตั้งแต่เป็นเกมส์สงครามโลกจนถึงภาคนี้ครับ.. ไหว้

***กว๊านพะเยาแหล่งชีวิต ศักดิ์สิทธิ์พระเจ้าตนหลวง บวงสรวงพ่อขุนงำเมือง งามลือเลื่องดอยบุษราคำ***
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #653 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 10:57:53 AM »

ตอนนี้โหลดHome Frontมาลองเล่น พอไปวัดไปวาได้ครับ Grin
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #654 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:21:05 PM »

แครกไครซิส2ออกเมื่อวานเลยได้ลองเล่นแล้วครับ ภาพสวยดีที่สำคัญไม่กินสเปคเลยครับลื่นไหลกว่าภาคแรก ภาพแบบHardCore

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #655 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 03:55:55 PM »

CoD : Blaxk Ops โหมด Campaign คนที่เล่นไช้เวลา  1.5-2  ชั่วโมง  คนนี้คงจะเทพมากๆเลยนะครับ  ซึ้งในความเป็นจริงนั้นยากมากครับ ผมเล่นอยู่  9 ชั่วโมงกว่าๆครับ  เล่นแบบง่ายที่สุดครับ

เวลา 1.5-2 ชั่วโมงน่าจะเป็นเวลาที่เร็วที่สุดในโลกเลยนะครับ  อยากไปนั่งดูตอนท่านเล่นจังเลยครับ Grin Grin Grin 
ผมความสามารถไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ขนาด CoD 4 : MW 2 ในโหมด Regular ผมยังใช้เวลาเล่น 3 ชั่วโมงกว่าถึงจะจบเลย ยิ่ง Black Ops นี่พอมาเจอบั๊กในเกมมากวนใจด้วยแล้ว ใช้เวลา 2 วันกว่าจะจบ เพราะมันเล่นเด้งออกจากเกมเลย จบแบบทุลักทุเลจริงๆ อ๋อย

ผมว่าถ้าเราทำสถิติกันจริงๆ มันก็ไม่น่ายากหรอกครับ ถ้าใครเคยเล่นบางเกมจบมา 2-3 รอบขึ้นไป ผมเชื่อว่าเขาผู้นั้นจะรู้ความตืนลึกหนาบางของด่านแต่ละด่านเป็นอย่างดี ที่สำคัญถ้าเน้นทำเวลาต้องเน้นภารกิจเป็นหลัก ห้ามไปเสียเวลากับการไล่ยิงศัตรูทุกตัว และห้ามตายบ่อยๆ แค่นี้ก็สามารถสร้างสถิติได้แล้วครับ

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #656 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 04:20:54 PM »

พอจะมีเหตุผลที่ทีมงานเก่าออกไปหมดด้วยครับท่าน..... ตกใจ +1 ให้ครับผมก็ชอบเกมส์แนวนี้เหมือนกัน  หลงรักติดตามมาตั้งแต่เป็นเกมส์สงครามโลกจนถึงภาคนี้ครับ.. ไหว้
เรื่องของเรื่อง บริษัท Activision มีปัญหากับหัวหน้าทีมพัฒนาเกมตระกูล Call of Duty ซึ่งก็คือทีมงานบริษัท Infinity Ward ครับ เพราะหัวหน้าทีม Infinity Ward ไปเซ็นสัญญารับจ้างผลิตเกมให้ทาง EA ซึ่งทาง Activision ถือว่าผิดสัญญาก็เลยมีการลงโทษหัวหน้าทีม Infinity Ward  ทีนี้เองเลยมีรายการฟ้องร้องเป็นคดีความกันระหว่างเจ้านายกับลูกน้อง แล้วพาลทำให้ลูกทีม Infinity Ward ก็ไม่พอใจทาง Activision ไปด้วย เลยมีรายการลาออกย้ายไปทำงานกับบริษัท EA จนหมดตามหัวหน้าทีม เลยทำให้เกม CoD : MW 3 ต้องหยุดการพัฒนาไปด้วย  

ทาง Activision เลยต้องให้ทีมงานบริษัท Treyarch ซึ่งเคยพัฒนาเกม CoD 3 และ CoD : World at War มารับช่วงต่อแทน โดยส่งเกม CoD : Black Ops มาชิมลางตลาดก่อนในระหว่างพัฒนาเกม CoD : MW 3 ซึ่งอนาคตของเกมนี่ยังมืดมนอยู่ว่ามันจะพัฒนาไปในทิศทางไหนกันแน่ เพราะมาตรฐานที่ทางทีมงาน Infinity Ward สร้างไว้มันสูงมาก ถ้าทีมงาน Treyarch ทำให้เทียบเท่าหรือดีกว่าไม่ได้ก็ถือว่าทางบริษัท Activision เตรียมจองศาลาให้เกมซีรี CoD ได้ทันทีครับ  เศร้า

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #657 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 06:18:30 PM »

การเล่นเกมส่วนตัวผมไม่ได้อยากแข่งกับใคร ผมเล่นเรื่อยๆเก็บรายละเอียดเนื้อเรื่องทุกเม็ดทุกฉาก เล่นนเกมนึงเป็นอาทิตย์ๆครับกว่าจะจบ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #658 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 07:20:57 PM »

ผมความสามารถไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ขนาด CoD 4 : MW 2 ในโหมด Regular ผมยังใช้เวลาเล่น 3 ชั่วโมงกว่าถึงจะจบเลย ยิ่ง Black Ops นี่พอมาเจอบั๊กในเกมมากวนใจด้วยแล้ว ใช้เวลา 2 วันกว่าจะจบ เพราะมันเล่นเด้งออกจากเกมเลย จบแบบทุลักทุเลจริงๆ อ๋อย

ผมว่าถ้าเราทำสถิติกันจริงๆ มันก็ไม่น่ายากหรอกครับ ถ้าใครเคยเล่นบางเกมจบมา 2-3 รอบขึ้นไป ผมเชื่อว่าเขาผู้นั้นจะรู้ความตืนลึกหนาบางของด่านแต่ละด่านเป็นอย่างดี ที่สำคัญถ้าเน้นทำเวลาต้องเน้นภารกิจเป็นหลัก ห้ามไปเสียเวลากับการไล่ยิงศัตรูทุกตัว และห้ามตายบ่อยๆ แค่นี้ก็สามารถสร้างสถิติได้แล้วครับ

เล่นสามชั่วโมงกว่านี้ก็ถือว่าเก่งมากๆแล้วครับ   ก็อย่างว่าท่านอาจไปไม่ดูคัดซีน ไม่เก็บรายระเอียดเล็กๆน้อยๆก็น่าจะจบได้ครับ

เน้นภารกิจอย่างเดียว  แต่เกมใหนดีๆที่ชอบ  ผมจะเล่นแบบเก็บรายระเอียดทุกอย่างครับ  เดินทุกซอกทุกมุม สำรวจจะทั่วเลยนะครับ

แล้วก็จะตายบ่อยๆด้วยเพราะชอบ เล่นแบบซาดิสนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #659 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 06:36:20 PM »

ข้อเสียของ CoD ก็คือเลือกอาวุธหรือปรับแต่ง อาวุธก่อนเริ่มเกมส์ไม่ได้ ครับถึงแม้อาวุธที่อยากได้จะหาได้ในเกมส์แต่ออปชั่นส์ ไม่ได้ดังใจเลยครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 ... 41 42 43 [44] 45 46 47
  พิมพ์