๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 03:20:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลุย 1864 โค้ง (จากใต้ สู่เหนือ ไม่รู้กี่โค้ง... )  (อ่าน 40554 ครั้ง)
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #285 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 12:52:54 PM »

เยี่ยมต่อ ครับ ต่อ... น้ำลายหก น้ำลายหก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #286 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 04:55:01 PM »

แอบ   แอบ    ย่อง  มาอัพกระทู้ต่อครับ....   คิก คิก คิก คิก

ไต่ทางโค้ง และชันบ้าง....

โดยทางที่เราขึ้นอ่างขาง เราเลี้ยวซ้ายแรกขึ้นอีกทางนึงครับ ระยะไกลกว่าทางไชยปราการซึ่งชันมาก
แม้ทางจะเก่า มีถนนผุเป็นบางช่วง แต่ชันน้อยกว่า.... เพื่อให้พี่เล็กสบายใจหน่อยในการขับขึ้นดอย.... Grin

ไปกันเรื่อย ๆ ไม่รีบเร่ง  จนถึงสถานีฯอ่างขางก็ได้เวลาเย็นพอดี...
ซึ่งทางตาแพะได้ติดต่อห้องพักไว้เรียบร้อยแล้ว เป็นเรือนรับรองพนักงานครับ..
วันนั้นไม่มี จนท.อยู่เลย แต่ได้ฝากกุญแจไว้ให้พวกเรา.... เสร็จโจร..  Grin

เข้าห้องพักเก็บข้าวเก็บของแล้วก็พากันออกไปหาอะไรดู กินกันที่ตลาด ไม่ใกลจากที่พัก
แต่เราไม่คุ้นชิ้นพื้นที่ในเวลากลางคืน เลยขับรถไปกัน..

อุดหนุนมันเผาหวาน ๆ  สองกอง แจกกันกินแก้หนาว...

กินพลางเดินชมตลาดพลาง...
วันนี้นักท่องเที่ยวไม่ค่อยมี....เลยดูหงอย ๆ ....

ต๊ะเอ๋....  Cheesy Cheesy  สู้กล้องจริง ๆ ...  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 04:56:44 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #287 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 05:10:18 PM »

เจ้าตัวนี้ไปนอนหลบหนาวหน้าห้อยคอยรับแขกอยู่....  Cheesy Cheesy  จะรับอะไรดีค๊าาา.....

เดินชมกันจนรอบตลาดแล้ว....หิวดีกว่า... Grin

เห็ดหอมสด   สดจริง ๆ ครับ  กรุบ ๆ ไม่มีกลิ่นเหม็นฉุน เหมือนซื้อกินที่บ้าน... น้ำลายหก น้ำลายหก

หนาว ๆ สั่งเผ็ด ๆ มาเรียกเหงื่อแก้หนาวซะหน่อย

ตาแพะกลัวเผ็ดไม่พอ...สั่งเพิ่มจากถ้วยนี้มาอีกถ้วยใหญ่ ๆ ....  บู่

พี่เล็ก ไม่ทานเผ็ดครับ...เลยต้องสั่งอาหารเด็ก ๆ มาให้... คิก คิก

นี่ก็ร้อน ๆ ... ต้มจืดฟักแม้ว  บู่ บู่    น้ำลายหก

กินเล่น ๆ ซาโยเต้ยำ... กรอบ ๆ ครับ...เช่นกัน แบบนี้หาซื้อกินได้ที่บ้าน แต่ไม่อร่อยเท่า... Grin

อุณหภูมิที่ร้านอาหารขณะนั้นครับ..

เอิ่กกก... อิ่มเช่นเดิมครับ...ราคาอาหารที่นี่ไม่แพงเลย  รวมเบ็ดเสร็จ สี่ร้อยกว่าบาท... จานใหญ่ ๆ ทั้งนั้น...
เรียบร้อยแล้วจ่ายตังค์ เดินทางกลับที่พักครับ

นั่งคุ่มรับความหนาวกันหน้าห้อง    อ๋อย   Cheesy

อุณหภูมิหน้าห้อง....

แต่ภารกิจยังไม่เสร็จ.... ไม่มีใครอยู่ใกล้เคียง....
มีโคมลอยติดมาด้วย....พามาเล่นซะ  Cheesy Cheesy คิก คิก

โคมยี่เป็ง เบื้องหลัง

ซนกันเรียบร้อยแล้ว...ก็พาเข้าที่พัก อาบน้ำอาบท่ากันเรียบร้อย
มานั่งเสวนาที่หน้าห้องกันอีกนิดหน่อย ก็แยกย้ายกันเข้าพักผ่อนกันครับ.....

.....เตรียมตัวตื่นเช้า ชมสถานีหลวงฯกันในตอนเช้าต่อไปครับ... Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 05:12:57 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #288 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:07:33 PM »

พี่ตุ้มครับ

ขอแบบสรุปคร่าวๆได้ไหมครับ ว่าไปไหนมาบ้างครับ กำลังวางแผนจะพาเด็กๆไปเที่ยวช่วงปิดเทอมครับพี่

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #289 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 01:07:54 AM »

ตามอ่านทุกหน้าครับ พอรู้ว่าที่ไหนน่าไปบ้างครับ

แต่ยังไม่ถึงหาดใหญ่เลยครับ พี่ตุ้มแล้วตอนกลับละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:47:21 PM »

พี่ตุ้มครับ

ขอแบบสรุปคร่าวๆได้ไหมครับ ว่าไปไหนมาบ้างครับ กำลังวางแผนจะพาเด็กๆไปเที่ยวช่วงปิดเทอมครับพี่

ขอบคุณครับ

ไปช่วงปิดเทอมกลัวอากาศจะร้อนนะครับ พี่หนองหัวพราน 

ป่านนี้ไม่รู้พี่ตุ้มถึงบ้านหรือยัง

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #291 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:45:36 PM »

ถ้ารู้ว่ามีกระทู้นี้ผมเข้ามาก่อการ(ดี)นานแล้ว Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 11:08:47 AM »

ตั้งนานแล้ว พี่ตุ้มกลับถึงบ้านหรือยังครับ มาอัพเดตหน่อยครับ แบบว่าอยากรู้นิครับ

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20]
  พิมพ์