๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:08:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบลูกซองยาว Stoeger by atom_99_atom  (อ่าน 93187 ครั้ง)
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #180 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:02:45 AM »

วันก่อนท่านพี่ว่าตื่นขึ้นมาทำไม เฉพาะผู้สูงวัย  งอน
วันนี้เลยเข้ามาสายหน่อย  คิก คิก
เื่มื่อคืนกว่าจะประชุมกันจบ ปาไปเกือบสว่างครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ปืนที่เตรียมมายิง ก็เลยอด  Grin

Shocked Shocked Shocked  อู้ฮู..ประชุมข้ามคืนเหมือนสภาผู้แทนเลย...ถ้าเป็นผมร่วมด้วน..งานนี้ใช้ปืนปิดประชุมซะแหละ...แกล้งปืนลั่นซะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
[/quote]

แกล้งลั่นไป 2 นัด ที่ประชุมบ่นว่าเสียงดังเกินไป ให้ไปยิงข้างนอกแล้วค่อยมาประชุมต่อ  คิก คิก คิก คิก
ท่านพี่ครับ วันนี้ขับรถผ่านหน้าบ้าน แต่เวลาคงมีจำกัด ทำได้ดีที่สุดแค่ลดกระจกลงแล้วก็โบกไม้โบกมือทักทายนะขอรับ  ไหว้
 Grin

แต่หากเปลี่ยนแผนกระทันหันจะแจ้งให้ทราบอย่างกระทันหันเช่นกันครับ  หลงรัก หลงรัก
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #181 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:26:59 AM »

ไหว้ ขอให้น้องรักเดินทางโดยสวัสดิภาพ...แต่ห้ามแวะร้านกาแฟอเมซอนตามปั้มแถวนี้นะครับ
สาเหตุเพราะ 1 ในนั้น ทำให้...ผมเกลียดผู้หญิงทั้งโลกครับ โฮๆๆๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #182 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:31:25 PM »

ไหว้ ขอให้น้องรักเดินทางโดยสวัสดิภาพ...แต่ห้ามแวะร้านกาแฟอเมซอนตามปั้มแถวนี้นะครับ
สาเหตุเพราะ 1 ในนั้น ทำให้...ผมเกลียดผู้หญิงทั้งโลกครับ โฮๆๆๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อืมม.. เหตุผลฟังไม่ค่อยขึ้นนะ อิอิ
เดี๋ยว (ว่างจาก..) ผมจะพาไปนั่ง cafe amazon ที่นราธิวาสครับ ปิ๊งสุดๆ หลงรัก
แล้วจะรักผู้หญิงทั้งโลกครับ หลงรัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #183 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:46:11 PM »

Huh ช่วงนี้เงียบๆ  บังเอิญได้โช้คมา 2 ตัว เลยเอามาอวดตามประสาบ้านๆ ไม่มีความรู้ด้านวิชาการ
รู้สึกว่าป๋า ATOM เคยนำเสนอในเชิงวิชาการมาบ้างแล้ว...แต่วันนี้ยังไม่ได้ยิง รายงานผลนะครับ คิก คิก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #184 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 02:42:45 PM »

ถ่ายมาแล้วก็เลยแถม ...คู่เขย สโตเกอร์ กับ เรฯ870 ดูแก้เซ็งนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีปืนใหม่ๆมาลองกัน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #185 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:14:39 PM »

Huh ช่วงนี้เงียบๆ  บังเอิญได้โช้คมา 2 ตัว เลยเอามาอวดตามประสาบ้านๆ ไม่มีความรู้ด้านวิชาการ
รู้สึกว่าป๋า ATOM เคยนำเสนอในเชิงวิชาการมาบ้างแล้ว...แต่วันนี้ยังไม่ได้ยิง รายงานผลนะครับ คิก คิก

เรื่องบังเอิญได้โช๊คมาเนี่ย ผมรู้สึกว่ายังสับสน  คิก คิก คิก คิก (น่าจะตั้งใจนะครับท่านพี่ฯ)  Grin
ใส่แล้วดูเป็นปืนไฮโซขึ้นมาเชียวครับ  เยี่ยม เยี่ยม
+1 ไว้รอผลทดสอบอย่างตั้งใจครับ  หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #186 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:17:03 PM »

ถ่ายมาแล้วก็เลยแถม ...คู่เขย สโตเกอร์ กับ เรฯ870 ดูแก้เซ็งนะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีปืนใหม่ๆมาลองกัน

ใส่ฟลูโช๊คแล้วลองดูกลุ่มระยะ 50 เมตรหน่อยนะขอรับ
+1 เพิ่มเิติม (อีกชั่วโมง) เผื่อจะมีเป้าที่ทดสอบโผล่มาบ้างครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #187 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:59:38 PM »

Huh  เรื่องระยะ 50 เมตรคงไม่พอ...คงต้องลองวัดจากถนนเพชรเกษมมาถึงบ้าน...เอาไว้ดักมือปืนหน้าหยกตอนขับรถผ่าน แล้วไม่แวะ
....แล้วค่อยรายงานกลุ่มนะครับ   เรื่องเป้าทดลองเอาไว้ทดลองพร้อมกันดีกว่า   ถ้าช้า ONE MAN SHOW เก็บค่าดูคนเดียว... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #188 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 06:21:55 AM »

Huh  เรื่องระยะ 50 เมตรคงไม่พอ...คงต้องลองวัดจากถนนเพชรเกษมมาถึงบ้าน...เอาไว้ดักมือปืนหน้าหยกตอนขับรถผ่าน แล้วไม่แวะ
....แล้วค่อยรายงานกลุ่มนะครับ   เรื่องเป้าทดลองเอาไว้ทดลองพร้อมกันดีกว่า   ถ้าช้า ONE MAN SHOW เก็บค่าดูคนเดียว... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ช่วงนี้ภารกิจรัดตัวครับ แต่วันอาทิตย์นี้ว่าจะแอบไปแถวๆ สุราษฎร์หน่อยครับ คาดว่าคงไม่ผ่านหน้าบ้านท่านพี่  แลบลิ้น
อย่างไรก็ตามขอเรียกร้องให้ท่านพี่ฯ โปรดรอหน่อยนะขอรับ อยากไปทดลองด้วยคน หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #189 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 06:44:58 AM »

ช่วงนี้ภารกิจรัดตัวครับ แต่วันอาทิตย์นี้ว่าจะแอบไปแถวๆ สุราษฎร์หน่อยครับ คาดว่าคงไม่ผ่านหน้าบ้านท่านพี่  แลบลิ้น
อย่างไรก็ตามขอเรียกร้องให้ท่านพี่ฯ โปรดรอหน่อยนะขอรับ อยากไปทดลองด้วยคน หลงรัก หลงรัก

มาโผล่เก็บข้อมูลไว้ตรงนี้หน่อยครับ
คราวนี้ใช้ stoeger ของท่าน the old siam ลำกล้อง 24" พร้อมติดโช๊คเพื่อดูประสิทธิภาพเพิ่มเติมครับ

ใช้โช๊ครุ่นเดียวกันกับเบนาลีเลยครับ  เยี่ยม

แต่ตรงนี้คาดเป็นปัญหาของ stoeger เวลาประกอบดูจะไม่แน่นมีหลวมบริเวณกระโจมมือ ของผมตัดคอขวดน้ำอัดลมขนาด 2 ลิตรทำเป็นแหวนรองเสริมทับกับแหวนสปริงเดิม ใช้ได้ดีทีเดียวครับ  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #190 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 06:58:19 AM »

ลำกล้องเดิมๆ ไม่ติดโช๊คครับ
กลุ่ม SG ที่ระยะ 25 เมตร เข้าหุ่นดำ 4 เม็ด (ล่างปืนบังอยู่ 1 ครับ)

ติดโช๊ค (พิมพ์ข้างว่า F มี 1 ขีดบนหัวโช๊ค)

กลุ่มที่ไปขวาไม่แน่ใจว่าขันไม่แน่น หรืออาจเป็นที่คนยิง (น่าจะเป็นประเด็นหลังมากกว่าครับ)  คิก คิก

เมื่อติดโช๊ค (พิมพ์ข้างว่า M มี 3 ขีดเป็นจุดสังเกต)

กลุ่มดีทีเดียวครับ คาดยืดระยะยิงไป 35 เมตร คงพอไหว  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #191 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:08:38 AM »

ขอบคุณนายสนามสำหรับน้ำดื่ม และอำนวยความสะดวกต่างๆ เป็นอย่างดีครับ  ไหว้
ขอบคุณท่านพี่ดิโอลดิ์ฯ ที่พยายามหาโช๊คมาทดสอบในครั้งนี้  ไหว้
ขอบคุณทีมงานทั้งลุงจอห์นและตาป๊อกที่ร่วมกระบวนการครั้งนี้ครับ   ไหว้
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกอาวุธปืนที่เือื้อเฟื้อซึ่งกันและกันมาโดยตลอดครับ  หลงรัก หลงรัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #192 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 08:22:34 AM »

ไหว้ ขอบคุณเช่นกันที่ช่วยให้การท้าพิสูจน์  เกิดเป็นข้อมูลที่ใช้ประโยชน์ได้...
ส่วนคอปืนที่ประกอบดูเหมือนไม่สุด  น่าจะหาแหวนช่วยเสริมได้กระมัง
นึกว่าเป็นเพราะเข็มแทงไม่แรงจึงตีไม่แตก...ค่อยสบายใจหน่อย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #193 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:19:21 AM »

ไหว้ ขอบคุณเช่นกันที่ช่วยให้การท้าพิสูจน์  เกิดเป็นข้อมูลที่ใช้ประโยชน์ได้...
ส่วนคอปืนที่ประกอบดูเหมือนไม่สุด  น่าจะหาแหวนช่วยเสริมได้กระมัง
นึกว่าเป็นเพราะเข็มแทงไม่แรงจึงตีไม่แตก...ค่อยสบายใจหน่อย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีเช้าวันหยุดสุดสัปดาห์ครับ
คราวก่อนยิง stoeger ของท่านพี่ดิโอลดิ์ฯ พบปัญหาสับไม่แตก พบรอยเข็มนิดเดียว
ลองดูว่าแหวนจะรองแล้วทำให้จุดปัญหาลำกล้องเข้าไม่สุด ผมทำแบบนี้ครับ

ใช้ขวดน้ำอัดลม 2 ลิตร

ตัดบริเวณคอขวด

ฉลุวงในออก

เหลือเป็นแหวนใช้รองกับแหวนสปริงของโรงงาน

จะไม่ทำให้เกิด gap ระหว่างกระโจมมือกับคอรังเพลิงครับ แน่นสนิท ผมทำตั้งแต่ที่ได้ปืนมาวันแรกที่ประกอบแล้วเห็นช่องว่างดังกล่าวครับ
อาจมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย ลองดูได้ครับ
แต่หากทำยากไม่มีเครื่องมือ ผมเตรียมไปให้แล้วครับ ขากลับผ่านเดี๋ยวแวะดื่มกาแฟถ้วยนะครับ  หลงรัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #194 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:17:20 AM »

จะไม่ทำให้เกิด gap ระหว่างกระโจมมือกับคอรังเพลิงครับ แน่นสนิท ผมทำตั้งแต่ที่ได้ปืนมาวันแรกที่ประกอบแล้วเห็นช่องว่างดังกล่าวครับ
อาจมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย ลองดูได้ครับ
แต่หากทำยากไม่มีเครื่องมือ ผมเตรียมไปให้แล้วครับ ขากลับผ่านเดี๋ยวแวะดื่มกาแฟถ้วยนะครับ  หลงรัก

[/quote] Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed แหวนพลาสติก วัสดุต่างดาว อย่าคิดผมแพงนะครับ...ถ้าดี กาแฟมีปาท่องโก๋แถม เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 17
  พิมพ์