๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:59:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้า ดาราดังแต่งรถเลียนแบบตำรวจ ... จบสวยมาก !!!  (อ่าน 5687 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 01:57:53 PM »

ไม่ได้ถูกแจ้งข้อกล่าวหา  ตามภาพเป็นข่าว  และไม่ถูกบันทึกประวัติด้วยครับ  ว่างั้น

ประมาณนั้นครับ

คดีนี้่หากว่ากันไปตามบทบาทและหน้าที่ของผู้ปฏิบัติ ไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม
เรื่องนี้คงไม่จบง่ายๆ แบบนี้ แต่ต้องจบในชั้นพิจารณาของศาล

ทั้งต้องมีการต่อยอดตรวจสอบขอหมายค้นในบ้าน
เพื่อค้นหาตรวจสอบอาวุธ ที่ปรากฎตามเว๊บไซร์ต่างๆ
ที่คนไทยช่วยกันหาหลักฐาน ให้แก่พนักงานตำรวจ

ความผิดฐานอาวุํธปืน แม้ภายหลังจะพบว่าเป็นอาวุธปืนบีบี จริงตามคำกล่าวอ้าง
แต่ก็สามารถดำเนินการในข้อหาใช้เครื่องหมายราชการโดยไม่ได้รับอนุญาตได้ทันที
และต้องยึดรถคันก่อเหตุ และมีคำขอให้ศาลริบรถคันนั้นเสีย

แต่นั้นสินะ  ก็มันเป็นเรื่องเล็กน้อยนี่ครับ ลืมๆไปเถอะ คิก คิก

จริงเหมือนท่าน สิงห์ฯ ว่าแฮะ เรื่องเล็กน้อย หลับหูหลับตาลืมๆ ไปเถอะ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 02:18:44 PM »

มีภาพคู่กรณีที่ถูกชนหรือเปล่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 02:47:50 PM »

ตาสนธิ์ ถ้าถูกจับก็บอกไป นี่ พวกพี่แป๋ง รู้จักป่ะ....
พี่ซับหมายถึงอีตา กวาง โซเวียดใช้หรือเปล่าครับ
ผมสนครับ ถ้าสนธิ์นะพี่ aniki
 ขำก๊าก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 03:45:49 PM »

ไม่ได้ถูกแจ้งข้อกล่าวหา  ตามภาพเป็นข่าว  และไม่ถูกบันทึกประวัติด้วยครับ  ว่างั้น

ประมาณนั้นครับ

คดีนี้่หากว่ากันไปตามบทบาทและหน้าที่ของผู้ปฏิบัติ ไม่สนหน้าอินทร์หน้าพรหม
เรื่องนี้คงไม่จบง่ายๆ แบบนี้ แต่ต้องจบในชั้นพิจารณาของศาล

ทั้งต้องมีการต่อยอดตรวจสอบขอหมายค้นในบ้าน
เพื่อค้นหาตรวจสอบอาวุธ ที่ปรากฎตามเว๊บไซร์ต่างๆ
ที่คนไทยช่วยกันหาหลักฐาน ให้แก่พนักงานตำรวจ

ความผิดฐานอาวุํธปืน แม้ภายหลังจะพบว่าเป็นอาวุธปืนบีบี จริงตามคำกล่าวอ้าง
แต่ก็สามารถดำเนินการในข้อหาใช้เครื่องหมายราชการโดยไม่ได้รับอนุญาตได้ทันที
และต้องยึดรถคันก่อเหตุ และมีคำขอให้ศาลริบรถคันนั้นเสีย

แต่นั้นสินะ  ก็มันเป็นเรื่องเล็กน้อยนี่ครับ ลืมๆไปเถอะ คิก คิก

จริงเหมือนท่าน สิงห์ฯ ว่าแฮะ เรื่องเล็กน้อย หลับหูหลับตาลืมๆ ไปเถอะ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
        ปลง หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 05:12:20 PM »

คดีนี้ ถ้ามีประชาชนร้องเรียนมากๆ จะมีหน่วยงานไหนเข้ามาให้ความเป็นธรรมบ้างหรือไม่ครับ

หรือว่าทุกอย่างเป็นธรรมแล้ว แต่เพราะผู้รับชอบหาหลักฐานไม่เจอ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 06:48:25 PM »

คงกลายเป็นเรื่องโม้ กลางวงเหล้า ของนายบีมกับเพื่อนฝูง แล้วล่ะครับ ว่า...โอ้ยคดี กระจอก เล็กๆน้อย แถม .............ก็กระจอก ว่ะ..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 06:54:24 PM »

งานนี้มีบทสรุปตั้งแต่คืนแรกแล้วครับ  ตอนนายใหญ่นครบาลออกโรงเอง ทุกอย่างเงียบเบ็ดเสร็จ

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 07:27:35 PM »

งานนี้มีบทสรุปตั้งแต่คืนแรกแล้วครับ  ตอนนายใหญ่นครบาลออกโรงเอง ทุกอย่างเงียบเบ็ดเสร็จ

อ๋อย ก็เป็นกันซะอย่างนี้  ถึงได้มีพวกกร่างเต็มบ้านเต็มเมือง
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 07:32:13 PM »

ข่าวล่ามาใหม่ ......... คนนามสกุล "สวนศรี" เอาปืนออกมาอวดศักดาหน้าผับที่พัทยาอีกแล้ว  โดนชก

แล้วก็คาดว่าทุกอย่างจะเหมือนเดิม ................................. ฉี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

....... รักประเทศไทยจัง แต่เกลียดตัวเอง ที่ดันเกิดมาจน ........ คนจนมีสิทธิ์มั้ยคร้าบบบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.  ไม่รู้รวยอะไรมานักหนา อายุแค่นั้น ขับ "เฟอรารี่" ซะด้วยไอ้บ่าว .......... อิจฉามันจัง!!!  น้ำลายหก

ไร้คำกล่าว............................................
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 09:53:07 PM »

คงกลายเป็นเรื่องโม้ กลางวงเหล้า ของนายบีมกับเพื่อนฝูง แล้วล่ะครับ ว่า...โอ้ยคดี กระจอก เล็กๆน้อย แถม .............ก็กระจอก ว่ะ..
..ลองน้องเขาได้ใจ...สักวันก็ต้องโดนของจริง..กลัวมันจะไม่ทันขึ้นโรงขึ้นศาลเหมือนกันนะครับ...
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 26, 2010, 11:03:58 PM »

เท่กว่านี้ไม่มีอีกแล้ว   ....ตร.ไทยเอ๋ย  อายแทนจริงๆ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:33:35 AM »

มีคน 5คน
เลว 2
ดี 1
เฉยๆไม่ใช่เรื่องของกู 1
กูอยากปราบคนเลวอีก 1 แต่มันก็ติดว่า ไอ้เลวมันมี 2 ตัว และที่คุ้มหัวกะบาลมันอยู่อีกกี่ตัว

สังคมมันเป็นแบบนี้
ผมเกลียดไอ้จำพวกคนแบบนี้ ทที่มันยังลอยหน้าลอยตาอยู่ได้
แล้วก็เกลียดตำรวจ ไอ้พวกนอกแถว (คิดในใจเสมอเลยนะ ถ้ามึงแน่จริงถอดเสื้อต่อยตัวๆ กับกูไหม) แบบว่ามันแค้นอ่ะ

ขอโทษนะครับที่ใช้คำไม่สุภาพไปบ้าง

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์