๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:03:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ ป.1 ผมโดนดอง  (อ่าน 1447 ครั้ง)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 05:15:20 PM »

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,20586.0.html

ทะเลาะกับภรรยายังไม่หายเซ็ง ก็ต้องมาเซ็งกับการอ ป.3 อีก  เขียนใบ ป.1 ตั้งแต่ต้นเดือน ส.ค.

นี่ก็เดือนกว่าแล้ว เมื่อเช้าวันก่อนผมเลยไปตามเรื่องที่อำเภอ เจ้าหน้าที่บอกว่า ช่วงนี้ปืนสวัสดิการเข้ามาเยอะ คนขอ ป.3 มาก เลยจะทำ ป.3 ของสวัสดิการก่อน

(ผมนึกในใจ ซวยละหว่า ของผมขอซื้อจากร้านแล้วจะได้เมื่อไหร่เนี่ย) จึงบอกเจ้าหน้าที่ว่าขอพบนายอำเภอได้มั๊ย จนท.บอกว่า นายจะเข้ามาบ่าย

ตอนบ่ายผมเลยพาพี่ที่ทำงาน ซึ่งรู้จักนายอำเภอไปเป็นตัวช่วย ขอความอนุเคราะห์ท่าน ท่านก็ใจดีครับสั่งให้หน้าห้องนำเรื่อง ป.1 ของผม เสนอเลย

สรุปแล้ว ป.1 ผมโดนดอง 1 เดือน โดยไม่ได้ทำอะไรเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

วันนี้โทรไปถามหน้าห้อง ได้ความว่า "เขียน ป.3 แล้ว รอนายเซ็นต์อยู่ค่ะ"  ก็เลยต้องรอ รอ รอต่อไปด้วยความหวังครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

น้อง 452 ของพี่ อดทนรอหน่อยนะจ๊ะ........อีกไม่นานนักพี่จะไปสู่ขอเจ้า.......................

ช่วงนี้ใครกำลังขอ ป.3 อยู่ ต้องตามหน่อยนะครับ ไม่งั้นโดนดองเหมือนผม ละแย่เลย Grin

จน............เครียด.........กินเหล้า

ขอ ป.3.....ก็เครียด........แต่ไม่กินเหล้า(เพราะเก็บตังค์ซื้อกล้องอยู่กั๊บ) Grin 

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 07:22:58 PM »

รอเพราะว่าโดนดอง ใจเย็นๆ ครับ ผมกลัวพี่จะใช้ยาดองเหล้าสิครับ (แซวเล่น) ด้วยความเคารพครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 07:25:11 PM »

ยินดีด้วยล่วงหน้าครับ
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 07:38:13 PM »

รีบๆหน่อยนะครับ ลองสอบถามทางร้านหรือยังว่ามีปืนอยู่หรือปล่าว

รักเธอ....ประเทศไทย
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 07:47:10 PM »

ตอนแรกนึกว่าเขียน ป.3 เป็น ป.1 ซะอีก  อ่านเนื้อถึงรู้ว่า ป.1 จริงๆด้วย  แต่ดองแค่เดือนเดียวนับว่าโชคดีครับ เมื่อเทียบกับที่กรุงเทพ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แต่อย่าพึงน้อยใจนะครับ  เพื่อนผมสิ  ป.3  ออกเร็ว  แต่ปืนที่จองไว้กับทางร้านที่ว่าจะมาต้นปีหน้า   ตอนนี้ชักมีเสียว  เห็นว่าอาจจะเลื่อนออกไป  นี่ก็กลัวป.3 จะหมดอายุซะก่อน  ตกใจ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 08:20:24 PM »

รีบๆหน่อยนะครับ ลองสอบถามทางร้านหรือยังว่ามีปืนอยู่หรือปล่าว
วันนี้ไปหลังวังมาเห็น 452 ตั้งไว้เป็นตับ เพียบเลยคะ โดยเฉพาะสิงห์ทอง  , อุไร
ochootinan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 09:25:34 PM »

Grinดองปีนี้ไว้กินปีหน้า....เอ้ยไว้ซื้อปีหน้าปืนใหม่ขึ้นอีก1ปีนะครับ Grin
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 09:45:46 PM »

ใจเย็นๆครับตอนได้แล้วปืนอาจถูกลงเมียอาจอารมดีสั่งให้ซื่ออีกกระบอกก็ได้นะครับ Grin
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 11:32:03 PM »

....ได้ข่าวว่าสิ้นปีนี้ราคาปืนจะถูกลง..งั้นพอดีเลยครับ...ได้ปืนถูกอีกหน่อย..เหลือเงินไว้ซื้อกระสุนอีก..ดีใจด้วยครับ.. Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 11:43:48 PM »

...นายอำเภอก็เจอแล้ว ป.3 ก็เข้าแฟ้มรอเซ็นแล้ว ..ไม่น่าจะเซ็งแล้วเนอะ เสาร์นี้มาเดินเลือกจองปืนได้เลย...
...อยากรู้เซ็งกับการขอ ป.3 ของจริง...ลองมาใช้บริการจากวังไชยา ดูซิ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์