๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 04:48:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตเออร์M9-A1มีซองพลาสติคขึ้นรูปเหมือนกล๊อคมั้ยคับ ถ้ามีจะซื้อได้ที่ไหน  (อ่าน 16338 ครั้ง)
panu4354
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2007, 02:37:52 PM »

ผมเพิ่งเปลี่ยนใจมาคบสไตเออร์หน่ะครับ รอกล๊อคไม่ไหวไม่รู้ปืนจะเข้ามาเมื่อไหร่(ปืนโครงการอส.สน.)เลยตัดสินใจเลือกสไตเออร์พอดีต้องไปทำงานที่ภาคใต้เลยอยากได้ซองที่ใช้ได้คล่องตัว พกพาสดวกไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหน อีกอย่างไม่รู้ตัดสินใจผิดรึเปล่าเพราะของเล่นสไตเออร์ยังไม่ค่อยมีมา
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 06:33:04 AM »

ขออนุญาตตอบครับ  ซองที่ถาม  ที่ข้างวังไชยยา(แผนกทะเบียนตรวจปืนนั่นแหละครับ) แผงลอย 2 แผงมีขายครับ  แบบเป็นหนังเทียม  แบบเป็นผ้าใบ ขึ้นรูปหัวโตๆ  แบบมีใส่แมกอะไหล่   แบบพกใน มีให้เลือกเยอะมากครับ ลองไปดูครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 09:54:21 PM »

ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ ลองหาร้านตัดเย็บเอา ปืนไปเป็นแบบลองดูสิครับ..ร้านตัดเครื่องหนังทั่ว ๆ ไปน่าจะทำได้ ถ้ามีแบบไปให้เขาดู ...

....อ้อ...อีกอย่างคือ เลือกใช้ สไตเออร์ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ ปืนเพิ่งเข้ามาใหม่ ๆ ก็แบบนี้แหละครับ อีกหน่อย ก็ค่อย ๆ มีมาเอง ..ของแต่งของเล่น ไม่มีก็ดีไปอย่าง..คือ  ไม่ต้องเปลืองตังค์ซื้อ  อิอิ ...ขอบคุณครับ
punlan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 11:24:07 AM »

ผมไม่เคยเล่นปืน แต่เพิ่งได้สไตเออร์ M9-A1 มา อยากทราบว่าใช้ลูกกระสุนแบบใหนได้บ้างครับ และต้องดูแลตรงใหนเป็นพิเศษหรือเปล่า ใครทราบกรุณาตอบด้วยครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 02:17:16 PM »

Tongue ตอบตาม ประสบการณ์ที่เคยใช้มานะครับ  ไม่ได้รู้เชี่ยวชาญอะไร  ...........สไตเออร์ ไม่ต้องการการดูและรักษาอะไรพิเศษมากนัก   ก็หยอดน้ำมัน ที่ส่วนเสียดสี บ้างนิดหน่อย  ใช้ผ้าชุบน้ำมัน เช็ด ๆ ถู ๆบ้าง ....กระสุนที่ใช้ได้ ก็  ในขนาด ๙มม. พารา ฯ หรือ ลูเกอร์ เรียกได้ เหมือนกัน ชนิดที่ เขามีจำหน่าย ทั่ว ๆ ไปตามร้านค้าปืน หรือ ที่สนามยิงปืนนั่นแหละครับ  ส่วนมากก็เป็นหุ้มทองแดงธรรมดา  (ลูกจริง) นัดละ ๒๐ กว่า บาท  หรือ ลูกหัวตะกั่วล้วน (ลูกซ้อม แต่ก็ยิงตายเหมือนกัน เพียงแต่แรงขับของกระสุนจะอ่อนกว่า นิดเดียวเท่านั้น ) ราคา ก็ ประมาณ ๑๐ กว่าบาท .  ส่วนลูกอื่น ๆ ก็มี ยิงได้ เช่น ลูกหัวรู หรือลูกแรงสูง ..อย่างหลังนี้ ไม่อยากแนะนำ เพราะ ลูกแรง ๆ สงสารปืน ที่แน่ ๆ เปลืองตังค์กว่าเยอะ มาก ๆ ครับ... ยินดีต้อนรับ สู่สาวก สไตเออร์ ครับ... Grin

ลองใช้ช่องค้นหาดูครับ  พิมพ์ คำว่า "สไตเออร์" หรือ" styer" ดูครับ...คำตอบเพียบ.. Grin
wirawat13
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2007, 03:59:00 PM »

ผมก็ใช้อยู่ยิงทั้งมันทั้งแม่น  กินทุกอย่างไม่มีเลือก
punlan
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 04:41:05 PM »

ขอบคุณพี่ๆ มากครับที่ให้คำแนะนำ จะลองไปหาดูครับ
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 01:51:53 PM »

น่าจะรวมพลคนใช้สไตเออร์ ตอนนี้มีอยู่เท่าไรแล้วครับ

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2007, 01:00:59 PM »

น่าจะรวมพลคนใช้สไตเออร์ ตอนนี้มีอยู่เท่าไรแล้วครับ

รวมพลคนใช้สไตเออร์ ตามนี้ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=37649.0

ส่วนเรื่องซองปืน ของท่านทัดมาลา ตามนี้ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=44870.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2007, 01:03:15 PM โดย vichai01 » บันทึกการเข้า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
chatree7
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 03:37:59 PM »

หาซื้อได้ที่วังบูรพาที่ร้าน ส.ศรีจรูญ อยู่ในซอยตรงข้ามดิโอลด์ สยามพลาซ่า ยี่ห้อ Front Line นำเข้าจากอเมริกา  ทำจากพลาสติก Kydex 
มีทั้งซองพกซ้ายและซองพกขวา  งานเรียบร้อยดี  ราคาอันละ 1,900 บาท  และเจ้าของร้านบอกว่าหากรวมกันมาซื้อ 10 อันขึ้นไปให้ราคาซองละ 1,600 บาท  หากสนใจโทรศัพท์ไปถามที่หมายเลข 0 2225 8981
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 12:55:55 PM »

ขออนุญาตครับ

ภรรยาผมวิจารย์เสียเลยครับ  หล่อนว่า  "ยังกับไดรว์เป่าผม" แต่หล่อนก็ยิงไดรว์เป่าผมได้แม่นพอ ๆ กับผมยิงกล็อก

คือ ครอบครัวผมเป็นครอบครัวปืนพลาสติกครับ   ด้วยความเคารพ
serge.P
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:08:01 PM »

ของผมใช้ซองเก่า .38 มาแก้นิดหน่อย พอใช้ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2007, 09:12:04 PM โดย serge.P » บันทึกการเข้า
tomoncb
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2007, 01:33:37 AM »

ผมก็ใช้สไตเออร์ ลองยิงกระสุนของไทยอาร์มลูกจริง 124  Grs., Luger ลูกซ้อม, Royal 135 Grs. ก็ไม่มีปัญหา ยิงไม่ติดขัด ส่วนที่ว่าปลอกตกใส่ก็มีบ้างแต่นาน ๆ จะโดน แต่ควรจะใช้ไม่ต่ำกว่า 124  แต่โดยรวมแล้วผมว่าก็ดีครับ ล่าสุดผมลองยิงเร็วต่อเนื่อง รู้สึกว่าดีกว่า คิดว่าเหมาะแล้วสำหรับปืนต่อสู้ เพราะยิงแล้วเกาะกลุ่มในขวดทุกแม็ก แต่ถ้าเทียบเรื่องความแม่นยำ(X) อาจจะด้อยกว้า PX4 แต่ผมก็โอเคกับsteyr
b52
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 08:25:43 PM »

ใช้สไตเออร์เหมือนกันครับโครงการบชน.ทีแรกสั่งกล๊อก17ซีไปครับรอไม่ไหวเลยเปลี่ยนใจใช้แล้วชอบมากครับไม่เสียใจเลยแต่ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะมีคนให้ความสนใจเหมือนกับกล๊อกหรือเปล่า
choom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2008, 02:54:51 PM »

ลุกซ้อมหนัก 147 เกรน ผมลองยิงดุแล้วจะสบัดมากกว่าลูกจริงของไทยอาร์ม124เกรน ท่านอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า เท่าที่แต่ละท่านทดสอบกระสุนแต่ละยี่ห้อ แบบไหนเหมาะสมที่ไม่มีอาการแจม ผมอยู่ไกลไม่สามารถที่จะหาลูกทดสอบได้ทุกยี่ห้อ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์