๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 01:14:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พยายามฆ่า.....หรือครับ  (อ่าน 6452 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 01:22:02 PM »

...นั่นสิครับพี่กอบศักดิ์   เมื่อคืนนั่งคุยกัน ก็โดนเพื่อน หลายคน ตำหนิเอา   ที่ลงไปหาพวกนั้น...ดีแล้วที่ไม่ตาย ยกตัวอย่าง เช่น กรณีที่แล้วๆ มา เช่น มีพลเมืองดี ขนาดลงไปจะช่วยเพราะเห็นรถตกลงข้างทาง แต่กลับโดน รุมซ้อมจนตาย  มันบอกว่า มันเข็ดแล้ว...ต่อไปนี้ ถึงตามชนยังไง ก็ขอโกยก่อน....ทำแบบนี้เรื่องยาว ...น่าเบื่อ...ชิปเป๋ง....
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 02:23:17 PM »

ภาวนาขอให้จบด้วยดีครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 03:45:39 PM »

เรื่องอย่างนี้เกิดเพราะไม่มีเส้นรึเปล่า หรือว่า ไปทำอะไรไว้หรือเปล่า ทำไมถึงได้โดนเขาเจาะจงทำร้ายอย่างนี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 04:21:57 PM »

เรื่องอย่างนี้เกิดเพราะไม่มีเส้นรึเปล่า หรือว่า ไปทำอะไรไว้หรือเปล่า ทำไมถึงได้โดนเขาเจาะจงทำร้ายอย่างนี้
นั่นซิครับ ปกติถ้าคนเราไม่เคยมีเรื่องกันก็ไม่น่าทำถึงขนาดนี้
เพื่อนพี่อาจไปทำอะไรให้เค้าไม่พอใจ หรือไปขวางทางเค้าโดยที่เราไม่รู้ก็ได้นะครับ
ขอให้เรื่องจบลงเร็วๆนะครับ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 04:43:06 PM »

เป็นกําลังใจช่วยนะครับ  อันที่จริงไม่มีเจตนาจะยิงใส่ มีเพียงเจตนาขู่ เพื่อให้หยุด จากการประทุษร้ายอันมิชอบด้วยกม.  ที่จริงฝ่ายโน้นน่าถูกพยายามฆ่าซะมากกว่า     

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 05:04:06 PM »

ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 05:20:31 PM »

ถ้าข้อเท็จจริงถูกต้อง  ให้การครั้งแรกตรงไปตรงมากับให้การที่ศาล  ทนายเก่งๆ งานนี้หลุดครับ
แต่ใช้เวลาหน่อย  เผลอๆฟ้องกลับได้สบายๆ ได้ค่าเสียหายที่พึงมีได้ด้วยครับ ขอเอาใจช่วยครับ
ขอให้คดีถึงที่สุดโดยเร็วครับ  (บทเรียนที่หายากแถมราคาแพงต่างหาก)

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 05:29:00 PM »

เมื่อเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น  ไม่ทราบว่าเจ้านายของเพื่อนท่าน จขกท. ไม่ยื่นมือเข้ามาช่วยเลยหรือครับ  2ต่อ 9  โดนชนก่อนผมว่ามันยังไงๆอยู่นะครับ  ผมในฐานะคนป่าคนดงคงตามชนคืนตั้งแต่ครั้งแรกแล้วครับ  คิดดูสิครับว่าอะไรจะเกิดขึ้นพวกมันอัดกันอยู่ในเก๋งตั้ง 9 คน  ต้องมีบาดเจ็บหรือเบียดกันคอหักตายแน่  อย่างดีเรื่องก็จบตรง"อุบัติเหตุ"   พวกเวรพวกนี้ไม่น่าปล่อยให้มันอยู่รกโลกหรอกครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 05:37:33 PM »

เห็นหัวข้อก็นึกอยู่แล้วว่าต้องเป็นลูกหลานคนมีสีหรือนักการเมือง  รังแกคนอื่นเพื่อความสนุก พอโดนโต้ตอบ จะชิงแจ้งความก่อน.........สายตรวจมาไวดี
พวกเดียวกันหรือเปล่า...มองแง่ร้ายซะงั้น

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 06:06:43 PM »

เมื่อเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น ไม่ทราบว่าเจ้านายของเพื่อนท่าน จขกท. ไม่ยื่นมือเข้ามาช่วยเลยหรือครับ 2ต่อ 9 โดนชนก่อนผมว่ามันยังไงๆอยู่นะครับ ผมในฐานะคนป่าคนดงคงตามชนคืนตั้งแต่ครั้งแรกแล้วครับ คิดดูสิครับว่าอะไรจะเกิดขึ้นพวกมันอัดกันอยู่ในเก๋งตั้ง 9 คน ต้องมีบาดเจ็บหรือเบียดกันคอหักตายแน่ อย่างดีเรื่องก็จบตรง"อุบัติเหตุ" พวกเวรพวกนี้ไม่น่าปล่อยให้มันอยู่รกโลกหรอกครับ
ใช่ครับ......อุบัติเหตุ.....ชัวร์มากมาก 9ต่อ2 เป็นผมๆเอาก่อนแล้วครับไม่ต้องมานั่งจ้างทนายเถียงกัน   เสียเวลาทำมาหากินในทางสุจริตชนครับผม

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 08:08:36 PM »

1... พอจะขึ้นรถ ได้มีรถเก๋งคันหนึ่ง วิ่งชลอมาด้านหลัง ทำท่าเหมือนจะจอดเหมือนกัน แต่ รถคันนกลับ พุ่งชนเข้าส่วนท้ายรถเพื่อนผมโครม....และก็ได้ถอยออก ขับหนีไปอย่างรวดเร็ว
--------------------------------------------------------------------------------------------------
2...แต่พอขับมาได้สักพัก  ก็สังเกตได้ว่า รถคันดังกล่าวได้จอดอยู่ข้างทาง แต่เพื่อนผมก็กะว่าจะขับผ่านไป และไม่อยากมีเรื่อง  แต่ช่วงที่จะขับผ่านไปนั้น รถคันดังกล่าว ก็ได้หักพวงมาลัย ออกจากข้างทาง ทำให้ เฉี่ยวชน เข้าที่ส่วน ข้างซ้ายหลัง ของรถเพื่อนผม ทำให้ รถเพื่อนผม เสียหลัก ตกลงไปข้างทาง
--------------------------------------------------------------------------------------------------
3...เพื่อนคนที่นั่งด้านซ้ายคนขับ เปิดประตูไม่ได้  เพื่อนผมเป็นคนขับ เปิดประตูออกไปได้ และก็เดินไปหารถคันดังกล่าว เพื่อต้องการเคลียร์       แต่ พระเจ้าจอร์ช มันไม่ได้มาคนเดียวสิครับท่าน  พวกมันเริ่มทะยอยลงรถเก๋งคันนั้นออกมา นับได้ 9 คน และระหว่างนั้น  ภายใน 2 หรือ 3 คน ก็ตรงเข้าทำร้ายเพื่อนผมแบบไม่ทันตั้งตัว
---------------------------------------------------------------------------------------------------
4...ทันใดนั้น เพื่อนอีกคนที่ติดอยู่ในรถ ก็ส่งปืนพก มาให้ และเพื่อนผม ได้ตัดสินใจยิงขู่ไป 1 นัด  ซึ่งไอ้พวกนั้นก็เตรียมจะลงไปจัดการอยู่พอดี และพวกมัน ได้เจอกับ ปืน มันก็หยุด   และ   รถสายตรวจของตำรวจก็มาถึง และนำไปสอบสวนที่โรงพัก  เพื่อนผม ถูกตั้งข้อหา "พยายามฆ่า" ...
   ดูจากรูปการณ์แล้วพวกเขาคงตั้งใจที่จะหาเรื่องกับเราอย่างแน่นอน... ผมเชื่อว่าข้อหานี้หลุดและยกฟ้องแน่นอนครับ... ตำรวจเขาช่วยเราจึงตั้งข้อหานี้เพื่อจะสั่งไม่ฟ้องภายหลังครับ ... เรายิงขู่ลงพื้นเพื่อไม่ให้คนร้ายเข้ามาทำร้ายเราและพวก เป็นการป้องกันตัวพอสมควรแก่เหตุ ไม่เป็นการพยายามฆ่า เพราะในสภาวะเช่นนั้นเราสามารถเล็งยิงที่เป้าหมายได้โดยไม่พลาดเป้าเพราะมีหลายคน แต่เราเลือกที่จะไม่ทำเช่นนั้น แม้ในสภาวะเช่นว่านั้นเราสามารถที่จะทำได้ ... (ต้องรอความเห็นจากท่านอื่นๆอีกนะครับ ผมแค่นักศึกษาวิชากฎหมาย กำลังร้อนวิชาอ่ะครับ ...อาจจะผิดพลาดดูไม่ครบทุกมาตราครับ)

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 09:49:17 PM »

เราสามารถแจ้งความว่าถูกชนก่อนได้ใหม? เพราะมีหลักฐานจากการถูกชน ถึง 2 ครั้ง
และยังลงมาเอาเรื่อง 9 ต่อ 2 นะครับ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 09:57:02 PM »

ถ้าข้อเท็จจริงถูกต้อง ให้การครั้งแรกตรงไปตรงมากับให้การที่ศาล ทนายเก่งๆ งานนี้หลุดครับ
แต่ใช้เวลาหน่อย เผลอๆฟ้องกลับได้สบายๆ ได้ค่าเสียหายที่พึงมีได้ด้วยครับ ขอเอาใจช่วยครับ
ขอให้คดีถึงที่สุดโดยเร็วครับ (บทเรียนที่หายากแถมราคาแพงต่างหาก)
เห็นด้วยครับ  จากเหตุการ์ณชนถึงสองครับ  น่าจะฟ้องกลับได้ว่าพยายามฆ่าการที่ยิงปืนเพื่อป้องกันตัว  (เพราะยิงขึ้นฟ้า) ไม่ได้เล็งไปที่กลุ่มคน ตั้ง 9 คน ถ้าเล็งไปต้องโดนสักคนล่ะน่า
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 10:07:35 PM »

ขอให้พระคุ้มครองคุณครับ  ให้รอดปลอดภัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 10:12:05 PM »

ตอนนี้...ก็กำลังวิ่งทั้งทางทนาย...และให้นายฯ  ช่วยอยู่ครับ...เพราะเพื่อนผมก็เป็นคนขับรถประจำให้นายฯ ด้วย....แต่มันเบื่อเรื่องเสียเวลาและเงินไปขึ้นศาลนี่สิครับ....เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่เสียเวลาทั้งยุ่งยาก และ...สารพัด...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์