๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:42:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: “บิ๊กแอ้ด” ลั่นกราบเท้าแลกสันติ  (อ่าน 3922 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 02:06:19 PM »

Angry Angry Angry.......ท่านเเป็นคนดีอยู่สูง...ไม่ควรไปกราบพวกต่ำๆพวกนั้น

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 02:33:59 PM »

ท่านทำเพื่อชาติโดยแท้จริง....เป็นบุคคลที่น่านับถือเป็นอย่างยิ่งครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 02:40:33 PM »

ผมอยากรอดูหน้า คนที่จะมาให้ท่านกราบเท้า....มากกว่า..

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 03:28:13 PM »

อยากให้สันติภาพกลับมาเร็วๆครับ 

นักะติ๊ Club
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 04:03:28 PM »

เงื่อนไขไฟใต้มอดในเวลาสั้น
"หากทำได้เหมือนเช่นที่ทุกคนต้องการ ผมสั่งวันนี้ พรุ่งนี้เลิก เป็นอย่างนั้นได้ จะให้ผมไปกราบขอโทษ หรือ ให้ไปกราบเท้าใครก็ได้ ผมยินดีทำอย่างนั้นกับทุกคน ไปปูผ้ากราบเท้าเลย" นายกรัฐมนตรีกล่าว
นักมวยที่ทนกับลูกบาทาลูบพักตร์ได้ คนที่เชียร์ก็สบายใจได้ขึ้นอีกเยอะ
ดาบคม  ฝักกำมะหยี่

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 04:06:14 PM »

วิธีนี้จะได้ผลหรือครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 04:11:22 PM »

หัวหน้าใหญ่สุดของกลุ่มก่อความไม่สงบใน 3 หรือ 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้เป็นใคร...? ตอนนี้ได้นั่งสั่งการอยู่ที่ไหน ประเทศใด...?

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 05:13:28 PM »

จิตใจของท่าน อยู่ระดับสูงครับ

ถูกต้องเลยครับ 

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 08:49:47 PM »

หัวหน้าใหญ่สุดของกลุ่มก่อความไม่สงบใน 3 หรือ 5 จังหวัดชายแดนภาคใต้เป็นใคร...? ตอนนี้ได้นั่งสั่งการอยู่ที่ไหน ประเทศใด...?

นั่นนะซีครับ ใคร ๆ ก็อยากรู้ จะได้เอา ๑๑ มม.ไปฝากสักแม็ก ให้มันได้ไปอยู่ในนรก รับกรรมที่มันก่อไว้

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 08:50:17 PM »

".......จะให้ผมไปกราบขอโทษ หรือ ให้ไปกราบเท้าใครก็ได้ ผมยินดีทำอย่างนั้นกับทุกคน ไปปูผ้ากราบเท้าเลย"
คำพูดแบบนี้ถ้ามาจากปากของคนทั่ว ๆ ไป ก็ไม่แปลกครับเฉย ๆ ซะด้วยซ้ำ...........แต่สำหรับชายชาติทหารที่เป็นทหารแท้ ๆ ทั้งร่างกายและจิตใจเช่นท่านนายกผู้นี้แล้ว.........ผมมองว่าท่านยินดีที่จะทำทุกวิถีทางเพื่อให้เกิดความสงบสุขแก่ประชาชนชาวไทย.....แม้จะต้องเสียเกียติยศ เสียศักดิศรีส่วนตน ท่านก็ยินดีจะทำเพื่อสวนรวม....เพื่อประเทศชาติ..........ดีใจครับที่เมืองไทยมีนายกแบบนี้............ผมนับถือและศัทธาในตัวท่านจากใจจริงครับ Smiley
ผมยอมรับนับถือและศัทธาในตัวท่านจริงๆครับ ... แต่ไม่มีผู้นำชาติไหนในโลกนี้เขาทำกันขนาดนี้เลยนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Beer Hunter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 09:01:56 PM »

".......จะให้ผมไปกราบขอโทษ หรือ ให้ไปกราบเท้าใครก็ได้ ผมยินดีทำอย่างนั้นกับทุกคน ไปปูผ้ากราบเท้าเลย"
คำพูดแบบนี้ถ้ามาจากปากของคนทั่ว ๆ ไป ก็ไม่แปลกครับเฉย ๆ ซะด้วยซ้ำ...........แต่สำหรับชายชาติทหารที่เป็นทหารแท้ ๆ ทั้งร่างกายและจิตใจเช่นท่านนายกผู้นี้แล้ว.........ผมมองว่าท่านยินดีที่จะทำทุกวิถีทางเพื่อให้เกิดความสงบสุขแก่ประชาชนชาวไทย.....แม้จะต้องเสียเกียติยศ เสียศักดิศรีส่วนตน ท่านก็ยินดีจะทำเพื่อสวนรวม....เพื่อประเทศชาติ..........ดีใจครับที่เมืองไทยมีนายกแบบนี้............ผมนับถือและศัทธาในตัวท่านจากใจจริงครับ Smiley

เห็นด้วยอย่างจริงใจครับ
เสาร์ หมูโทน
ทำอะไรก็บาป จำไว้
Full Member

คะแนน 1

ในป่ามีแต่เพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 09:30:00 PM »

น่าเห็นใจท่านมาก  ชายชาติทหารถ้าไม่ที่สุดคงไม่หลุดคำนี้ออกมาหรอกครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 10:04:17 PM »

ผมศัธทาและยอมรับนับถือ นายกท่านนี้ครับ ที่ยอมเพื่อความสงบของพี่น้อง ชาวใต้ครับ
vi_tani
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน บินสูงไม่ได้
Full Member

คะแนน 5

ทะเลไร้คลื่น

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2006, 10:49:04 PM »

ท่านครับผมเข้าใจท่านครับ แต่คำพูดขอท่าน ทำพวกผมหมดใจเลยครับ คนเลวพวกนี้ไม่เหมาะกับการกราบของท่านหลอกครับ พวกมันยิ่งหัวเราะพวกเราครับ  เวลาเราเลี้ยงหมาเราต้องล่ามโซ่ หมาดึงโซ่ไป-มา ก็ไม่หลุดแถมเจ็บคอมันเลยรู้ว่าเจ็บแบบนี้ทำอะไรไม่ต้องหยุด  เวลาทำไม่ถูกก็โดนลงโทษเจ็บๆๆต่อสู้ขัดขืนก็ไม่ชนะ หยุดดีกว่า มันจึงกลัวเวลาคนดุมัน หรือลงโทษมัน เอาจริงจังซะที่ครับท่านผู้มีอำนาจ  กฏหมายลงโทษคนทำผิดต่ำกว่า18ปีจับพ่อแม่มันมาลงโทษแทน มันจะได้กลัวบ้าง ผิดก็ปล่อย เด็กๆๆมันคุยกันและหัวเราะเยะ พวกเรา มันว่าพวกไม่มีอะไร คนที่ 3 จ จะอยู่กันไม่ได้แล้วนะครับ  เอามันจริงๆๆๆซะที่นะครับให้ผมไปกราบเท้าท่านผมก็ยอม   เคารพท่านครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2006, 01:47:06 AM »

ผมพูด อ่ะไรไม่ออก นอกจากตื้นตัน ในสิ่งที่ท่านกระทำ และมอบให้แก่ประเทศ ชาติ อย่างแท้จริงและปราศ จากผลประโยชน์ ส่วนตัว แอบแผง บุคคลเช่นนี้หล่ะ ที่สมควรได้รับการยอมรับ และยกย่อง ถึงแม้ผมเป้นเสียงเล็กๆเสียงหนึ่ง ก็ขอให้กำลังใจท่าน เพื่อการทำงานเพื่อประเทศ ชาติ ต่อไปครับ

ผมเชื่อว่าหลายๆท่าน ณ ที่เวปแห่งนี้ ก็อาจที่กำลัง ปิดทองหลังพระอยู่หลายท่าน โดยไม่สามารถ นำสิ่งที่ ตนเอง ได้กระทำเพื่อประเทศ ชาติ และประชาชนไทย ทั้งในอดีต และปัจจุบัน มากล่าวอ้าง หรือ บอกกล่าวให้ผู้อื่นรับฟังได้ซึ่งด้วยเหตุผมใดก็แล้ว แต่ โปรดได้รับการ คารวะ จากผมด้วย ซึ้งถึงแม้ไม่มีใครรู้ถึงสิ่งที่ท่านทั้งหลายทำอยุ่ ก็ขอให้ได้รับรู้ว่ามีกำลังใจเล็กๆ จากคนธรรมดาๆคนนึง ส่งให้พวกท่านเสมอ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์