๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:35:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเล่นเกมส์ command and conquer : generals มั่งครับ  (อ่าน 9551 ครั้ง)
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 11:34:02 AM »

อยากได้สูตรโกงครับแหะๆ อะไรก็ได้
คือเพิ่งมาเล่นเกมส์เก่าครับ แล้วรู้สึกว่าหนุกดีเหมือนกัน Grin Grin

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 11:36:47 AM »

ผมเคยครับ แต่เล่นรุ่น zero hour ครับ
เรื่องสูตรหรือโปรแกรมโกงก้อไม่เคยใช้ครับ เพราะหาไม่ได้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 11:45:25 AM »

เคยเล่นทั้ง ตัวแรก และ zero hour สนุกดีครับ สูตรโกงไม่มีครับ
ไม่รู้มีตัวใหม่ๆ มารึยัง

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 11:51:49 AM »

ใช้ trainer นะครับ หาใน google ได้เลย คำว่า  trainer+ชื่อเกมส์นครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 12:15:55 PM »

หาเจอครับ แต่หมายความว่าอย่างไร รบกวนอธิบายหน่อยครับ

Go locate the command and conquer generals data folder. It can be found in driveletter:\my documents\ -or- driveletter:\documents and settings\administrator\ (WinXP). Locate and use Notepad (or a similar text editor) to open skirmishstats.ini You want to copy over the contents of the whole file with the following:

BestWinStreak = 999
 Challenge = 0
 Honors = 999999999999999
 LastHouse = China
 LoyalGames = 999
 Nuke = 100
 PPC = 100
 SCUD = 100
 WinStreak = 999
 Wins = 999
 Grin

ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 01:12:31 PM »

ผมก็เล่นนะ ทั้งสองภาค แต่ก็ไม่เคยโกงซะที เกมอะไรที่เล่นแล้วโกงก็ไม่สนุกสิครับ (แต่ไม่ชนะก็โกงเถอะ ผมก็ทำบ้าง อิอิ Grin Grin)

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 02:43:46 PM »

ผมชอบของเก่า ยูริครับ

หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 05:57:29 PM »

จำได้ว่าเคยได้แผ่นโกงมาครับ ในหนังสือคอมนานแล้วครับ  ก๊อปปี้ไปไว้ในโฟล์เดอร์เกมส์มันจะทับไฟล์บางไฟล์ก็ใช้ได้ครับ มีเงินเต็ม สามารถส่งพลร่มได้ตลอดเรียกปืนใหญ่ได้ตลอด หรือ สร้างเฮริคอปเตอร์ได้เร็วมากครับ กดแล้วสร้างเป็นกองทัพเครืองบินได้เลยครับ เดียวจะลองไปหาดูแล้วจะส่งไฟล์ไปให้ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2006, 06:19:38 PM »

ขอบคุณครับ Grin Grin

toi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ทุกๆสิ่งมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 12:00:54 AM »

ผมก็เล่นทั้ง 2 ภาค ไม่ต้องโกงก็สนุกนี่ครับ มีตั้งหลายโมทยากง่ายแล้วแต่เลือกเล่น ผมใช้วิธีฉากใหนยากสุดๆก็เล่นเอาจนรู้ทาง สุดท้ายก่อนพิชิตมันจะมีเทคนิคนิดเดียวถ้าไม่รู้ก็แพ้ตลอดถ้ารู้ง่ายครับ ใช่ว่าผมเก่งนะครับอาศัยเล่นกันหลายคนแล้ว ใครรู้อะไรก็มาบอกกัน..มันส์ครับเกมส์นี้ ว่าแต่ จขกท ถนัดอยู่ฝ่ายใหนครับ Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 12:05:02 AM »

เกมหมูๆครับใช้ความสามารถดีกว่า วางแผนให้ดีชนะแน่นอน Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 01:09:52 AM »

เกมส์หมูครับ... นายสมชายเล่นมาตั้งแต่เป็น Dune...

คือเกมส์มันโง่ซ้ำโง่ซากครับ... บุกข้างไหนแล้วเป็นไง เราจำได้ แต่เครื่องมันไม่เคยจำ ใครว่า AI เก่งกว่าคน... นายสมชายไม่เชื่อครับ... ฮา

ท่านที่ชอบแนวนี้... ลองดู War Craft ครับ มีหลายเวอร์ชั่น เล่นยากกว่า C&C และยากกว่า Star Craft เอาเรื่องอยู่ครับ...

แต่ที่แน่ๆ AI ก็ยังโง่แล้วไม่จำอยู่ดี... ฮา
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 08:49:06 AM »

อยากรู้ตามคุณ vick ด้วยคนครับ ถ้าทำตามนั้นแล้วจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้าง
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 08:49:25 AM »

Smiley Smiley Smileyสนุกมากครับมีทั้งแพ้และชนะ และลองหัดขับเครื่องบินหรือยังครับท้าทายดี(ในคอมพ์นะครับ) สวัสดีครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2006, 11:22:07 AM »

ท่านที่ชอบแนวนี้... ลองดู War Craft ครับ มีหลายเวอร์ชั่น เล่นยากกว่า C&C และยากกว่า Star Craft เอาเรื่องอยู่ครับ...

แต่ที่แน่ๆ AI ก็ยังโง่แล้วไม่จำอยู่ดี... ฮา
War Craft นี่ยากมากครับ ถึงแม้เราจะตั้งแบบอ่อนสุดๆเราก็ยังแพ้ตลอดครับ
แต่aiนี่คงความซื้อบื้อเหมือนเดิม(แค่คอมมีพวกมากกว่าเรา ก็เท่านั้น)

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์