๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 08:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาสาสมัครชาวบ้านทางภาคใต้....ขาดเป้าสำหรับฝึกซ้อม  (อ่าน 2096 ครั้ง)
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:29:50 PM »

ในการฝึกยิงปืน...เพิ่งฟังรายการวิทยุมาเมื่อเย็นนี้ครับ...ไม่ทราบว่ามีแหล่งขายราคาถูกๆแนะนำหรือไม่ครับ...หรือจะรวมกันบริจากผ่านรายการวิทยุ...ข่าวเด็นประเด็นร้อนของคุณวิสุทธิ์ และคุณวัชระ ...ฟังมาว่าไม่รับเป็นเงินครับ....ขอรับแต่เป้าเท่านั้น ทั้งรูปคนและเป้าวงกลม พี่ๆเห็นว่าไงครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:41:05 PM »

เปิดกระทู้รับบริจากเงินเอาไว้ซื้อเป้า แล้วส่งไปยังปลายทางคือผู้ที่ต้องการโดยตรงก็ดีนะครับ

ส่วนเป้าก็ซื้อของ อวป. พิมพ์ชัด ดี สวย อยู่แล้วครับ  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:39:20 PM »

Huh Huh Huh  อาสาสมัครชาวบ้านเหล่านั้นได้ลองประสานกับเจ้าหน้าที่ทหารบ้างหรือเปล่าครับ  ปัญหานี้ไม่น่าจะเกินกำลัง Huh Huh Huh
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:41:39 PM »

แจ้งไปยังผู้จัดรายการ  ให้แนะนำชาวบ้านให้ประสานกับเจ้าหน้าที่ทหารดูครับ  รับรองรวดเร็ว ทันใจแน่นอน 
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:46:04 PM »

แจ้งไปยังผู้จัดรายการ ให้แนะนำชาวบ้านให้ประสานกับเจ้าหน้าที่ทหารดูครับ รับรองรวดเร็ว ทันใจแน่นอน

ถ้าประสานกับทางการน่าจะได้ทั้งเป้า ทั้ง สถานที่ฝึกซ้อมนะครับ ด้วยความเคารพ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:48:13 PM »

สั่งซื้อ อวป. ราคาไม่แพง ไม่ใช้ของต้องห้าม ส่งทางบริษัทขนส่งทั่วไปได้
หรือ เอาเป้าที่พอจะเหลือ ไปสั่งโรงพิมพ์ท้องถิ่น  ถ้ากระดาษหน้ากว้างไม่มี ก็ตัดขอบออก เอาตั้งแต่วง 4 ลงมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2007, 10:37:25 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 09:43:40 PM »

พิมพ์เฉพาะวงดำพอครับวงขาวด้านนอกใช้กระดาษรีีไซเคิลปะๆเอา

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 10:16:46 PM »

แจ้งไปยังผู้จัดรายการ ให้แนะนำชาวบ้านให้ประสานกับเจ้าหน้าที่ทหารดูครับ รับรองรวดเร็ว ทันใจแน่นอน

Winkอิอิอิ...ให้ จนท.หาเป้าเคลื่อนที่เลยครับครู

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 11:37:54 PM »

โดยส่วนตัว ผมเองคิดว่า เป็นกระดาษจะ สิ้นเปลืองมากครับสำหรับสถานการนี้ครับ ผมเองขอเสนอ ว่าน่าจะเป็นเป็เหล็ก ล้มลุก ครับเพราะถึงครั้งรก จะลงทุนสูง แต่ ในระยะยาว จะคุ้มค่ามากครับ เพราะจริงๆลุกซองเองเราไม่ได้เอาเป็ มานัดรู้กระสุนนับแต้มอยุ่แล้วครับ เอาแค่ยิงโดนล้มก็ถือว่าดีแล้วครับ ผมเองเคนเห้น ที่หน่วยทหารเสือาชินิ ที่เข้าไปฝึกยิงปืนให้ชาวบ้านก็เอาเป็เป็นแผ่นเหล็กหนา ทำเป้า ยิงโดนล้มก็เอามาตั้งใหม่ ผมว่าจะหา ง่าย ทำงาน และคุ้มค่ามากกว่าครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 04:06:49 PM »

โดยส่วนตัว ผมเองคิดว่า เป็นกระดาษจะ สิ้นเปลืองมากครับสำหรับสถานการนี้ครับ ผมเองขอเสนอ ว่าน่าจะเป็นเป็เหล็ก ล้มลุก ครับเพราะถึงครั้งรก จะลงทุนสูง แต่ ในระยะยาว จะคุ้มค่ามากครับ เพราะจริงๆลุกซองเองเราไม่ได้เอาเป็ มานัดรู้กระสุนนับแต้มอยุ่แล้วครับ เอาแค่ยิงโดนล้มก็ถือว่าดีแล้วครับ ผมเองเคนเห้น ที่หน่วยทหารเสือาชินิ ที่เข้าไปฝึกยิงปืนให้ชาวบ้านก็เอาเป็เป็นแผ่นเหล็กหนา ทำเป้า ยิงโดนล้มก็เอามาตั้งใหม่ ผมว่าจะหา ง่าย ทำงาน และคุ้มค่ามากกว่าครับ
ขอโทษก่อนนะครับ ... วันนี้ทำไมพิมพ์ผิดเยอะเลย ... ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ ...

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 05:31:25 PM »

ขอโทษก่อนนะครับ ... วันนี้ทำไมพิมพ์ผิดเยอะเลย ... ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ ...

ตอนพิม สงสัยผมง่วงมากไปหน่อยครับ เพราะ ปาไป5ทุ่มกว่าแล้ว สงสัยกำลังเบลอ น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 05:39:49 PM »

Winkอิอิอิ...ให้ จนท.หาเป้าเคลื่อนที่เลยครับครู

ตกใจ ตกใจ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 08:09:59 PM »

เอาโจรใต้มาเป็นเป้าท่าจะดีสุด Lips Sealed  ช่วยชาติไปในตัว Lips Sealed

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 08:42:44 PM »

แล้วกระสุนไม่ขาดหรือครับ น่าจะหายากกว่าเป้านะครับ
งง

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
หน้า: [1]
  พิมพ์